[Thảo luận] Phê bình ông Tucson 30Z - 6249

monster_bd

Xe tải
ko sao đâu cụ....e thấy cũng bình thường chắc ko về Ofer đâu :)

Emchaien

Xe buýt
Nếu ai tham gia giao thông đều tham gia OF thì hay nhỉ, vừa biết được văn hóa giao thông, vừa biết luật, vừa biết mình bị lên án hay không :D.Hôm trước e bảo thằng bạn e mới lái là có tham gia OF k, nó bảo không, e bảo sao không lên nhiều cái hay lắm, nó bảo k có thời gian xong nó lại bảo khi nào lên lập cái nick.Túm lại là e gặp ai cũng giới thiệu lên OF tham gia để biết nhiều điều.
Quay lại chuyện cụ chủ, nhiều lúc vội vì có việc gấp có lẽ mình cũng đi không phải với những suy nghĩ hàng ngày nhưng vẫn có tín hiệu xin phép đàng hoàng.Có hôm e vội cũng phi như điên nhưng luôn bấm còi và nháy đèn để các cụ biết là e đang cực vội, thế mà nhiều cụ hiểu ý e phết, lúc đấy e yêu các cụ thế, thế nhưng có cụ chả chịu nhường làm e đành phải đi trái với những suy nghĩ hàng ngày :D
Lúc e k vội e luôn trong tình trạng nhường đường nếu cụ nào có tín hiệu, mỗi lần nghe thấy còi cấp cứu hay cảnh sát là e nháo nhác để nhường ngay nhưng có lúc k phải chiều mình mà là chiều ngược lại :">.
Hôm thứ 4, e đi trên Nghi Tàm có xe camry biển xanh gắn đèn khẩn cấp nhưng k kêu liên tục lấn hẳn sang làn ngược chiều để đi, lúc đi qua e va vào gương e đánh cụp phát, nếu xin e nhường ngay, đây cứ lẳng lặng đi có đèn khẩn cấp cũng k kêu.Sau khi qua e thì có 1 loạt xe 2b nối đuôi xe Camry để đi ăn theo đường nhìn buồn cười không chịu được, như kiểu Camry là xe mở đường ý :))

Carnegie

Xe tải
Xe này là do mợ lái hay cụ lái bác chủ thớt ới?

Nếu mợ lái thì em hoàn toàn thông cảm.
Bức xúc với phụ nữ lái xe thì có mà bức xúc cả đời=))
Em nghĩ mợ lái thì thông cảm cái khoản lòi lên thụt xuống đề pa.
Chứ ý thức kiểu này mợ hay cậu cũng ko nên có.

Em thấy ở ta ấy, khái niệm nhường đường, xếp hàng vẫn KHÔNG xuất phát từ tưởng "Không được xâm phạm" đến quyền của người khác, mà vẫn theo xu hướng "Tiện, không vội thì nhường, xếp hàng"

Bác Tucson này rõ ràng xâm "hại" đến quyền của chủ thớt mi.a rồi, khi va quệt chủ thớt có khi dính tội đâm đ i' t :)

Chỉnh sửa cuối:

BYD

Xe buýt
BYD AUTO SHOWROOM số 68 LÊ VĂN LƯƠNG - HN
Website
www.byd.com
bác còn sướng hơn e, e còn bị 1 bác jeep to uỵt trôi dốc , còi loạn lên chẳng thấy phanh lại, e phải nhảy ra ngoài xe, lấy thân mình giữ e jeep to ịch đấy, đã thế lại còn bị chủ xe quay kính xuống mắng cho 1 câu

mày điên à, đứng sau xe của tao là gì ? thế mới điên

mrkey

Xe buýt
Hic, thôi thì gặp mấy ông này cứ tránh cụ ạ :( nhường cho ý thức kém :(

ncthanghn

Xe tải
- Chiều qua, 16/3/2011 trời mưa rét, sau giờ làm việc ai cũng muốn nhanh nhanh để về nhà với gia đình. Em cũng có tâm lý như vậy nhưng lại phải qua Cung Văn hóa Việt Xô ăn cưới nên nghĩ trời mưa càng phải đi cẩn thận.
- Khi vào đến cổng chỗ đường Trần Hưng Đạo xxx đứng đầy để phân luồng GT, xe nào xe đó nối đuôi nhau, em đang đi sau 1 bác nissan Xtrail (biển đỏ) em và bác đo đi rất từ tốn vòng vào cổng, chỗ có đường dốc. Tự nhiên có ông bạn Tucson biển 30Z-6249 (chả biết có phải thành viên OF ko nhưng em thấy dán cái logo Baby in car to đùng ở kính sau) tự nhiên vượt qua em rồi vòng vào công, vì cua gấp nên bị chém cua. Nếu em đứng im thì cả thân xe ấy sẽ cạp vào đầu trái xe em, em kéo kính xuống định nhắc nhưng thấy kính xe ấy đen xì và cứ cắm đầu cắm cổ nhích. Em chán cho cái văn hóa đi xe đó nên đành kéo kính lên và vòng hết lái sang phải để nhường.
Khi xe lên cái dốc các ở cổng, các xe sát nhau, chẳng biết xe ấy số AT hay MT mà cứ nhích lên lại tụt xuống khoảng 50cm. Em đứng tít dưới dốc toát mồ hôi chẳng dám lên mà đằng sau em thì các xe khác ép sát rồi. 3 đến 4 lần như vậy xe đó mới lên và em mới dám đi.

Xe đó đây ạh:

Em thiết nghĩ, hàng ngày chúng ta lái xe nghe VOV thường nói về văn hóa giao thông, văn hóa xếp hàng. Xin gửi tới bác chủ xe trên đôi điều về việc này nếu là thành viên OF. Còn nếu ko thì các cụ trên OF mà gặp xe này thì tránh cho lành.
Đám cưới nhà chú Hải hả cụ? Không biết sớm để gặp cụ làm một ly cho hạ hỏa hề! :-bd

Truongvk

Xe tải
bác còn sướng hơn e, e còn bị 1 bác jeep to uỵt trôi dốc , còi loạn lên chẳng thấy phanh lại, e phải nhảy ra ngoài xe, lấy thân mình giữ e jeep to ịch đấy, đã thế lại còn bị chủ xe quay kính xuống mắng cho 1 câu

mày điên à, đứng sau xe của tao là gì ? thế mới điên
Cụ làm em buồn cười quá! Chắc ít người quí vợ 2 đến mức như cụ, sẵn sáng lấy thân mình che chở cho vợ 2 :-|

beefburger

Xe tăng
Trên xe có baby mà bác, chắc lái mới lại số MT thôi. Sao bác đi Mẹc không ỉn cho cụ ấy đỡ phải 50cm... Thế vào đám cưới bác có ngồi cùng bàn ông này ko =P~
Tiện việc bác nói về cái BABY IN CAR em lại nhớ một thớt của bác TEANA có nói về việc bọn trộm giả vờ sửa xe rồi lấy cắp đồ trong xe chạy mất, nhưng hôm em đi trên đường ĐỘI CẤN thấy một bác dán quả biển MONEY IN CAR to tổ bố em thua luôn hê hê hê. Bac này mới là GẤU RỪNG đúng khôn ạ?

billnantes

Xe container
baby nhà bác ý đang đòi đi toi...let gấp phải về nhà nhanh nhất có thể

trungnc

Xe điện
Gặp phải em còn lâu em mới nhường cho cái loại như thếx-(

Nganha75

Xe buýt
Bác chủ thớt nhường là đúng rồi, Việt Nam mình bây giờ làm gì có ... chuẩn mực đạo đức nào để giáo dục người dân đâu.
Chuẩn mực ra đường là tao giàu hơn, tao có quan hệ..... rất nản.

Pham Quoc Han

Xe buýt
Mec của Cụ cứng hơn Tuc nhiều, tại hạ hôm qua thấy Cụ Mec nào cứ chềnh ềnh đằng trước đến ghét. Hóa ra là Cụ chủ thớt chụp ảnh à? Đỗ lâu thế mà chụp nhõn kiểu.8-}

muonmuaxe

Xe tăng
em có chụp đâu. Tại cụ túc đứng lâu quá mà

czechonline

Xe điện
Bon chen kiểu này sang bên Nhật bổn , Samuraj rút kiếm làm nhát thì đi toi luôn khỏi bon chen .[-X

VietFox

Xe hơi
Bác chủ ơi, bác có bán Merc để nâng đời ko ạ :)
PM cho em cái sđt với ợ :">

MoonMax

Xe điện
Cụ đi Mẹc thì cứ nên điềm đạm thế thôi. CÒn muốn xe khác nhường mình cứ làm con bán tải!!!

tocxanh

Xe tải
Hoan hô tinh thần nhường nhịn và văn hoa giao thông của bác chủ, ai cũng nghĩ đc như bác thì giao thông VN dù có đông cũng ko bgio xảy ra tình trạng hỗn loạn đc. Còn loại đi xe vô văn hóa đấy rồi sẽ bị trả giá thôi

phuong.zen

Xe tăng
chúc mừng cụ chủ thớt,vì chính cụ là người biết lìm chế,khiêm tốn và rất văn hóa,nếu ai cũng như cụ thì chắc ít có tai nạn,e nghĩ cụ đi xe tuson kia chắc trẻ tuổi thôi,cũng mới lái nên mới bị trôi xe,phụ nữ ít ai đi ẩu như thế lắm.cũng có thể cụ kia có tí cồn rùi nên đi như thê.còn of chắc chắc ai cũng muốn giữ chữ tín của mình

Tuanltvn

Đi bộ
Phê Bình tiếp

tui đang bị bác Tucson này kẹp trên vỉa hè, ko ra được, bác này có có lỗi hệ thống về lái, ai có số di động của 30z 6249 thì cho đe kêu đá xe ra. Bị kẹp tại vỉa hè Ngô Quyền, bộ VHoa