[Funland] Phát súng đầu tiên để dẹp tệ nạn thương binh đòi nợ thuê

polizia

Xe container
Lê Vũ Ngọc (tức Ngọc "Say") bị công an cáo buộc cùng một số đối tượng tự xưng thương binh, nhiều lần gây rối trước Bệnh viện Châm cứu Trung ương để đòi nợ.
Ngày 8/9, Công an TP Hà Nội cho biết Công an quận Đống Đa đã khởi tố bị can, bắt tạm giam Lê Vũ Ngọc (tức Ngọc "Say", ở Tràng Tiền, Hoàn Kiếm, Hà Nội) về tội Gây rối trật tự công cộng.
Theo cơ quan chức năng, cuối tháng 8/2023, Ngọc cùng với một số đối tượng tự xưng thương binh, nhiều lần tập trung tại Công ty TNHH Hương Sen (số 44 phố Thịnh Quang, Thái Thịnh, Đống Đa) mục đích gây sức ép để đòi nợ.
Nhóm này sử dụng xe ba bánh chặn lối ra vào cổng số 3 của Bệnh viện Châm cứu Trung ương - là lối đi chung vào Trung tâm chăm sóc sức khỏe Hương Sen - rồi ngồi, nằm tại khu vực lối đi cản trở việc ra vào, chửi bới gây lo sợ cho nhân viên Trung tâm và bệnh nhân.
Công an Hà Nội bắt Ngọc Say - 1

Lê Vũ Ngọc, tức Ngọc "Say" (Ảnh: Công an Hà Nội).
Ngày 9/9/2023, nhóm của Ngọc mang 32 xe ba bánh đến chặn lối ra vào cổng số 3 của Bệnh viện Châm cứu Trung ương. Sau đó, Ngọc uống rượu, chửi bới những người qua lại, đe dọa các lái xe cấp cứu khi chở bệnh nhân qua lối đi này.
Khi lực lượng chức năng phối hợp nhân viên bảo vệ tiến hành di chuyển xe ba bánh, Ngọc không chấp hành mà còn gọi cho nhóm người đang đứng ở ngoài cổng vào vị trí Ngọc đang ngồi, tiếp tục chặn đường, gây sức ép.
Chưa dừng lại, Ngọc nằm ra đường, chắn ngang lối đi không cho bất kỳ phương tiện nào di chuyển qua, thách thức.
Khi có xe cứu thương chở bệnh nhân đi cấp cứu, Ngọc và nhóm người trên vẫn cố tình cản trở, buộc lực lượng chức năng phải can thiệp, hỗ trợ thì xe cứu thương mới có thể di chuyển.

Từ giờ cứ đám ba bánh nào đi đòi nợ thuê, gây sức ép, nói năng thách thức cơ quan CA thì cứ cho cái lệnh tạm giam, khởi tố. Đảm bảo chỉ cần 3-4 vụ ntn vía bố đội thương binh dám đi đòi nợ thuê nữa.

polizia

Xe container
Băng này hay cậy đông ăn vạ, bắt nóng rất phức tạp.

Cứ tay nào cầm đầu thì quay phim chụp ảnh rồi bắt nguội, vài bữa là như rắn mất đầu thôi.
Đúng rồi, bắt nóng nó bù lu bù loa lên, các đối tượng lợi dụng quay clip. Giờ cứ cho quậy, quay clip lại. Vài hôm sau gọi riêng lên làm việc xong cho ăn cái lệnh tạm giam, khởi tố.
Im hết.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Nên chăng phải xử cả đám thuê đội này đi đòi nợ theo kiểu này nữa. Không ai thuê thì đội này tự dưng đi làm không công.

duongphong

Xe container
Em ngồi quán nước gặp đội TB rởm này tập trung đợi nhau đi 2 lần. Buổi sáng đã thấy bú rượu đựng vỏ chai lavie, có lẽ lên dây cót tinh thần.

polizia

Xe container
Em ngồi quán nước gặp đội TB rởm này tập trung đợi nhau đi 2 lần. Buổi sáng đã thấy bú rượu đựng vỏ chai lavie, có lẽ lên dây cót tinh thần.
Hình như TB thật đấy, dởm là chết vs CA ngay. Mấy thằng đầu đàn này đều có thẻ.

2 năm trước em đỗ xe chỗ ga tàu điện đầu đường Chiến Thắng. Bố con thằng ba trợn có xe thương binh ra đuổi em ko đi, định ăn tươi em. Nó vác típ sắt ra doạ dẫm đủ kiểu giọng rất mất dạy nhưng ko dám phang. Thằng già nổ đem trăm quân vào san phẳng nhà em.
Em đưa cái Name card xong để xe đấy khoá cửa đi. Em bảo "ông muốn làm gì ông làm, ông thích thì ông đốt mẹ xe tôi đi"
Sau về chả thấy làm sao cả. Bọn bãi rác này ko nhốt thì XH loạn.

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

Xe container
Thẻ thì là thật cụ. Còn coi đội đòi nợ thuê là TB thật thì lại làm tổn thương các cụ TB thật. Em nói tránh thôi.

Rookies

Xe tăng
Em thì thấy ở SGN chả có chú thương binh nào dám kéo đàn quậy. Quân pháp nó nhốt cái 1.
Luật pháp + công cụ trong tay mà để thật giả lỗn lận làm loạn thủ đô bao năm

polizia

Xe container
Em thì thấy ở SGN chả có chú thương binh nào dám kéo đàn quậy. Quân pháp nó nhốt cái 1.
Về mặt pháp luật thì quân cảnh ko có giá trị gì vs thương binh hay cựu binh cả.
Quân cảnh là cảnh sát quân đội, có nhiệm vụ kiểm tra quân nhân.
Còn thương binh cựu binh ko còn là quân nhân nữa, ko còn CMT Quân đội nên nếu vi phạm pháp luật là CA xử lý, nhưng ngoài HN có tiền lệ ăn vạ và CA ko muốn dây vs hủi.
Nhiều người ko hiểu cứ bảo gọi quân cảnh là đội này sợ là ko đúng.

Rookies

Xe tăng
Dạ thưa cụ: nó bốc đi vì đang mặc quân phục cụ ạ.
Cởi bỏ bộ quân phục kia thì tới lượt cảnh sát nó phập
Về mặt pháp luật thì quân cảnh ko có giá trị gì vs thương binh hay cựu binh cả.
Quân cảnh là cảnh sát quân đội, có nhiệm vụ kiểm tra quân nhân.
Còn thương binh cựu binh ko còn là quân nhân nữa, ko còn CMT Quân đội nên nếu vi phạm pháp luật là CA xử lý, nhưng ngoài HN có tiền lệ ăn vạ và CA ko muốn dây vs hủi.
Nhiều người ko hiểu cứ bảo gọi quân cảnh là đội này sợ là ko đúng.
Chỉ cần áp cái này vào là quân pháp nó đủ bốc đội ấy đi bằng hết. Sau đấy ông nào xử tiếp thì nó trao

Chỉnh sửa cuối:

Visser III

Xe tăng
Thằng nào cũng có thẻ hết cụ ạ. Nhưng vấn đề là thẻ của chúng thật hay thẻ đi "thuê". Mấy cụ thương binh chỗ em cũng cho thuê thẻ thương binh,tháng cũng kiếm đc vài đồng rau cháo.

Dạ thưa cụ: nó bốc đi vì đang mặc quân phục cụ ạ.
Cởi bỏ bộ quân phục kia thì tới lượt cảnh sát nó phập

Chỉ cần áp cái này vào là quân pháp nó đủ bốc đội ấy đi bằng hết. Sau đấy ông nào xử tiếp thì nó trao
Cụ nghĩ rắc rối thế làm chi cho mệt.
Đơn giản ông ko còn phục vụ trong quân ngũ thì ông là người dân bình thường. Ông vi phạm PL CA xử như bình thường. Chỉ khi ông xâm phạm đến lợi ích, uy tín của QĐ thì bên QĐ mới bắt, hoặc CA bắt rồi bàn giao sang QĐ xử lý.

Bắt thằng này xong bọn chó đàn đái ra máu hết ý mà. Cụ tổ nhà chúng nó sống lại cũng ko dám quây trụ sở CA gây sức ép.
Chúng nó bôi nhọ danh dự những người có công quá nhiều năm rồi. Ủng hộ việc điều tra mở rộng vụ án để xích thêm, ko để chúng nó lông nhông kéo nhau đến Toà đc.

Bọn này gây rối tử 9/2023, từ đó đến nay chắc cũng lên bờ xuống ruộng, quay cho nôn hết mật xanh mật vàng rồi mới bắt.

Chỉnh sửa cuối:

Khongchuulon

Xe đạp
Kéo đợt này về thương binh thật các cụ nhỉ///

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chiến tranh qua lâu rồi, ngày xưa khó khăn quá thì thương binh được ưu tiên là đúng thôi, còn bây giờ thương binh lại đi ăn vạ thì xẩu hình ảnh quân đội quá.

Nợ nần thì phải trả, nợ xấu cũng là trách nhiệm của bên cho vay nữa chứ. Cứ cho vay nặng lãi vô tội vạ rồi khủng bố đòi nợ nhau như thế này thì xã hội này loạn mất các cụ ạ.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ nhận xét đúng quá! :-bd
Thập niên 80, SG có hiện tượng "loạn TB". Thời điểm ấy, ta đang giúp nước bạn Kam thoát khỏi họa diệt chủng. Bao nhiêu chiến sĩ quân tình nguyện VN đã nằm xuống, 1 số khác thì bị thương nặng, đc xuất ngũ.
Trong số này có ~ kẻ có tư tưởng công thần nên hành vi hết sức lếu láo. Bọn hắn vào quán ăn uống ko trả tiền, có khi chặn đường xin tiền... Cá biệt, khi ăn nhậu no say rồi bỏ về, chủ quán ra đòi tiền, 1 tên móc luôn trái mini bỏ vào ly. Chủ quán sợ quá, đành để đám này đi.
Thấy tình hình diễn biến theo chiều hướng phức tạp, KSQS liền ra tay dọn dẹp. Chỉ trong 1 thời gian ngắn, XH bình yên trở lại. ông TB nào lom dom bị dọa ngay "Mày ko biến, tao gọi KSQS đến hốt ngay tắp lự!". Thế là ngoan ngay!

3077

Xe container
Nếu là thẻ thật thì trị luôn cả dây làm thẻ.
Hình như đã có vụ ở Thái Bình.
Em nghĩ trước khi công khai rộng rãi thì rất nhiều những cái râu ria cũng đã bị âm thầm đập r. Có rất nhiều thứ xh âm thầm thay đổi mà mình k để ý. Vd giờ rất ít khi trong đầu các cũ nghĩ tới cảnh giác với ăn trộm, ăn cắp vặt dịp cuối năm. K như ngày trước

thosandocu

Xe buýt
Trước có vụ ở Chương Mỹ đi 3 bánh va vào ô tô không đỗ lại, bố con nhà bác có xe đuổi theo táng cho hộc m.á.u m.ồm, gia đình nhà nó ăn vạ, bọn kền kền xúm vào đăng tin.
Bố con nhà bác ấy cũng bị đi tò một ít thời gian.

Chỉnh sửa cuối: