[Funland] Phát súng đầu tiên để dẹp tệ nạn thương binh đòi nợ thuê

hongbinh

Xe buýt
Ngày xưa làng e có ông thương binh bị cụt 1 chân phải đi chân giả. Thời đó còn đi phát rẫy khai hoang làm đất ở, đường quốc lộ mở đi qua gần 10km đất hoang. Người dân ở nhà chiếm hết dọc mặt đường rồi nhưng ông đó về sau vẫn cầm rựa đi chặt cây để chiếm lại của người ta. Chiến dc tầm 400m mặt tiền đất đường 1A thì xảy ra tranh chấp, nhưng cả xã cũng ko dám làm j ông thương binh đó, cuối cùng xã vẫn làm ngơ và đến nhà mấy người kiện để khuyên nhường cho ông thương binh.
Mãi tới năm 1993 1994 j đó mới làm sổ đỏ. Ông đó được cấp miễn phí. Tới năm 2009 2010 thì dự án nhà máy về, liên tiếp các dự án khác cũng về khiến giá đất tăng chóng mặt. Ông thương binh ngoài việc cho con cái đất làm nhà còn bán dc hơn 50 tỉ 😱 😱 Âu cũng là thành quả ngọt ngào khi 1 thời cống hiến cho đất nước.
giữa TpHn còn có cái htx Tb chiếm vài mảnh đất mặt đường đấy cụ ạ, làm đc sổ đỏ chưa thì e ko biết

Tuancap

Xe buýt
Mẹ kiếp . Xin lỗi những bác thương binh thật , làm ăn chân chính nhé .
Bọn này là bọn mất dậy nhất , chuyên đi bảo kê . Thương binh thật có vài ông thôi , còn toàn lưu manh .

4X4=16

Xe điện
ĐHS cán bộ cộm cán đương chức đương quyền còn nhập kho được, mấy thằng giẻ rách này lại phải sợ bọn nó ?

nghichnham

Xì hơi lốp
Trc bọn em có vụ thuê các bác này đi đòi quyền lợi CĐT (ko giao nhà) hiệu quả phết. Thời 2010 ạ.

nghichnham

Xì hơi lốp
ĐHS cán bộ cộm cán đương chức đương quyền còn nhập kho được, mấy thằng giẻ rách này lại phải sợ bọn nó ?
CQ ko sợ đâu. Chỉ là chưa gây bức xúc quá thì chưa dẹp thôi ạ.

lx125_black

Xe container
Bố em (đã mất) sinh 194x - chiến đấu Khe Sanh, về với nhãn thương binh 2/4, hỏng tay phải tự học viết lại bằng tay trái đỗ ĐH Tổng Hợp. Làm việc và yêu thích làm việc đến tận những năm cuối cùng của cuộc đời. Chưa bao giờ giơ thẻ thương binh để hưởng vụ lợi gì, chỉ có em được ưu đãi học phí suốt mười mấy năm đi học. Nên những thể loại như này, nhìn nó vô cùng chướng tai gai mắt, là sự sỉ nhục với danh hiệu Bộ đội cụ Hồ, sự sỉ nhục với 2 chữ Thương binh. Em ủng hộ hình sự hóa việc gây rối này, và đáng lẽ phải làm từ rất lâu rồi mới phải.

nghichnham

Xì hơi lốp
Bọn này nhiều lắm cụ ơi, đến vài chục ngàn thằng lận. Chẳng đổ máu, Chẳng ra chiến trường ngày nào. Cùng lắm từng dự bị quân ngũ, huấn luyện vài tháng xong đi làm bên dân sự, rồi về sau có giai đoạn dễ dãi thế là bỏ tiền chạy làm hồ sơ thương binh để đc hưởng ưu đãi, nhận chút tiền còm...Vô liêm sỉ!
Người ta chẳng hay ho gì thật.
Nhưng đây là làm có tổ chức, đa phần ở nông thôn, do nghèo và do thấy quan kiếm ăn ác quá, tội gì.

Garrard_1967

Xe tải
Cụ nghĩ rắc rối thế làm chi cho mệt.
Đơn giản ông ko còn phục vụ trong quân ngũ thì ông là người dân bình thường. Ông vi phạm PL CA xử như bình thường. Chỉ khi ông xâm phạm đến lợi ích, uy tín của QĐ thì bên QĐ mới bắt, hoặc CA bắt rồi bàn giao sang QĐ xử lý.

Bắt thằng này xong bọn chó đàn đái ra máu hết ý mà. Cụ tổ nhà chúng nó sống lại cũng ko dám quây trụ sở CA gây sức ép.
Chúng nó bôi nhọ danh dự những người có công quá nhiều năm rồi. Ủng hộ việc điều tra mở rộng vụ án để xích thêm, ko để chúng nó lông nhông kéo nhau đến Toà đc.

Bọn này gây rối tử 9/2023, từ đó đến nay chắc cũng lên bờ xuống ruộng, quay cho nôn hết mật xanh mật vàng rồi mới bắt.
E bình thường rất rất hiếm khi văng tục, nhưng lần này e theo cụ “Cả lò nhà chúng nó làm ô uế danh dự người quân nhân”

Garrard_1967

Xe tải
Nói thẳng là hiện tượng này chỉ có duy nhất ở Hà Nôi! Còn lại ko thành phố nào trên cái đất nước này để xảy ra tình trạng này cả.
HN thì còn nhiều cái nhất theo chiều hướng từ bét lên lắm, hiện tượng đó chỉ là 1 trong số đó thôi

luolanvn

Xe tăng
Bố em (đã mất) sinh 194x - chiến đấu Khe Sanh, về với nhãn thương binh 2/4, hỏng tay phải tự học viết lại bằng tay trái đỗ ĐH Tổng Hợp. Làm việc và yêu thích làm việc đến tận những năm cuối cùng của cuộc đời. Chưa bao giờ giơ thẻ thương binh để hưởng vụ lợi gì, chỉ có em được ưu đãi học phí suốt mười mấy năm đi học. Nên những thể loại như này, nhìn nó vô cùng chướng tai gai mắt, là sự sỉ nhục với danh hiệu Bộ đội cụ Hồ, sự sỉ nhục với 2 chữ Thương binh. Em ủng hộ hình sự hóa việc gây rối này, và đáng lẽ phải làm từ rất lâu rồi mới phải.
Bố em cũng 194x và cũng chiến đấu Khe Sanh rồi vào giải phóng SG. Ông bảo về HN nhìn thấy cầu Long Biên là cả hội ôm nhau khóc :)

Chỉnh sửa cuối:

Dxttb

Xe tải
Các bác thương binh thật, nhiều khi mất hết giấy tờ, về quê nghèo khó túng quẫn... nên thương binh thật có khi không có thẻ; ngược lại bọn cơ hội biết đấm tiền thì có thẻ, được hưởng chế độ (đường dây chạy TB, chất độc da cam giả ở TB). Xã hội có nhiều "anh hùng giấy", trong khi có những anh hùng thật sự thì lại bị lãng quên!

hieutd2

Xe tăng
ủng hộ CA làm mạnh bắt bọn TB đểu này để răn đe

Jason88

Xì hơi lốp
tuyệt vời, bọn TB bẩn này đi đường còn rất là láo toét cơ

minh_viet.78

Xe buýt
Bố em cũng 194x và cũng chiến đấu Khe Sanh rồi vào giải phóng SG. Ông bảo về HN nhìn thấy cầu Chương Dương là cả hội ôm nhau khóc :)
Hồi đó đã có cầu Chương Dương đâu cả Hà Nội chỉ có cây cầu Long Biên chắc bố cụ nhầm

lx125_black

Xe container
Bố em cũng 194x và cũng chiến đấu Khe Sanh rồi vào giải phóng SG. Ông bảo về HN nhìn thấy cầu Chương Dương là cả hội ôm nhau khóc :)
Em kể dài dòng chỉ để nói : người lính cụ Hồ - người thương binh họ có tinh thần dân tộc và chính trực rất lớn. Không thể để bọn giẻ rách mạo danh được, lũ cặn bã xã hội phải xử lý triệt để.

luolanvn

Xe tăng
Hồi đó đã có cầu Chương Dương đâu cả Hà Nội chỉ có cây cầu Long Biên chắc bố cụ nhầm
Em nhầm chứ cụ nhà em không nhầm ạ, còn nhiều chuyện ông kể trong cuộc chiến mà mỗi lần như vậy ông lại khóc.
Chính xác là cầu Long Biên, Cầu Chương Dương năm 1985 mới có.

Cám ơn cụ nhiều!
Em kể dài dòng chỉ để nói : người lính cụ Hồ - người thương binh họ có tinh thần dân tộc và chính trực rất lớn. Không thể để bọn giẻ rách mạo danh được, lũ cặn bã xã hội phải xử lý triệt để.
Vâng cụ

namson229

Xe điện
Lương thương binh giờ tháng đc bao nhiêu các cụ? Chiến đấu xong mất 1 phần cơ thể quay về làm việc đều khó. Khó mà cạnh tranh lại với người lành lặn
cũng do cơ chế cả, lương, trợ cấp ko đủ sống, pháp luật ko nghiêm... loạn cả lên, còn thương binh chân chính thì họ cũng ko làm những việc ko đẹp ntn, mức cao nữa là vi phạm pháp luật