phạt nặng xe không sang tên đổi chủ

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Thuế là công cụ để chính phủ "vặt lông ngỗng" người dân mà các cụ (nước nào cũng thế). Ngân khố rỗng thì phải tăng thu thôi. Em đoán là đầu năm 2013 sẽ phải sửa cái nghị định ch.ó ch.ết này. Không loạn mới lạ.

tuanphuongduong

Xe tăng
"Hà Lội" thủ đô ta nhiều Luật rừng nhể :))

châu ỉn

Xe đạp
như thế này là thực hiện chuyên đề các cụ nhỉ, lái xe bắt buộc phai cho xxx kiểm tra hành chính đúng không các cụ.

flowers1508

Xe tăng
Đệt.... mệt mói với các kiểu bóp cổ dân đen...sau này em cố gắng cày cuốc để thế hệ sau ra nn sống hết, cho các quan sống mà không có dân xem thế nào

ThanCui

Xe tăng
Đây là ý kiến của những thằng cực ngu , để tiết kiệm mỗi gia đình chỉ mua 1 đến 2 xe máy rồi đi chung , vậy HN ra luật này khác gì bắt mỗi người phải mua 1 cái để mà đi à , hay cấm con đi xe của bố mẹ , vợ không được đi xe của chồng

hungnm82

Xe tải
ịt mợ chúng nó, chúng nó th4m nhung, ục oét làm cho ngân sách trống rỗng xong bày trò, bánh vẽ ra để tận thu. 1 thời gian nữa chắc nó lại ra nghị định oto máy xăng đi ngày chẵn, máy dầu đi ngày lẻ, vi phạm phạt 50ku/lần chắc lúc đó HN sẽ ko có cảnh tắc đường nữa. Bác INH La To lại được tuyên dương hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ giảm ùn tắc mất thôi. [-O<

qua_khoang

Xe tăng
Các cụ đọc xong thì cần biết phải làm j rồi đấy, người ta bảo túng quá thì phải liều thôi, bị dồn vào chân tường thì phải bật, bây giờ đi xe có 1-2 củ trogn túi đổ xăng là ok lắm rồi, nó đè ra phạt 6-10 củ thì tỏi là chắc. Nêu em nghĩ ngu là các cụ / mợ trong diện này thì tập trung 1 chỗ rồ ga và đấm số 1 và .... các cụ biết phải làm j rồi đấy. hihi đâm cho chuẩn vào nhé, đằng nào cũng rách thì rách 1 lần cho thơm
Đệch mợ chúng nó,chả đâu mức phạt vãi hồn so với mức lương như ở thiên đàng này. Lấy tiền khoán phạt vi phạm gt làm nguồn thu của ngân sách mới khốn nạn.

Tuấn Tâm

Xe tăng
Chuẩn bị ra luật mới , xe oto đi trong Hà Nội chỉ được dà 1m rộng 1m để tránh ách tắc giao thông thì cũng phải nghe hả các cụ .

dvc_hue

Xe buýt
ngân sách nhà nước đang thâm hụt , chúng nó lại tận thu đây , thu trước bạ thì thu cao chất ngất sau đó nó cấm người ta đi xe ko chính chủ .xã hội thoi lat
Đoạn dưới đây em trích từ áng văn Á Tế Á Ca của cụ Phan Sào Nam viết vào đầu TK20 vậy.

Các thức thuế các làng thêm mãi,
Hết đinh điền rồi lại trâu bò.
Thuế chó cũi, thuế lợn bò,
Thuế diêm, thuế tửu, thuế đò, thuế xe.
Thuế các chợ, thuế trà, thuế thuốc,
Thuế môn bài, thuế nước, thuế đèn.
Thuế nhà cửa, thuế chùa chiền,
Thuế rừng tre gỗ, thuế thuyền bán buôn.
Thuế gò, thuế bãi, thuế cồn,
Thuế người chức sắc, thuế con hát đàn.
Thuế dầu mật, thuế đàn đĩ thoã,
Thuế gạo rau, thuế lúa, thuế bông.
Thuế tơ, thuế sắt, thuế đồng,
Thuế chim, thuế cá, khắp trong lưỡng kì.
Các thức thuế kể chi cho xiết,
Thuế xia kia mới thật lạ lùng,
Làm cho thập thất cửu không,
Làm cho xơ xác, khốn cùng chưa thôi.

thanhkeu

Xe đạp
Các cụ chú ý nhé tất cả các đội csgt hà nội đều đã được tập huấn nghiệp vụ xử lí vi phạm sử dụng phương tiện mua lại không sang tên đổi chủ, ra quân đợt 1 vào thứ hai ngày 12--11, chỉ xin nêu một số gợi ý nhỏ sau;
Học thật thuộc các thông tin về chủ sở hữu xe ,họ tên , địa chỉ ,tuổi ,giới tính ,số đt nếu có
Thống nhất lý do, xe mượn ,xe thuê , xe lái thuê vv (nhất quán từ đầu đến cuối)
Hết sức bình tĩnh ,tự tin ,mềm mỏng nhưng cương quyết
Trong trường hợp xxx cương quyết lập biên bản ,thì ta cũng phải cương quyết đề nghị được ghi ý kiến vào bb trước khi ký, và yêu cầu xxx ghi rõ các thiệt hại về thời gian ,vật chất và tinh thần sẩy ra trong thời gian chờ xử lý thì bên nào chịu trách nhiệm theo quy định của pháp luật
Chuẩn đấy ạ, em thấy quan trọng nhất là bình tĩnh để xử lý tình huống.

Matizcoi

Xe cút kít
Em hơi lăn tăn về ý này của cụ, vì trong cái UQCC này ghi rõ là em toàn quyền sử dụng, cho thuê, tặng, bán cái xe đó rồi thì đâu phải xoắn với xxx nhỉ
UQCC thực chất có giá trị nhất định, nhưng ko phải là tất cả.
Lí do: cứ cái nào ít xiền thì cái đó ít ra gì cụ ạ he he.
Bác làm CCUQ hết mấy trăm ngàn cho đám công chứng tư nhân, trong khi bác làm hợp đồng mua bán nhà nước xơi mấy chục trẹo.

Hoathanhtao

Xe điện
Em nghĩ là chúng nó thu tiền cho ngân sách vì đang thâm hụt mà
Tiền này em nghĩ sẽ không bao giờ vào ngân sách!Chắc chắn cái bọn nghĩ ra luật,nghị định,thông tư cũng sẽ nghĩ như em!
Nhưng tiền này sẽ mua được sự trung thành của xxx.Chỉ khổ cho dân mình thôi!

Chỉnh sửa cuối:

tuanminhhang

Xe máy
Chết mất thôi các Kụ ơi!!! Toàn bộ xe cộ của cả nhà đều đứng tên mụ mợ nhà em, không biết đợt này đi làm bằng cái gì đây. Không biết bác nào ban hành ra cái Quyết định này vậy, ác quá đi mất quả này mợ nhà em ôm hết xe mà đi thi có mà tiêu mỗi ngày đổi 1 xe mà đi cũng gần đủ 1 tuần. Quả này mua xe đạp đi thôi, xe đạp có phải chính chủ không nhỉ....:))

khkdgs

Xe điện
có thêm một kinh nghiệm nữa, thank cụ, em hỏi nhỏa, cụ đã bị chưa ạ.
Các cụ chú ý nhé tất cả các đội csgt hà nội đều đã được tập huấn nghiệp vụ xử lí vi phạm sử dụng phương tiện mua lại không sang tên đổi chủ, ra quân đợt 1 vào thứ hai ngày 12--11, chỉ xin nêu một số gợi ý nhỏ sau;
Học thật thuộc các thông tin về chủ sở hữu xe ,họ tên , địa chỉ ,tuổi ,giới tính ,số đt nếu có
Thống nhất lý do, xe mượn ,xe thuê , xe lái thuê vv (nhất quán từ đầu đến cuối)
Hết sức bình tĩnh ,tự tin ,mềm mỏng nhưng cương quyết
Trong trường hợp xxx cương quyết lập biên bản ,thì ta cũng phải cương quyết đề nghị được ghi ý kiến vào bb trước khi ký, và yêu cầu xxx ghi rõ các thiệt hại về thời gian ,vật chất và tinh thần sẩy ra trong thời gian chờ xử lý thì bên nào chịu trách nhiệm theo quy định của pháp luật

30f4567

Xe tải
thế này thì xe cũ lại rẻ như bèo tha hồ mà các cụ mua nhé

tuanminhhang

Xe máy
Xe của vợ chú a!!! thế giấy đăng ký kết hôn đâu mang ra đây anh cho chú đi...^:)^ còn không xiên đây

tla

Xe điện
DCM nhà chúng nó, muốn quả lý tốt thì hạ phí chuyển quyền sở xuống 0.1-0.2% thôi, gọi là công làm các thủ tục, cái xe trước khi lăn bánh đã bị 1 lần mất phí đăng ký rồi, căn bản nó muốn tận thu, hại dân =))

gii123

Xe hơi
VN cứ thỉnh thoảng ra cái luật chẳng ra đâu vào đâu, thấy buồn ghê cho đầu não của 1 nhà nước mà mình đang sống. Cứ kêu chính phủ thất thu vì thuế, phải thu đúng, nhưng nó có nghĩ thất thu vì đâu, nó thu nhưng tiêu đi đâu mà hết tiền, hay là nó thu của dân để nuôi công ty cá nhân. Bắt dân đóng thuế để nuôi Vianashin, vinaline?.

PS: Nếu có bác công an nào nằm vùng mà đọc được bài này thì đừng có bắt em tội chống đối hay miệt thị nhà nước nhá, vì tôi thấy bức xúc lắm rồi đấy. Làm tôi cho dốt nó nhục lắm bác ạ. Mong ước có 1 người như Enxin của nước Nga rồi đây.