phạt nặng xe không sang tên đổi chủ

caca

Xe tải
Giờ ra đường ngoài giấy tờ xe, phải kèm theo gia phả, giấy đky kết hôn, hộ khẩu nội ngoại may ra thì thoát. ôi cái đệt

danhp

Xe tải
Em cũng đệt cái, luật lá toàn làm dân khổ, muốn sống yên cũng không được.

quyetthang

Xe tăng
Mỗi lần làm lại đăng ký chính chủ nó đc có 1 vài tr như cụ nói, nó cứ để thế phạt đc từ 6-10tr mà lại phạt đc nhiều lần. Đúng là lũ c.hó
Căn cứ phạt được 6-10 triệu là gì hả bác? Em cứ nói là đi mượn sao phạt đc.

khkdgs

Xe điện
chủ xe em đang con nhỏ theo chế độ bảo hiểm. mà lại đang ở xa cơ nhá. khéo phải có giấy đẻ *** thì xxx may ra không đỡ được.
Em nghĩ cũng éo được đâu cụ, nó lại bẩu gọi chính chủ nó mới giải quyết.

Inocent

Xe buýt
Trước e có đọc 1 bài báo phân tích là nếu chỉ cần thu phí 50 nghìn/ mỗi lần sang tên đổi chủ thì Ngân sách hàng năm đã có 1 khoản thu khá lớn mà lại dễ cả cho người dân lẫn nhà quản lý. Không hiểu trên nguyên tắc nào mà NN cứ mong muốn thu trước bạ, với những cái thuế phí gì gì đấy rồi dẫn đến tình trạng dân thì luôn vi phạm còn nhà nước thì chả thu được gì.

phinm

Xe tăng
Các bác nên nghĩ cao hơn 1 tí đi, chỉ bác nào mắc bệnh xĩ nhưng ko muốn tốn xèng mới chơi UQCC
Em hơi lăn tăn về ý này của cụ, vì trong cái UQCC này ghi rõ là em toàn quyền sử dụng, cho thuê, tặng, bán cái xe đó rồi thì đâu phải xoắn với xxx nhỉ

jilee

Xe tải
Càng ngày càng thấy các loại thuế phí phạt và cách thức tiến hành của VN mình chẳng theo một cái lối nào hết! Bên mẽo 1 hãng quảng cáo sai cũng phải đền cho người tiêu dùng. Bên mình thì dù vô lý đến đâu cũng không có cửa để cãi.

Cửa ở đây bao gồm cả cách thức, cả phương pháp, cả quyền và khả năng.

Đấy các cụ xem. Nghĩ dại, giờ giả như có muốn phản đối thì các cụ tính làm thế nào? Cùng lắm lên OF than phiền, chấm hết.

Mà có đến 99/100 cái vô lý bất bình ở VN ta luôn đi ngược hẳn với lợi ích số đông. Kèm theo cách tiến hành manh mún, cách đề ra chế tài và luật định thiếu tầm nhìn, chồng chéo.

Dẫn đến tiền thuế phí phạt hoặc là ko thu được, hoặc là thu được 1 thì vào túi cá nhân nhũng nhiễu 2, hoặc là thu được nhiều hơn nhưng chẳng biết đi đâu làm gì. Với cái hiệu suất sử dụng ĐÁNG NGẠC NHIÊN như vậy thì quả thực trình độ "nhắm mắt" rồi "làm ngơ" của VN thượng thừa quá!

buicongchuc

Xe ba gác
Xử phạt xe không sang tên đổi chủ chứ có phải xử phạt xe không chính chủ đâu? Có ai cấm các cụ mượn xe để đi đâu mà các cụ phải xoắn?

thanhkeu

Xe đạp
Em cũng nghĩ là cứ bảo xe đi mượn, cái quy định kia là "xử phạt đối với chủ phương tiện ô tô, xe máy mua bán trao đổi nhưng không tiến hành thủ tục sang tên đổi chủ" chứ có phạt người đi mượn xe đâu ạ.

soul 9133

Xe tăng
Nếu như các loại thuế và phí ở một mức phù hợp với thu nhập bình quân đầu người thì theo e tất thẩy người dân sẽ tuân thủ một cách đầy đủ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Minhhiepcompany

Xe tải
Bây giờ chỉ cần quy định sang tên mất 1% thuế trước bạ thì dân mình đi sang tên hết
Chuẩn đấy cụ ạ. Hôm trước họp quốc hội cũng có đại biểu nêu ta kiến như thế ( chắc cũng là thành viên *******). Như thế sẽ tăng thu đc nhiều tiền thuế hơn, thế mà các ông khác lại ko đồng ý. Cho các ống ý tham gia diễn đàn mới đc

Tuấn Tâm

Xe tăng
Nếu lái xe cho cơ quan thì phải có giấy tờ gì các cụ . Cơ Quan e có 10 xe thay nhau lái .

khkdgs

Xe điện
thưa cụ nếu mượn thì thủ tục mượn thế nào để xxx không đỡ được ạ? chứ tình hình cũng chỉ mới nói mượn xe không sao hết, nhưng sao thì lúc xxx vịn mới biết là có sao hay không có sao. hi.
Xử phạt xe không sang tên đổi chủ chứ có phải xử phạt xe không chính chủ đâu? Có ai cấm các cụ mượn xe để đi đâu mà các cụ phải xoắn?

roninVN

Xe buýt
Chả đâu như nước mình: phí đăng kí xe ô tô tới 20tr , *** nhân công cho 1 ngày làm việc của "cán bộ" cao thế.
Đáng lẽ kê mấy cái bàn thu phí sang tên ở trứoc cổng chợ xe, hay phòng công chứng . . .thu phí vài trăm cho xe máy, vài triệu cho ô tô thì đỡ khổ dân rồi.

tuantu68

Xe buýt
Các cụ chú ý nhé tất cả các đội csgt hà nội đều đã được tập huấn nghiệp vụ xử lí vi phạm sử dụng phương tiện mua lại không sang tên đổi chủ, ra quân đợt 1 vào thứ hai ngày 12--11, chỉ xin nêu một số gợi ý nhỏ sau;
Học thật thuộc các thông tin về chủ sở hữu xe ,họ tên , địa chỉ ,tuổi ,giới tính ,số đt nếu có
Thống nhất lý do, xe mượn ,xe thuê , xe lái thuê vv (nhất quán từ đầu đến cuối)
Hết sức bình tĩnh ,tự tin ,mềm mỏng nhưng cương quyết
Trong trường hợp xxx cương quyết lập biên bản ,thì ta cũng phải cương quyết đề nghị được ghi ý kiến vào bb trước khi ký, và yêu cầu xxx ghi rõ các thiệt hại về thời gian ,vật chất và tinh thần sẩy ra trong thời gian chờ xử lý thì bên nào chịu trách nhiệm theo quy định của pháp luật

Chỉnh sửa cuối:

CHIANTHI

Xe tăng
Nhà cháu nghĩ xe máy lệ phí trước bạ có 1% thì người dân nên sang tên và cũng sẵn sàng sang tên thôi . Nhưng , có một thời nó quy định mỗi người chỉ được đăng ký 1 xe ; trước bạ ở quê rẻ hơn TP nên nhiều nguòi phải nhờ hoặc thuê người khác đứng tên nên bi giờ trở đi mắc núi , trở về mắc sông . Còn với ô tô thì trước bạ cao quá nên nhiều nguòi né ... Nhưng nhà cháu ủng hộ việc mua bán là phải sang tên vì ô tô xe máy là nguồn gây nguy hiểm cao , cần quản lý chặt , chỉ có điều là nhà nước tham thu thuế phí cao quá cộng với các chính sách thời vụ bất hợp lý nên bi giờ làm khổ dân .

Na Na

Xe tải
Em nghĩ là chúng nó thu tiền cho ngân sách vì đang thâm hụt mà