[Thảo luận] Phát hiện mới về đường Pháp Vân - Cầu Giẽ

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Theo em Đi đường thì từ tốn , theo biển thôi các cụ ah , ko nên phóng nhanh vượt ẩu . Em thì chỉ cú nhất mấy cái biển cấm đỗ cấm dừng thôi , còn biển hạn chế tốc độ ( ngoài mấy cái biển 40 - đã bỏ - làm mình phải phanh giúi dụi ra còn lại thì phải chấp hành )

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Báo cáo các cụ OF, tình hình là hôm nay em đi thị sát tuyến Đồng Văn - Hà Nội, về đến trạm thu phí Cầu Gĩ thì thấy bên đường (chiều HN - ĐV) có 1 đội xxx đứng bắt các xe ngược chiều với em. Em không có máy ảnh nên tường thuật bằng mồm, các cụ chịu khó hình dung ra nhé.
Lúc em bắt đầu đi chậm để mua vé thì gặp 1 xxx đứng giữa đường tay trái cầm tờ giấy, tay phải cầm con cạp nong chỉ liên tục vào các xe vừa mới soát vé xong, bắt tấp vào lề, em hỏi chú soát vé, sau đây là cuộc đối thoại.
Em: XXX bắn tốc độ hay camera soi sai làn hả anh?
NVSV: XXX bắn tốc độ ở ngay biển ĐỊA PHẬN THƯỜNG TÍN (chiều ĐV - HN), máy đặt ngay đấy, bắn chiều đi, chiều về chạy vô tư, camera hỏng 1 tháng nay rồi.
Lúc về em đi rất chậm đến biển ĐỊA PHẬN THƯỜNG TÍN thì thấy 1 người đầu đội mũ cối, nấp ở trong rặng cây trúc đào dùng làm giải phân cách, nấp chỗ này thì anh em LX có tài thánh cũng không phát hiện được ạ. XXX này còn được ngụy trang bằng 1 tốp xxx đứng bắt xe tải chiều ĐV - HN. Các cụ chạy đến đoạn này chưa có camera nên cứ thoải mái, biết đâu camera nó hỏng rồi, chúng nó du kích bắn các cụ, lúc bị bắt cứ ngơ ngơ không hiểu bị làm sao :21:
Cụ nào rảnh xác nhận lại thông tin này đi
Địa điểm đặt camera đặt trên chiều Pháp vân - Cầu Rẽ: cách cầu Rẽ 6.2km
Cách đây một tuần em đi thấy nó vẫn hoạt động, radadetector báo K Band.

Chiều về không thấy báo gì :77: Có thể xxx bắn bổ xung

Mà dạo này đường PV_CR xuống cấp ...chạy cứ dập dềnh kinh bỏ mịie, chạy 90km/h cho nó ...lành :'(:'(

lái đêm

Xe buýt
Em chả biết nhưng xe tải cư chiếm đường làn ngoài rồi chạy 60 km/g xin đường không cho vươt mà chả thấy xxx bắt để phạt mà cứ đợi xe con đi sai làn để bắt phạt.:102:
Ở đời mà cứ công bằng thì xxx xin ra khỏi ngành hết các Cụ ạ.
:102::102::102:

ZIC

Xe máy
Đoạn đó em chạy 100km/h là thấy phê lắm rồi. Đi đúng cho nó lành cụ ợ. Bình thường em chỉ đi với tốc độ 60phút/h thôi.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
XXX bắn ở đường tốc độ cao, các cụ phạm thì ráng chịu .

Còn lên án ở nội thị hay rình mò các đoạn tương tự thì mới đáng nói

Carens2009

Xe điện
Đúng là từ từ mà đi thôi các cụ ah,theo biên mà đi nhưng có nhiều khi xxx bắn ngày sau cái biến giời hạn tốc độ.Em hỏi các cụ đang đi 80km/h mà xuống ngay 40km /h có cụ nào chịu phanh gấp để xuông kô.

LinhTran

Xe tải
Theo em các cụ không nên đả kích chuyện này nữa ! Vì các cụ xxx bắn tốc độ là đúng, phòng tránh các cụ chạy như điên gây tai nạn ! Các cụ cứ nghiêm chỉnh chấp hành luật lệ giao thông, đi đúng tốc độ cho phép thì bố xxx bắn cũng chả làm đc gì các cụ !
Cụ nói đúng quá, vote cụ cái
nhwng không biết vote ở đâu cụ nhỉ. Gà quá đi mất.

Chỉnh sửa cuối:

toanco_k32

Xe tăng
Đúng là từ từ mà đi thôi các cụ ah,theo biên mà đi nhưng có nhiều khi xxx bắn ngày sau cái biến giời hạn tốc độ.Em hỏi các cụ đang đi 80km/h mà xuống ngay 40km /h có cụ nào chịu phanh gấp để xuông kô.
Em thấy nhiều bác kêu cái này, với cả kêu các chú XXX bắn ngay sau biển, không đỡ được :^) thật vô lý. Các bác chạy xe 80km/h, chắc chắn tầm quan sát phải cỡ 150-300m phía trước, nhìn thấy biển báo từ xa. Vậy thì vì sao không giảm ga từ lúc nhìn thấy biển báo, cho xe nó trôi đến biển là vừa 40? Vừa đỡ hại xe, đỡ tốn xăng lại không bị các chú chơi bài bắn ngay sau biển? Còn nếu đến sát biển mới phát hiện ra thì đúng là bó tay rồi, mắt cận hay tầm quan sát quá ngắn mà vẫn dám chạy tốc độ cao

Gap373

Xe điện
Pháp vân_Giẽ đi đúng 100km, và đúng làn đường thì chả vấn đề gì? chạy trên>100km giờ thì quả là nguy hiểm:77::77::77:

Pobeda

Xe buýt
Thật ra thì với tốc độ cho phép trên đường PV-CG thì chạy là ngon chân rồi.
Nhưng cáu nhất là đám xe tải (nhất là xe chở đá từ Phủ Lý lên) với xe khách, nó cứ chiếm làn của xe con mà chả ai xử lý gì cả.
Mình vòng qua bên phải mà vượt thì lại dính đòn.
"Thật, thời buổi này...hết chỗ nói"

huke

Xe tải
thì thấy 1 người đầu đội mũ cối, nấp ở trong rặng cây trúc đào dùng làm giải phân cách, nấp chỗ này thì anh em LX có tài thánh cũng không phát hiện được ạ.
Các bác phóng nhanh bị bắn là phải rồi ! :P chỉ thắc mắc cái này thôi ! xxx cũng khổ ra phết nhẩy (b):77:

khoavq

Xe điện
Cứ chạy đúng biển là lành được đủ điều các cụ nhỉ!

Pigwalk

Xe container
Theo em thì các cụ cứ chạy đúng biển cho nó lành. Hôm nay em vừa đi Hải Phòng về (đi đường 18 qua Sao Đỏ). Em khoán cậu lái xe chạy khẩn truơng chỉ cần đúng biển mà cũng không chạy được toàn chạy dưới tốc độ cho phép. Theo em, đường xá nhà mình đa phần chỉ chạy được đúng biển thôi, khỏi lo xxx bắn tốc độ.

Chuong ga

Xe buýt
Xe các cụ tốt nhỉ . Cái Chuồng gà nhà em có cố cũng không chạy quá được 90km/h nên không phải soi bố con thằng nào hết :)):)):))

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhiều bác kêu cái này, với cả kêu các chú XXX bắn ngay sau biển, không đỡ được :^) thật vô lý. Các bác chạy xe 80km/h, chắc chắn tầm quan sát phải cỡ 150-300m phía trước, nhìn thấy biển báo từ xa. Vậy thì vì sao không giảm ga từ lúc nhìn thấy biển báo, cho xe nó trôi đến biển là vừa 40? Vừa đỡ hại xe, đỡ tốn xăng lại không bị các chú chơi bài bắn ngay sau biển? Còn nếu đến sát biển mới phát hiện ra thì đúng là bó tay rồi, mắt cận hay tầm quan sát quá ngắn mà vẫn dám chạy tốc độ cao

Đường thì bụi mù, biển thì bị che khuất nên nhiều lúc giật mình nhìn thấy cụ ạ!

Toinguoilaixe

Xe tải
Em hay đi đường này thấy vô lý là xe tải nó chạy làn xe con với tốc độ khoảng 60km/h, xin vượt nó ** cho, nếu vượt phải thì sai làn, ko vượt thì vi phạm tốc độ 80 -100 ở làn này, bó tay kiểu gì cũng phạm luật, chỉ bực là xxx chẳng thấy phạt xe tải vì sai làn nhỉ * hoặc nó làm luật rồi ...

paỉet

Đi bộ
Tổ sư cái bon xxx bọn này cho tùng xẻo hết.Bác không nói thi thui chứ nói ra bực cả mình.Tui bị 1 phát o LAI CÁCH =400k,Ở PHONG CHÂU = 200k......tức muốn Đập cho chúng nó 1 trận.Bọn ác nhân:mad:

ght

Xe máy
Hic hic, Gần như ngày nào em cũng tua đoạn đường này các Bác ợ.
Như Bác chủ Topic nói là đúng, đoạn cầu vượt đường sắt gần đó chỉ được đi 50km/h thôi ạ, chẳng có biển đâu, nhưng mà xxx nói là đi cầu nào thì tốc độ chỉ cho phép có như vậy thôi, giống như đi vào khu thị trấn, thị tứ, dù không có biển cũng phải giảm tóc độ còn 50, cái này ít Bác biết.
Nếu Bác nào đi qua cái cầu vượt này quá 50 km thì đi đến chỗ soát vé thì các Bác đi phía cổng soát vé ngoài cùng nhé, nhiều lúc em để ý thấy mấy ông xe khách phóng nhanh toàn chui cửa ngoài, tránh đi cửa sát lề đường.
Đường này em không sợ xxx vì đi đã quen, sợ nhất là xe khách chất lượng cáo HN - Nam Định, họ phóng như trâu ấy.

3 gac

Xe tải
Báo cáo các cụ OF, tình hình là hôm nay em đi thị sát tuyến Đồng Văn - Hà Nội, về đến trạm thu phí Cầu Gĩ thì thấy bên đường (chiều HN - ĐV) có 1 đội xxx đứng bắt các xe ngược chiều với em. Em không có máy ảnh nên tường thuật bằng mồm, các cụ chịu khó hình dung ra nhé.
Lúc em bắt đầu đi chậm để mua vé thì gặp 1 xxx đứng giữa đường tay trái cầm tờ giấy, tay phải cầm con cạp nong chỉ liên tục vào các xe vừa mới soát vé xong, bắt tấp vào lề, em hỏi chú soát vé, sau đây là cuộc đối thoại.
Em: XXX bắn tốc độ hay camera soi sai làn hả anh?
NVSV: XXX bắn tốc độ ở ngay biển ĐỊA PHẬN THƯỜNG TÍN (chiều ĐV - HN), máy đặt ngay đấy, bắn chiều đi, chiều về chạy vô tư, camera hỏng 1 tháng nay rồi.
Lúc về em đi rất chậm đến biển ĐỊA PHẬN THƯỜNG TÍN thì thấy 1 người đầu đội mũ cối, nấp ở trong rặng cây trúc đào dùng làm giải phân cách, nấp chỗ này thì anh em LX có tài thánh cũng không phát hiện được ạ. XXX này còn được ngụy trang bằng 1 tốp xxx đứng bắt xe tải chiều ĐV - HN. Các cụ chạy đến đoạn này chưa có camera nên cứ thoải mái, biết đâu camera nó hỏng rồi, chúng nó du kích bắn các cụ, lúc bị bắt cứ ngơ ngơ không hiểu bị làm sao :21:
Cụ nào rảnh xác nhận lại thông tin này đi
1 xxx đứng giữa đường đứng đường mà đứng kiểu này gặp 1 xế điên hay rượu lái thì có mà mai báo chí đăng đầy tít:))

gl1600

Xe điện
, nhưng mà xxx nói là đi cầu nào thì tốc độ chỉ cho phép có như vậy thôi, giống như đi vào khu thị trấn, thị tứ, dù không có biển cũng phải giảm tóc độ còn 50, cái này ít Bác biết.
.
Bọn XXX giải thích bố láo, nếu không có biển hạn chế thì theo quyết định 05 của bộ giao thông vận tải thì người lái xe chỉ phải giảm tốc độ dưới tốc độ tối đa cho phép đến mức không nguy hiểm khi qua chỗ đường dốc , cầu hẹp chứ có quy định phải là 50 đâu bác