[Thảo luận] Phát hiện mới về đường Pháp Vân - Cầu Giẽ

doitungdem

Đi bộ
Đường cao tôc Pháp Vân cầu giẽ tôi chỉ ngại nhiều khi mình vượt phải thôi, con tốc độ vô tư đi, chạy 100km/ giờ là ổn rồi, cũng không có ý định chạy nhanh hơn.

luugutv1

Xe tăng
Nhưng vấn đề là cái bọn xxx nó gây ức chế cho anh em, đặc biệt là mấy bác tải xe tải cứ đi lù lù ở ngoài ko cho anh em mình vượt mà cứ vượt phải nó lại bắn thì chịu thế nào được
Các cụ cứ yên tâm đi, làn sát dải phân cách được ghi là làn xe con, bố tải cũng chẳng dám vào. Bắn thì cháu chẳng thấy nhưng trên tuyến có 3 điểm đặt Cam thì phải. Các cụ cần tuân thủ lật giao thông ĐB nhé –Vì sự an toàn của bản thân và cộng đồng.

Lái xe nâng

Xe buýt
Thực ra là để phòng có cụ nào máu vượt dấn ga hơi quá thôi, hiện tại chỉ có một camera chiều đi PV_CG, đặt sau cầu Vạn Điểm khoảng 500m

Nói chung là cứ đúng tốc độ đi thì sợ giề các cụ nhế :D

dapvocaydan

Xe điện
Cứ đúng tốc độ mà phang nhưng bực cái là mấy ông xxx tnú, ngụy trang để bắt chả đoàng hoàng giề

tuvit77

Xe tăng
chẳng bênh vực gì mấy cụ đi sai tốc độ ...........nhưng cái bọn anh hùng núp thì em thấy vô cùng hèn hạ chẳng đàng hoàng ra dáng tí nào cả em dự rằng chúng nó sáng trước khi đi làm còn thắp hương cầu khấn ngày hôm nay bắt được nhiều người vượt tốc độ nữa cơ............^:)^:-|

Nói cho đúng thì cũng không phải bẫy đâu cụ ợ, cụ để ý cho kỹ thì đều có lý do của họ hết ! Dĩ nhiên đường hẹp thì phải kẻ vạch liền không cho vượt để tránh tai nạn khi vượt mà cụ *-)
có thật ko hả kụ? Ở Bắc Ninh có biển tốc độ tối thiểu 60 mà cứ ai đi trên 60 bị tóm vì "đi quá tốc độ TỐI ĐA ghi trên biển", vụ này lên thời sự VTV rồi đấy, các bác bị mất tiền liệu có biết "cái gì cũng có lí do" không ạ, đến giờ đã đòi lại đủ tiền chưa ạ?
Trạm thu phí làm tới 2 - 3 trạm trên 1 tuyến đường, nếu ko lên VTV chắc giờ này vẫn đang thu tiền tích cực! Có lý do của họ không ạ?
Bắn tốc độ = mồm, ai sợ nộp phạt, ai cãi cho đi, có lý do của họ không ạ?
Có bằng lái, có đăng kiểm, bảo hiểm, giấy tờ xe đầy đủ... vẫn bị phạt vì "xe mượn cần có CMND và chữ kí chính chủ cho mượn" thì có lý do của họ không ạ?
Vạch kẻ đường cũ chưa xóa đi, sơn vạch kẻ đường mới mờ mờ, thổi phạt tội "đè vạch" làn nào cũng dính liệu có lý do của họ ko ạ?
Có đấy ạ. Lý do của họ là họ làm tiền, thế thôi. Thế nên các cụ ý bức xúc là phải!

pham minh

Xe container
nhất trí với bác . chạy đến 100km/h là quá đủ .

tata

Xe máy
cụ cứ đúng luật mà đi thì sao phải sợ, chắc cụ mới đi đường này còn trên đường PV-CG thì mỗi chiều phải có đến 4, 5 trạm bắn tốc độ bằng camera, xxx xử lý vi phạm ở trạm soát vé thì có từ lâu rồi mà

Vodka_Zelka

Xe đạp
Trên đường Pháp Vân thì cả tuyến tính ra có đến gần 10 chiếc máy chụp được gắp trên các cột đèn, biển quảng cáo. Các bạn đi cẩn thận với tốc độ và xin vượt nhé.
Hiện tại các anh xxx cũng biết cách chơi lắm, hôm em đi Lạng Sơn về Hà Nội. các chú xxx hóa trang thế này thì những bác lái xe cũng hơi khó phân biết, họ hóa trang thành các bác xe ôm ngồi vắt vẻo trên xe máy, tay thì đút túi áo nhưng vẫn hơi khuỳnh ra, và đặt biệt 1 chỗ là các chú ý đứng hơi bị cô đơn nên cũng là 1 điểm để mình nhận biết sự khác biệt. Do đó các bác chú ý chút nhé tránh gặp phải phiền phức khi đang tham gia cuộc vui với vợ 2.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
XXX đứng ở đây mấy niên rồi, chắc Bác Chủ thớt ít đi nên bây giờ mới phát hiện ra ????

silverhair117

Xe tăng
Đường PV - CG đợt này bắn vượt tốc độ thì chả thu hoạch được mấy vì có cái làn 100 thì cả đoàn 4B cứ ì ì mức 70-80. Còn làn 60-80 thì 2B lấn cả sang vì sợ dính đinh làn xe máy. Hôm qua đi em chỉ sợ XXX bắn chặn dưới 80 - 60!
Cái chỗ bắn nguy hiểm nhất là đoạn 80 xuống 50 chỗ Phủ Lý các kụ ợ. Đang vít 80 gặp biển chỉ dẫn tốc độ 50 cho khu dân cư rồi liền ngay sau 5m là biển khu dân cư. Hầu như phải giảm tốc độ trước cái biển này 50m. Sau 2km sẽ có ít nhất 2 xxx, một bên rìa đường, 1 ở giải phân cách chịt những xe được báo ở trạm bắn!