[Funland] Phát hiện gấu che giấu tài sản sau 8 năm chung sống

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vấn đề không phải là tiền, mà là sống với nhau theo kiểu như thế thì không đáng gọi là vợ chồng.
Sẽ có 2 trường hợp xảy ra:

1- Ck cày nhưng chỉ đưa vk 1 phần và giữ lại để thủ thân thì ca này chấp nhận được vì quá hợp nhau.
2- Ck cày đưa hết cho vk để lo cho gđ thì ca này khó nuốt trôi vì có cảm giác vk không tin tưởng do đó sẽ từ chỗ toàn tâm toàn ý với gđ chuyển sang bất mãn (đại khái mình tin vk nhưng vk lại không tin mình :)) )

Từ trên sẽ có 2 luồng ý kiến căn cứ vào bản thân để suy ra hoặc chém để tỏ ra ta đây đạo đức sáng ngời :))

Nha Trang@

Xe điện
Thỉnh thoảng em hay làm tờ vietlot cho vui, rồi tự hỏi lòng mình là nếu ông trời cho trúng khoảng 100 tỷ thì có thú nhận với vợ là đã trúng số hay không?

Nhiều cụ cao thượng phết.
Em từ xưa đến giờ làm bao tiền đều báo cáo vợ thành khẩn và đưa vợ giữ tất. Nhưng nếu 1 ngày em phát hiện vợ có ts riêng giấu em thì em sẽ làm tương tự tức thì.
Có thể của hồi môn nhà vợ mình không can thiệp, nhưng nếu vợ hết lòng với cái chung sẽ không giấu mình.

tung1311 .

Xe container
Em chỉ lăn tăn là gấu cụ lười lao động quá nhỉ, còn mấy cái thừa kế thì có càng mừng, kể hay không cũng không quan trọng lắm.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đến ạ cụ! 8 năm trời mới biết, em tưởng cụ tìm hiểu được khối tài sản rồi mới cưới! Cái nhà to lắm, không dấu được đâu.

Thôi em tóm tắt thế này:
ông ngoại bị K, gấu phải chăm sóc, suy ra nhà gấu không có con trai. Ông ngoại bị dày vò về bệnh tật, nên suy nghĩ mông lung, cuối cùng quyết định cho riêng gấu khối tài sản.
Vì đây là tài sản trong hôn nhân, cho vợ tức là cho chồng, nên ông làm hồ sơ cho ngay từ trước khi cưới, cho cẩn thận. Thực chất tài sản chỉ đến sau khi ông mất.

Vợ cụ là người hiếu thảo, hãy yêu thương cô ấy, thông cảm cho bố vợ, dù sao thì cuối cùng tài sản vẫn là của gia đình cụ.
Cụ chiếu theo luật nào thế?

Sonduong.BMV

Xe container
Rồi sau khi bố vợ em mất, em tình cờ biết được gấu em có tài sản thừa kế từ trước là khoảng 1củ to tiền mặt, một căn chung cư đang cho thuê và một cái nhà độ chục tỏi , về logic thì em mừng cho gấu và F1 của em NHƯNG về cảm xúc thì em cực kì khó chịu vì bao năm qua gấu không nói với em câu nào, luôn đòi hỏi em phải mua nhà và mua xe, lo cho con học trường tư tốt, của để dành cho con rồi đứng ngoài mặc kệ xem em cố gắng (Giờ em đủ năng lực lo tất cả các khoản mục đó, đã có nhà, cuối năm mua xe).
1củ to và tỏi
có khác nhau không CC?

pooka

Xe container
Sẽ có 2 trường hợp xảy ra:

1- Ck cày nhưng chỉ đưa vk 1 phần và giữ lại để thủ thân thì ca này chấp nhận được vì quá hợp nhau.
2- Ck cày đưa hết cho vk để lo cho gđ thì ca này khó nuốt trôi vì có cảm giác vk không tin tưởng do đó sẽ từ chỗ toàn tâm toàn ý với gđ chuyển sang bất mãn (đại khái mình tin vk nhưng vk lại không tin mình :)) )

Từ trên sẽ có 2 luồng ý kiến căn cứ vào bản thân để suy ra hoặc chém để tỏ ra ta đây đạo đức sáng ngời :))
Cụ nói chuẩn đấy.
Bây giờ thì chủ thớt chỉ nên đưa gấu 1 phần đủ lo gia đình, còn lại ủ vốn riêng phòng thủ. Vợ của chủ thớt phòng thủ vì không đi làm, nên lỡ có chuyện gì thì nó còn có vốn xoay sở. Cụ chủ thớt cũng nên phòng thủ vì chỉ có tiền là nó không phản bội mình bao giờ.

barca6996

Xe container
Nát hay không là do quan niệm của mỗi người. Phương tây cũng rành rẽ về tài sản của mỗi cá nhân có nát đâu. Ở thời nào ở đâu thì đàn ông là người có trách nhiệm chính trong gia đình, cứ lo hoàn thành trách nhiệm của giống đực còn tài sản của vk kệ nó đi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bây giờ thì chủ thớt chỉ nên đưa gấu 1 phần đủ lo gia đình, còn lại ủ vốn riêng phòng thủ. Vợ của chủ thớt phòng thủ vì không đi làm, nên lỡ có chuyện gì thì nó còn có vốn xoay sở. Cụ chủ thớt cũng nên phòng thủ vì chỉ có tiền là nó không phản bội mình bao giờ.
Thế thì còn gì là gđ nữa trừ khi cả vc đều có quan điểm hồn ai nấy giữ :))

minhmo

Xe cút kít
Cái được thừa kế đáng tiền nhất nhà người ta cụ vần mí nhún nhảy nó phình lung tung cả rồi còn gì ? Kk
Nó phình lung tung vậy để em hỏi xem đổi các khác có được không? 8->

alehap

Xe tải
Cụ nghiêm túc nghĩ cách nói chuyện thêm với mợ ý. Nếu không lý do nào thêm và lạ thì cũng là mợ ý giữ cho cụ và các cháu thôi mà.
Em thấy trên mạng có đoạn ngắn này, cụ hạ hỏa nhé.

Chánh án:
- Chị hãy cho Toà biết, lý do khiến chị viết đơn ly hôn?

Người vợ:
- Thưa toà, tôi mới tình cờ biết được lão chồng tôi chính là chủ của căn hộ mà tôi với lão thuê ở suốt 15 năm qua…

Chánh án (lỡ miệng):
- Đ...m..., thiên tài!

TieuFu

Xe container

pooka

Xe container
Thế thì còn gì là gđ nữa trừ khi cả vc đều có quan điểm hồn ai nấy giữ :))
Tất nhiên mọi trách nhiệm thì vẫn phải lo đủ chứ cụ. Có điều theo câu chuyện trên thì đối tác đã không thật lòng, các cụ cũng phải có khoản cho riêng mình, đừng có nộp hết mà đến lúc có chuyện trục trặc lại uất ức kêu trời.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tất nhiên mọi trách nhiệm thì vẫn phải lo đủ chứ cụ. Có điều theo câu chuyện trên thì đối tác đã không thật lòng, các cụ cũng phải có khoản cho riêng mình, đừng có nộp hết mà đến lúc có chuyện trục trặc lại uất ức kêu trời.
Cũng là 1 cách nhưng nếu là em thì em chọn cách khác dễ hơn :))

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử hỏi vay vài trăm làm ăn vay lâu. Nếu còn cho vay thì còn chút tử tế, còn khó dễ ko cho vay thì là dạng máu lạnh rồi, vote sút.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nhiều cụ cao thượng phết.
Em từ xưa đến giờ làm bao tiền đều báo cáo vợ thành khẩn và đưa vợ giữ tất. Nhưng nếu 1 ngày em phát hiện vợ có ts riêng giấu em thì em sẽ làm tương tự tức thì.
Có thể của hồi môn nhà vợ mình không can thiệp, nhưng nếu vợ hết lòng với cái chung sẽ không giấu mình.
Pn thường có thêm trường hợp này. Vd cụ đưa hết cho vk và vk thường bảo hết tiền nhưng thật ra tiết kiệm lại để khi cơ nhỡ lấy ra sử dụng, tuy cũng giấu nhưng thông cảm được vì pn thường lo xa :))

Trạng thái
Thớt đang đóng