[Funland] Phát hiện gấu che giấu tài sản sau 8 năm chung sống

Trạng thái
Thớt đang đóng

niceshot

Xe container
Chữ lẳng lặng của cụ kia được hiểu là âm thầm đi mua tài sản không hỏi người còn lại là phòng thủ nhưng lại không biết là sau này vẫn là của chung 2 người. Trường hợp của cụ đi mua BĐS mà không đi 2 người thì có lẽ tài sản định mua nhỏ hơn 1/20 tổng TS, là quá giầu rồi he he.
Cụ ấy chưa đi mua tài sản bao giờ nên ko biết!

Zindaubo

Xe tải
Có và Không, quan trọng Có là có j và Không là không thế nào.

Có là nên biết nó tồn tại. Không là không bao giờ phải dùng đến nó.
Như vậy cũng có quan trọng và ý nghĩa gì đâu Cụ! cái tài sản kia của vợ cụ thớt, trong quá trình hình thành nó chả liên quan gì đến Cụ thớt và gia đình bên nhà Cụ ấy! nên Cụ ấy nếu ngon lành thì cũng chả cần biết hoặc tìm cách biết để làm gì! gấu nhà cụ ấy nó ko cho Cụ ấy biết nó cũng chả sai phạm gì kể cả là về mặt luật pháp!
Cụ ấy bực là vì Cụ ấy ngoài việc lấy vợ, cũng có quan tâm đến tài sản nhà vợ!
Đơn giản có thế thôi! mọi chuyện về sự không tin tưởng nhau nọ kia nó chỉ là cái bao biện bề ngoài!
Trong cuộc đời mỗi người ai cũng đều có tâm sự bí mật đem theo riêng mình tận đến lúc xuống mồ! kể cả với cha, mẹ cũng ko chia sẻ đc thì vì cớ gì mà phải nói hết mọi chuyện của mình với vợ với chồng! VC 1 khi ko thích nhau nữa thì lôi nhau ra tòa sau 1 vài giờ đồng hồ là đã thành người dưng rồi!
Xét về tình thân thì vc cũng chỉ là ruột rà nhân tạo thôi :D

huyhung123

Xe điện
Như vậy cũng có quan trọng và ý nghĩa gì đâu Cụ! cái tài sản kia của vợ cụ thớt, trong quá trình hình thành nó chả liên quan gì đến Cụ thớt và gia đình bên nhà Cụ ấy! nên Cụ ấy nếu ngon lành thì cũng chả cần biết hoặc tìm cách biết để làm gì! gấu nhà cụ ấy nó ko cho Cụ ấy biết nó cũng chả sai phạm gì kể cả là về mặt luật pháp!
Đơn giản có thế thôi! mọi chuyện về sự không tin tưởng nhau nọ kia nó chỉ là cái bao biện bề ngoài!
Trong cuộc đời mỗi người ai cũng đều có tâm sự bí mật đem theo riêng mình tận đến lúc xuống mồ! kể cả với cha, mẹ cũng ko chia sẻ đc thì vì cớ gì mà phải nói hết mọi chuyện của mình với vợ với chồng! VC 1 khi ko thích nhau nữa thì lôi nhau ra tòa sau 1 vài giờ đồng hồ là đã thành người dưng rồi!
Cụ nghĩ thế nào khi thằng chồng cày bục mặt lo chi tiêu gia đình, vợ có thu nhập nhưng éo thèm góp 1 xu?

Anita Emi

Xe điện
Cụ nghĩ thế nào khi thằng chồng cày bục mặt lo chi tiêu gia đình, vợ có thu nhập nhưng éo thèm góp 1 xu?
Mỗi người có một cách sống.

Người sống sâu sắc, tin tưởng, có trách nhiệm thì sẽ muốn có lại những điều tương tự từ vợ/chồng mình. Khi mình mở lòng và tận tâm lại nhận được sự giấu diếm, ích kỷ thì sẽ có cảm giác khó chịu, bị đổ vỡ.

Còn vợ chồng theo kiểu thân ai nấy lo, việc ai nấy làm, tiền ai nấy giữ, lấy nhau chỉ để chịch... thì đúng là cần gì biết về nhau.

pooka

Xe container
Có bạn em bị rồi...
Làm nuôi vợ ở nhà 13 năm, tới khi sa cơ thì vợ đối xử tệ, đòi ly hôn cho bằng được và giờ đã ly hôn. Tay trắng cầm thêm một khoản nợ nần...
Khổ nỗi khi còn thanh niên chưa vợ thì đa số đàn ông yêu không tính toán gì.
Thậm chí bây giờ có khi gặp được mợ có độ tin cậy cao thì các cụ vẫn yêu hết mình cũng nên

fanmu1234

Xe container
Bây giờ muốn mua nhà đất (đã có sổ) để một mình đứng tên (nếu người kia không biết gì) cũng không được luôn chứ ở đấy mà lẳng lặng.
Tài sản như nhà, xe máy, oto đứng tên 1 mình thoải mái.

Nhưng khi bán, hoặc đổi chủ, thì công chứng sẽ yêu cầu chứng minh là chủ tài sản đang trong tình trạng độc thân, hoặc chồng/vợ xác nhận đó là tài sản riêng của người bán.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Khổ nỗi khi còn thanh niên chưa vợ thì đa số đàn ông yêu không tính toán gì.
Thậm chí bây giờ có khi gặp được mợ có độ tin cậy cao thì các cụ vẫn yêu hết mình cũng nên
=))
Dại gái thì ai cũng bị, chỉ có tỉnh vào lúc nào, hihihi.
Thấy ông già 5x mà còn ôm em bé 25 nõn nà như thế, cho em ấy bao thứ như thế, thì em cũng thế thôi cụ, em là các cụ ấy em cũng dại :)

Zindaubo

Xe tải
Nghĩ về trách nhiệm thằng chủ gđ thôi Cụ ơi!
E hồi mới lấy G, sinh f1 e cũng chui rúc chuồng cọp có hơn chục m2! khu wc còn phải chung đụng với hàng xóm!
nhà ngoại thì xót con đánh tiếng bảo mua cho cái nhà! khi G vừa ném đá dò đường đặt vấn đề thì bị e chửi cho luôn là cô thấy nhà cô ở tốt hơn thì tự động lượn! còn theo tôi thì ở nhà tôi! Nhà cô cho gì cô tự cất đi mà lo cho cs sau này của cô, tôi ko liên quan nên ko phải nói với tôi làm gì! thế là im tịt hết. Nhà ngoại thì toàn sâu bé, sâu nhỡ nên có điều kiện! mỗi em là ngồi bệt vô tổ chức, ngồi gặm chân bàn giấy qua ngày!

tuổi mão

Xe tải
Tài sản như nhà, xe máy, oto đứng tên 1 mình thoải mái.

Nhưng khi bán, hoặc đổi chủ, thì công chứng sẽ yêu cầu chứng minh là chủ tài sản đang trong tình trạng độc thân, hoặc chồng/vợ xác nhận đó là tài sản riêng của người bán.
Đối với nhà đất đứng tên một mình được, nhưng lúc mua một mình k giấu được, vì muốn đứng tên một mình, phải vời bên vk hoặc ck ra kí xác nhận tài sản riêng. Khi bán k cần vk/ ck phải ra công chứng xác định tài sản riêng nữa, vì làm sổ hồng lúc mua đã ghi rõ trong sổ là tài sản riêng rồi. mua tài sản riêng giá trị cao như nhà đất mà muốn ng kia k biết thì chỉ có cách nhờ ng khác đứng tên.

Chỉnh sửa cuối:

giahoi

Xe hơi
Nói như cụ hoá ra việc của đàn bà là đẻ, đẻ con, nuôi con là việc của đàn bà, làm như thế là đủ hả cụ.
Công nhận việc sinh đẻ và nuôi con nó thiêng liêng và vất vả, nhưng chỉ cần đẻ và nuôi con là đủ thì đàn bà rẻ quá, người đàn bà nào nghĩ như vậy cũng là loại không ra gì.
Thế ông chấp nhận tăng 15-20kg lúc có bầu (ông thử đeo cái balo 20kg trong 24h thôi, đừng nói 9 tháng nhé) nằm ngủ cũng xoay các kiểu, mang nặng đẻ đau, thức đêm cho con bú, bế ẵm nó lúc nó quấy khóc, phù chân tay, chuột rút, ói mửa, đau lưng, đau xương chậu, táo bón, trĩ...Đẻ thì gọi là: đau như đau đẻ (chưa kể ngôi ngược ngôi ngang, băng huyết, vỡ ối sớm,nhiễm trùng...) rồi bụng chảy da nứt, nhăn nheo, vú xệ, sức khỏe xuống cấp, kiêng khem đủ thứ, mỗi đứa con là coi như mất vài năm phấn đấu công tác do nghỉ đẻ nghỉ sanh con ốm bú mớm các kiểu...nếu làm được thế hãy nói đến việc công bằng tài chính ông nhé. Hay ông lại nói những việc trên không phải là trách nhiệm chung, chỉ dễ như bữa nhậu thôi?
Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm, ông có hiểu không?
Nghe ông phát biểu đã thấy đáng buồn cho vợ ông, và nó cho thấy ông...bất tài :))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Nói như cụ hoá ra việc của đàn bà là đẻ, đẻ con, nuôi con là việc của đàn bà, làm như thế là đủ hả cụ.
Công nhận việc sinh đẻ và nuôi con nó thiêng liêng và vất vả, nhưng chỉ cần đẻ và nuôi con là đủ thì đàn bà rẻ quá, người đàn bà nào nghĩ như vậy cũng là loại không ra gì.
Khả năng đọc hiểu của cụ có vấn đề, nên em ko có ý định tranh luận với cụ.

duongqua

Xe container
Nghĩ về trách nhiệm thằng chủ gđ thôi Cụ ơi!
E hồi mới lấy G, sinh f1 e cũng chui rúc chuồng cọp có hơn chục m2! khu wc còn phải chung đụng với hàng xóm!
nhà ngoại thì xót con đánh tiếng bảo mua cho cái nhà! khi G vừa ném đá dò đường đặt vấn đề thì bị e chửi cho luôn là cô thấy nhà cô ở tốt hơn thì tự động lượn! còn theo tôi thì ở nhà tôi! Nhà cô cho gì cô tự cất đi mà lo cho cs sau này của cô, tôi ko liên quan nên ko phải nói với tôi làm gì! thế là im tịt hết. Nhà ngoại thì toàn sâu bé, sâu nhỡ nên có điều kiện! mỗi em là ngồi bệt vô tổ chức, ngồi gặm chân bàn giấy qua ngày!
Cụ bản lĩnh đấy, em thấy nhiều trường hợp lấy G xong cho ở nhà thuê mái tôn xi măng gác xép, nóng như rang, đẻ con xong cứ ngồi quạt cho con khóc ì èo, nhà ngoại thấy cảnh đó éo chịu được thế là phải đầu tư cho con gái cái nhà đàng hoàng, đầy đủ. Đấy cũng là 1 bài của nhiều trường hợp, nên ngày xưa các cụ cứ nói môn đăng hộ đối là vậy.
Em thì cũng không quan trọng chuyện này, nhưng gặp ông nào có chí thì tốt, chứ gặp ông nào đào mỏ thì thôi con gái mình và nhà mình xong :D

TUCSON9389

Xe điện
Em chả biết chuyện nói đẻ thêm phải làm gì có phải nói đùa hay ko, ngữ cảnh nói như nào...
Còn em, em cũng chả ủng hộ đẻ lắm con, 1 đứa mà vui cũng vui...
Còn phụ nữ có điều kiện, sao phải đi làm. Em rất thích ở nhà, em từng ngồi nhà 3 năm và rất hạnh phúc, đó là thời gian đẹp tuyệt của nhà em. Vấn đề sói coi như nào về việc ở nhà???
Như bạn vợ chủ top, bạn ấy có điều kiện thế, việc gì phải nhất nhất đi làm, bạn có nhà cho thuê, chồng lương cao, nhà ts cả chục tỷ, cứ ở nhà nếu thích.
ai mà chả thích ko đi làm, ko áp lực. việc 2 người làm thì việc "xây nhà, xây tổ ấm" nó sẽ nhẹ nhàng hơn là 1 người chứ nhỉ. chồng làm hùng hục, toan tính việc này việc khác để có thêm tiền dành dụp, tích cóp mà vợ chỉ ở nhà hưởng hạnh phúc thì việc bình đẳng nó ở đâu ta.
ps. e ko có ý nói mợ nhé, nói chung quan điểm thế ạ, chứ còn thì ở nhà hay ko đi làm nó phụ thuộc tùy từng hoàn cảnh

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
ai mà chả thích ko đi làm, ko áp lực. việc 2 người làm thì việc "xây nhà, xây tổ ấm" nó sẽ nhẹ nhàng hơn là 1 người chứ nhỉ. chồng làm hùng hục, toan tính việc này việc khác để có thêm tiền dành dụp, tích cóp mà vợ chỉ ở nhà hưởng hạnh phúc thì việc bình đẳng nó ở đâu ta.
ps. e ko có ý nói mợ nhé, nói chung quan điểm thế ạ, chứ còn thì ở nhà hay ko đi làm nó phụ thuộc tùy từng hoàn cảnh
Vợ chủ top có tiền nhà cho thuê, có tiền mặt gửi bank 1 tỷ, có nhà 10 tỷ chưa cho thuê, nếu cho thuê nốt cũng thu nhập rất tốt.
Thu nhập có thể đến từ nhiều cách...
Em ở nhà nhưng sói em chưa phải nuôi em ngày nào!
Còn bạn vợ chủ top cũng thế, có thể bạn ấy vun vén hơi quá tay thôi :))

TUCSON9389

Xe điện
Vợ chủ top có tiền nhà cho thuê, có tiền mặt gửi bank 1 tỷ, có nhà 10 tỷ chưa cho thuê, nếu cho thuê nốt cũng thu nhập rất tốt.
Thu nhập có thể đến từ nhiều cách...
Em ở nhà nhưng sói em chưa phải nuôi em ngày nào!
Còn bạn vợ chủ top cũng thế, có thể bạn ấy vun vén hơi quá tay thôi :))
theo cảm nhận của em thì chủ tóp thất vọng chính ở chỗ : vợ có ts riêng mà dấu chồng; trong khi đó chồng thì toàn tâm toàn ý chăm lo vun vén gia đình

Anita Emi

Xe điện
Em thì cũng không quan trọng chuyện này, nhưng gặp ông nào có chí thì tốt, chứ gặp ông nào đào mỏ thì thôi con gái mình và nhà mình xong :D
Gặp ông rể đào mỏ thì buồn, nhưng gặp ông rể bất tài lại gia trưởng và sỹ diện hão thì còn khổ hơn cụ ạ.

Giữ tiếng sỹ hão nên sẽ nhất định không cho vợ lấy cái gì từ nhà ngoại, bất tài nên sẽ để vợ con khổ sở, chui rúc, gia trưởng nên quan tâm tới cái tôi của mình hơn là chất lượng cuộc sống của vợ con mình.

Thế nên mình thì có điều kiện để cho con gái mình sướng, mà nó cứ nhất định phải kéo con mình cháu mình xuống hố để khổ cùng :D

Xét cho cùng môn đăng hộ đối là nên và đúng.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
theo cảm nhận của em thì chủ tóp thất vọng chính ở chỗ : vợ có ts riêng mà dấu chồng; trong khi đó chồng thì toàn tâm toàn ý chăm lo vun vén gia đình
Chính xác!
Nhưng nếu nhìn tích cực thì vợ chủ top cũng là vun vén cho gia đình thôi... Sợ chủ top giỏi giang, kiếm tốt, lại sa vào tay sgbb chả hạn, hihi.
Còn vun vén thật ko thì còn nhìn nhiều khía cạnh khác, chỉ chủ top mới đủ tinh ý/tinh tế để nhận ra hay ko...

Trạng thái
Thớt đang đóng