[Funland] Pháp trường ! Nơi thi hành án những người mang án tử....!

Hai Toan

Xe container
Cụ cho e hỏi nếu bắn k chết thì dc sống hả cụ. E hỏi thật ạ
Cụ lên Youtube xem thi hành án tử hình ạ,5 người ngắm bắn ở khoảng cách 5m,thêm một phát vào thái dương nữa thì khám cho đủ thủ tục thôi ạ.

Hai Toan

Xe container

Kiabuoisang

Xe container
Chắc xưa các cụ troll cho vui, kiểu ăn gần chục phát vào ngực, thêm phát thái dương mà sống thì tha, sống thế choá nào đc mà tha :D
Nước ngoài có ông bị điện giật đi giật lại khét lẹt, ông bị bắn đến 3 4 loạt AK, ông thì treo cổ mấy chục phút mới chết, tóm lại ko chết thì di cho chết thì thôi :D
Giết người đến mức phải đền mạng thì phải đền bằng được cụ nhỉ. Cũng ko có gì phải thương xót những kẻ ấy <:-P.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Cái thời gian chờ thi hành án nó còn kinh khủng hơn cái chết.

Đêm hôm hơi khó ngủ em lập theard này cùng bàn luận và chia sẻ cùng các cụ/mợ !
Em từ từ trước đây qua báo chí và những thông tin em biết, em mới biết đến khu pháp trường thi hành án này. Cũng do một lần em đi ship hàng em vô tình đi lạc đến gần khu vực này nên em mới biết về nó, nên em cũng suy nghĩ nhiều.. Không biết giây phút cuối cùng của đời người, tử tù họ nghĩ gì ? Cảm xúc của họ ra sao ? Cảm giác họ thế nào ? giây phút khi họ phải bước chân từ thế giới thực tại sang thế giới hư vô... vv
Và em nghĩ không nên miệt thị họ, ai cũng có sai lầm có những sai lầm phải trả giá đắt..
Bài học của họ cũng là của mình.. !
hay ho gì đâu cụ, cũng là người ta cả, khi chết mỗi người mỗi tâm trạng, nói chung là ám ảnh

Em có thằng em gần nhà, làm CSBV và hỗ trợ Tư pháp. Nó tham gia bắn rồi, về kể lại em nhớ bập bõm như sau.
Đứng rất gần, bắn bằng CKC, khoảng cách từ nhóm xạ thủ (tất cả đều bịt mặt) đến cọc tử tù chỉ chừng 3-5m thôi. Đội THA bắn xong thì chỉ huy sẽ thực hiện phát cuối vào thái dương bằng súng ngắn, sau đó bác sỹ pháp y sẽ khám nghiệm xem tử tù đã chết chưa. Sau bằng đó phát súng mà ko chết thì sẽ đc cấp cứu ngay.
Trước khi THA thì đội này ngồi ngoài xe đợi, khoảng cách khá xa bàn của Hội đồng THA, có một cái loa nhỏ để đội này nghe đọc kết luận điều tra, cáo trạng, bản án và QĐ bác đơn xin ân xá... Như chú em đó nói là nghe để rõ hơn về tội ác của tử tù, nhằm gia tăng can đảm và quyết tâm cho các xạ thủ.
Nó bảo tham gia 1 lần thôi, ám ảnh nên sau xin rút.
Đấy là em nghe kể, có gì ko chính xác các cụ chỉnh hộ. :(:(
chuyện có phần thật và có phần … không thật:D

tomtomchát

Xe container
Vâng ! Em cũng nghĩ vậy, có lẽ bây giờ đã bỏ hình thức xử bắn bằng hình thức tiêm thuốc độc, để những người mang án tử họ đi nhẹ nhàng và cũng bớt áp lực cho người phải thực hiện thi hành án. Nhưng quả thực thời gian chờ đợi thì thật thấm thía đối với họ...
tiêm theo e cũng nên để 5 ông cùng tiêm, trong đó 1 ông cầm xilanh thuốc bổ, 4 ông còn lại ông nào cũng nghĩ mình đang phịt xilanh đó cho phạm nhân :)

Ocdaonho

Xe tải
Em nghe bảo xử tử thuốc độc mỗi lần đắt lắm, nhưng cụ thể là bao tiền hả các cụ? Mấy trăm triệu có mà điên à?

Ocdaonho

Xe tải
nếu pòm cái ko đáng sợ . Đáng sợ nhất đợi pòm . Giờ n ng trẻ bị ung thư giai đoạn cuối ấy . biết sẽ chết mòn mỏi . khổ vô cùng tận
Cụ so sánh thế ko đúng. Người ung thư có thể chờ cái chết nhưng trong tâm thế tự do, nói được và cố làm được những gì mình muốn cho người thân, được bên gia đình bạn bè, cảm nhận tình cảm của mọi người...Còn tử tù chỉ có cô đơn, dằn vặt mà thôi.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Sau 5 phát súng của đội thi hành án thì người tổ trưởng tổ thi hành sẽ lên bấn phát cuối gọi là phát súng ân huệ cuối cùng lên tử tù. Phát đạn này được đặt từ vị trí thái dương, đạn sẽ đi từ vị trí thái dương xuyên qua hộp sọ sau. Đây cũng được coi là phát súng cuối cùng dành cho tử tù được chết mà không phải trải qua phát súng đau đớn nào nữa.
sao ko bắn luôn từ đầu cho đỡ phí đạn nhỉ

Tookies

Xe điện
Em nghe bảo xử tử thuốc độc mỗi lần đắt lắm, nhưng cụ thể là bao tiền hả các cụ? Mấy trăm triệu có mà điên à?
300 ~ 400 triệu 1 mạng. Thuốc độc không có chỗ nhập nên bị thắt cổ chai đầu ra.

Mịa giờ cứ để khẩu RPK kẹp ê tô + 100 viên + 1 cái đồng hồ cơ hẹn giờ. Tốn mấy triệu hạt rẻ, đạn nhà trồng được. Chả cần ân huệ gì, thằng nào qua được 100 viên thì cũng phát điên mịa nó rồi

Ocdaonho

Xe tải

Mịa giờ cứ để khẩu RPK + 100 viên + 1 cái đồng hồ cơ hẹn giờ. Tốn mấy triệu hạt rẻ, đạn nhà trồng được
Trước giờ e nghĩ là đùa chứ sao có cái kiểu gì vô lí vậy nhỉ 😳
Dân thì nghèo rớt, 300tr để tử hình 1 tên tội phạm??

Tookies

Xe điện
Trước giờ e nghĩ là đùa chứ sao có cái kiểu gì vô lí vậy nhỉ 😳
Dân thì nghèo rớt, 300tr để tử hình 1 tên tội phạm??

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Em vào lần đi ship hàng lạc đường, thực ra em cũng do tò mò nên cố tình đi quá một chút gần đến cổng vào khu vực này nhưng thấy nó lạnh lẽo, buồn buồn thế nào !
So với những phía xa xa khu vực này là những tòa nhà, những sự phồn hoa phố thị.....
Cụ nhạy cảm nhỉ.
Biết là mọi thứ nó có quy luật riêng, nhìn thấy thì cũng chỉ áp suy nghĩ của mình lên nó thôi chứ ko phải sự thật.
Em đi câu lượn qua mấy đoạn đó vài lần, trường bắn Yên Sở, cái đáng sợ duy nhất là ko biết ông nào bắn trượt đạn lạc vào mình thì ngu học.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn

Mịa giờ cứ để khẩu RPK kẹp ê tô + 100 viên + 1 cái đồng hồ cơ hẹn giờ. Tốn mấy triệu hạt rẻ, đạn nhà trồng được. Chả cần ân huệ gì, thằng nào qua được 100 viên thì cũng phát điên mịa nó rồi
E xin khẳng định những thuốc dùng để tiêm tử hình giá chỉ tầm 1 triệu / 1 ca và luôn sẵn hàng .
Tại sao giá mỗi ca tử hình bằng thuốc độc lại cao vậy thì e ko giải thích được .
E xin đề xuất làm cái xe tử hình lưu động cho tiết kiệm chi phí . Trại nào có án tử thì đánh xe đến sử dụng thôi

NNS

Xe ngựa
E xin khẳng định những thuốc dùng để tiêm tử hình giá chỉ tầm 1 triệu / 1 ca và luôn sẵn hàng .
Tại sao giá mỗi ca tử hình bằng thuốc độc lại cao vậy thì e ko giải thích được .
E xin đề xuất làm cái xe tử hình lưu động cho tiết kiệm chi phí . Trại nào có án tử thì đánh xe đến sử dụng thôi
Làm mẹ nó nồi lẩu lá trúc đào, rẻ hều