[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

huongchip

Xe tải
Vodka cụ sâu, em xem hết cờ nhíp, chỉ thấy thương cho cháu bé quá. Đ/ mị thế này mà mấy lão cứ ông ổng sủa là plc không truyền bá, ko mà như này à? môn này đúng như đại dịch, ko biết còn bao gđ khổ nữa đây. ^:)^

PLC hiện nay đang phát triển 1 cách len lỏi trong cộng đồng.
Khẳng định luôn: PLC không phải là khí công chân chính.
Nó phát triển ở VN với mục đích gì xin nhường các nhà xã hội học, các cơ quan chức năng.
Nhưng xu hướng phát triển kiểu TÀ GIÁO là khá rõ. Những người tham gia PLC được nhồi sọ 1 thứ lý tưởng nào đó, sẵn sàng từ bỏ cả gia đình, người thân, từ bỏ mọi mục đích đang theo đuổi vì nó. Có kụ nào ở trên nói là nó có tác dụng tốt với sk, em lại khẳng định luôn: chả có tác dụng quái gì cả.
Và kụ chủ cảnh giác, lo lắng là hoàn toàn có cơ sở.
Các kụ hãy xem clip sau để biết PLC chuẩn bị 1 cách chuyên nghiệp thế nào cho việc tuyên truyền, và có mục đích chính trị hay không các kụ tự nhận xét (tuy clip này là PLC ở TQ, đã được dịch phụ đề TV và tuyên truyền rộng rãi trên mạng).
[YOUTUBE]_b7smyFzHaM[/YOUTUBE]

Mavankhang33

[Tịch thu bằng lái]
PLC chống khựa nên em ủng hộ.
Nếu đúng là PLC chống khựa là em cũng ủng hộ bác.
Nhưng em đọc thấy mấy bác PLC này toàn bảo là tu tâm tích đực thế thì chả hiểu làm thế nào mà Khựa nó sợ PLC thế nhỉ? hay là đó chỉ là cái vỏ bên trong có nội tình gì chăng?
Nhưng đọc cả ngàn bài trong thớt này chả thấy PLC nói thế nào về vợ bác chủ mà cứ ra sức bảo thủ cho PLC trong khi gia đình người ta thì sắp hỏng đến nơi.
Mà nói đi nói lại cũng toàn là điều viết trên mạng chứ chả có ai đưa ra chính kiến cả ?
Nên em khuyên các bác hãy dừng lại ở đây thôi, cái nhau với họ có ngày mình thành ra PLC hay như thế này
[YOUTUBE]KKdbJW8aU-4[/YOUTUBE][/QUOTE]

diago88

Xe đạp
em thấy bảo người của pháp luân công bị chửi ko chửi lại bị đánh ko đánh lại sao hôm gì em ra chửi có mấy câu mà bị lùa nhỉ ?

kduc

Xe Cứu Trợ
Em thì chả biết gì cơ mà mấy hôm nay phong trào chống phương Bắc lên cao, em ủng hộ bằng cách: Không ăn thịt kho tàu, không uống thuốc có vị táo Tàu, cấm Gấu ăn bánh trôi Tàu thì đương nhiên hem nghe giáo phái Tàu;))
Cụ tẩy chay mấy cái Tàu ấy cũng đúng nhưng chừa Tầu hỏa, Tàu thủy mí Tầy bay ra nhé :D

Khà khà, các PLCer nói rằng bị đánh không đánh lại, bị chửi không chửi lại. Nhưng lại có 1 PLCer vừa rót vang cho em và có lời cảnh cáo em là "hung hăng" vì em xin góp 1 xẻng :))
em thấy bảo người của pháp luân công bị chửi ko chửi lại bị đánh ko đánh lại sao hôm gì em ra chửi có mấy câu mà bị lùa nhỉ ?
Những đc ý ko phải là PLCer chân chính cụ ạ :D

diago88

Xe đạp
em thấy cái cụ gì đứng cạnh cửa sổ có vẻ uyên thâm cái gì cũng biết thế nhỉ ? ko hoàn toàn là thừa nst thứ 21

slaz8

Xe ba gác
Pháp Luân Công không phải tôn giáo, không liên quan đến Phật giáo và bất cứ tôn giáo nào. Nên chuyện có người bảo Pháp Luân Công mượn danh Phật giáo theo tôi thấy là không hiểu biết đúng đắn mà nên. Thật ra nói Pháp Luân Công là môn tu luyện theo trường phái Phật thì tôi nghĩ đâu có gì là lạ. Phật gia (thuộc trường phái Phật) và Phật giáo là hai khái niệm hoàn toàn khác nhau. Vào giai đoạn khí công thịnh hành ở những năm 80 thế kỷ trước ở Trung Quốc, lúc ấy có hàng nghìn môn khí công được phổ biến ở xã hội, có rất nhiều môn thuộc trường phái Phật, nhiêu môn thuộc trường phái Đạo, Kỳ Môn và thậm chí là những trường phái chưa hề nghe nói đến bao giờ. Trong lịch sử có rất nhiều môn tu Phật, tu Đạo nhưng hoàn toàn không phải là tôn giáo và không dính líu đến Phật giáo hay Đạo giáo. Những môn đó thường là tu luyện riêng lẻ đơn độc, không phổ biến ngoài xã hội nên rất ít người biết đến. Nhiều người không có hiểu biết đúng, cứ nghe đến Phật thì nghĩ ngay đến Phật giáo, vậy nên cái gì mà không thuộc Phật giáo thì họ cho là tà. Đó là do nhận thức chưa đúng mà ra.

Pháp Luân Công là phi kinh tế, trong Pháp Luân Công hoàn toàn không có chuyện quyên góp, thu tiền phước sương, nhận đóng góp của người học như là các tôn giáo khác (Phật giáo, Thiên Chúa giáo, v.v.), không có những chuyện như thế. Tuy nhiên học viên Pháp Luân Công là những người sinh sống trong xã hội, họ cần phải nuôi bản thân và gia đình nên ai cũng phải làm việc. Bản thân tôi cũng có công tác của mình. Rất nhiều học viên làm những công tác quan trọng trong nhà nước hay doanh nghiệp tư nhân. Bạn không nên hiểu một cách máy móc như thế.

Giáo lý là lý thuyết của tôn giáo. Pháp Luân Công không phải là tôn giáo thì lấy đâu ra có giáo lý? Pháp Luân Công là một môn tu luyện nên có các sách hướng dẫn việc luyện công và rèn luyện tâm tính. Gọi phương pháp rèn luyện khí công là giáo lý thì không đúng.

Việc của bạn chủ topic thì tôi nói rõ rồi. Tôi chưa trao đổi với vợ bạn chủ topic nên không biết cụ thể tình huống là thế nào. Nhưng nếu cô ấy là một người tu luyện chân chính thì tôi nghĩ sẽ không có vấn đề gì, chẳng qua là vì nguyên nhân, khúc mắc nào đó mà chưa giải thích rõ được cho chồng của mình. Cũng hy vọng bạn chủ topic bình tĩnh một chút, lắng nghe vợ mình, đừng có áp đặt quan điểm của mình lên người khác quá, dù là vợ chồng với nhau nhưng họ cũng có cuộc sống riêng của bản thân, chúng ta cũng nên tôn trọng một chút. Kỳ thực mâu thuẫn đến là do cả hai không chịu nhường nhịn, thông cảm cho nhau, người này cứ ép người khác phải làm theo ý của mình. Nếu mỗi người biết nghĩ cho nhau một chút, thử đặt góc độ của mình vào vị trí người khác, nghĩ rằng không biết mình có làm gì sai không, gây ảnh hưởng đến người khác không rồi sửa lại cho đúng. Thế thì chẳng phải mọi chuyện được giải quyết êm đẹp hay sao?

Vụ việc của tên Kiên thì hoàn toàn là sai trái, chúng tôi không thừa nhận người này. Quốc có quốc pháp, môn có môn quy, đã không làm theo yêu cầu của môn phái thì không còn là người của môn. Kỳ thực người này làm nhiều điều sai trái từ lâu, được nhiều học viên khuyên bảo hết mực nhưng vẫn không nghe, kiên quyết làm điều sai trái. Việc xấu do hắn làm thì hắn phải chịu trách nhiệm, không liên quan đến Pháp Luân Công. Pháp Luân Công không có dạy người ta làm thế, vậy tại sao anh lại đi làm? Ví như có học sinh cá biệt làm chuyện vi phạm pháp luật. Liệu chúng ta có thể mắng chửi trường học, giáo viên của người đó không? Ở trường lớp ai dạy người ta đi vi phạm pháp luật? Tại sao anh lại vi phạm? Một vài cá nhân sao có thể đại diện cho một tập thể được? Điều đó là không hợp lý.

Chúng ta ở đây tôi nghĩ ai cũng là người trưởng thành, có học thức. Tất nhiên là còn có yếu tố này kia nhưng tôi hy vọng moi người có thể bình tĩnh, lý trí một chút để nhận định vấn đề. Chúng tôi luôn tôn trọng quan điểm và ý kiến của cá nhân, nhưng cũng xin các bạn không nên hành xử cực đoan quá. Mọi việc vốn dĩ không phức tạp, chẳng qua người ta cứ hay làm nó phức tạp lên mà thôi.
Thật ra nói Pháp Luân Công là môn tu luyện theo trường phái Phật thì tôi nghĩ đâu có gì là lạ
Đã PLC là PLC tại sao cứ phải dính đến cài lọ chai?
Mợ có bao giờ thấy Thiên chúa giáo bảo học theo Phật giáo hay Đạo hồi học Thiên Chúa hay chửa? Rõ ràng là đi mượn mà còn ra vẻ ta đây thông thái, theo cháu cách đó người ta hay gọi là "Đạo " đó mợ. Có điều mợ cứ ra rả phủ nhận PLC không phải là Đạo nên em phải thêm chữ "tặc" vào cho nó khác đó là "đạo tặc", thế nghe khác chưa?
Nói đi nói lại vẫn không có tình tiết gì mới?
Nó dài nói dai mất công đọc. mợ có năng khiếu gì thì thể hiện đi , Nếu nói PLC không có giáo lý thì làm sao biết ai đó thuộc PLC? tự dưng có thằng con nào nhẩy lên tự nhận nó là PLC và bẩu mợ không phải là PLC thì lấy gì làm chứng?
Đó là cái thâm độc nhất của cái gọi là phương pháp tu luyện PLC.
Cứ có cái gì tốt là vơ vào , còn cái nào không tốt thì bảo không phải. Cái này mợ chưa thể chứng minh đựoc, chửa giả nhời được mà cứ lải nhải mãi.
Cháu đã nói với mợ là là bất cứ môn phái hay trừong phái giáo phái nào cũng phải có kẻ tốt người xấu, vậy mà mợ cứ khẳng định PLC chỉ có người tốt, còn kẻ xấu ở đâu? không có xấu thì làm sao biết đựoc tốt?
Nghe cái giai điệu "cóp bết" đã chán. còn chả chịu đọc hiểu thế mà còn đòi lên đây ra vẻ cứu vớt cho cụ chủ? hãy cứu vớt cho chính mình và hãy làm người chân chính đi. người ta hỏi một nơi trả lời một nẻo Nếu thực sự PLC lợi hại thì hãy làm cho gia đình cụ chủ thớt bình yên trở lại, còn nếu không thì đừng lên đây mà cóp pết

Chỉnh sửa cuối:

thuandd

Xe buýt
Em làm tuần nhang khấn 2 Cụ Bigsu; blueangle904 Hồn hai cụ này ở đâu Về ngay để em tiếp tục được giáo huấn. Hôm qua em bị táo bón tuyền phải Ipad đi Ị, Từ tối qua hai Cụ vào bệnh tình em đã đỡ, Làm xoẹt phát xong luôn....Em ngộ ra 1 điều theo môn này chữa được bệnh đường ruột đấy. Các cụ nên theo...

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Em làm tuần nhang khấn 2 Cụ Bigsu; blueangle904 Hồn hai cụ này ở đâu Về ngay để em tiếp tục được giáo huấn. Hôm qua em bị táo bón tuyền phải Ipad đi Ị, Từ tối qua hai Cụ vào bệnh tình em đã đỡ, Làm xoẹt phát xong luôn....Em ngộ ra 1 điều theo môn này chữa được bệnh đường ruột đấy. Các cụ nên theo...
2 cụ ấy đến giờ luyện pháp,hẹn cụ tối nay!

BigSu

Xe tải
Thấy nóng ruột, hoá ra cụ khấn em.
Em về thỉnh giáo các cụ đây.
Chiều nay em và các đồng môn ra CV Dịch Vọng tu luyện, bị xxxlùa ghê quá, mấy PLCers bị tóm, may em nhanh chân em chạy kịp.
Vãi thồn :D

Pivoine

Xe hơi
Thớt này hot thật, các cụ chạy nhanh quá em chạy theo các bài hết cả hơi.
Sau khi đọc hết em xin có mấy còm với các PLCer: Em theo trường phái thực dụng chỉ cần quan tâm đến kết quả của một sự việc nào đấy.
- Các cụ ra sức nói là PLC tốt nhưng chẳng có gì cụ thể cả, toàn lý thuyết...không thấy có kết quả nào được coi là tốt cả. Nêu các PLCer có kết quả cụ thể nào thì đưa ra chứng minh đi, từ chính các cụ cho nó nhanh. Đừng nói lý thuyết đau đầu lắm.
- Còn kết quả xấu, it nhất trong thớt này thấy quá nhiều, đây là chỉ với thông tin của các Ofer cung cấp, còn bên ngoài thì chắc còn khủng hơn.
Ngoài ra đề nghị PLCer giải thích thêm mấy vụ mà các cụ đang lấy ra làm lý do chứng minh:
- Tại sao PLC bên TQ bị đàn áp mà các môn phái khác không bị?
- Các cụ nói ở các nước khác người ta còn khen ngợi PLC, vậy cụ thể là nước nào? khen với lý do gì?
- PLC không màng đến danh lợi.....như các PLCer vẫn nói, vậy khi tập PLC các cụ có cần đi làm kiến tiền nữa không?
- Tại sau trong phần "niệm chú...."hay gì đấy, em lười tìm lại lại có liên quan đến ***? Ở các nước khác (ngoài VN, TQ) thì họ niệm Đ...nào? Và họ niệm bằng ngôn ngữ nào?
Cụ ơi, tài liệu tuyên truyền của hội này toàn lấy ví dụ của anh Tống, chị Lưu nào đó ở tận nông thôn xa xôi tít mãi xứ Tung Cẩu, rêu rao khỏi hết bệnh nọ đến bệnh kia, toàn khỏi bệnh hiểm nghèo mới khiếp ợ, nói thật đến các PLCer đầu xỏ ở VN cũng bó tay vụ kiểm chứng, thế mà cũng đâm đầu vào tin như không có não. Em còn nhớ mẹ đẻ cô em dâu hỏi nó là " mày cứ ngồi thiền cả ngày thế Lý Hồng Chí có đem cơm đến cho mày ăn không ?" thế mà nó vẫn ngu muội kiên trì thu nhận năng lượng vũ trụ thay cơm, phí cái bằng đỏ Kinh tế QD với bao năm lăn lộn Tây, Tàu em chả biết dùng từ gì để miêu tả cái bọn PLC này nữa, em thật....

thuandd

Xe buýt
Chiều nay em và các đồng môn ra CV Dịch Vọng tu luyện, bị xxxlùa ghê quá, mấy PLCers bị tóm, may em nhanh chân em chạy kịp.
Cụ thiêng that đấy cơ...gọi phát hồn về ngay, cụ cứ thỏa mái đi nhé Chắc có 1 số Cụ trên này có phản ứng là do chắc bị thiệt hại do PLC thôi...Môn của cụ em thích nhất là món "Phục hồi sinh lực" dạo này của em Yếu quá đề mãi không nổ...Lúc nổ rồi éo tắt được bực hết hả mình...Luyện công có chữa đượck hông Cụ.

catpv

Xe điện
Em nghe nói môn này còn không thờ phụng gia tiên, cho nên cũng căng đấy. Hay cụ cho một trận ốm thập tử nhất sinh xem có dám không dùng tây y không?

Em nghĩ những loại người cuồng tín, chỉ có một cách duy nhất hoá giải đó là thực tế. Con em, hay vợ em đều được em giáo dục theo kiểu tự trải nghiệm có kiểm soát, thấy sai ắt sẽ sửa, còn họ không tự thấy mình sai thì chịu, muốn họ tự thấy mình sai thì chỉ có cách duy nhất cho họ tự trải nghiệm.

BigSu

Xe tải
Cụ thiêng that đấy cơ...gọi phát hồn về ngay, cụ cứ thỏa mái đi nhé Chắc có 1 số Cụ trên này có phản ứng là do chắc bị thiệt hại do PLC thôi...Môn của cụ em thích nhất là món "Phục hồi sinh lực" dạo này của em Yếu quá đề mãi không nổ...Lúc nổ rồi éo tắt được bực hết hả mình...Luyện công có chữa đượck hông Cụ.
Cụ Yếu thì tham gia PLC cải thiện ngay đấy.
Từ hồi vào PLC em thấy môn ấy em mạnh mẽ hẳn.
Trước tuần "đôi nháy" mà phải cố gắng, cảm thấy mệt mỏi.
Giờ tuần 4, 5 Phát mà cảm thấy sảng khoái vô cùng, ko mệt mỏi gì cả, mà cả mình và đối tác đều lênh Đểnh :D
Nói chung không những trí lực được nâng cao, thể lực, và các bộ môn Phịch, phọc... đều được nâng cao mạnh mẽ.

bagiaxauxi

Xe tải
Nói chung các Tín đồ của Plc xịn thì không ngồi đây phun châu nhả ngọc đâu các ông ấy còn bận niệm chú wo ai ni, nên xét cho cùng e đọc các mẩu thoại kịch cũng vui cơ mà chả biết gđ chủ thớt đi đâu về đâu, nhà e chồng bảo gì mà vợ cãi ứ ừ thì đã xác định 1 gậy nhiều bị tiễn e ra đường rồi. Chẹp

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Plc làm điều phạm pháp à?sao xxx nó lùa như vịt vậy?

Chỉnh sửa cuối:

Tran Thanh Tung

Xe điện
Ngu muội, tăm tối

linkng

Xe tăng
Cụ Yếu thì tham gia PLC cải thiện ngay đấy.
Từ hồi vào PLC em thấy môn ấy em mạnh mẽ hẳn.
Trước tuần "đôi nháy" mà phải cố gắng, cảm thấy mệt mỏi.
Giờ tuần 4, 5 Phát mà cảm thấy sảng khoái vô cùng, ko mệt mỏi gì cả, mà cả mình và đối tác đều lênh Đểnh :D
Nói chung không những trí lực được nâng cao, thể lực, và các bộ môn Phịch, phọc... đều được nâng cao mạnh mẽ.
Điều này lý giải tại sao gần đây xảy ra nhiều vụ ông già 60-70 hấp diêm các cháu nhi đồng.

BigSu

Xe tải
Plc làm điều phạm pháp à?sao xxx nó lùa như vịt vậy?
Bác hỏi khoá thía, em biết trả lời sao cho hợp lý.

Em lấy ví dụ cho dễ hềnh dung: bác Trần Phú, Hoàng Hoa Thám, Lý tự Trọng, NAQ, PVD... ngày xưa bị chếnh quyền đương thời lùa hơn vịt, bị cho ra ngoài vòng PL, bị truy lã, coi là giặc cỏ...
Và ngày nay họ là anh hùng.

gocart

Xe cút kít
Bác hỏi khoá thía, em biết trả lời sao cho hợp lý.

Em lấy ví dụ cho dễ hềnh dung: bác Trần Phú, Hoàng Hoa Thám, Lý tự Trọng, NAQ, PVD... ngày xưa bị chếnh quyền đương thời lùa hơn vịt, bị cho ra ngoài vòng PL, bị truy lã, coi là giặc cỏ...
Và ngày nay họ là anh hùng.
Thôi bác ạ, nói thế em hiểu trình bác rồi. Các ông HHT, NAQ, TP, PVĐ, LTT ngay cách bác liệt kê thứ tự đã sai con mẹ nó rùi. Điều quan trọng nữa là các ông ấy cải tạo xã hội nên bị xã hội cũ truy đuổi ta có thể hiểu được. Các bác đề cao sự tu dưỡng bản thân thì có lý nào lại mong muốn xã hội truy đuổi hay dưới màu áo khí công lại ẩn chứa những mưu đồ kinh thiên động địa?

Trạng thái
Thớt đang đóng