[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

quanduc

Xe buýt
Cám ơn bờ dồ. Một đồng tu đi theo Pháp Luân Công, nếu chẳng may bị [tà ngộ] thì Pháp Luân Công sẽ bác bỏ sự liên quan. Và gia đình đồng tu đó sẽ gánh chịu tất cả mọi hậu quả (bởi vì trong bất kỳ hoàn cảnh thê thảm cỡ nào của đồng tu, gia đình sẽ không bao giờ bỏ rơi đồng tu đó).

Sự khác nhau căn bản là ở chỗ đó :
Gia đình luôn cưu mang đồng tu, bất kể hoàn cảnh ra sao.
Pháp Luân Công không cưu mang đồng tu.
Em vote nhiệt liệt cho cái lý luận sắc bén của Cụ, Mời các cụ of vào nâng votka cho cụ ĐCCS

Trần Chân

Xe buýt
Em có bẩu cụ BS hấp đâu, cụ bẩu đấy nhé =)).
Em nhỡ mồm! Cũng vì cái tính hay nghĩ vẹo. :D
Thôi, bác BigSu vứt cha cái hẹn với giáo chủ tông môn gì đấy đi, làm vài quại bia với mấy anh em OFER.
Biết đâu lại lôi kéo thêm đc vài con gà vào PLC. Vừa có bia, vừa có bạn, lại vừa có chuyện để nói. Nhất cử đại tiện luôn!

pooka

Xe container
Giai đoạn 3 : Phân tích những rủi ro [tà ngộ] khi tu luyện Pháp Luân Công.

1. Tu luyện Pháp Luân Công có một rủi ro là [tà ngộ] do trộn lẫn những công pháp với nhau, hoặc do không trú trọng tâm tính.

2. Khi rủi ro xảy ra thì Pháp Luân Công không có trách nhiệm, vì mối quan hệ giữa Pháp Luân Công và đồng tu là bình đẳng về quyền lợi. Pháp Luân Công không yêu cầu, không thụ hưởng bất kỳ tài lợi nào từ đồng tu. Đồng tu tu luyện thành công thì đồng tu tự hưởng, đồng tu tu luyện thất bại thì đồng tu tự chịu.

3. Khi rủi ro [tà ngộ] xảy ra thì gia đình đồng tu sẽ phải gánh chịu hậu quả (vì gia đình không bao giờ bỏ rơi đồng tu).

Bước 3 này là tốn nhiều thời gian nhất, vì phải thuyết phục thật nhẹ nhàng và lâu dài thì đồng tu mới hiểu một sự thật : rủi ro [tà ngộ] khi tu luyện Pháp Luân Công là có thật.
Vodka cụ này vì nói chuẩn
Mà tỷ lệ tẩu hỏa nhập ma của đệ tử PLC hình như hơi cao đấy ợ

Luckyhn

Xe buýt
Các cụ tranh luận với bọn dở đấy làm j nhỉ. Thik tuyên truyền thì đi chỗ khác chơi nhé. Hấp.

quanduc

Xe buýt
Lời bạn nói tôi nghe nó không hợp lý. Sao bạn biết đó là người của Pháp Luân Công? Mặc mấy cái áo vàng, viết mấy cái chữ thế là thành người của Pháp Luân Công rồi chăng? Vậy có người cũng cạo đầu, cũng mặc cái áo cà sa thì người đó thành thầy chùa chăng? Nếu kẻ đó đi lừa đảo, làm chuyện không đúng thì ta có quyền chửi mắng những thầy chùa khác chăng?

Pháp Luân Công là tuân theo Chân-Thiện-Nhẫn, dạy người ta sống theo Chân-Thiện-Nhẫn. Bạn nhìn xem nhóm của tên Kiên là như thế nào, có đáp ứng được tiêu chuẩn nào không? Người bình thường còn phản đối huống hồ là người tu luyện giữ tâm tính.
Thật ra ai có suy nghĩ một chút thì cũng để ý ra có rất nhiều điều bất bình thường trong vụ của tên Kiên. Tôi xin trích một bài viết của một blogger về sự việc đó. Người này không phải là học viên nhưng cũng có cái nhìn khách quan và đúng đắn về sự việc.
http://kichbanquangcao.blogspot.com.au/2014/02/giai-oan-phap-luan-cong-viet-nam.html
Mời mà bạn cũng chưa chịu ra, thôi thì cứ ở lại mà phản biện những cáo buộc của các OFer, Mình xin hỏi bạn:

1. Tôi hỏi bạn, nếu bạn ko phải là một PLCer khi người thân theo học PLC mà bạn biết rằng nếu tập ko đúng có thể dẫn đến tà ngộ (ngẩn ngơ, điên dại) bạn có đồng ý chấp nhận rủi ro với người thân của bạn ko?

2. Tôi hỏi bạn, nếu bạn ko phải là một PLCer khi người thân theo học PLC mà bạn biết rằng sẽ có khả năng bị các thành phần ko tốt lợi dụng lòng tin tuyệt đối vào PLC để lừa gạt người thân của bạn chống phá nhà nước, bán nhà cửa, đem tiền bạc đi cung cấp cho môn phái (Nếu bạn đọc từ đầu thì thực tế đã có ít nhất ko dưới 10 trường hợp ngừoi thân của các OFer) bạn có đồng ý chấp nhận rủi ro ko?

3. Từ một người vợ hiền lành hết lòng về chồng con, bố mẹ 2 bên đều hãnh diện về các con, giờ đây cả 2 bên gđ và chồng đều ko đồng ý, bố mẹ 2 bên đều vật vã nằm bẹp buồn rầu mấy tuần nay mà vợ mình vẫn sẵn sàng chống lại, Sự đánh đổi như vậy có đáng không?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
em giải thích cho cụ nhé :

PHÁP - là phương pháp
LUÂN - là di chuyển
CÔNG - là công sức

"Pháp - Luân - Công" có nghĩa là mấy tay cửu vạn bây giờ nghĩ ra phươg pháp dùng xe bò chở gạch chứ không gánh bằng vai nữa ạ =))=))

em té

Kụ để cho các học viêm PLC trả nhời đê :P

Tôi thấy các comment trả lời của mình ở các trang 81, 89 và 93, v.v cũng đã đầy đủ, ngắn gọn và dễ hiểu đối với những ai chưa rõ ràng các vấn đề về Pháp Luân Công. Đối với những người chủ tâm bài xích, công kích Pháp Luân Công, tôi khuyên các bạn hãy dừng lại đừng làm thế. Dù các bạn làm điều đó với mục đích cá nhân hay còn có nguyên nhân liên quan đến nghề nghiệp thì tôi nghĩ các bạn cũng nên dừng lại, việc nói không đúng sự thật và tuyên truyền kích động thù hận là những việc làm rất không tốt, hậu quả của nó có thể khó mà lường được.

Còn đối với những người vô tình đọc phải topic này thì xin mọi người bình tình cân nhắc, nên tìm hiểu thông tin từ nhiều chiều rồi đánh giá xem vấn đề thực hư là thế nào. Đừng vội nghe người khác nói thế này thế kia rồi tin theo, thế gian miệng lưỡi thị phi, thật giả lẫn lộn khó mà phân biệt được. Đâu là đúng, đâu là sai? Nhiều người cứ nói như thế thì nó là như thế chăng?

Tôi nghĩ mình cũng nên dừng ở đây, việc này kéo dài thêm cũng chẳng có ích lợi gì. Những gì cần nói cũng đã nói xong, ai thế nào thì là thế nấy thôi. Tốt hay xấu là do tự mình chọn lựa rồi. Có lẽ các học viên khác cũng nên cân nhắc dừng lại, đừng sa lầy hay tạo thêm thị trường cho những kẻ xấu công kích, hãy để thời gian làm việc khác.
Thân chào.
Đúng rồi, khôn lắm thằng ngu ạ!
Vào đây lợi ích éo giề, vì các ông mài toàn học hết cấp 2 trở lên, éo nghe mài đâu.b-(
@all: phù.... may quá, nó lượn rồi, không khối mợ đi theo ;))

quanduc

Xe buýt
Ban đầu phải nói hay nói tốt thì mới lôi kéo được người tham gia chứ. Sau khi làm người ta mụ mị đi rồi đến lúc đó mới ra tay. Con mồi lúc đó mất hết khả năng chống cự rồi còn gì...
Mà mấy con bệnh này sao nó cứ nhảy vào đây truyền giáo là sao? Thích thì tự mở thớt khác mà hót. Chủ thớt lập thớt đề nghị cứu vợ khỏi hội plc chứ có mở thớt tìm hiểu plc đâu mà cứ giảng như đúng rồi. Càng ngày càng lắm đứa lợi dụng sự nhẹ dạ cả tin của người khác để la liếm kiếm tiền, cũng vì vấn đề tôn giáo nhạy cảm nên quản trị các diễn đàn ko cho đăng rộng rãi thành ra ít người biết mà tránh, đến khi người thân lún sâu vào rồi mới biết thì đã muộn.
Ra cv Nghĩa tân nhìn các con bệnh ấy tập đã ức chế...thích thì rủ nhau về nhà đóng cửa mà tập, có trát c ứt lên mặt nhau khen thơm cũng được, nhá.
Em vote cho mợ sáng kiến này.

quanduc

Xe buýt
Bạn đọc cái này một chút. Việc làm của Phạm Xuân Giao và Nguyễn Doãn Kiên chỉ mượn danh Pháp Luân Công mà thôi. Pháp Luân Công không có dạy người ta làm như thế. Ví có người giả danh thầy tu rồi dụ khị người ta làm những việc như trên. Đó là do hành vi sai trái của họ.
http://vn.minghui.org/news/38534-tran-quy-duy-ho-hoan-canh-tu-luyen-ly-tri-tinh-tao-chung-thuc-phap.html
Nếu PLC là một môn tu luyện bình thường ko có khả năng làm con người ta u mê điên dại thì hỏi rằng một người có khả năng kiếm vài tỉ liệu có đến mức ngu dại để nó lừa hết lần này đến lần khác, bán nhà cửa cung phụng cho nó??? Bạn @blueangle trả lời giúp?

Chỉnh sửa cuối:
Ơ, thế thơt giai tán hả?
Chán nhỉ, chưa kịp xem trận đấu - PLC vs Xẻng bay thần chưởng.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bọn đang tập PLC éo thằng nào hiểu thế nào là "pháp", thế nào là "công".
Thế nên mới bị lừa, rồi lừa người khác đi theo. Hệt bọn BHĐC

sonvg

Xe điện
Giai đoạn 3
2. Khi rủi ro xảy ra thì Pháp Luân Công không có trách nhiệm, vì mối quan hệ giữa Pháp Luân Công và đồng tu là bình đẳng về quyền lợi. Pháp Luân Công không yêu cầu, không thụ hưởng bất kỳ tài lợi nào từ đồng tu. Đồng tu tu luyện thành công thì đồng tu tự hưởng, đồng tu tu luyện thất bại thì đồng tu tự chịu.

3. Khi rủi ro [tà ngộ] xảy ra thì gia đình đồng tu sẽ phải gánh chịu hậu quả (vì gia đình không bao giờ bỏ rơi đồng tu).

Bước 3 này là tốn nhiều thời gian nhất, vì phải thuyết phục thật nhẹ nhàng và lâu dài thì đồng tu mới hiểu một sự thật : rủi ro [tà ngộ] khi tu luyện Pháp Luân Công là có thật.
Em vote nhiệt liệt cho cái lý luận sắc bén của Cụ, Mời các cụ of vào nâng votka cho cụ ĐCCS
Cái này nó là quá hiển nhiên rồi. PLC nó là cái gì mà phải chịu trách nhiệm, mà phải chịu tránh nhiệm gì? Với ai? Giống như các cụ uống nước bị ngộ độc, nước lavie thì có thể kiện được, còn nước sông thì ai chịu tránh nhiệm.

Riêng đồng chí Cửa Sổ, các biện pháp của đồng chí đưa ra chủ yếu là phương pháp của người có chuyên môn về tâm lý, áp dụng trực tiếp với đối tượng. Đồng chí đã giúp ai cai nghiệm game thành công, hay đại loại thế chưa?

quanduc

Xe buýt
:D
Xưng hô kiểu của bác như kiểu mấy cậu gầm cầu vẽ tranh ảnh đầy người nhể.
Chắc bác tiếp thu chậm, hoặc "học dốt: nên đọc điều hay, ý tốt mà ko tiếp thu những cái hay... và không hiểu được nên nghĩ nó không tốt.
Thật đáng tiếc cho bác.
Bạn có vấn đề về đọc hiểu không nhỉ? Chuyện xảy ra với mẹ cụ tuankiet-ICW hậu quả thế nào cụ ý cũng đã nói rõ mà bạn lại bảo cụ ý học dốt, tiếp thu chậm? Gia đình cụ ý đã phải trả 1 giá quá đắt về tiền bạc nhưng thiệt hại lớn hơn tất cả là tinh thần của mẹ cụ ý.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
plc này có vẻ nguy hiểm hơn bất cứ loại ma túy nào,người bình thường dù nghiện nặng đến đâu chỉ cần cách ly là cai dc!còn dính vào plc rồi dù có cách ly dc thì cũng ngơ ngơ ngẩn ngẩn!sợ thật!cho nên ta thấy nó hơi chớm chớm là phải đập chết từ trong trứng nước!

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Bạn có vấn đề về đọc hiểu không nhỉ? Chuyện xảy ra với mẹ cụ tuankiet-ICW hậu quả thế nào cụ ý cũng đã nói rõ mà bạn lại bảo cụ ý học dốt, tiếp thu chậm? Gia đình cụ ý đã phải trả 1 giá quá đắt về tiền bạc nhưng thiệt hại lớn hơn tất cả là tinh thần của mẹ cụ ý.
cụ đã biết dc cụ tuankiet-ICW trả 1 giá quá đắt và thiệt hại rất lớn rồi thì cũng mong cụ nhanh tìm dc pp tốt để cứu gd!còn nếu k tìm nhanh dc pp nào tốt thì em cũng ủng hộ pp bạo lực,vì trước sau gì cụ chả phải trả giá!

Chỉnh sửa cuối:

sonvg

Xe điện
cụ đã biết dc cụ tuankiet-ICW trả 1 giá quá đắt và thiệt hại rất lớn rồi thì cũng mong cụ nhanh tìm dc pp tốt để cứu gd!còn nếu k tìm nhanh dc pp nào tốt chắc em cũng ũng hộ pp bạo lực,vì trước sau gì cụ chả phải trả giá!
Em cũng nghĩ thế ạ. Tốt nhất là gặp chuyên gia tâm lý, nếu không thu được kết quả thì phải cứng rắn.

cocsku

Xe cút kít
Em cũng mất một thằng bạn ưu tú vì cái giáo phái này rồi. Đang từ một người học hành giỏi giang ưu tú, tương lai sáng ngời. Ra trường đi làm cho nước ngoài thu nhập cao, bao nhiêu em gái mê mệt. Bây giờ thành một thằng gàn giở, xa rời thực tế, suốt ngày đi phát tờ rơi ở ngoài đường. Mà bây giờ đã 40 rồi, có tỉnh ngộ ra cũng chẳng làm lại được nữa. Thôi kệ nó, hy vọng môn đó giữ được cho nó cái còn lại duy nhất là sức khoẻ (sức khoẻ thể chất thôi, chứ sức khoẻ tinh thần thì khỏi nói).

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
trong 4 năm trời tao đã mất rất nhiều công sức kể cả vào đọc các trang tin của PLC để hiểu và tìm cách đấu lý với cụ nhà tao, vì vậy tao mới kéo cụ nhà tao thoát ra khỏi cái mớ hổ lốn này. Mày có bao giờ nghĩ rằng tao làm cách nào để làm được việc đó không??
4 năm,cụ nói làm em thấy sợ!cụ chủ sao k liên lạc với cụ này nhỉ?hay là cụ muốn mất nhiều hơn 4 năm!?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Khà khà, các PLCer nói rằng bị đánh không đánh lại, bị chửi không chửi lại. Nhưng lại có 1 PLCer vừa rót vang cho em và có lời cảnh cáo em là "hung hăng" vì em xin góp 1 xẻng :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Khà khà, các PLCer nói rằng bị đánh không đánh lại, bị chửi không chửi lại. Nhưng lại có 1 PLCer vừa rót vang cho em và có lời cảnh cáo em là "hung hăng" vì em xin góp 1 xẻng :))
Nó k biết cụ lái xe tăng rồi à?nhát ma!

Trạng thái
Thớt đang đóng