[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Thôi e vái cụ đứng ái cạnh cửa sổ , mới đầu cũng ngưỡng mộ cụ lắm cơ, nhưng động vào cái thớt này mới thấy cụ nói nhảm như bị nhập dồi. Sợ quá MM ơi, xóa thớt này đi giùm cho XH nó lành mạnh tí đi ợ, đang nóng ung thủ mà vào xem các cụ giáo huấn tuyên truyền mà thấy đời nó thảm.
Cám ơn bờ dồ. Mình mong muốn được giúp đỡ chủ thớt quanduc. Những ý kiến cá nhân của bờ dồ chỉ trích mình, mình xin chấp nhận.

GaSubaru

Xe đạp
Cám ơn bờ dồ. Mình xin đưa ra câu hỏi tiếp theo.

Đại Viên Mãn Pháp, Phụ lục 4, Khoản 2 có ghi rõ :

Nhưng giáo chúng Pháp Luân Công tại Việt Nam, thường xuyên vi phạm pháp luật một cách có hệ thống (vi phạm Điều 11, Pháp lệnh Tín ngưỡng và Tôn giáo)

Điều 11, Pháp lệnh Tín ngưỡng và Tôn giáo

1. Chức sắc, nhà tu hành được thực hiện lễ nghi tôn giáo trong phạm vi phụ trách, được giảng đạo, truyền đạo tại các cơ sở tôn giáo.
2. Trường hợp thực hiện lễ nghi tôn giáo, giảng đạo, truyền đạo ngoài quy định tại Khoản 1 Điều này phải có sự chấp thuận của Ủy ban nhân dân huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh (sau đây gọi chung là Ủy ban nhân dân cấp huyện) nơi thực hiện.

Trích đoạn một số [Nghiêm chính thanh minh] của giáo chúng Pháp Luân Công, thể hiện sự vi phạm pháp luật Việt Nam.

Những học viên Pháp Luân Công đã được nêu làm ví dụ, hành động của họ chắc chắn trái pháp luật rồi, mình chỉ xin hỏi : hành động của những học viên đó, có trái với Giáo Pháp hay không ?
Có nhiều trường hợp cá nhân cụ thể không giống nhau.

Vì dụ: một số bạn phát tờ rơi ở nơi không cho phép hay phân phối sách in vi phạm luật bản quyền, như thế thì đúng là có vi phạm pháp luật nhưng cái luật mà bạn ấy vi phạm không liên quan đến việc nội dung của những thông tin trong tờ rơi và sách, mà là các hình thức phân phối nó.
Còn về truyền giảng thì không nói đến luật pháp, học viên không được truyền giảng gì hết, chỉ có hướng dẫn học và luyện công cho người mới thôi. Còn tất cả học theo tài liệu sẵn có trên internet.

Như vậy rõ hơn cho bạn rồi chứ?

Cám ơn bờ dồ. Mình xin giải thích để bờ dồ hiểu. Giáo chúng tu luyện Pháp Giáo có hai phần : tập công và tập pháp.

Những giáo chúng tụ tập đông đảo ở công viên là đang thực hiện tập công (không vi phạm pháp luật).

Giáo chúng Pháp Giáo nếu tập pháp tại những nơi thuộc sở hữu tư nhân thì không vi phạm pháp luật. Nhưng nếu tập pháp tại nơi công cộng là vi phạm pháp luật.
Tập pháp là gì? Có phải là truyền pháp không?
Mình chưa từng thấy việc truyền giảng ngoài công viên hay nơi công cộng, chỉ là ngồi đọc sách cùng và trao đổi thôi, giống như các bạn học nhóm vậy đó. Cũng không hề làm ảnh hưởng đến không gian xung quanh.
Bạn có vẻ tìm hiểu khá chi tiết, nếu được thì chia sẻ nguồn tin để chúng ta biết chính xác đang nói về trường hợp nào.

Cám ơn bờ dồ. Muốn giúp giáo chúng từ bỏ Pháp Luân Công được an toàn cả phần xác lẫn phần trí thì phải thật kiên nhẫn bờ dồ ạ. Pháp Luân Công nhẫn 1 thì mình phải nhẫn 10, có như vậy, việc giúp đỡ mới thành công.
Bạn có cách tiếp cận khá rõ ràng, không sao, những điều bạn nghi hoặc cứ nói ra. Biết được điều gì mình sẽ chia sẻ. Mình nói sự thật dù với bất kỳ ai.

Chỉnh sửa cuối:

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Có nhiều trường hợp cá nhân cụ thể không giống nhau.

Vì dụ: một số bạn phát tờ rơi ở nơi không cho phép hay phân phối sách in vi phạm luật bản quyền, như thế thì đúng là có vi phạm pháp luật ...
Cám ơn bờ dồ. Mình không hỏi có vi phạm pháp luật hay không. Mình hỏi là có vi phạm Pháp Giới hay không ?

pooka

Xe container
Nói thế này cho nhanh : các tín đồ PLC không đưa ra được dẫn chứng nào rõ ràng về cái tốt của PLC , toàn là những bài nói lý thuyết suông
Nếu như cái ông sư phụ LHC ấy có khả năng xuất hồn khỏi xác làm được những việc kỳ tích thì sao không bảo vệ nổi các tín đồ PLC bên Trung Quốc khi bị chính phủ đàn áp ? Các tín đồ u mê tới mức không nhận ra chính mình đã hy sinh để bảo vệ cái ông " Giáo chủ " LHC ấy chứ không phải là LHC với môn PLC bảo vệ họ

Nếu chỉ dừng lại ở mức tập khí công cho khỏe thì không nói làm gì , nhưng có thành viên PLC lại nói ở trên là chỉ để tu tâm dưỡng tính chứ không rèn luyện gì khác !!!
Nếu phân tích ra thì nó mâu thuẫn rất lớn

blueangle904

Xe đạp
Ông blueangle904 : Nói dài , nói dai = nói nhảm ....mà ko tập trung vào chủ đề chính của thớt !

Còn giảng pháp truyền giáo thì cút cmm đi !

Cái lũ chúng mày ko cảm thấy thất đức sao ...? phá vỡ hạnh phúc gia đình nhà người ta là tội lớn đấy , ko vừa đâu !
Tôi trả lời câu hỏi của nhiều người, bao gồm cả câu hỏi của chủ topic. Vấn đề này sao mà một hai lời mà giải thích cho cặn kẽ được? Bạn không đọc thì để người khác đọc, tôi đâu có ép mọi người đọc đâu. Mà hình như bạn cũng không đọc hết bài của tôi thì phải, vấn đề của chủ topic tôi nói rõ ràng rồi. Không có vấn đề gì, là do hiểu lầm thôi. Bình tĩnh lại, đọc lại thông tin đúng về Pháp Luân Công, hai bên cũng nhau ngồi xuống, lắng nghe chia sẻ của nhau, cởi mở vướng mắc trong tâm một chút, như thế là xong. Có gì mà mâu thuẫn, có ai rảnh mà gây chuyện làm gì? Người nào chả muốn gia đình êm ấm hạnh phúc? Nhiều vị như tôi đã nói ở trên, chẳng chịu tìm hiểu gì, cứ nghe người này nói, người kia rồi phán bừa theo cảm tính, nói chẳng suy nghĩ, chẳng biết đúng sai.

Truyền giáo? Thế nào là truyền giáo? Người ta đã nói rất rõ không muốn đề cập đến các vấn đề tu luyện với người không tu luyện, truyền cái gì? giáo nào? Tôi không có thời gian làm cái mấy cái việc đó.

newch

Xe tăng
Cám ơn bờ dồ. Muốn giúp giáo chúng từ bỏ Pháp Luân Công được an toàn cả phần xác lẫn phần trí thì phải thật kiên nhẫn bờ dồ ạ. Pháp Luân Công nhẫn 1 thì mình phải nhẫn 10, có như vậy, việc giúp đỡ mới thành công.
Trong trường hợp này mình thấy văn phong của bờ dồ đặc biệt phù hợp với việc đàm đạo với PLC, bờ dồ rất kiên nhẫn, đúng phong cách của người tu tiên luyện đạo.

Thôi e vái cụ đứng ái cạnh cửa sổ , mới đầu cũng ngưỡng mộ cụ lắm cơ, nhưng động vào cái thớt này mới thấy cụ nói nhảm như bị nhập dồi. Sợ quá MM ơi, xóa thớt này đi giùm cho XH nó lành mạnh tí đi ợ, đang nóng ung thủ mà vào xem các cụ giáo huấn tuyên truyền mà thấy đời nó thảm.
Việc tồn tại của topic này là hữu ích đấy cụ, và DCCS trong case này thì ko hề nói nhảm. Cụ tìm hiểu thêm đi nhé.

pooka

Xe container
Cám ơn bờ dồ. Mình không hỏi có vi phạm pháp luật hay không. Mình hỏi là có vi phạm Pháp Giới hay không ?
Trên trang chính thống Minh Huệ .net của họ có rất nhiều bài viết vi phạm chính đường lối đề ra của họ , thế mà khi đưa link dẫn chứng thì không được giải thích , nói chung là cái gì cũng phải mờ ảo thì nó mới dễ lừa bịp

GaSubaru

Xe đạp
Bạn ơi, đọc kỹ lại cho mình đi, điều gì có vi phạm Pháp giới hay không?
Việc tự ý truyền pháp (tự mở lớp giảng pháp, ngồi giảng cho người khác) là có vi phạm pháp luật và pháp môn.
Còn ngoài ra bạn định nói việc gì nữa?
Mình hiểu bạn đang muốn hỏi để chỉ ra những điểm chưa hay chưa tốt của PLC, mình cũng không quan tâm đến việc bạn dụng ý ra sao đâu. Có điều bạn nên suy nghĩ một chút thì mới có câu hỏi rõ ràng.

GaSubaru

Xe đạp
Các bạn, bác, cụ, mợ... của diễn đàn nên dành thời gian đọc thêm và suy nghĩ thêm,
điều nào chưa hiểu hay cần làm rõ thì google tiếp hay vào các trang báo mà tìm hiểu, đọc và suy luận thêm.
Đây cũng là một trang chủ lưu:
http://vietdaikynguyen.com/v3/

Nếu chúng ta chỉ bài xích nhau như vậy thì không những không giúp đỡ gì cho chủ thread mà còn gây thêm 1 cuộc tranh cãi vô nghĩa, mất sức lực, không đáng có.

Có vẻ như không ai còn tin là có người tốt nữa sao?

Seduxen

Xe điện
Tôi trả lời câu hỏi của nhiều người, bao gồm cả câu hỏi của chủ topic. Vấn đề này sao mà một hai lời mà giải thích cho cặn kẽ được? Bạn không đọc thì để người khác đọc, tôi đâu có ép mọi người đọc đâu. Mà hình như bạn cũng không đọc hết bài của tôi thì phải, vấn đề của chủ topic tôi nói rõ ràng rồi. Không có vấn đề gì, là do hiểu lầm thôi. Bình tĩnh lại, đọc lại thông tin đúng về Pháp Luân Công, hai bên cũng nhau ngồi xuống, lắng nghe chia sẻ của nhau, cởi mở vướng mắc trong tâm một chút, như thế là xong. Có gì mà mâu thuẫn, có ai rảnh mà gây chuyện làm gì? Người nào chả muốn gia đình êm ấm hạnh phúc? Nhiều vị như tôi đã nói ở trên, chẳng chịu tìm hiểu gì, cứ nghe người này nói, người kia rồi phán bừa theo cảm tính, nói chẳng suy nghĩ, chẳng biết đúng sai.

Truyền giáo? Thế nào là truyền giáo? Người ta đã nói rất rõ không muốn đề cập đến các vấn đề tu luyện với người không tu luyện, truyền cái gì? giáo nào? Tôi không có thời gian làm cái mấy cái việc đó.
Mụ tưởng mọi người thích đọc mấy cái tuyên truyền vớ vẩn của mụ à? Hoang tưởng cực độ rồi.
Ban đầu mọi người còn ko ghét mấy cái trò PLC này, nhưng từ khi có bọn dở người vào truyền bá linh tinh, copy-paste một cách ngu xuẩn nên càng làm cho người ta thêm ghét PLC. Cứ để yên còn ko sao, thêm 1 lũ rồ dở vào tuyên truyền dị giáo lại thêm bực mình.
Lú dở kêu ko truyền sao còn vào tranh cãi, quảng cáo cho cái DỊ GIÁO đấy làm gì?
Ko phải ai cũng ngu và mê muội như chúng m` nhé!
Cút! Oto Fun ko phải là nơi truyền bá tôn giáo, chứ đừng nói là dị giáo! Phắn!

slaz8

Xe ba gác
Xin chào mọi người, tôi là một học viên Pháp Luân Công ở Hà Nội.
Hôm nay tôi tình cờ vào đọc được topic này, thấy có nhiều người hiểu nhầm về Pháp Luân Công nên tôi mạn phép có đôi lời đính chính làm rõ sự thật. Tuy hiểu biết của bản thân còn hữu hạn nhưng tôi hy vọng mình có thể giải đáp được thắc mắc của mọi người và xóa đi những hiểu lầm không đáng có về Pháp Luân Công. Nếu có gì không phải mong mọi người lượng thứ.

Về Pháp Luân Công là gì thì có một số bạn trong này đã trả lời rồi, nhưng tôi cũng muốn khẳng định lại một lần nữa để chính lại một số quan điểm không chính xác trong đây.
Pháp Luân Công là một môn khí công tu luyện theo trường phái Phật( cái này cực kỳ nguy hiểm mượn danh của người khác kiểu "cáo mượn oai hùm") gồm có hai phần là tu dưỡng đạo đức tâm tính dựa trên tiêu chuẩn Chân-Thiện-Nhẫn và luyện các bài công Pháp để cải thiện thân thể. Mặc dù Pháp Luân Công được đưa ra công chúng lần đầu tiên ở Trung Quốc nhưng giá trị của Pháp Luân Công lại mang tầm thế giới, không bó hẹp vào một quốc gia, một nền văn hóa hay một chủng tộc nào. Ai cũng có thể tu luyện Pháp Luân Công bất cứ họ thuộc thành phần xã hội, nghề nghiệp, dân tộc, tôn giáo, giới tính, độ tuổi nào, miễn là họ thật sự muốn học.
-Pháp Luân Công là phi kinh tế (Hít không khí để sống hả bạn? PLC không ăn khong uống thì không có tạo ra thặng dư, dó đó kéo lùi và gây ảnh hưởng đến sự Phát triển của xã hội ): Người sáng lập Pháp Luân Công cấm chỉ tuyệt đối các hành vi thu tài vật của người học, điều này được ghi rất rõ trong sách hướng dẫn học Pháp Luân Công. Việc hướng dẫn luyện tập Pháp Luân Công là hoàn toàn miễn phí và do các học viên tình nguyện đảm nhận với mong muốn là đem những điều tốt đẹp đến với mọi người. Tất cả các tài liệu học tập của Pháp Luân Công đều có thể được tải về miễn phí trên trang phapluan.org.
-Pháp Luân Công là phi tôn giáo: Như đã nói ở trên Pháp Luân Công là một đường lối tu luyện khí công. Pháp Luân Công không có giáo đường, không có giáo lý(thì lấy đâu ra phương pháp để tu luyện? tự tưởng tượng ra để học à?) , không thờ cúng một vị thần nào, không có nghi lễ kết nạp. Ai muốn học thì học, không thì thôi. Trong Pháp Luân Công chỉ có một Sư Phụ duy nhất, còn lại là các học viên đồng đẳng, không phân biệt vào trước hay sau. Các học viên tôn trọng gọi ông Lý Hồng Chí, người sáng lập Pháp Luân Công làm Sư Phụ theo truyền thống văn hóa phương Đông.
-Pháp Luân Công là phi chính trị: Pháp Luân Công là một môn tu luyện theo trường phái Phật,( những người đang bị lừa không bao giờ biết mình bị lừa.) vốn nhấn mạnh việc tu luyện tâm tính, hướng thiện. Người học được yêu cầu phải buông bỏ các tâm ham muốn mạnh mẽ vào tiền tài, danh vọng và quyền lực và những thứ bất hảo khác. Người học viên Pháp Luân Công chân chính chỉ chú ý đến việc tu dưỡng tâm tính trong khi hoàn thành các trách nhiệm gia đình và công việc, ngoài ra thì không lưu tâm đến những vấn đề thị phi nơi xã hội. Hơn nữa người sáng lập Pháp Luân Công đã cấm chỉ việc các học viên thành lập **** phái, tham gia các hoạt động chính trị. Ai vi phạm thì người đó không còn là học viên và phải chịu toàn bộ trách nhiệm trước pháp luật quốc gia sở tại.
Các bạn có thể tham khảo trong phần phụ lục IV, sách Đại Viên Mãn Pháp ở link dưới:
http://phapluan.org/book/dymf_html/index.html

Pháp Luân Công thật sự rất có tác dụng trong việc cải thiện sức khỏe và tâm tính của người học. Nhiều người đã khỏi được các bệnh lâu năm trong quá trình tập (Xin lưu ý là không phải ai cứ luyện là cũng khỏi hết). Sở dĩ có sự khác biệt đó là do chính người học. Chỉ khi một người thật sự đáp ứng được các tiêu chuẩn về tâm tính và yêu cầu trong tu luyện thì thân thể họ mới có chuyển biến. Việc này đòi hỏi phải trải qua một quá trình rèn luyện và đọc sách nhất định, cũng khó khăn không kém. Do đó, nhiều người không hiểu rõ vấn đề này, chỉ luyện tập mà không đọc sách, thái độ không nghiêm túc, đúng đắn nên sau một thời gian học không thấy hiệu quả đã bỏ rồi quay lại nói những lời không đúng sự thật.

Chính do lợi ích to lớn về tâm tính và sức khỏe nên hiện nay Pháp Luân Công đã được phổ biến đến 140 quốc gia với ước tính khoảng 100 triệu học viên. Pháp Luân Công cũng nhận được vô số giải thưởng và bằng khen của chính phủ các nước trên thế giới. Ở nhiều nơi, ngày 13/5 hàng năm đã được chọn là ngày Pháp Luân Đại Pháp.
Các bạn có thể tham khảo thông tin ở link dưới:
http://vn.minghui.org/news/category/ngay-dai-phap-the-gioi/

Một vấn đề mà nhiều bạn có nói đến là sự kiện đàn áp ở Trung Quốc. Do chưa tiếp cận được với thông tin một cách đầy đủ mà có nhiều người nghe nói chính phủ Trung Quốc đàn áp Pháp Luân Công liền cho rằng Pháp Luân Công là xấu, là làm chính trị hay ********* gì đó. Thật ra những điều đó hoàn toàn không đúng. Đó là những lời dối trá mà **** cộng sản Trung Quốc tuyên truyền để bôi nhọ vu khống, lấy cớ để hãm hại Pháp Luân Công. Vì chi tiết của vấn đề này khá dài dòng nên tôi không giải thích rõ hết ở đây, chỉ nói những điểm chính. Một trong những nguyên nhân của cuộc đàn áp là do sự đố kỵ và ghen ghét của cự chủ tịch nước Giang Trạch Dân trước sự phổ biến của Pháp Luân Công nên đã tạo ra cuộc đàn áp này. Một nguyên nhân khác là dcs Trung Quốc có truyền thống đàn áp các tôn giáo, tin ngưỡng. Thời đại cách mạng văn hóa, chính phủ trung quốc đã đàn áp tất cả các tôn giáo, phá hủy đền chùa, miếu mạo, nhà thờ, thành đường hồi giáo. Bắt tăng ni, thầy tu hoàn tục, v.v. Mới đây thì nổi lên việc đàn áp Phật giáo Tây Tạng, Cơ Đốc giáo. Mặc dù Pháp Luân Công không phải là tôn giáo nhưng cũng bị đàn áp vô cớ.

Về vấn đề uống thuốc tôi xin được khẳng định là Pháp Luân Công không cấm người học uống thuốc, trong các sách giảng dạy cũng nếu rõ là không cấm người bệnh uống thuốc. Tuy nhiên có một vấn đề, nếu thật sự đạt được tiêu chuẩn người tu luyện chân chính, thì bệnh tật sẽ được thanh lọc trong quá trình tu luyện. Nếu đã không có bệnh thì không có lý do để uống thuốc. Xin mọi người hãy lưu ý kỹ chỗ này. Không nên vơ đũa cả nắm khi không hiểu rõ sự tình.

Một vấn đề nữa xin được làm rõ, người học Pháp Luân Công chân chính hoàn toàn là người tỉnh táo, lý trí, thông hiểu rõ các vấn đề về tu luyện. Họ thuộc nhiều tầng lớp địa vị xã hội, nghề nghiệp, lứa tuổi khác nhau. Các học viên được yêu cầu phải sống phù hợp tối đa với sinh hoạt bình thường, không gây ra các xáo trộn bất thường trong cuộc sống. Họ vẫn làm tốt bổn phận trách nhiệm của mình trong gia đình và xã hội, phải hoàn thành tốt công tác được giao nơi làm việc. Cá nhân tôi đã gặp và tiếp xúc với hàng trăm học viên từ nhiều địa phương và thấy họ đều là những người tốt. ( hãy giải thích cho gấu của chủ thớt, cụ chủ là tranh châm biếm của PLC đấy. Đừng có lải nhả là gấu của cụ chủ không phải là người của PLC. Đừng có cái gì xấu là gạt ra và tốt thì vơ vào )

Vụ việc hồi tháng hai của người tên Nguyễn Doãn Kiên hoàn toàn là sai trái, vi phạm nghiêm trọng những điều giảng dạy của Pháp Luân Công. Xét theo các tiêu chuẩn đó người này không đủ tư cách làm học viên chứ đừng nói đến việc đại diện cho Pháp Luân Công được. Trong mấy tháng qua, nhiều học viên Pháp Luân Công đã mất nhiều thời gian lên các diễn đàn, gửi thư đến báo đài, các cấp chính quyền để làm rõ sự thật. Khi có việc xảy ra thì phủi tay phủ nhận đây là cách làm của PLC sao? Nếu không có đống tư tưởng nhồi sọ vớ vẩn kía thì làm sao 1 người bình thường bỗng tự dưng đi nhận mình là thành viên của PLC đựoc?

Việc của bạn chủ topic theo tôi thấy là do bạn chưa thật sự có hiểu biết đúng về Pháp Luân Công mà gây nên. Thật ra cách giải quyết lại rất đơn giản, tôi thấy chỉ cần bạn bình tĩnh suy xét, dành ít thời gian đọc thử sách Chuyển Pháp Luân, xem Pháp Luân Công là tốt hay xấu, như vậy chẳng phải mọi thứ rõ ràng minh bạch sao? Đôi khi người ta cứ hay làm phức tạp hóa sự việc, bản thân không thử tìm hiểu, nghe người khác nói này nói kia dao động mà sinh chuyện.

Bài viết đã dài nên tôi xin tạm ngưng ở đây. Thế gian lắm lời thị phi, có nhiều người chưa hiểu sự tình nhưng lại nói như thể là hiểu biết nhiều, rồi khuấy đảo sự việc lung tung cả lên. Đúng là tự do ngôn luận là quyền của con người, nhưng tôi nghĩ chúng ta nên có trách nhiệm với những gì mình nói một chút, chỉ nên nói khi hiểu biết rõ về một vấn đề. Đôi khi hậu quả từ lời nói là khôn lường, gây ảnh hưởng không nhỏ đến những người khác. Tôi cũng hy vọng những ai đọc được bài viết này nên thử tìm hiểu thông tin từ nhiều chiều, phân tích kỹ lưỡng để có được cái nhìn chính xác về vấn đề.
Cảm ơn mọi người đã dành thời gian.
Những cái red là mợ này nói còn những cái blue[COLOR="[COLOR="navy"]blue[/COLOR]"][/COLOR] là điều thực tế em muốn nhấn mạnh
Như này thì rất khó để kéo gấu của cụ chủ về thực tại
Mình nói luôn Pháp Luân Công mượn danh của Phật Giáo dó đó nhiều người bị nhầm lẫn theo học cứ nghĩ là theo Phật pháp.
PLC là nhồi sọ. cứ thấy sự việc xấu là gán cho không phải là PLC cứ tưởng tượng ra PLC là hoản hảo. Điều này chỉ đúng với những mưu đồ nhồi sọ thôi. Tại sao lại nói như vậy? bởi vì bất cứ tôn giáo hay tổ chức nào cũng là một phần của xã hội thu nhỏ, mà trong đó có cả kẻ tốt người xấu, không bao giờ có một "trường" hoàn toàn tốt hay toàn xấu được, nếu không có tốt thì sẽ không biết được điều xấu và ngược lại.
[COLOR="red"[COLOR="navy"]]DO ĐÓ TẤT CẢ NHỮNG GÌ MÀ NHỮNG NGƯỜI ĐANG TẬP VÀ ĐÃ THEO PLC ĐỀU ĐANG BỊ LỢI DỤNG VÀ ẢO TƯỞNG[/COLOR][/COLOR].
Nên tất cả các câu chữ mà mợ viết ra trên đây đều sao rỗng và vô giá trị, đều mượn của người khác. Chả khác gì một con chim biết nói tiếng người.
Dây là lần cuối cùng mình có ý kiến với tất cả cá bạn PLC bởi vì mình không giống như các bạn PLC hít không khí để sống.
Mình phải lo cho bản thân mình trước, sau đó là gia đình mình và cuối cùng là xã hội. Mình là một con người cần ăn , mặc và nhu cầu sinh lý. do dó không rảnh quá mức mà theo các bạn PLC được. mình thành thật xin lỗi các bạn đã theo PLC là mình chỉ giúp được đến đây. chào và tạm biệt

Chỉnh sửa cuối:

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Việc tự ý truyền pháp (tự mở lớp giảng pháp, ngồi giảng cho người khác) là có vi phạm pháp luật và pháp môn.
Mình hiểu bạn đang muốn hỏi để chỉ ra những điểm chưa hay chưa tốt của PLC, mình cũng không quan tâm đến việc bạn dụng ý ra sao đâu. Có điều bạn nên suy nghĩ một chút thì mới có câu hỏi rõ ràng.
Cám ơn bờ dồ. Câu hỏi của mình rất rõ ràng. Mình hỏi là giáo chúng vi phạm pháp luật (phát tờ rơi, phát tài liệu khi chưa được pháp luật cho phép) thì có vi phạm pháp giới hay không ? Mình không hỏi về [tự mở lớp giảng pháp, ngồi giảng cho người khác].

Bomva

Xe điện
Ông blueangle904 : Nói dài , nói dai = nói nhảm ....mà ko tập trung vào chủ đề chính của thớt !

Còn giảng pháp truyền giáo thì cút cmm đi !

Cái lũ chúng mày ko cảm thấy thất đức sao ...? phá vỡ hạnh phúc gia đình nhà người ta là tội lớn đấy , ko vừa đâu !
Đã quên rồi mà sao nóng quá! Lâu rồi không làm 1 chầu lão Quên ạ. Mùa hè rồi!

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Các bạn, bác, cụ, mợ... của diễn đàn nên dành thời gian đọc thêm và suy nghĩ thêm,
điều nào chưa hiểu hay cần làm rõ thì google tiếp hay vào các trang báo mà tìm hiểu, đọc và suy luận thêm.
Đây cũng là một trang chủ lưu:
http://vietdaikynguyen.com/v3/

Nếu chúng ta chỉ bài xích nhau như vậy thì không những không giúp đỡ gì cho chủ thread mà còn gây thêm 1 cuộc tranh cãi vô nghĩa, mất sức lực, không đáng có.

Có vẻ như không ai còn tin là có người tốt nữa sao?
Em hỏi cụ!nếu bây giờ cụ chủ cứu dc vợ mình về với gd rồi k biết chị ấy có ngơ ngơ ngẩn ngẩn k???em thật!!!

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nói thế này cho nhanh : các tín đồ PLC không đưa ra được dẫn chứng nào rõ ràng về cái tốt của PLC , toàn là những bài nói lý thuyết suông
Nếu như cái ông sư phụ LHC ấy có khả năng xuất hồn khỏi xác làm được những việc kỳ tích thì sao không bảo vệ nổi các tín đồ PLC bên Trung Quốc khi bị chính phủ đàn áp ? Các tín đồ u mê tới mức không nhận ra chính mình đã hy sinh để bảo vệ cái ông " Giáo chủ " LHC ấy chứ không phải là LHC với môn PLC bảo vệ họ

Nếu chỉ dừng lại ở mức tập khí công cho khỏe thì không nói làm gì , nhưng có thành viên PLC lại nói ở trên là chỉ để tu tâm dưỡng tính chứ không rèn luyện gì khác !!!
Giáo phái nào, đạo giáo nào, và kẻ cả những ngừoi không theo đạo giáo đều có những người thế này, thế kia, người tốt và người không tốt, vì vậy cho nên không thể vì hành động của 1 số người mà chụp mũ cho cả giáo phái, cả đạo giáo, ... được, nhất là trong thời buổi truyền thông có nhiều vấn đề như hiện nay.

Chúng ta nên tôn trọng các ý kiến trái với suy nghĩ của chúng ta, không nên định kiến mà dè bỉu, chê bai, mạt sát người khác (chúng ta không có cái quyền đó), cứ để mọi người tự do bày tỏ ý kiến của mình để những người khác tự nhận xét, đánh giá, ai thấy đúng thì theo (chúng ta đều lớn cả rồi, đều biết phân biệt đúng sai nên ko sợ bị lôi kéo), ai thấy không đúng, không phù hợp thì không theo nhưng nên phát biểu lịch sự, văn minh.

Ô mình cũng tập Pháp Luân Công đây này !
Không biết vợ của anh bạn Chủ thớt bị sao ấy chứ tập Pháp Luân Công đâu có chỗ nào quy định là " ko tham gia vào các tổ chức chính trị " đâu ???
Giới thiệu với bạn đây là cô Dương Thu Hà, hiện cô vẫn là Đ ảng viên và dù hơn 70 tuổi nhờ tập Pháp Luân Công mà cô có đủ sức khỏe để đảm đương công việc Chủ tịch Hội đồng quản trị công ty kiểm toán DTL - 1 trong những công ty hàng đầu ở VN : https://www.youtube.com/watch?v=hDp6PHbQON8 .

Thời gian sau tết có 1 số kẻ giả mạo tự xưng là học viên Pháp Luân Công mặc áo màu vàng đòi tấn công Lăng Bác ở Hà Nội, việc này đã được một số người tập Pháp Luân Công chân chính trình báo với các cơ quan Công an địa phương rồi . Không tin bác Chủ thớt cứ ra Công an quận Ba Đình hỏi mà xem . Bọn giả mạo này tính chất giống như 1 số thành phần do *** Trung Quốc thuê vào trà trộn kích động bạo loạn bạo lực biểu tình ở Bình Dương thôi .

Nếu như Pháp Luân Công mà tuyên truyền ********* thì làm sao người ta tập đông như thế ở các công viên được ??? lẽ ra phải bị Nhà nước ra lệnh bắt tù hết !
Chỉ là âm mưu chia rẽ người Việt trị người Việt của Trung Quốc thôi .
Vì PLC không có tổ chức nên ai tu luyện cũng đều là tự nguyện bạn ạ. PLC chân chính là những người làm theo đúng tiêu chuẩn Chân Thiện Nhẫn mà pháp môn dạy, người học tự dựa vào nội dung sách PLC mà nhận định thôi. Chả có ai đi theo cưỡng chế về hình thức đâu, tự nguyện tự giác hết cả bạn ạ.
Ở HN nhóm học Pháp đông lắm, bạn cứ lên trên phapluan.org tìm phụ đạo viên, họ sẽ tình nguyện hỗ trợ.

Tạm thời chấp nhận là có 3 plcers đang hiện hình trong thớt dưới 3 tên nick khác nhau ( liệu có phải 1 ko nhỉ ? )

Cơ mà đừng nói tôi ko đọc nhá , tôi có đọc và nhận thấy chính các vị dẫm chân lên nhau , thậm chí cùng nick tự mâu thuẫn trong các comments !

Có vài người như : cụ Bò ma , đững cạnh cửa sổ , tôi , cụ sauken , mợ seduxen ...có hỏi vài câu ...nhưng các vị chưa giả nhời được ...loanh quanh ...nhồi nhét ba cái mớ pháp ... chúng tôi miễn dịch rồi các vị nhá !

Anh em chúng tôi chỉ cốt sao giúp cụ chủ thớt ... mà các vị đừng mượn gió bẻ măng dùng pháp ra để lại dụ hị ...mang cái danh nghĩa tốt đẹp chai lọ ... mà oánh tráo niềm tin vào tín ngưỡng ... Chúng tôi có não ! Và đã miễn dịch ! Muốn tẩy não chúng tôi ... hãy can đảm lên thách thức thật thì ...

CHO CHÚNG TÔI ĐỊA CHỈ THẬT CỦA CÁC VỊ ...CHÚNG TA CÙNG ĐÀM ĐẠO NGHIÊM TÚC , TRỰC TIẾP !

Nếu thật sự hay hớm như nhời các vị , biết đâu lại thu nhập thêm giáo chúng ...là chúng tôi ???

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cám ơn bờ dồ. Mình hỏi để hiểu được góc nhìn của giáo chúng Pháp Luân Công là như thế nào. Mình không hỏi để tấn công Pháp Giáo.

Seduxen

Xe điện
Tạm thời chấp nhận là có 3 plcers đang hiện hình trong thớt dưới 3 tên nick khác nhau ( liệu có phải 1 ko nhỉ ? )

Cơ mà đừng nói tôi ko đọc nhá , tôi có đọc và nhận thấy chính các vị dẫm chân lên nhau , thậm chí cùng nick tự mâu thuẫn trong các comments !

Có vài người như : cụ Bò ma , đững cạnh cửa sổ , tôi , cụ sauken , mợ seduxen ...có hỏi vài câu ...nhưng các vị chưa giả nhời được ...loanh quanh ...nhồi nhét ba cái mớ pháp ... chúng tôi miễn dịch rồi các vị nhá !

Anh em chúng tôi chỉ cốt sao giúp cụ chủ thớt ... mà các vị đừng mượn gió bẻ măng dùng pháp ra để lại dụ hị ...mang cái danh nghĩa tốt đẹp chai lọ ... mà oánh tráo niềm tin vào tín ngưỡng ... Chúng tôi có não ! Và đã miễn dịch ! Muốn tẩy não chúng tôi ... hãy can đảm lên thách thức thật thì ...

CHO CHÚNG TÔI ĐỊA CHỈ THẬT CỦA CÁC VỊ ...CHÚNG TA CÙNG ĐÀM ĐẠO NGHIÊM TÚC , TRỰC TIẾP !

Nếu thật sự hay hớm như nhời các vị , biết đâu lại thu nhập thêm giáo chúng ...là chúng tôi ???
Em nhớ lần trước, bọn PLC này còn mò sang cả Thiền Viện Sùng Phúc để đưa tờ rơi, thuyết giảng ngay cửa Phật cơ, trước mặt cả sư thầy ý. Chúng kể lể là bị CS TQ dẹp như thế nào, bắt cóc lấy nội tạng ra sao ... rồi quay ra nói xấu chế độ, nói xấu Đ. ...
Chắc chắn là sư thầy ko hài lòng, nhưng ko đuổi chúng đi, chỉ ko tiếp và ko quan tâm.
Nhiều người thấy ko hợp với chốn thiền tịnh đã bảo đi. Nói nhẹ cũng chả nghe, đuổi cũng chả đi, cứ ngồi lải nhải giảng giải này nọ.
Như lũ đỉa đói ý. ( Ko khác gì bọn Đa cấp ở VN)

blueangle904

Xe đạp

Chắc có lẽ bạn chưa đọc qua phần trả lời của tôi, hoặc giả sử đọc mà không hiểu hết. Tôi nói rất rõ Pháp Luân Công gồm có hai phần là luyện động tác và tu dưỡng tâm tính, hai cái này đi song song với nhau nhưng tu luyện tâm tính được nhấn mạnh hơn luyện động tác, đó mà cốt lõi và cũng chính là điều làm cho việc tập luyện Pháp Luân Công có kết quả.
Dẫn chứng cái tốt của Pháp Luân Công thì nhiều lắm, tôi lấy hẳn ví dụ về người thật việc thật ở VN, các bạn vào link dưới đây để xem:
https://www.facebook.com/dafa.great?fref=nf

Ví dụ nước ngoài thì các chính phủ các nước gửi bằng khen, và lời chúc nhân ngày kỷ niệm Pháp Luân Đại Pháp, điều đó cho thấy họ thật sự nhận thức được sự tốt đẹp của Pháp Luân Công:
http://vn.minghui.org/news/50917-cac-nha-lanh-dao-canada-gui-loi-chuc-mung-le-ky-niem-22-nam-ngay-phap-luan-dai-phap-duoc-gioi-thieu-ra-cong-chung.html

Trên youtube cũng có rất nhiều video nói về lợi ích của Pháp Luân Công, qua phỏng vấn và phóng sự về các học viên Pháp Luân Công trên thế giới, tôi xin trích vài link cho những ai muốn kiểm chứng. Ngoài ra nếu người nào biết tiếng anh thì càng dễ hơn vì có rất nhiều video bằng tiếng anh.

http://www.youtube.com/watch?v=mpZ2_YZJun4
http://www.youtube.com/watch?v=50XISZBihaw
http://www.youtube.com/watch?v=rtX4-RGNSuU
http://www.youtube.com/watch?v=0fhu1UJ2lUA

Lời nói của các học viên là ở nhận thức của họ, điểm này bất đồng, còn do việc người đó tu luyện lâu năm hay không. Vậy nên những lời chia sẻ sẽ có sự khác biệt, chuyện đó cũng là bình thường, nhưng cơ điểm về các vấn đề cơ bản thì tôi nghĩ không có sự khác biệt nhiều.

Việc cuộc đàn áp ở bên Trung Quốc thì có nhiều nguyên nhân phức tạp, không phải một đôi lời mà giải thích rõ ràng được, hơn nữa cũng khó mà giải thích cho người không tu luyện hiểu thấu đáo do sự khác biệt về nhận thức. Xưa nay các đường lối tu luyên chân chính thường gặp phải ma nạn khảo nghiệm, ví như Phật giáo sau khi Phật Thích Ca nhập niết bàn cũng gặp Pháp nạn rất lớn, rất nhiều tăng nhân bị bức hại đến chết. Các giáo chúng Thiên Chúa giáo sau giai đoạn Chúa Jesus bị đóng đinh cũng bị Đế Quốc La Mã đàn áp, giết hại trong ba trăm năm. Phật giáo Tây Tạng bị chính phủ Trung Quốc đàn áp, nhiều tăng nhân phải tự thiêu để phản đối. Có nhiều việc khá khó để giải thích rõ cho người không tu luyện hiểu nên tôi không muốn đi sâu lắm về vấn đề này. Chuyện bạn nói ai đó u mê thì tôi xin khẳng định là không có cái việc đó, khi bạn chưa hiểu vấn đề thì đừng tùy tiện phán xét.

Trạng thái
Thớt đang đóng