[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

Seduxen

Xe điện
Vì PLC không có tổ chức nên ai tu luyện cũng đều là tự nguyện bạn ạ. PLC chân chính là những người làm theo đúng tiêu chuẩn Chân Thiện Nhẫn mà pháp môn dạy, người học tự dựa vào nội dung sách PLC mà nhận định thôi. Chả có ai đi theo cưỡng chế về hình thức đâu, tự nguyện tự giác hết cả bạn ạ.
Ở HN nhóm học Pháp đông lắm, bạn cứ lên trên phapluan.org tìm phụ đạo viên, họ sẽ tình nguyện hỗ trợ.
Con điên!
:@)

blueangle904

Xe đạp
Cám ơn bờ dồ. Câu hỏi này mình đã hỏi bờ dồ GaSubaru, nhưng không có hồi âm. Vậy mình xin hỏi bờ dồ, rất mong nhận được trả lời :
Mình xin hỏi : bờ dồ đã đạt được công năng nào trong các [sản phẩm phụ] dưới đây :

1. Nãi Bạch Thể (toàn thân trắng như sữa) : Không bao giờ nhiễm bệnh tật nữa.

2. Anh Hài (hài nhi xuất hiện khắp cơ thể) : Hút được linh khí vũ trụ.

3. Nguyên Anh (hài nhi ngồi trên tòa sen) : Phần xác thì vẫn ngồi tập công pháp, nhưng phần trí đã xuất khỏi cơ thể.

4. Thế Gian Pháp (ngao du trong thế gian) : Không cần phải tập công pháp mà phần trí vẫn có thể xuất khỏi cơ thể bất kỳ lúc nào.

5. Tịnh Bạch Thể (cơ thể trong suốt) : Có khả năng tàng hình phần xác.

6. Xuất Thế Gian Pháp (ngao du trong thế gian và thực hiện các quyền năng) : Phần trí xuất khỏi xác và ngao du trong thế gian, phần trí có thể thực hiện được những việc long trời lở đất.
Trước khi trả lời câu hỏi của bạn thì tôi có một lưu ý. Do việc tu luyện liên quan đến những vấn đề ở cao tầng, có nhiều điều khoa học chưa lý giải được nên các học viên Pháp Luân Công rất hạn chế trao đổi với người không tu luyện, đặc biệt là ở những diễn đàn có nhiều người. Vì quan niệm của nhiều người khác nhau, khi trao đổi công khai các vấn đề ở cao tầng có thể khiến một số người không hiểu mà bài xích hoặc có thái độ tiêu cực này khác. Vì vậy mong bạn lưu ý chuyện này, tôi sẽ không đi sâu vào chi tiết để tránh phát sinh những điều phức tạp không cần thiết. Nếu bạn có thắc mắc gì thì xin bạn hãy đọc hết cuốn sách Chuyển Pháp Luân, trong đó có giải thích rõ vấn đề.

Về câu hỏi của bạn thì tôi xin trả lời như sau:
6 khái niệm mà bạn đề cập đến là không đúng, có lẽ là bạn chưa đọc kỹ nên nhớ nhầm, xin bạn xem lại sách.
Đối với người tu luyện Pháp Luân Công chân chính thì nãi bạch thể là trạng thái cơ bản nhất lúc đầu, chỉ trong thời gian rất ngắn là vượt qua. Về các khái niệm còn lại tôi xin không đi sâu vào, trong sách có nói rõ ràng rồi. Đa phần người học Pháp Luân Công đều bị khóa các khả năng để phù hợp với cuộc sống xã hội, do đó họ không biết được mình tu luyện đến tầng nào, những người đồng môn cũng không thấy được. Cũng có một số người không bị khóa, có thể thấy được nhưng họ giữ tâm tính nên không tùy tiện nói ra.

Trang web Minh Huệ là cửa sổ giao lưu chính của học viên Pháp Luân Đại Pháp thế giới nên phần lớn các bài viết trong đó là các vấn đề tu luyện cao tầng, có nhiều điều khó nhận thức bằng quan niệm thông thường. Xin nói để các bạn lưu ý. Những điều viết trong đó có thể nhiều người thấy khó tin nhưng đó là sự thật vì người tu luyện Chân-Thiện-Nhẫn tu Chân, không nói lời dối trá thị phi. Việc tin hay không là tùy các bạn, nhưng xin đừng phê phán, có nhiều điều khoa học hiện nay vẫn chưa lý giải được.

Về vấn đề tôi tình cờ đọc được bài viết này thì tôi không thấy có gì lạ. Hôm qua trong lúc kiểm tra facebook cá nhân, tôi chợt thấy có người post link này, nghe tiêu đề thấy lạ nên vào thử xem thế nào.

Cũng xin lưu ý với các bạn một chút. Nhiều người vốn có quan niệm không tốt, bài xích các môn phái, đạo này đạo khác. Nghe bảo Pháp Luân Công là một môn phái nên cũng đánh đồng, cho rằng người luyện Pháp Luân Công là u mê, không lý trí gì đó. Xin thưa, chuyện đó hoàn toàn không đúng sự thật. Đối với những môn khác tôi không bàn đến, nhưng với Pháp Luân Công thì không phải là đạo nào đó. Pháp Luân Công là đường lối tu luyện, đòi hỏi người tu luyện phải tỉnh táo lý trí trong khi tập. Người tu luyện thông qua việc rèn luyện công Pháp, nâng cao tiêu chuẩn đạo đức bản thân và trải nghiệm cá nhân mà biết được con đường của mình là đúng đắn. Số lượng học viên Pháp Luân Công trên thế giới khá nhiều, ở Việt Nam thì vẫn còn ít, có một phần không nhỏ các học viên là trí thức, người có địa vị trong xã hội, tôi tin họ đều trải qua sự nghiên cứu, cân nhắc kỹ lưỡng trước khi quyết định tập Pháp Luân Công.

Việc của bạn chủ topic thì như tôi đã nói là do nguyên nhân đọc phải thông tin trái chiều về Pháp Luân Công, chưa tìm hiểu đúng đắn về Pháp Luân Công là gì nên nảy sinh hiểu lầm rồi làm to tát vấn đề lên. Chuyện này cũng khó trách, sau vụ của tên Nguyễn Doãn Kiên, nhiều trang mạng đưa thông tin không đúng sự thật, thậm chí có một số chủ đích vin vào hành động của hắn để nói xấu, bội nhọ Pháp Luân Công. Người không biết sự thật, vô tình đọc phải, thấy người nói ngược, kẻ nói xuôi rồi tin theo. Âu cũng thấy được tác hại của truyền thông mạng, nếu người đọc không lý trí tỉnh táo, cân nhắc vấn đề mà vội vàng tin theo thì có thể bị dẫn dắt sai đường. Lại có nhiều người có thói quen phụ họa theo trào lưu, mặc dù chưa biết thực hư sự việc nhưng cũng phát biểu ý kiến, nói thế này thế kia đủ cả. Trong luồng dư luận, người nói ngược, kẻ nói xuôi, mấy ai bĩnh tĩnh cân nhắc vấn đề? Tâm thái của bạn chủ topic thì tôi hiểu. Tôi muốn nói với bạn rằng bạn hãy bình tình, yên tâm là không có vấn đề gì. Pháp Luân Công là tốt, hoàn toàn không gây hại, tuyệt đối không có chuyện lôi kéo làm chính trị gì đó. Trong chuyện gia đình bạn thì tôi thấy cũng có phần lỗi của hai bên, bên nào cũng cho chủ ý của mình là đúng đắn tuyệt đối, không chịu bình tĩnh phân tích, nghe người kia giải thích vấn đề. Tôi nghĩ tôt nhất bạn nên vào thẳng trang chủ của Pháp Luân Công, đọc thử sách Chuyển Pháp Luân xem trong đó dạy những gì, là tốt hay xấu, xem những gì vợ bạn nói có đúng hay không? Sau khi đọc xong rồi hãy quyết định cũng chưa muộn. Thế chẳng phải là giải quyết được vấn đề từ cơ bản?

Hiện tại ở Việt Nam có ít người học Pháp Luân Công, rất nhiều người cũng không biết được Pháp Luân Công thật sự là như thế nào. Pháp Luân Công không có tổ chức , cũng không có ghi danh người học. Người học Pháp Luân Công chân chính đều sống theo Chân-Thiện-Nhẫn. Đó là tiêu chuẩn duy nhất để nhận định một người có phải là học viên Pháp Luân Công hay không. Cũng chính vì kẽ hở đó mà trong thời gian qua có một số thành phần không tốt, mạo danh Pháp Luân Công làm chuyện xấu, gây hiểu nhầm cho nhiều người. Không những làm ảnh hưởng đến thanh danh của môn phái mà còn ảnh hưởng đến cuộc sống của những học viên Pháp Luân Công chân chính.

Vấn đề cuối cùng mà tôi muốn nói thêm là Pháp Luân Công không có chủ trương lôi kéo người khác. Việc tu luyện là gian khổ và cũng khó khăn và hoàn toàn phụ thuộc vào mỗi cá nhân. Nếu một người không muốn cải biến bản thân thì không ai giúp người đó được. Do đó Không có chuyện ép buộc người khác có tu hay không. Việc lôi kéo dưới góc độ tu luyện là một chuyện hoàn toàn vô nghĩa. Chúng tôi chỉ giới thiệu, ai thấy phù hợp thì học không thì thôi. Tất nhiên có một vấn đề là có một số học viên mới do chưa hiểu rõ chuyện này, trong tâm hoan hỷ, muốn chia sẻ với người khác nên đôi khi có đi thái quá. Chuyện này rất khó giải quyết vì rất nhiều người là tự học.

Ông blueangle904 : Nói dài , nói dai = nói nhảm ....mà ko tập trung vào chủ đề chính của thớt !

Còn giảng pháp truyền giáo thì cút cmm đi !

Cái lũ chúng mày ko cảm thấy thất đức sao ...? phá vỡ hạnh phúc gia đình nhà người ta là tội lớn đấy , ko vừa đâu !

đứngcạnhcửasổ

Xe container
... Công năng ví dụ như có thể thấy được sự việc từ vị trí khác, nghe hiểu dc ngôn ngữ loài khác... Mình không có và cũng không muốn có,...
Cám ơn bờ dồ. Mình xin đưa ra câu hỏi tiếp theo.

Đại Viên Mãn Pháp, Phụ lục 4, Khoản 2 có ghi rõ :

Đại Viên Mãn Pháp nói:
2. Hễ là người tu luyện Pháp Luân Đại Pháp, thì phải nghiêm khắc tuân thủ pháp luật quốc gia của mình
Nhưng giáo chúng Pháp Luân Công tại Việt Nam, thường xuyên vi phạm pháp luật một cách có hệ thống (vi phạm Điều 11, Pháp lệnh Tín ngưỡng và Tôn giáo)

Điều 11, Pháp lệnh Tín ngưỡng và Tôn giáo

1. Chức sắc, nhà tu hành được thực hiện lễ nghi tôn giáo trong phạm vi phụ trách, được giảng đạo, truyền đạo tại các cơ sở tôn giáo.
2. Trường hợp thực hiện lễ nghi tôn giáo, giảng đạo, truyền đạo ngoài quy định tại Khoản 1 Điều này phải có sự chấp thuận của Ủy ban nhân dân huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh (sau đây gọi chung là Ủy ban nhân dân cấp huyện) nơi thực hiện.

Trích đoạn một số [Nghiêm chính thanh minh] của giáo chúng Pháp Luân Công, thể hiện sự vi phạm pháp luật Việt Nam.

Đỗ Văn Trình nói:
Tôi tên là Đỗ Văn Trình học viên Pháp Luân Đại Pháp tại Hà Nội. Vừa qua tôi có về quê ở Hải Hậu, Nam Định để giảng chân tướng và hướng dẫn mọi người tu luyện
Đặng Thị Lục nói:
Tôi là Đặng Thị Lục. Tôi là học viên Pháp Luân Đại Pháp tại Vũng Tàu... Vào tháng 03 năm 2014, trong lúc tôi đang phát tài liệu về chân tướng Pháp Luân Đại Pháp tại đường Trương Công Định, tôi đã bị công an bắt và đưa về đồn.
Nguyễn Mạnh Hùng nói:
Tôi là Nguyễn Hùng Mạnh, học viên Pháp Luân Đại Pháp tại Hà Nội.
Vào khoảng thời gian tháng 11 năm 2013, tôi lần đầu tiên đứng ra chứng thực pháp bằng cách phát tờ rơi Đại Pháp tại khu vực Hồ Gươm
Những học viên Pháp Luân Công đã được nêu làm ví dụ, hành động của họ chắc chắn trái pháp luật rồi, mình chỉ xin hỏi : hành động của những học viên đó, có trái với Giáo Pháp hay không ?

Khổng Ngà

Xe tải
Blueangel904. E nghe lão này nói mà chỉ muốn đấm vào mồm. K hiểu đánh hơi kiểu j mà đã vào đây lập nick đc rooof.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Nếu như Pháp Luân Công mà tuyên truyền ********* thì làm sao người ta tập đông như thế ở các công viên được ??? lẽ ra phải bị Nhà nước ra lệnh bắt tù hết !
Cám ơn bờ dồ. Mình xin giải thích để bờ dồ hiểu. Giáo chúng tu luyện Pháp Giáo có hai phần : tập công và tập pháp.

Những giáo chúng tụ tập đông đảo ở công viên là đang thực hiện tập công (không vi phạm pháp luật).

Giáo chúng Pháp Giáo nếu tập pháp tại những nơi thuộc sở hữu tư nhân thì không vi phạm pháp luật. Nhưng nếu tập pháp tại nơi công cộng là vi phạm pháp luật.

Hainq

Xe buýt
Lúc đầu là yoga , rồi đến dưỡng sinh , tiếp theo nhìn nhận thế giới xung quanh theo cách khác ( giống như tẩy não ) dẫn đến bài trừ công kích quan điểm chính trị và kết thúc như nhân bánh bao .
Cụ nhầm rồi, đang bị tẩy não đc khai sáng nên mới thế.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Theo em các mod xóa hết mấy bài của mấy thành viên mới vào đây tuyên truyền cho PLC đi. Em đọc từ đầu đến giờ chưa thấy được điều gì hay của cái môn này cả. Chỉ toàn thấy cái dở qua sự chia sẻ của nhiều cụ.

nangct

Xe tăng
em cũng biết cụ ở trong tâm trạng như thế nào, em có ngu ý như thế này
cụ tham gia và tìm hiểu pháp luân công, khi cụ hiểu rồi thì cụ sẽ hiểu vợ đang suy nghĩ và hành động như vậy có đúng ko ? có vì hp gia đình ko?
cụ đứng ở ngoài, chả hiểu gì về pháp luân công mà nhận xét thì người trong cuộc họ ko phục đâu ạ, kể cả khi cụ ép buộc họ.
đây cũng giống như đạo phật của mình, nếu người hiểu đạo phật và làm theo ý niệm của phật mà cụ đứng ngoài cuộc yêu cầu họ phải thay đổi thì khó lắm cụ ah.
chúc cụ hp

babeo

Xe điện
cụ tham gia và tìm hiểu pháp luân công, khi cụ hiểu rồi thì cụ sẽ hiểu vợ đang suy nghĩ và hành động như vậy có đúng ko ? có vì hp gia đình ko?
cụ đứng ở ngoài, chả hiểu gì về pháp luân công mà nhận xét thì người trong cuộc họ ko phục đâu ạ, kể cả khi cụ ép buộc họ.
đây cũng giống như đạo phật của mình, nếu người hiểu đạo phật và làm theo ý niệm của phật mà cụ đứng ngoài cuộc yêu cầu họ phải thay đổi thì khó lắm cụ ah.
chúc cụ hp
Đúng rồi nhỉ? Rồi cả vợ lẫn chồng đều sẵn sàng bỏ con chứ ko bỏ plc, bán nhà lấy tiền đi ra nước ngoài để tu luyện cho nó lên trình, con cái vứt cho xã hội nuôi cụ nhỉ? Hay lúc đó cụ lại bảo con của cụ chủ thớt gia nhập plc cho nó cùng chí hướng?
Cháu thật thích tu gì thì tu, đừng có lấy vợ lấy chồng sinh con đẻ cái làm gì. Còn đã trót có con rồi thì cố làm người trần mắt thịt nuôi con trưởng thành đi đã, xong thì ly dị chồng/ vợ mà đi tu cho nó thanh thản.
Cháu thấy plc, nhân điện...nó cứ hài hài, toàn lợi dụng để trục lợi tiền của và thể xác của mấy vị mu muội.
Người quen của cháu (đàn bà) còn mời đồng môn (đàn ông) về nhà đóng cửa truyền nhân điện cho nhau cơ, mà bà ấy còn mất tiền (200k/ lần ) nữa chứ, đúng là thừa tiền rửng mỡ, mại dâm trá hình.

Chỉnh sửa cuối:

linhanh1976

Xe buýt
Phan Hoàng Linh
Đi bộ

Biển sốOF-320732Mua xe ngày23-05-2014Số km1 Động cơ OF0 mã lực

Nửa đêm gà gáy tập đoàn plc tràn sang of kinh nhỉ, lập nick xong là com` ngay thớt này , thanh minh thanh nga , giả vờ là thành viên Of nhưng k biết văn hóa Of, đọc là nhận ngay ra bài vở

Ô mình cũng tập Pháp Luân Công đây này !
Không biết vợ của anh bạn Chủ thớt bị sao ấy chứ tập Pháp Luân Công đâu có chỗ nào quy định là " ko tham gia vào các tổ chức chính trị " đâu ???
Giới thiệu với bạn đây là cô Dương Thu Hà, hiện cô vẫn là Đ ảng viên và dù hơn 70 tuổi nhờ tập Pháp Luân Công mà cô có đủ sức khỏe để đảm đương công việc Chủ tịch Hội đồng quản trị công ty kiểm toán DTL - 1 trong những công ty hàng đầu ở VN : https://www.youtube.com/watch?v=hDp6PHbQON8 .

Thời gian sau tết có 1 số kẻ giả mạo tự xưng là học viên Pháp Luân Công mặc áo màu vàng đòi tấn công Lăng Bác ở Hà Nội, việc này đã được một số người tập Pháp Luân Công chân chính trình báo với các cơ quan Công an địa phương rồi . Không tin bác Chủ thớt cứ ra Công an quận Ba Đình hỏi mà xem . Bọn giả mạo này tính chất giống như 1 số thành phần do *** Trung Quốc thuê vào trà trộn kích động bạo loạn bạo lực biểu tình ở Bình Dương thôi .

Nếu như Pháp Luân Công mà tuyên truyền ********* thì làm sao người ta tập đông như thế ở các công viên được ??? lẽ ra phải bị Nhà nước ra lệnh bắt tù hết !
Chỉ là âm mưu chia rẽ người Việt trị người Việt của Trung Quốc .

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
chúc cụ hp
Nếu ng nhà của cụ mắc phải,cụ sẽ k suy nghĩ thế đâu ạ!!!

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Theo em các mod xóa hết mấy bài của mấy thành viên mới vào đây tuyên truyền cho PLC đi. Em đọc từ đầu đến giờ chưa thấy được điều gì hay của cái môn này cả. Chỉ toàn thấy cái dở qua sự chia sẻ của nhiều cụ.
Cám ơn bờ dồ. Muốn giúp giáo chúng từ bỏ Pháp Luân Công được an toàn cả phần xác lẫn phần trí thì phải thật kiên nhẫn bờ dồ ạ. Pháp Luân Công nhẫn 1 thì mình phải nhẫn 10, có như vậy, việc giúp đỡ mới thành công.

linhanh1976

Xe buýt
Vốt cho kụ mà chỉ đc mỗi lần , vốt thêm of cứ bảo qan tâm đến qên lick nhìu thế hihihh , vốt cho 1 loạt Kụ rùi , giờ E đi ..rót vang ạ , các Kụ có cùng đi rót ruượu vang cùng E k ?

Ông blueangle904 : Nói dài , nói dai = nói nhảm ....mà ko tập trung vào chủ đề chính của thớt !

Còn giảng pháp truyền giáo thì cút cmm đi !

Cái lũ chúng mày ko cảm thấy thất đức sao ...? phá vỡ hạnh phúc gia đình nhà người ta là tội lớn đấy , ko vừa đâu !

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Ô mình cũng tập Pháp Luân Công đây này !
Không biết vợ của anh bạn Chủ thớt bị sao ấy chứ tập Pháp Luân Công đâu có chỗ nào quy định là " ko tham gia vào các tổ chức chính trị " đâu ???
Giới thiệu với bạn đây là cô...
.
- 1 trong những công ty hàng đầu ở VN : https://www.youtube.com/watch?v=hDp6PHbQON8 .

Thời gian sau tết có 1 số kẻ giả mạo tự xưng là học viên Pháp Luân Công mặc áo màu vàng đòi tấn công Lăng Bác ở Hà Nội, việc này đã được một số người tập Pháp Luân Công chân chính trình báo với các cơ quan Công an địa phương rồi . Không tin bác Chủ thớt cứ ra Công an quận Ba Đình hỏi mà xem . Bọn giả mạo này tính chất giống như 1 số thành phần do *** Trung Quốc thuê vào trà trộn kích động bạo loạn bạo lực biểu tình ở Bình Dương thôi .

Chỉ là âm mưu chia rẽ người Việt trị người Việt của Trung Quốc thôi .
Ông nàu chơ chẽn quá nhỉ? Post cả tên tuổi, địa vị, nơi làm viộêc của người ta lên đây. Nhỡ có gì không hay thì sao?
Lương tâm của ông sau khi luyện công thì nó teo rồi à?

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Thôi e vái cụ đứng ái cạnh cửa sổ , mới đầu cũng ngưỡng mộ cụ lắm cơ, nhưng động vào cái thớt này mới thấy cụ nói nhảm như bị nhập dồi. Sợ quá MM ơi, xóa thớt này đi giùm cho XH nó lành mạnh tí đi ợ, đang nóng ung thủ mà vào xem các cụ giáo huấn tuyên truyền mà thấy đời nó thảm.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Phan Hoàng Linh
Đi bộ

Biển sốOF-320732Mua xe ngày23-05-2014Số km1 Động cơ OF0 mã lực

Nửa đêm gà gáy tập đoàn plc tràn sang of kinh nhỉ, lập nick xong là com` ngay thớt này , thanh minh thanh nga , giả vờ là thành viên Of nhưng k biết văn hóa Of, đọc là nhận ngay ra bài vở
Cám ơn bờ dồ. Không nên trách cứ những giáo chúng bình thường của Pháp Luân Công. Mình đang chờ đợi Trạm trưởng Tổng trạm của Pháp Luân Đại Pháp vào thảo luận (mình biết rõ nhân thân cá nhân của Trạm trưởng Tổng trạm, nhưng mình không gửi lời mời, mình muốn Trạm trưởng Tổng trạm tự biết và tự nguyện vào đây thảo luận).

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Vốt cho kụ mà chỉ đc mỗi lần , vốt thêm of cứ bảo qan tâm đến qên lick nhìu thế hihihh , vốt cho 1 loạt Kụ rùi , giờ E đi ..rót vang ạ , các Kụ có cùng đi rót ruượu vang cùng E k ?
Cụ ơi chỉ giùm e cách rót vang với, em nhận đc vodka của cụ rồi nhé, em mời cụ ly bia lạnh cho nó mát duột nhá :))

Trạng thái
Thớt đang đóng