[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietbamboo

Xe điện
Theo quan điểm của em thì khi theo PKC thì vợ của cụ chủ đã có một niềm tin lớn về những điều ưu việt, nhân ái, nhất là bới móc cái xấu để khẳng định mình đúng... cơ bản niềm tin hình thành theo cách này.
Với tâm lý đó của vợ cụ chủ, thì bản thân cụ chủ pải thay đổi tư duy (em nghe cụ nói về việc vào ****, thì cụ khá vênh với vợ).
Sự kiên trì, sự thay đổi bản thân... thì cụ chủ mới khuyên nhủ đc vợ. Áp đặt là phản tác dụng ah

sonvg

Xe điện
Vì PLC không có tổ chức nên ai tu luyện cũng đều là tự nguyện bạn ạ. PLC chân chính là những người làm theo đúng tiêu chuẩn Chân Thiện Nhẫn mà pháp môn dạy, người học tự dựa vào nội dung sách PLC mà nhận định thôi. Chả có ai đi theo cưỡng chế về hình thức đâu, tự nguyện tự giác hết cả bạn ạ.
Ở HN nhóm học Pháp đông lắm, bạn cứ lên trên phapluan.org tìm phụ đạo viên, họ sẽ tình nguyện hỗ trợ.
Tự cái đệch. Tôi đang bị bệnh đây này, cảm xoàng chắc các ông chữa được chứ gì. Ông bảo mấy ông level cao nhất đến đây chữa cho tôi, ông dám không.

GaSubaru

Xe đạp
Chính bác cũng tự mâu thuẫn với comment của bác ... trước , bác bảo plc ko phải là tôn giáo ... giờ bác lại bảo là cấm người nhà theo plc là động đến tự do tín ngưỡng ...? Vậy theo bác plc là cái thứ gì thế ?

Bác bảo bac nói những điều tự bác tìm hiểu ...rồi khuyên người khác suy nghĩ ... ? Bác có vợ chưa ...? Vợ bác bỏ bê bổn phận làm vợ , làm mẹ như vợ bác chủ thớt ...bác có thích ko ? ( Câu hỏi này chỉ dành cho người bình thường nhá _ ko dành cho kẻ sùng đạo thái quá ...mù quáng ...bất chấp mọi thứ quanh mình )

Bác có hiểu câu cầu khẩn giúp đỡ của bác chủ thớt BẰNG TIẾNG VIỆT KHÔNG ...???

Nếu giả sử ...plc ...đúng với tôn chỉ CHÂN , THIỆN , NHẪN ...thì em vưỡn chưa thấy 1 pslcer chân chính nào xuất hiện ở thớt này cả !!! THẬT ! :P
Tín ngưỡng và tôn giáo là khác nhau bạn ạ. Tín ngưỡng là bạn tin vào bất kể điều gì, còn tôn giáo là một tín ngưỡng nhưng đã được đăng ký với luật pháp Nhà nước sở tại.
Mình đang nói đến quyền tự do tín ngưỡng và tự do tôn giáo, là quyền công dân cơ bản trong Hiến Pháp nước CHXHCN Việt Nam 2013.
Đó chỉ là một khả năng thôi còn vẫn phải đợi chủ topic nói cho rõ xem vợ anh ấy đang tu theo môn gì, tu ra sao. Chưa thể kết luận gì dc.
Mình đang đợi chủ topic liên lạc để nếu dc thì hỗ trợ vợ bác ấy thêm đây.

adlama

Xe tải
Tín ngưỡng và tôn giáo là khác nhau bạn ạ. Tín ngưỡng là bạn tin vào bất kể điều gì, còn tôn giáo là một tín ngưỡng nhưng đã được đăng ký với luật pháp Nhà nước sở tại.
Mình đang nói đến quyền tự do tín ngưỡng và tự do tôn giáo, là quyền công dân cơ bản trong Hiến Pháp nước CHXHCN Việt Nam 2013.
Đó chỉ là một khả năng thôi còn vẫn phải đợi chủ topic nói cho rõ xem vợ anh ấy đang tu theo môn gì, tu ra sao. Chưa thể kết luận gì dc.
quá tốt, cụ chủ thớt, úp sọt. Oánh bỏ mợ nó đi

Xin lỗi , bác có thể gọi tôi là bác cho lịch sự , hoặc kụ mợ theo nhân xưng của diễn đàn ... !

Còn tuyệt nhiên ...tôi ko là bạn của ông ! :P

Rành mạch như thế ! Từ câu chữ , cách gọi nhau ... đến quan điểm chính kiến ...cho rõ nét ...chứ tôi ko à uôm với ông rồi để ông dụ hị vào cái plc của nợ ấy đâu !

sonvg

Xe điện
Xin lỗi , bác có thể gọi tôi là bác cho lịch sự , hoặc kụ mợ theo nhân xưng của diễn đàn ... !

Còn tuyệt nhiên ...tôi ko là bạn của ông ! :P

Rành mạch như thế ! Từ câu chữ , cách gọi nhau ... đến quan điểm chính kiến ...cho rõ nét ...chứ tôi ko à uôm với ông rồi để ông dụ hị vào cái plc của nợ ấy đâu !
Cụ thử đi, biết đâu lại nhớ được nick.

Trang Nguyen

Xe điện
E chả giuṕ gì được cụ chủ :(. Mà e laị còn mất 1h đau đầu. Chúc cụ sớm gq đc việc này.

Cụ thử đi, biết đâu lại nhớ được nick.
:)) Thôi ...để lúc khác , chỗ khác đùa cợt ... !

@ Thím Sâu : Hạ hỏa nhá ...à chạy điều hòa đê ! Em cũng ngồi điều hòa ...nên nhời nhẽ vưỡn nho nhã nhắm :))

phucbonguyen

Xe điện
Toàn đạo tà vớ vẩn, sao cq ko gô cổ hết lại cho vào tù giảng đao cho đại bàng

VinatechJSC

Xe hơi
Website
vietthaiauto.vn
Cái này e đọc từ hồi học cấp 3 , từ vụ thiên an môn rồi đọc dần dần ra, nói chung em nghĩ tổ chức đằng sau PLC là của Tây Tạng ăn Tiền Mẽo gây rối và tẩy não bằng khuynh hướng thanh thản nhẹ nhàng

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em chả biết Pháp Luân Công là cái gì nhưng có 1 bọn chuyên lấy tên PLC gửi e-mail ********* cho em, chả liên quan gì đến luyện tập cả... tổ xư chúng nó.

etka

Xe máy
Điều trị tâm lý thôi ạ

etka

Xe máy
Cẩn thận mang tiếng ********* đấy bác ạ

Phan Hoàng Linh

Đi bộ
Kì lạ ?

Ô mình cũng tập Pháp Luân Công đây này !
Không biết vợ của anh bạn Chủ thớt bị sao ấy chứ tập Pháp Luân Công đâu có chỗ nào quy định là " ko tham gia vào các tổ chức chính trị " đâu ???
Giới thiệu với bạn đây là cô Dương Thu Hà, hiện cô vẫn là Đ ảng viên và dù hơn 70 tuổi nhờ tập Pháp Luân Công mà cô có đủ sức khỏe để đảm đương công việc Chủ tịch Hội đồng quản trị công ty kiểm toán DTL - 1 trong những công ty hàng đầu ở VN : https://www.youtube.com/watch?v=hDp6PHbQON8 .

Thời gian sau tết có 1 số kẻ giả mạo tự xưng là học viên Pháp Luân Công mặc áo màu vàng đòi tấn công Lăng Bác ở Hà Nội, việc này đã được một số người tập Pháp Luân Công chân chính trình báo với các cơ quan Công an địa phương rồi . Không tin bác Chủ thớt cứ ra Công an quận Ba Đình hỏi mà xem . Bọn giả mạo này tính chất giống như 1 số thành phần do *** Trung Quốc thuê vào trà trộn kích động bạo loạn bạo lực biểu tình ở Bình Dương thôi .

Nếu như Pháp Luân Công mà tuyên truyền ********* thì làm sao người ta tập đông như thế ở các công viên được ??? lẽ ra phải bị Nhà nước ra lệnh bắt tù hết !
Chỉ là âm mưu chia rẽ người Việt trị người Việt của Trung Quốc thôi .

Chỉnh sửa cuối:

nguoivanchuyen3

Xe tải
Quá dã man vụ đàn áp và tiêu diệt PLC ở Thiên An Môn! Thảo nào Tây Ban Nha ra lệnh truy nã Giang Trạch Dân tội diêt chủng!

lenhaque

Xe tăng
Hê hê, cái bọn c.hó chết, mồm thì xoen xoét mạ bất hoàn khẩu nhưng tay thì type chửi Trung cộng từ đầu đến cuối post. Chúng mày không não à, hay là tay với *** éo liên quan

Chỉnh sửa cuối:

thuandd

Xe buýt
Ô hô thớt nầy bây giờ thấy 1 loạt cụ đăng nick mới vào tuyên truyền PLC nài...
Em that luôn nhé mấy Cụ biết cái Đạo nào Éo phải Ăn, Ngụ, Đụ, Ị, và Ô Tô thì chỉ bảo cho em theo với...

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Ơ hơ hơ, nhiều nick mới vào cổ súy cho PLC nhỉ, càng ngày càng thấy nhảm. Giúp cho chủ thớt thì k giúp, toàn vào tuyên truyền lôi kéo, ai người ta muốn theo muốn tập tự ng ta nhận thức được, còn là cái duyên nữa. Gặp phải em đập cho banh xác :))

Luckyhn

Xe buýt
Đợt em đi Mã cũng thấy nhóm này tụ tập cầm mấy tờ giấy có hình mổ bụng moi tim j đó, thấy ghê lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng