[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

BrunoMars

Xe tải
Em cũng k biết giờ PLC nó ntn, nhưng cách đây khoảng 5 năm thì em có quen với mấy hội viên đầu tiên của HN, nó hướng người ta đến sự thánh thiện và thăng bằng trong cs. Nói chuyện với mấy a/c đó khá vui vì họ cực hiền, nói năng nhẹ nhàng lắm. Em nghĩ PLC cũng có cái tốt, giống 1 kiểu ngta tập thái cực dưỡng sinh, đều là mong cho tâm tĩnh và xua đi áp lực cv thôi.
Cái gì cũng có tốt vs xấu, giống kiểu bán đa cấp ở nc ngoài là tốt nhưng về VN nó biến tướng đi vậy, em nghĩ PLC giờ cũng như vậy.

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm rồi nhóe, có anh FLC ( giống mã ck nhẩy) là chính vương Nguyễn Doãn Kiên đã luyện được Tịnh Bạch Thê nên cầm búa tạ đi dạo ở quảng trường BĐ. Nhưng mỗi tội cảnh vệ lại ko hiểu được level của anh ta nên vẫn nhìn thấy, kết cục là đang mặc áo juve để luyện lại cho kỹ [-O<
Ko biết cụ LHC ở level nào rồi nhỉ???
Nguyễn Doãn Kiên và Phạm Xuân Giao đã từng bị cháu tẩn cho 1 trận vì không những lôi kéo, bòn rút một khoản tiền khá lớn của mẹ cháu mà còn đánh em trai cháu (đánh người và hoạt động liên quan đến chính trị là phạm vào những điều cấm kỵ của PLC). May cháu đã xử lý kịp thời không thì bây giờ cụ nhà cháu đang mặc áo juve giống Nguyễn Doãn Kiên roài :(. Bây giờ nhìn các cụ nhà cháu như bị tự kỷ ấy, mồm lúc nào cũng nói ma với tà, nhìn thấy thương quá mà không biết giải quyết bước tiếp theo như nào??. Nhà cháu cũng đã phải chuyển nhà để tránh xa tổ nhền nhện ấy (trước đây nhà cháu ở gần công viên TN).

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Nguyễn Doãn Kiên và Phạm Xuân Giao đã từng bị cháu tẩn cho 1 trận vì không những lôi kéo, bòn rút một khoản tiền khá lớn của mẹ cháu mà còn đánh em trai cháu (đánh người và hoạt động liên quan đến chính trị là phạm vào những điều cấm kỵ của PLC). May cháu đã xử lý kịp thời không thì bây giờ cụ nhà cháu đang mặc áo juve giống Nguyễn Doãn Kiên roài :(. Bây giờ nhìn các cụ nhà cháu như bị tự kỷ ấy, mồm lúc nào cũng nói ma với tà, nhìn thấy thương quá mà không biết giải quyết bước tiếp theo như nào??
Loại môn phái gì mà bắt người ta đóng tiền nuôi , rồi lại muốn khống chế người ta , thế thì khác quái gì muốn thay chính quyền :D
Chính quyền thì còn bảo vệ cho người ta được , chứ mấy môn phái đấy thì bảo vệ cho ai được các cụ nhể

2ndFACE

Xe tăng
Nguyễn Doãn Kiên và Phạm Xuân Giao đã từng bị cháu tẩn cho 1 trận vì không những lôi kéo, bòn rút một khoản tiền khá lớn của mẹ cháu mà còn đánh em trai cháu (đánh người và hoạt động liên quan đến chính trị là phạm vào những điều cấm kỵ của PLC). May cháu đã xử lý kịp thời không thì bây giờ cụ nhà cháu đang mặc áo juve giống Nguyễn Doãn Kiên roài :(. Bây giờ nhìn các cụ nhà cháu như bị tự kỷ ấy, mồm lúc nào cũng nói ma với tà, nhìn thấy thương quá mà không biết giải quyết bước tiếp theo như nào??. Nhà cháu cũng đã phải chuyển nhà để tránh xa tổ nhền nhện ấy (trước đây nhà cháu ở gần công viên TN).
Nghe ớn lạnh, em cũng hình dung phần nào cái độ ma mị lôi kéo của các hội kín..

BigSu

Xe tải
Cụ tìm hiểu xem nó tập ở đâu, kêu ae đến đập bỏ mẹ cái bọn plc ấy đi. Mà cái đứa rủ gấu cụ tập là đứa nào? Phang chết nó luôn, đừng để nó đẻ thêm trứng nữa.
Buồn cười với bác.
Bọn họ tập trung ở công viên Thống Nhất và CV Dịch vọng. Cụ ra đập giúp cụ chủ đi.

PLC là môn dưỡng sinh, hướng thiện, tĩnh tâm, chấm hết. Ngoài ra ko có. Mục đích khác.
Em đang rất tỉnh táo, chứ ko như các bác nghĩ PLCer mù quáng, bị đầu độc tư tưởng.
Em vẫn đi làm, học tập, giải trí, du lịch, chăm sóc gia đình... sinh hoạt vui vẻ với bạn bè.
PLC chỉ là 1 môn thể thao yêu thích như các bác thích Yoga, Gym, bơi, bóng...

i.m.u.s.m

Xe tăng
môn phái này hay rải tờ rơi tuyên truyền nhưng em đọc thấy hơi có 'vấn đề" một chút trong nội dung nên cũng ko tìm hiểu nhiều ạ :-<

Chỉnh sửa cuối:

newch

Xe tăng
Nhà cụ đúng là gặp vận hạn, lừa bố mẹ cụ nhưng còn đánh em trai thì quá thật, phải em chắc cũng tẩm quất cho chúng nó một trận nên thân.
Cái bài ko đánh người và ko chính chính trị chỉ là văn vở.
Cụ nhìn đơn giản như LHC đang chạy tuốt sang Mỹ, nếu ko có mưu đồ chính trị thì cụ LHC phải té làm gì?
Hiện nay PLC ở các nước cũng hay tổ chức tuần hành rầm rộ để phản đối chính quyền TQ
Nguyễn Doãn Kiên cũng thuộc loại có level cao của PLC ở VN, có điều là mót lên số nhanh ko chịu được nên làm bừa

thuysinh.tl

Xe container
Em thấy cách này của cụ DCCS là chuẩn đới. Từ từ cách ly chứ món này theo em nghĩ là "Dục tốc bất đạt". Chịu khó mưa dầm thấm lâu thoai.
Cám ơn bờ dồ. Giai đoạn một là cô lập Đức tin :

1. Không đả kích Pháp Luân Công, đả kích sư phụ Lý Hồng Chí, không tạo ra sự phản kháng của vợ bờ dồ chủ thớt (phản ứng bảo vệ Pháp Luân Công, bảo vệ sư phụ Lý Hồng Chí).

2. Không bàn luận về Pháp Luân Công trong gia đình, để ngăn chặn sự lan tỏa (một cách vô thức) Pháp Luân Công sang người thân (đặc biệt là hai cháu nhỏ).

3. Tạo ra bận rộn vừa đủ về công việc gia đình để vợ bờ dồ chủ thớt hoàn thành trách nhiệm với gia đình, nhưng không tạo ra áp lực quá mức (công việc áp lực, con cái nheo nhóc, bố mẹ chồng, chồng suốt ngày dạy bảo) để vợ bờ dồ chủ thớt mong ngóng sự giải thoát tinh thần khi tập công pháp.

4. Giới hạn rõ ràng và minh bạch về tài chính.

Sam

Xe buýt
Em ko hiểu món này nhưng thấy Úc châu dân cũng chơi :(

thupro89

Xe buýt
Website
sieuthicntt.vn
Có lần em đi qua chỗ Quảng trường Ba Đình thấy mấy anh này mặc áo vàng khẩu hiệu lằng nhằng lắm, nhưng rất máu chiến, chơi cả mấy anh cảnh vệ, theo em cụ nên khuyên bảo từ từ đừng cứng rắn quá cụ nhé, môn này đánh vào tư tưởng nên rất khó từ bỏ

Hoàng A Mã

Xe điện
Box em trên các diễn đàn khác đầy quảng cáo PLC. Em cho vào sọt rác hết rồi. Báo cáo các cụ. ;))

7usd

Xe điện

em thấy cụ cũng hổ báo, sao lại để bọn nó đánh em trai cụ thế.:!!

baiserdedragon

Xe hơi
Bở rồ đã nói thế thì mình đây đính chính cho những người thiếu hiểu biết rằng:
1/ Vua TẦN NHÂN TÔNG chưa bao giờ từ bỏ cái gì và đi theo cái gì cả. Mà phải nói là Vua đã giác ngộ ra chân lý của cuộc đời
2/ Vua TRẦN NHÂN TÔNG chả có từ bỏ cái gì gọi là công danh địa vị cả. và chắc chắn chưa hề đi theo ai, mà Vua TRẦN NHÂN TÔNG đã tự sáng tạo ra con đường cho riêng mình
3/ Vua TRẦN NHÂN TÔNG từ bỏ tiền bạc, vật chất để đi theo Phật giáo? Mục này chả khác gì mục 2, công danh chính là địa vụ tiền bạc chính là vật chất,

Với nhận định của Bờ rồ như vậy nên mình khẳng định Bờ rồ chưa đủ tư cách để đánh giá con người của Vua TRÂN NHÂN TÔNG, nên việc đem NGÀI ra để so sánh như trên đã hạ thấp trí tuệ và kiến thức của Bờ rồ. Càng làm người khác hiểu sai và xuyên tạc con người thực của Vua TRÂN NHÂN TÔNG. Làm như vậy là không nên.
Và với Bờ rồ như vậy là mình đã rõ , đây là lần cuối cùng mình trao đổi với Bờ rồ. Chào!
HAY HAY Cụ comment QUÁ HAY mắng hay lắm

Chỉnh sửa cuối:

đứngcạnhcửasổ

Xe container
HAY HAY Cụ comment QUÁ HAY , em đọc cmt của dungcanhcuso mà cũng bực mình
Cám ơn bờ dồ. Cảm giác bực mình của bờ dồ, khi có một người không hiểu về Phật Hoàng Trần Nhân Tông, cũng chính là cảm giác của giáo chúng Pháp Luân Công, khi có người không chịu hiểu về Pháp Giáo và sư phụ Lý Hồng Chí.

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
em thấy cụ cũng hổ báo, sao lại để bọn nó đánh em trai cụ thế.:!!
Bẩm cụ, lúc đó cháu không ở nhà, em trai cháu bị đánh và gọi cho cháu, cháu liền gọi cho CA vào can thiệp trước rồi cháu mới về tẩn cho 1 trận đấy :).

Nếu cụ gặp trường hợp như cháu thì cụ làm thế nào?

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Loại môn phái gì mà bắt người ta đóng tiền nuôi , rồi lại muốn khống chế người ta , thế thì khác quái gì muốn thay chính quyền :D
Chính quyền thì còn bảo vệ cho người ta được , chứ mấy môn phái đấy thì bảo vệ cho ai được các cụ nhể
Cám ơn bờ dồ. Giáo lý của Pháp Luân Công, không hề kêu gọi giáo chúng phải đóng góp tiền bạc gì cả. Pháp Luân Công chỉ động viên giáo chúng chăm chỉ luyện tập để công pháp ngày càng tăng tiến. Muốn công pháp tăng tiến thì có thể do :

1. Đĩnh ngộ (trí tuệ thông minh hơn người, học một hiểu mười).

2. Kỳ duyên (ví dụ leo Phansipan, chẳng may rơi xuống hang, không thức ăn, nước uống, phải ăn rêu mọc trong hang để cầm hơi, không ngờ loại rêu đó là thảo dược trân quý vạn năm có một).

3. Kỳ hoa, dị thảo (phải bồi bổ bằng kỳ hoa dị thảo để công pháp mau tăng tiến, ví dụ như nhân sâm vạn năm tuổi, linh chi mọc trên đỉnh Himalaya ...) Những kỳ hoa dị thảo này có thể mua, còn ai bán thì xin tự hiểu nhé.

7usd

Xe điện
Bẩm cụ, lúc đó cháu không ở nhà, em trai cháu bị đánh và gọi cho cháu, cháu liền gọi cho CA vào can thiệp trước rồi cháu mới về tẩn cho 1 trận đấy :).

Nếu cụ gặp trường hợp như cháu thì cụ làm thế nào?

tẩn nó thì chắc chắn rồi. Thế về sau cụ có đòi được lại tiền ko?

ltlinh

Xe tăng
Các cụ cao thủ của PLC cho em hỏi tham gia Pháp Luân công rồi có được tham gia vào món Xuất t...inh công không hay cấm tiệt môn XTcoong có khoảng 45 triệu thành viên tại VN là thực hành hàng ngày cỡ khoảng 20 triệu thành viên có lẽ là môn phái lớn nhất.

Trạng thái
Thớt đang đóng