[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

dtrung

Xe điện
Tự do tín ngưỡng HP quy định rồi, các cụ đòi cấm à.

Trước đạo Thiên Chúa thủa ban đầu cũng bị diệt kinh lắm, nhà cấp quyền La Mã còn đóng đinh Chúa lên cây thánh giá. Phải đến tầm năm 300 sau CN thì Thiên chúa giáo mới bắt đầu được phát triển mạnh khi vua La mã Constantine theo đạo được và phát triển cho đến ngày nay.

Biết đâu PLC về sau phát triển mạnh thì vợ cụ chủ thớt có khi lại được phong thánh, dám bỏ Đ, bỏ chồng để giữ đạo. Người VN cũng có nhiều cha thời nhà Nguyễn cấm đạo chịu chết chém vì không chịu bước qua cây thánh giá để bỏ đạo, sau này cũng được Vatican phong thánh.

Bẩm các Cụ,

Con trai các cụ mới 4 tuổi hiếu động chỗ nó đang chơi gần một vật nguy hiểm (VD: con dao sắc nhọn, khẩu súng...) Phản ứng đầu tiên các cụ, mợ sẽ làm là gì??? Con dao nó vốn là một vật có rất nhiều tác dụng nhưng nếu vào tay đứa bé trai 4 tuổi thì có khả năng gì xảy ra?
Tình trạng của em đang như vậy, với em không thù hằn gì PLC nhưng khi thấy gđ có khả năng xảy ra nguy hiểm, em phải cố tách gđ khỏi nguồn có khả năng xảy ra nguy hiểm cho gđ em.
Qua thớt này một số cụ là học viên PLC đã vào comment, em mong các cụ không chửi bới, khích bác làm mode bực và xóa thớt. Hãy để các cụ có người thân là những con người thật, địa chỉ thật đã tan nát cả gia đình vì PLC. vào đây để các cụ là PLC [Nghiêm chính thanh minh],
Cụ cứ bềnh tõm ! thớt của cụ được bảo kê rồi !

Cứ chanh nuận cho lòi hết phản biện ...hội tụ các plcer ra cho cụ có nhiều chiều quan sát ... Và cụ lại nhặt thêm như tư liệu cho việc của cụ !

Bò Ma

Xe buýt
Cám ơn bờ dồ. Mình xin khẳng định, bờ dồ không phải là giáo chúng Pháp Luân Công.
Theo giáo lý của Pháp Luân Công thì chỉ sau vài ngày luyện công pháp là đạt trạng thái Nãi Bạch Thể (toàn thân trắng như sữa).

[Sau khi đạt đến Nãi Bạch Thể, người ta sẽ không bao giờ bị bệnh nữa] - Trích nguyên văn Pháp Luân Đại Pháp, Chương II, Khoản 6, Mục 6.2
Bờ rồ không phải là PLCer nên bờ rồ không thể thấy được thôi có phải không Bigsu

Huyvaga

Xe tải
Em có đọc qua tài liệu về PLC này, nói chung thì nó khuyên con người ta rất tốt, nhưng có vẻ là những người truyền giáo thì lại lợi dụng đức tín của người tập luyện thì phải, nên TQ nó cấm toàn diện rồi.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bờ rồ không phải là PLCer nên bờ rồ không thể thấy được thôi có phải không Bigsu
Cám ơn bờ dồ. Mình bị tâm thần phân liệt dạng bình cảm, nên chỉ cần chưa đến một tuần, mình đã đạt được trạng thái cao nhất của Pháp Luân Công : Xuất Thế Gian Pháp.

[Khi đạt trạng thái Xuất Thế Gian Pháp, công phát triển ở giai đoạn này thuộc loại thần thông. Lúc đó, người ta có quyền năng vô giới hạn, trở thành rất là mạnh mẽ] - Pháp Luân Đại Pháp, Chương II, Khoản 6, Mục 6.3

longchimnon

Xe đạp
Đợt mộ! Tuyền các cụ chém gió nói phét.
Trong các cụ đây, cụ nào đã, đang tham PLC?
Em đang tham gia đây. Chẳng tẩy não, cuồng tín, *********, mu muội gì hết.
Đó là 1 môn dưỡng sinh thuần tuý. Ngoài dưỡng sinh nó gần ngư 1 đạo (tôn giáo) dạy con người như các đạo khác... chủ yếu hướng thiện, ko mưu cầu vật chất và danh vị, chức vụ.

Tại sao bị chính quyền không thích?
Ở Khựa, khi tham gia vào PLC, nhiều Đả.ng viên ĐCSTQ từ bỏ Đả.g, nhiều người từ bỏ chức vụ.
Trở về với cuộc sông thanh bạch, từ bỏ lòng tham, tranh đấu đố kỵ.
Vì vậy bị chính quyền TQ đàn áp.

Mình chính quyền ko đàn áp, cũng ko khuyến khích.
PLC ko chống đối chính quyền, hay bất cứ đả.g phái nào, ko tuyền truyền kỳ thị,ko dùng bạo lực, cũng hư các ngôn ngữ miệt thị với bất cứ ai.

Người PLC ko phải là tu, vẫn nhu câu như người bình thường, ăn uống, WC, đẻ, đá.i, vui chơi, thông tin...

Đừng coi PLC như bọn hủi, *********, mu muội. Họ là người bình thường.
Cụ cứ vui tính. Bỏ bớt thì chúng nó lại chả sướng bỏ bu ra ý, rộng đường tiến thân mà đỡ phải nhọc công ganh đua kèn cựa cho mệt cái thằng người :))

Bò Ma

Xe buýt
Làm thế nào cụ biết được là họ học nửa vời mà cho đến lúc chết vì bệnh hiểm nghèo mà họ không hề kêu đau, chẳng lẽ giáo chủ có sự phân biệt với các tín đồ khác nhau nên không truyền công lực từ xa cho họ?
Cụ ra công viên Nghĩa Tân đê, em gọi sư phụ ra giảng cho.
Cái cụ đọ và trích ởe trên, cụ chưa hiểu hết ý đâu.
Cụ trả lời tiếp em nhá!

Bò Ma

Xe buýt
Làm thế nào cụ biết được là họ học nửa vời mà cho đến lúc chết vì bệnh hiểm nghèo mà họ không hề kêu đau, chẳng lẽ giáo chủ có sự phân biệt với các tín đồ khác nhau nên không truyền công lực từ xa cho họ?
Cám ơn bờ dồ. Mình bị tâm thần phân liệt dạng bình cảm, nên chỉ cần chưa đến một tuần, mình đã đạt được trạng thái cao nhất của Pháp Luân Công : Xuất Thế Gian Pháp.

[Khi đạt trạng thái Xuất Thế Gian Pháp, công phát triển ở giai đoạn này thuộc loại thần thông. Lúc đó, người ta có quyền năng vô giới hạn, trở thành rất là mạnh mẽ] - Pháp Luân Đại Pháp, Chương II, Khoản 6, Mục 6.3
Em đang hỏi Bigsu câu này?

dxpac

Xe buýt
BigSu có vẻ không phải là tín đồ của PLC, tín đồ PLC ko gọi TQ là Khựa vì gọi như thế khác gì xúc phạm giáo chủ LHC

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Kính gửi bờ dồ quanduc.

Mình liệt kê các cấp độ luyện công pháp của Pháp Luân Công, bờ dồ thử đối chiếu xem vợ bờ dồ đã ở cấp độ nào nhé :

1. Nãi Bạch Thể (toàn thân trắng như sữa) : Không bao giờ nhiễm bệnh tật nữa.
2. Anh Hài (hài nhi xuất hiện khắp cơ thể) : Hút được linh khí vũ trụ.
3. Nguyên Anh (hài nhi ngồi trên tòa sen) : Phần xác thì vẫn ngồi tập công pháp, nhưng phần trí đã xuất khỏi cơ thể.
4. Thế Gian Pháp (ngao du trong thế gian) : Không cần phải tập công pháp mà phần trí vẫn có thể xuất khỏi cơ thể bất kỳ lúc nào.
5. Tịnh Bạch Thể (cơ thể trong suốt) : Có khả năng tàng hình phần xác.
6. Xuất Thế Gian Pháp (ngao du trong thế gian và thực hiện các quyền năng) : Phần trí xuất khỏi xác và ngao du trong thế gian, phần trí có thể thực hiện được những việc long trời lở đất.

quanduc

Xe buýt
Chỉ có PLCer "học dốt" học nửa vời, chưa hiểu hết thì mới ko uống thuốc, ko đi viện khi bị bệnh.
PLC ko dạy như vậy cụ ạ.
Họ chỉ nói vận khí công để phòng bệnh thôi.
Đề nghị cụ đọc hết các comment trong thớt em một số cụ đã đưa ra dẫn chứng con người thật đã bị bệnh nan nguy nhưng cố đau chờ các đồng tu và sư phụ truyền công lực từ USA để chữa bệnh chứ không chịu dùng thuốc. (Họ là Nhà báo, cán bộ nghỉ hưu em thấy cũng đủ cả cử nhân, kỹ sư ...Nhưng chắc họ là những người ngu dốt chăng?)

Em cũng mong cụ không "giảng chân tướng" kiểu chợ trời trong thớt của em nhé theo em tìm hiểu thì đó ko phải là cách của các PLCer

BigSu

Xe tải
Bẩm các Cụ,

Con trai các cụ mới 4 tuổi hiếu động chỗ nó đang chơi gần một vật nguy hiểm (VD: con dao sắc nhọn, khẩu súng...) Phản ứng đầu tiên các cụ, mợ sẽ làm là gì??? Con dao nó vốn là một vật có rất nhiều tác dụng nhưng nếu vào tay đứa bé trai 4 tuổi thì có khả năng gì xảy ra?
Tình trạng của em đang như vậy, với em không thù hằn gì PLC nhưng khi thấy gđ có khả năng xảy ra nguy hiểm, em phải cố tách gđ khỏi nguồn có khả năng xảy ra nguy hiểm cho gđ em.
Qua thớt này một số cụ là học viên PLC đã vào comment, em mong các cụ không chửi bới, khích bác làm mode bực và xóa thớt. Hãy để các cụ có người thân là những con người thật, địa chỉ thật đã tan nát cả gia đình vì PLC. vào đây để các cụ là PLC [Nghiêm chính thanh minh],
Em khuyên bác, nghe hay không thì thuỳ bác.
Bác thử tham gia PLC 1 thời gian, em đảm bảo vợ chồng bác hạnh phúc hơn xưa :D
Giờ mỗi người 1 chí hướng khác nhau.
PLC sẽ giúp gia đình bác, mọi người đều cùng chí hướng.

Nếu tham gia 1 thời gian ko thích thì bác có thể out.

BigSu

Xe tải
Đề nghị cụ đọc hết các comment trong thớt em một số cụ đã đưa ra dẫn chứng con người thật đã bị bệnh nan nguy nhưng cố đau chờ các đồng tu và sư phụ truyền công lực từ USA để chữa bệnh chứ không chịu dùng thuốc. (Họ là Nhà báo, cán bộ nghỉ hưu em thấy cũng đủ cả cử nhân, kỹ sư ...Nhưng chắc họ là những người ngu dốt chăng?)

Em cũng mong cụ không "giảng chân tướng" kiểu chợ trời trong thớt của em nhé theo em tìm hiểu thì đó ko phải là cách của các PLCer
Thế theo cụ cách của PLCer rất văn minh, lịch sự, hào hoa, có văn hoá... Sao cụ cấm mợ theo.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Mình liệt kê các cấp độ luyện công pháp của Pháp Luân Công, bờ dồ thử đối chiếu xem vợ bờ dồ đã ở cấp độ nào nhé :

1. Nãi Bạch Thể (toàn thân trắng như sữa) : Không bao giờ nhiễm bệnh tật nữa.
2. Anh Hài (hài nhi xuất hiện khắp cơ thể) : Hút được linh khí vũ trụ.
3. Nguyên Anh (hài nhi ngồi trên tòa sen) : Phần xác thì vẫn ngồi tập công pháp, nhưng phần trí đã xuất khỏi cơ thể.
4. Thế Gian Pháp (ngao du trong thế gian) : Không cần phải tập công pháp mà phần trí vẫn có thể xuất khỏi cơ thể bất kỳ lúc nào.
5. Tịnh Bạch Thể (cơ thể trong suốt) : Có khả năng tàng hình phần xác.
6. Xuất Thế Gian Pháp (ngao du trong thế gian và thực hiện các quyền năng) : Phần trí xuất khỏi xác và ngao du trong thế gian, phần trí có thể thực hiện được những việc long trời lở đất.
Mình xin nói rõ, đây là luận điệu của Pháp Luân Công nhé. Hiện tại chưa có giáo chúng nào vượt qua giai đoạn Nãi Bạch Thể (nghĩa là giáo chúng Pháp Luân Công vẫn cứ nhiễm bệnh và nếu không điều trị bằng y học thì vẫn chết như thường).

TuanTranVSC

Xe hơi
Người ta theo rồi tin rồi thì cũng khó.
Thế mà em thấy có người trong OF đang định học PLC :-s

Bò Ma

Xe buýt
BigSu có vẻ không phải là tín đồ của PLC, tín đồ PLC ko gọi TQ là Khựa vì gọi như thế khác gì xúc phạm giáo chủ LHC
Hóa ra mấy quả bóng của em ném vào đống rơm...

Ryan Do

Xe tải
Toàn những môn vớ vẩn , theo e cứ đá bóng , chạy bộ , tập gym có khi còn hơn

gocart

Xe cút kít
Em đương buồn vào đây thấy các cụ thảo luận PLC thấy vui hẳn lên.
Cụ nào đang giảng PLC có đề mục Đợt một, Đợt ba ... rất chi là dễ hiểu.;)

longchimnon

Xe đạp
Đọc 1 lúc thấy sao cái môn PLC này giống bán hàng đa cấp thế các cụ nhỉ =))
Cũng lời ra tiếng vào, kẻ bên trong nhìn tuyền thấy tinh tuý của vũ trụ thiên hà, kẻ bên ngoài thì thấy tuyền u mê xấu xí dụ dỗ rủ rê. Rồi còn cả mời đi hội thảo ở công viên nữa chứ :">

Trạng thái
Thớt đang đóng