Phân vân Kia Sportage và CRV

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cái nghe đâu 950 của Cụ nguy hiểm lắm, giá bản 2013 k thấp hơn bản cũ đâu Cụ ơi

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Em chào các bác, chẳng là được sự ủy nhiệm của các cụ nhà, sắp tới lại có baby nên em muốn tìm mua 1 cái bốn bánh để tránh gió mưa.
Sedan thì cụ nhà em đang chạy rồi nên em muốn kiếm em SUV chân dài, gầm cao, máy thoáng chạy cho nó đỡ mệt. Em ghét sedan nhất ở cái khoản chân ngắn ạ, mắt em nó cận nên đi đường buổi tối vất vả lắm @-)
Quen nhiều, thích lắm, yêu thì cũng có thể vài ba cô nhưng cưới thì chỉ được mỗi cô 1 lần thôi nên em đắn đo mãi giữa 2 nàng: Honda CRV và Kia Sportage
Em nhờ các cụ tư vấn giùm để quyết xem cưới em nào.
1. Về hoàn cảnh gia đình + kinh tế
Em năm nay mới 30 tuổi, công chức nhà nước, làm ở hà nội nhưng quê thì ở tỉnh nên được các cụ duyệt kinh phí mua xe khoảng 1 củ TO ạ.
Xe thì chủ yếu em đi (thi thoảng cụ nhà em có nhảy lên đi thì đi hoặc cụ thích thì em đổi cho cụ, cụ đang chạy Camry nhập ạ)
Tổng thu nhập 2 vợ chồng em thì chỉ đủ xăng xe và tiền gửi xe hàng tháng thôi =)) vì thế em rất sợ cháu nó hỏng vặt.
2. Về sở thích và lời khuyên của 1 số cụ trong cơ quan:
Em thì chưa được đi em Sportage lần nào nên chưa biết gì về em này còn CRV thì em chạy nhiều rồi. Cảm nhận về em CRV của em là: Nội thật nghèo nàn, ngoại thất thì được nhưng form khá lâu rồi, form mới thì em k thích. CRV đi khá "lành".
Với lượng thanh khoản được phép thì em chỉ có thể lấy CRV cũ hoặc Sportage 2011 limited (cũ) hoặc Sport của anh Hải thôi.
Xe thì em chắc chắn phải lấy máy xăng chứ không dùng máy dầu.
3. Những điều em băn khoăn.
Cũng như bao cụ khác lần đầu lấy vợ, ai chẳng băn khoăn, hồi hộp. Em muốn hỏi những cụ đã có kinh nghiệm chạy Sportage hoặc Sorento một số điểm như sau ạ:
- Với đặc điểm bản thân như vậy thì em nên lấy em nào: CRV hay Sport ạ
- Em sợ nhất hỏng vặt và "xe ồn" do vậy em muốn hỏi là Sport có hay hỏng vặt không. Nó hỏng nặng thì em k dám nói vì hỏng nặng thì em mua cái xe khác ạ >:)
- Tổng vệ sinh để sau khi chạy ra ngoài đường 1 củ to thì em nên mua em nào ạ: Kia Sport nhập (xe cũ) hay xe mới của anh Hải ạ!
Em xin chân thành cảm ơn các cụ. Khi mua được xe em sẽ có 1 bữa cảm ơn các cụ đầy đủ ạ!
Tầm tiền này bác phải mua xe mới chứ nhỉ? Bác cứ bớt chút thời gian qua bên em lái thử e Escape 2.3 xem sao? Ngoài đường cũng nhiều cụ sử dụng lắm ạ!

Nhoden

Xe máy
Website
ford-longbien.com.vn
Sportage 2WD AT bên em hiện giờ có sẵn mầu Bạc và mầu Cà phê
Mời kụ qua Showroom bên em xem xe
Rất mong nhận được sự ủng hộ của kụ!

jiulong

Xe tải
Em vote cho Tucson, Sportage.

Lý do:

- Giá xe hợp lý hơn khoảng 100- 150 Triệu( CRV khoảng 1050 củ, Tucson khoảng 920 T).
- 2 xe này cùng phân khúc CRV, nội thất ngon hơn nhiều, phụ tùng thay thế, bảo dưỡng giá hợp lý, xe đi cũng lành.
- Về độ ồn: với CRV thì em chưa có kinh nghiệm, nhưng với Fortuner thì Tucson ngon hơn hẳn.
- Hỏng vặt: Em chạy Tucson 3 năm, chưa bị hỏng bao giờ( Sprortage thì em không biết, nhưng em nghĩ cũng same same)
Ngoài ra cụ chủ cũng không cần mua option có cửa nóc làm gì cho nó phí, vì ở VN mình thì gần như là không dùng.

Nói chung, cụ chủ nên vào các thớt , các club có sẵn để tìm hiểu thêm.
khi nào đưa xe vào hãng cụ mới thấy thế nào là dại, em sợ huyun dai lắm rồi.

Hưng Híp

Xe tăng
Em thì em không khoái CRV lắm vì trông nó khá nhỏ. vote em còn lại :D

Payroll

Xe điện
Cụ chủ đã chọn được chưa, em sợ mấy vụ đẽo cầy giữa đường lắm

K7-auto

Xe tải
Em vỡn thích Sportage hơn, nhưng mừ bản nhập nguyên chiếc Nội địa Hàn cơ

Luzonbay

Xe tải
Em vote cho Sportage

Lý do : Theo xu hướng thiết kế mới, lưng xe phải gù ợ*-:)

ThaiDuongnvc

Xe hơi
Nếu bác sợ hỏng vặt thì nên chơi xe của Nhật. Còn xe mới như tầm tiền của bác thì Spotage nó chưa hỏng ngay được đâu. Nếu có thêm tí tiền nữa thì làm con GLK 2009 mà chạy cho xướng. Yên tâm về độ ồn là ăn đứt mấy chú kia. Về xăng thì cũng tương đương hai chú kia.

mati

Xe buýt
khi nào đưa xe vào hãng cụ mới thấy thế nào là dại, em sợ huyun dai lắm rồi.
Cụ đưa xe vào Gara nào chứ mấy cơ sở bảo hành của Hyundai trên OF này em thấy tốt đấy chứ.Phụ tùng rẻ hơn rất nhiều so với xe Nhật.Chả biết thế nào nhưng xe Mitsubishi Pajero Sport em thấy cái máy phát đặt của Valeo (Không phải Denso nhé) lại đắt hơn nhiều máy phát Valeo lắp trên xe Hàn.Cái này chắc tính thêm $ thương hiệu.?Cái Ballast cho đèn HID (Chỉ có Ballast không thôi nhé) tận 12 triệu

Chỉnh sửa cuối:

HMH79

Xe hơi
Em đang đi CRV 2011 thấy ổn lắm,còn KIA nhìn cũng thấy hay nhưng chất nhựa nội thất lởm lởm thế nào ý.

HMH79

Xe hơi
CRV ai cũng khen là nội thất đẹp mỗi bác này thấy sấu là sao nhỉ. Hay bác chỉ nghe ngừoi ta nói thế.
Em cũng bằng tuổi cụ, đang chạy SP limited đời 2010. Cảm nhận:
- Chạy bốc, dáng đẹp, nội thất cũng khá đc, nhiều option, hỏng vặt thì chưa thấy.
CRV em cũng chạy rồi: Cảm nhận:
- Ngoại thất bình thường, nội thất xấu, option có vẻ ít (cái này em cũng không rõ lắm). Chạy đầm, chắc, êm.
CRV đắt hơn SP