Thảo luận Phân vân HRV 2022

linhbogiong

Xe tăng
Máy lạnh đời HRV này ngon rồi, lạnh sâu như toy, ồn thì múc gói cách âm full mười mấy chai bia ổn áp ngay, tôn vỏ đám pk này chẳng đòi hỏi đc nhiều, tháo sàn ra trống trơn bảo sao k ồn, Cross ồn i chang chứ khác mịe ji đâu.
Chắc cụ đó của sale toy Lượn đi cho nước nó trong. Xe toy thiếu an toàn lắm. Cứ honda đi là an toàn nhất.

futureneodo

Xe buýt
Chắc cụ đó của sale toy Lượn đi cho nước nó trong. Xe toy thiếu an toàn lắm. Cứ honda đi là an toàn nhất.
Nói cho vuông đám Toy lúc nào cũng chơi lốp mềm, dày hơn bọn còn lại cùng pk cả 10mm lấy gì không có cảm giác êm hơn, tháo sàn ra trống trơn i chang.

BinhminhSG

Xe buýt
Cách đây 3 năm mình định mua HRV, đến khi ngồi lên ghế phụ thấy cái cửa gió điều hòa thổi thẳng vào ngực nên từ bỏ ý định.

Trung Thanh HGP

Xe máy
Website
hondahanoivn.com
em đánh giá khá cao HRV bản mới, hơn hẳn bản cũ, Động cơ mạnh, chân ga chân phanh mượt, đi xe chắc, đỡ ồn và mọi thứ ổn áp hơn hẳn đấy! Chất xe khá đc

Bopbun

Xe điện
nếu so với toy cross thì e thấy thân vỏ dày dặn hơn, cảm giác xe chắc chắn hơn, mặc dù công nghệ hơi thua thiệt so với cross nhưng con cross e ghét quả phanh tay chuyển xuống chân nên bỏ qua nó và chuyển qua hrv mới
Em như cụ lúc đầu ghét phanh tay chuyển xuống chân. Nhưng giờ đi quen lại thấy hay. Hỏi ra mới biết là nhiều dòng cũng thế.

Riêng so sánh cross với hrv đơn giản là nhắm 2 đối tượng khác nhau. Hrv thì trẻ trung, cross thì trung tính. Gái chưa chồng trai chưa vợ thì hrv. F1 F2 rồi thì cross.

futureneodo

Xe buýt
Em như cụ lúc đầu ghét phanh tay chuyển xuống chân. Nhưng giờ đi quen lại thấy hay. Hỏi ra mới biết là nhiều dòng cũng thế.

Riêng so sánh cross với hrv đơn giản là nhắm 2 đối tượng khác nhau. Hrv thì trẻ trung, cross thì trung tính. Gái chưa chồng trai chưa vợ thì hrv. F1 F2 rồi thì cross.
nhìn quả phanh tay xuống chân của Cross làm em lại nhớ con Carens 2011 của ông già gê
2022 Toy không làm cái phanh tay cho tử tế đc, quả là…kkk

honglongit

Xe buýt

hix, rốt cục là em lại chốt cross đen rồi cụ ạ, ko chờ dc HRV X_X

buithanhdong

Xe máy
nhìn quả phanh tay xuống chân của Cross làm em lại nhớ con Carens 2011 của ông già gê
2022 Toy không làm cái phanh tay cho tử tế đc, quả là…kkk
Nhiều xe từ trước như CRV, Camry cũng dùng phanh tay đạp chân, trước kia xe của âu mỹ đạp chân đầy.
Phanh điện tử nhiều ưu điểm đẹp gọn Nhưng không phải không có nhược điểm, nếu đang đổ đèo mà chết ăc qui thì phanh điện tử vô dụng.

Chỉnh sửa cuối:

futureneodo

Xe buýt
Nhiều xe từ trước như CRV, Camry cũng dùng phanh tay đạp chân, trước kia xe của âu mỹ đạp chân đầy.
Phanh điện tử nhiều ưu điểm đẹp gọn Nhưng không phải không có nhược điểm, nếu đang đổ đèo mà chết ăc qui thì phanh điện tử vô dụng.
Thôi bác ạ, chết accu khi đổ đèo là do bác nghĩ ra thoai, giả sử có thì toàn bộ hệ thống điện xe tèo thì có mà ăn chuối cả nải chứ thắng thiếc ji ở đây ?!?, accu mà tèo là khỏi nổ máy chạy chứ ở đó mà đạp thắng. Xe 2023 trở đi mình chả thấy con nào ở VN hay NN mà còn xài thắng tay đạp chưn như con Cross này, công nghệ ngày càng tiên tiến, đừng đem cái thiếu sót của SP mình đem biện minh làm ji. Thời điểm này mà chế tạo con xe có thắng tay đạp chân là TỆ và xem thường KH lắm rồi.

buithanhdong

Xe máy
Thôi bác ạ, chết accu khi đổ đèo là do bác nghĩ ra thoai, giả sử có thì toàn bộ hệ thống điện xe tèo thì có mà ăn chuối cả nải chứ thắng thiếc ji ở đây ?!?, accu mà tèo là khỏi nổ máy chạy chứ ở đó mà đạp thắng. Xe 2023 trở đi mình chả thấy con nào ở VN hay NN mà còn xài thắng tay đạp chưn như con Cross này, công nghệ ngày càng tiên tiến, đừng đem cái thiếu sót của SP mình đem biện minh làm ji. Thời điểm này mà chế tạo con xe có thắng tay đạp chân là TỆ và xem thường KH lắm rồi.
Con Cross nó luôn là xe bán chạy hàng đầu, tháng 11 nó bán hơn 2k xe đấy, nếu mà doanh số èo ọt mỗi tháng vài 100 xe thì chả có ma nào xoi mói nó đâu

linhbogiong

Xe tăng
Giờ có con HRV bản G rồi nhé ko phải nghĩ ngợi nhiều có cả sensing nữa thích thì nhích

futureneodo

Xe buýt
Con Cross nó luôn là xe bán chạy hàng đầu, tháng 11 nó bán hơn 2k xe đấy, nếu mà doanh số èo ọt mỗi tháng vài 100 xe thì chả có ma nào xoi mói nó đâu
Cross nó có nhiều lý do để bán chạy ở VN, thứ nhất là logo Toy, như xe máy là cứ phải Honda trong khi Ya có nhiều con rất ngon, tuy nhiên Cross G chưa phải là chiếc xe ổn áp nhất cho người dùng thời điểm hiện tại khi nhiều đối thủ CUV B C Nhật Hàn đang có nhiều cái hơn. Dân Việt thích mua xe theo số đông. Nhiều ông chưa ngồi lái qua con Honda, Subaru …mà cứ quen miệng Toy là nhất thì cứ bỏ tiền theo Toy thôi

Kietpetroland

Xe hơi
Cross thấy mn toàn mua bản V vì đủ gói an toàn Toy Safety Scene, dự là HRV G sẽ đập chết con Cà rốt G

trungpham

Xe hơi
Sau khi cân nhắc Cross và HRV thì mình đã chọn HRV RS. Vẫn có cảm giác lái như con civic cũ của mình. Bây giờ đang nghiên cứu làm cái cốp điện. Không biết có bác nào làm chưa thì chia sẻ cho em xin ít thông tin nhé

futureneodo

Xe buýt
Sau khi cân nhắc Cross và HRV thì mình đã chọn HRV RS. Vẫn có cảm giác lái như con civic cũ của mình. Bây giờ đang nghiên cứu làm cái cốp điện. Không biết có bác nào làm chưa thì chia sẻ cho em xin ít thông tin nhé
Chúc mừng bác. Đã lái Civic mà qua Toy mau chán lắm, thật. Thà là lên Subaru hay Mẹc Bim…
Cốp điện ae HRV độ nhiều bác. Thường là độ cốp điện hãng Perfect, Dr. Door…tầm 10,5-11t, có nút mở trên cốp, xài nút mở gin dưới biển số, nút mở cửa gắn lỗ chờ ghế tài. Thêm đá cốp tầm 1,5t. Các gara độ xe đều nhận làm.
HCM có Mười Hùng auto, 365, Khắc Trung auto…

trungpham

Xe hơi
Chúc mừng bác. Đã lái Civic mà qua Toy mau chán lắm, thật. Thà là lên Subaru hay Mẹc Bim…
Cốp điện ae HRV độ nhiều bác. Thường là độ cốp điện hãng Perfect, Dr. Door…tầm 10,5-11t, có nút mở trên cốp, xài nút mở gin dưới biển số, nút mở cửa gắn lỗ chờ ghế tài. Thêm đá cốp tầm 1,5t. Các gara độ xe đều nhận làm.
HCM có Mười Hùng auto, 365, Khắc Trung auto…
HRV mình thấy mội thứ đều tốt tuy nhiên có 3 điểm mình không thích:
1. Ghế giữa phía sau tự nhiên làm nhô cao quá mặc dù bên dưới không vướng gì. Hai ghế bên cạnh thì lại rộng rãi quá. Nên chia đều và làm phẳng thì đẹp
2. Cái bấm còi trên vô lăng nhìn xấu quá. Lồi lên 1 cục không hợp với cái vô lăng.
3. Camera landwatch nhưng lại không nhìn thấy mũi xe bên phải. Cái này rất cần khi cua ở đường hẹp.

ncs67

Xe tăng
HRV mình thấy mội thứ đều tốt tuy nhiên có 3 điểm mình không thích:
1. Ghế giữa phía sau tự nhiên làm nhô cao quá mặc dù bên dưới không vướng gì. Hai ghế bên cạnh thì lại rộng rãi quá. Nên chia đều và làm phẳng thì đẹp
2. Cái bấm còi trên vô lăng nhìn xấu quá. Lồi lên 1 cục không hợp với cái vô lăng.
3. Camera landwatch nhưng lại không nhìn thấy mũi xe bên phải. Cái này rất cần khi cua ở đường hẹp.
E thêm là khá ồn

hell_angel0910

Xe buýt
Cross thì k so đc với CRV , nếu so thì nó chỉ rẻ hơn, còn lại tất cả đều cho cảm giác bình dân hơn.
Các cụ cứ thử kiểm tra hai cái cửa trước Crv - đặc biệt bên tài, sẽ thấy nó nặng và dày hơn khác các xe cùng phân khúc,.
Hrv thì ngon nhưng hàng sau chật quá, ng nào cao tầm m7 chắc ngồi đụng đầu. Xe này chắc dành cho ng độc thân hoặc gia đình nhỏ thì phù hợp.