[Funland] Phân vân giữa i10, morning và Wigo

poiuy

Xe ba gác
Bố bảo hãng taxi nào dám múc Wigo, vì xe chạy nhiều thì phải hỏng nhiều, mà đồ đạc dòng này ít, vào hãng thì bay đầu, mua hàng tàu thì chưa có :D.

Thứ 2 là khách lên taxi sẽ ngất vì xe bé ngồi chật như nêm, bàn thờ, cần số, vô lăng toàn, tapi toàn nhựa rẻ tiền xấu hơn cá sấu :D.
Hàng Tàu thì không có nhưng hàng Toy lắp vào thoải mái, điển hình là mấy con Terios.

chung1012

Xe tải
I 10 rộng rãi hơn. Nhiều options hơn. Xe huyndai bảo dưỡng đều cũng bền và không quá đắt

Tiểungưnhi88

Xe điện
em thấy i 10

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người 1 mắt. Em chả thấy Accent có gì đẹp hơn mấy xe pkB của Nhật cả. Elantra đàn anh Accent mà thấy bên Xế cưng review chắc ko bh em nghĩ đến xe Hàn.
Đó là việc của cụ, không có xe Hàn thì cụ dám bỏ 800 triệu múc con Vios bản full không, Altit tỏi rưỡi, Camry 2 tỷ :D.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Chinh chiến với e các cung đường miền trung, tây nguyên, đông tây nam bộ suốt 4,5 năm qua có hư hỏng gì đâu
Đó là lý do các hãng taxi xúc mạnh I10 cụ ạ, con I10 hay Morning và cả Vios cứ phải trên 30 vạn mới gọi là có chút hư hỏng nhẹ, còn không thì cứ phe phé đi và chịu khó bảo dưỡng thôi.

Yaris_2009

Xe tăng
Ý như bác thì đừng bao giờ thử sản phẩm mới nào :)
Cụ ngáo phỏng ? Cụ nhiều tiền thì cụ cứ trải nghiệm cái mới, còn tôi nghèo ít tiền gom góp mãi mới đc hơn 300 trẹo, tôi mua cái gì tôi phải cân chán cân chê, chứ ko mua vớ mua vẩn người ta chửi tôi trưởng giả học làm sang, con trâu đi trước cái cày đi sau bày đặt mua ô tô mua phải đồ lởm ngu chưa ngay cụ ợ, cụ thông cảm..

zCasperz

Xe hơi
Cụ ngáo phỏng ? Cụ nhiều tiền thì cụ cứ trải nghiệm cái mới, còn tôi nghèo ít tiền gom góp mãi mới đc hơn 300 trẹo, tôi mua cái gì tôi phải cân chán cân chê, chứ ko mua vớ mua vẩn người ta chửi tôi trưởng giả học làm sang, con trâu đi trước cái cày đi sau bày đặt mua ô tô mua phải đồ lởm ngu chưa ngay cụ ợ, cụ thông cảm..
Ăn nói cho lịch sự vào cụ ơi

hp220606

Xe tải
Hôm thứ 7 vừ rồi em đưa gấu đi xem Wigo, xem xong nó phán: xấu hơn cả con mor ninh 2010 của em

Dunga

Xe buýt
Đó là việc của cụ, không có xe Hàn thì cụ dám bỏ 800 triệu múc con Vios bản full không, Altit tỏi rưỡi, Camry 2 tỷ :D.
Việc xe cộ dần về gần đúng giá trị thực chỉ là thời gian chứ cũng không phải nhờ có xe Hàn em mới được đi xe Nhật cụ nhé!

Cuop_vip

Xe máy
Quan điểm của tôi : Cái gì chạy nhiều trên đường, tức là có nhiều trải nghiệm thì mua.

Ví dụ ở ngoài đường, con i10 chạy nhiều nhất, tức là nó đã có sự tin tưởng nhất định, quan trọng hơn là nó chạy nhiều rồi thì về phụ tùng thay thế của nó chắc chắn cũng sẽ có nhiều trên thị trường. Thực tế huyndai cũng là hãng xe hơi có thể nói là đầu bảng của HQ, tính thanh khoản của xe Huyndai cũng tốt hơn so với 1 số hãng xe Nhật.

Wigo tuy là Nhật hịn nhưng dù sao thời gian lăn bánh ở VN cũng gần như con số 0, dù sao cũng có những rủi ro nhất định...
Ngày trc chỉ có mỗi i10 và moning nên các hãng taxi và người dùng đành phải chọn. đâm ra nó đi nhiều ở ngoài đường chứ bây giờ có nhiều hãng để thoải mái chọn chưa chắc người ta đã chọn i10 đâu cụ ạ
Đa phần người comment ở trên này đều là xem ở trên YouTube và nghe ngóng Rồi nói lại chứ chưa đi xem tận mắt
Wigo số tự động bị cần số dài do không bọc da như cần số MT Nên bị nhiều người chê chứ nhìn cái hộp đựng cần số i10 cao ngống lên hồi đầu e tưởng con này bị dị tật .
Wigo Xe vuông khỏe khoắn trong rộng còn i10 vuốt bo tròn mềm mại nên trong hẹp bới các góc bo.
Cứ chê đi nhưng ký chờ 2 tháng mới có xe . lấy luôn thì thêm 10tr phụ kiện

Yaris_2009

Xe tăng
Ngày trc chỉ có mỗi i10 và moning nên các hãng taxi và người dùng đành phải chọn. đâm ra nó đi nhiều ở ngoài đường chứ bây giờ có nhiều hãng để thoải mái chọn chưa chắc người ta đã chọn i10 đâu cụ ạ
Đa phần người comment ở trên này đều là xem ở trên YouTube và nghe ngóng Rồi nói lại chứ chưa đi xem tận mắt
Wigo số tự động bị cần số dài do không bọc da như cần số MT Nên bị nhiều người chê chứ nhìn cái hộp đựng cần số i10 cao ngống lên hồi đầu e tưởng con này bị dị tật .
Wigo Xe vuông khỏe khoắn trong rộng còn i10 vuốt bo tròn mềm mại nên trong hẹp bới các góc bo.
Cứ chê đi nhưng ký chờ 2 tháng mới có xe . lấy luôn thì thêm 10tr phụ kiện
Cụ hay nhờ tôi chê bai cái gì ?? Tôi chỉ nói quan điểm của tôi là cái nào đang chạy đầy đường tức là đã có trải nghiệm thực tế, và chạy nhiều tức là đồ đạc phụ tùng thay thế của nó nhiều, công tác bảo dưỡng bảo hành thuận lợi... Cụ bảo mỗi Morning với i10, thế sunny, Spark, Matiz... Các kiểu cụ vứt đâu ??? Xe Wigo mới ra chưa có trải nghiệm, tính rủi ro là cao hơn i10 nếu đầu tư, vậy thôi. Cụ chắc thanh niên ít giao tiếp nhỉ, toàn kiểu nâng tầm quan điểm từ bé xe ra to, tôi chưa chê 1 câu nào cái xe mới cụ phán ngay là chê =)) Buồn cười thật.. kiểu của cụ đúng rất giống Giang Cư Mận, đụng cái gì cũng hóa ra to đùng...

Cuop_vip

Xe máy
Kinh hồn cụ ạ, xe bé đã đành lại còn xấu mù nữa chứ, có cái mác Nhật cái chém 5 lít, gần bằng Vios, chắc ông nào nhà trong ngõ xe to ko vào được và cuồng xe Nhật nên mới múc.
Cụ đùa dai quá, không gian Wigo mà rộng hơn Vios thì cụ nhận em một lạy.
Rộng hơn hay không thì em không biết nhưng công nhận là cảm giác rất rộng . vì thành xe vuông thẳng lên không mất diện tích khum

Cuop_vip

Xe máy
Cụ hay nhờ tôi chê bai cái gì ?? Tôi chỉ nói quan điểm của tôi là cái nào đang chạy đầy đường tức là đã có trải nghiệm thực tế, và chạy nhiều tức là đồ đạc phụ tùng thay thế của nó nhiều, công tác bảo dưỡng bảo hành thuận lợi... Cụ bảo mỗi Morning với i10, thế sunny, Spark, Matiz... Các kiểu cụ vứt đâu ??? Xe Wigo mới ra chưa có trải nghiệm, tính rủi ro là cao hơn i10 nếu đầu tư, vậy thôi. Cụ chắc thanh niên ít giao tiếp nhỉ, toàn kiểu nâng tầm quan điểm từ bé xe ra to, tôi chưa chê 1 câu nào cái xe mới cụ phán ngay là chê =)) Buồn cười thật.. kiểu của cụ đúng rất giống Giang Cư Mận, đụng cái gì cũng hóa ra to đùng...
À không ấy là em bảo những người chê ấy chứ . sao cụ lại vận vào mình như thế . đang xem đến bài của cụ coment nên tab luôn vào bài cụ thôi . sorry nhé

Chỉnh sửa cuối:

langbang86

Xe đạp
Tình hình chắc e sẽ múc e buổi sáng cho lành, vừa tiện chui vào sân nhà e ( 2m1 x 3m9) vừa nhiều tiện nghi..chắc sẽ làm bản S
Cám ơn các cụ

ngoctiep012

Xe hơi
3 con này cụ mua con nào cũng đc. Thích dáng nào thì mua dáng đó. Mà bọn này giữ giá như nhau, chả sợ đâu

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Mấy con bé bé này thì em chả quan tâm thương hiệu gì, vì nó same same nhau thôi. Nhưng với 400 củ thì em không mua xe bé đâu ;;)

nhanoto44

Xe tăng
Tất nhiên là wigo rồi, không có gì phải phân vân hết