Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

khoat_gia

Xe buýt
Full có nghĩa là phải độ giàn đèn nóc + thêm cản trước cản sau =))

Alexandre Ciskob

Xe điện
Dạ, full của ếch nó là thế này:
- Bánh: Có đủ 4 bánh
- Mui: có 1 cái mui

:-bd

vnsauchin

Xe đạp
Người ta hỏi mà sao các bác cứ lo cười nhạo mà lại quên trả lời vậy. Có thể bác ấy hiểu từ "full" không giống với các bác, thì các bác làm rõ ra rồi tư vấn cho bác ấy đi. Em có cảm giác là các bác có ESC rồi nên đâm ra hơi chảnh đó. Sao không nhắc lại câu hỏi để bác ấy giải thích rồi các bác tư vấn giúp cho.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Thực ra ko phải là em định trêu bác ý. Ý của em là em rất ghét mấy chú sales chào bán Esc cho bác ý, cứ quảng cáo full phiếc này nọ, trong khi thực ra sales cũng dek hiểu phun piếc là ntn thôi, bác cứ nóng mất phun, à nhầm fun :D
Theo quan điểm của em, chẳng biết thế nào định nghĩa là full cả, bác bảo Ếch Mỹ là full, em thì lại bảo : mày phải thêm cho tao Keyless starter, thế mới là full thì sao

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
có một em 2009 màu đen full,ghế da,DVD rao 31k mua được không mấy bác?
Cụ ấy viết thế này có nghĩa em nó màu đen, và đen từ đầu đến cuối.=))
Đùa cụ tí cho vui, em nó còn ngon thì chơi được. Nếu tên tư nhân thì giá vừa phải, tên công ty thì đắt (theo biểu thuế trước bạ mới ra tháng 6 vừa rồi thì Escape 2009 phải chịu khoảng 55tr trước bạ sang tên).
Em cũng đã có 1 thớt hỏi về em như này và thấy các cụ OF bảo thế.

khoat_gia

Xe buýt
Người ta hỏi mà sao các bác cứ lo cười nhạo mà lại quên trả lời vậy. Có thể bác ấy hiểu từ "full" không giống với các bác, thì các bác làm rõ ra rồi tư vấn cho bác ấy đi. Em có cảm giác là các bác có ESC rồi nên đâm ra hơi chảnh đó. Sao không nhắc lại câu hỏi để bác ấy giải thích rồi các bác tư vấn giúp cho.
E nghĩ cụ quá lời rồi đấy. Cụ đánh giá a e ở box này như thế là ko đc, fun 1 tí thì chết ai đâu, ko fun thì vào đây làm j. Theo quan điểm của e thì tất cả các cụ đã và đang đi ếch đều có 1 điểm chung về mặt tính cách nào đó rất khó nói, còn cái xe có 6~700tr thì chả chảnh đc với ai đâu cụ ạ!
@cụ CHủ thớt: Chả có cái option quái j để chọn mà full với lại ko, chỉ có 2 loại XLT và XLS. Về cơ bản giống nhau chỉ khác nhau ở chỗ XLT thì ghế da, 2 cầu, có bậc lên xuống, có đèn gầm, CD 6 đĩa, 6 loa. Còn XLS thì ko có những cái kia. Và điểm chốt là cụ chỉ có thể chọn 1 trong 2 cái thôi chứ cụ ko thêm cũng ko bớt đi đc nên ko thể gọi là option. Chúc cụ vui!

Tuan nguyen

Xe buýt
Cụ Khoát đợi em khi nào mua được Q7 em chảnh cho cụ xem.
Còn cụ Ngọc thì chắc phải khi nào lên được Cayene Turbo S thì mới gọi là chảnh cụ nhờ.
Ơ em chỉ sợ lúc đó bọn em lại chẳng chảnh ấy chứ, suy cho cùng, cái xe nó cũng chỉ là cái phương tiện thôi đúng không ợ.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em thì dự thế này: Chú bán xe trước kia vào mò mẫm vào Ô Fun nhiều: bị ăn dỗ nhiều ( giống em và rất nhiều cụ nữa :)) ) lắp linh tinh xòe đủ các thứ .... >>> lúc bán xe vẫn còn cay kú nên gọi đại là Fun ốp sần :D
@ Nói riêng và khẽ với cụ: Ếch kệp tuyền Xe Loại Tốt với Xe Loại Sang > tội gì mà chúng em không chảnh b-)
E nghĩ cụ quá lời rồi đấy. Cụ đánh giá a e ở box này như thế là ko đc, fun 1 tí thì chết ai đâu, ko fun thì vào đây làm j. Theo quan điểm của e thì tất cả các cụ đã và đang đi ếch đều có 1 điểm chung về mặt tính cách nào đó rất khó nói, còn cái xe có 6~700tr thì chả chảnh đc với ai đâu cụ ạ!
@cụ CHủ thớt: Chả có cái option quái j để chọn mà full với lại ko, chỉ có 2 loại XLT và XLS. Về cơ bản giống nhau chỉ khác nhau ở chỗ XLT thì ghế da, 2 cầu, có bậc lên xuống, có đèn gầm, CD 6 đĩa, 6 loa. Còn XLS thì ko có những cái kia. Và điểm chốt là cụ chỉ có thể chọn 1 trong 2 cái thôi chứ cụ ko thêm cũng ko bớt đi đc nên ko thể gọi là option. Chúc cụ vui!
Cái khó nói là ký gì đới cụ ơi ;;)

khoat_gia

Xe buýt
E đã nói là khó nói các cụ cứ hỏi, đã thế để e nói dần dần. Phát thứ 1 là thiên hạ nói chửi ầm con Phò ăn uống thì chả kiêng khem j như thằng bợm nhậu, dùng đồ thì toàn phải hàng hiệu hàng chính hãng đắt lòi dom, muốn bỏ nó thì còn phải cân nhắc vì lỗ nhiều, thế mà các cụ ( trong đó có e) cứ đâm đầu rúc vào thì cái tính đấy gọi là j ạ? E trích lời thiên hạ nó gọi là "dở" ạ hay văn vẻ hơn và nghe có vẻ nghệ sĩ hơn nó gọi là gàn =)).
Hị hị, nếu nhà e có lỡ lời nói quá thì các cụ cũng đừng mời e vang nhá :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
E đã nói là khó nói các cụ cứ hỏi, đã thế để e nói dần dần. Phát thứ 1 là thiên hạ nói chửi ầm con Phò ăn uống thì chả kiêng khem j như thằng bợm nhậu, dùng đồ thì toàn phải hàng hiệu hàng chính hãng đắt lòi dom, muốn bỏ nó thì còn phải cân nhắc vì lỗ nhiều, thế mà các cụ ( trong đó có e) cứ đâm đầu rúc vào thì cái tính đấy gọi là j ạ? E trích lời thiên hạ nó gọi là "dở" ạ hay văn vẻ hơn và nghe có vẻ nghệ sĩ hơn nó gọi là gàn =)).
Hị hị, nếu nhà e có lỡ lời nói quá thì các cụ cũng đừng mời e vang nhá :D
Hôm nọ cả công ty em đi ăn cưới nhân tiện đưa bầu đoàn thê tử vào Sầm Sơn chơi luôn! Lúc đi thì mạnh ai nấy đi, lúc về cùng về! Có ông anh trong công ty vừa mới lên đời C230 từ Zace cùng lúc với em cuối năm ngoái, thế mà ông ý về đến HN sau em khá lâu! Hôm sau đi làm hỏi em sao chạy gớm thế, em bảo bình thường thôi, chẳng có gì đặc biệt. Ông ấy lại bảo ngày xưa chạy Zace thấy chòng chành lắm, C230 thì nhỏ và thấp nên nhìn thấy Hung Thần là khiếp, rón rén dẹp vào! Hóa ra ông ấy nghĩ Ếch cũng như Zace!:">

ductienqn

Xe tăng
cà rem lấy gì so với ếch được bác ơi. ếch mới rất đẹp cụ ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Kính thưa các cụ Ếch ộp.
Tình hình là sau khi hẹn được cụ thanhvd ngày mai sâu hàng đôi cái cản mới của cụ ý thì em chợt nhớ ra là anh em nhà Ếch lâu nay trời nắng to thiếu nước nên chuồn đi tránh nóng hết! Nhân tiện sau vài cơn Bão và mấy đợt mua rào, em mạn phép cụ chủ tịt Củ Từ hô hào anh em gặp mặt để ai có gì mới cho vợ 2 thì sâu, ai chưa có thì nhìn đó mà học tập để dọn cỗ mời làng ăn giỗ, chém gió chém mưa chém bão tí cho nó đỡ nhớ!

Vì không có hết số ĐTDĐ của anh em nên mới nhắn được cho 7 cụ và đã có em, cụ thanhvd và cụ chủ tịt là chắc chắn có mặt. Nhà Tuấn Nguyễn chẳng hiểu tại sao lại bẩu ngày mai mới cần fơm được!x-( Họ nhà UỐNG (Drinker) thì đang vi vu tìm măng tre nứa luồng gì đó để ôm nên không có ở thủ đô!
Lịch cụ thể như sau:
- 9am ít nhất có 3 con Ếch là Ngoc Phan XLS, thanhvd và Cứ Từ Từ có mặt tại Sonax Đặng Thai Mai rửa vợ 2.
- 11am sẽ bắt đầu nhậu ở quán cá ngay trên đường vào Phủ Tây Hồ.
Mong các cụ bớt tí giấc ngủ cuối tuần tham gia hội ngộ cho dàn Ếch nó đỡ tủi thân! Nói nhỏ với các cụ, em đi đường cứ mỗi lần nhìn thấy mấy em Fò te gắn cái name plate KFC là lại rưng rưng ngấn lệ "trông người mà ngẫm đến ta"! Họ rộn ràng củi lửa, mình trống vắng cô liêu bởi mỗi con Ếch ngồi một cái lá súng lá sen mặt vênh lên tận Giời mà chẳng ngó ngàng chi đến cái nhà Rông của buôn làng chỉ còn gió lạnh lùa tứ phía!

Em nghẹn lời không nói được nữa, úp mặt xuống gối mong trời sáng mau mau để ngày mai Ếch nhà em được gặp bầy đàn!

vnsauchin

Xe đạp
He, he, sorry các cụ, đúng là em có quá lời thiệt, mong các cụ bỏ qua. Đúng là vào OF thì phải phun, à quên, phải fun. Chúc bác dangnguyen có quyết định đúng và mau có ếch chạy với bọn em nhé.

Còn về cái gì đó khó nói, thì đúng là em cũng công nhận là có. Thằng em vợ em còn phán luôn một câu xanh dờn là phải bán ếch lại ngay đi chứ con này chạy hao xăng và dỏm lắm (trời ạ, mới lấy có hơn một tuần mà đã nghe phán như vậy rồi đó các cụ ợ) :-s. Dư mà em vẫn cứ kết nàng thôi.

Meow

Xe điện
Ơ, hình như cái này em biết đấy ;) :x