Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

Meow

Xe điện
Thảo nào lại có vụ gãy ngón tay :)) :)) :))

Em té............
:)) :)) :))
Vụ ngón tay vẫn nhẹ nhá, muỗi :bz
Té đâu cho thoát, thik để cuối tuần hay bi zờ em sang thăm con ếch lun nhá, ai bảo ngay gần mềnh, hehe

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Máy của ếch vn come from:

Bonus thêm quả giảm xóc xem Ford Việt nam nhập từ nước nào nhé, các bác chịu khó nhòm xuống *** em nó tý nhá

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Máy của ếch vn come from:
Bonus thêm quả giảm xóc xem Ford Việt nam nhập từ nước nào nhé, các bác chịu khó nhòm xuống *** em nó tý nhá
Máy Ếch thì được thiết kế tại...Mazda Nhật, sản xuất tại Taiwan. (cái mà cụ show ở trên chưa đúng, vì đó là cái đèn và hướng dẫn chỉnh đèn chứ chẳng liên quan gì đến máy cả)
Còn đồ thì: Nhiều cái chưa được chỉnh sang logo Ford nên vẫn cứ để là Mazda.
Cũng dễ hiểu thôi vì nó nguyên là Mazda Tribute, được sản xuất dựa trên khung sườn cơ bản của Mazda 6.
Thực ra tại Việt Nam chỉ có Mondeo và Focus là đúng Ford original thôi. Laser và Escape thì chẳng liên quan gì đến Ford ngoại trừ cái...logo Ford.

Chỉnh sửa cuối:

vôlangday

Xe tăng
Đúng đấy cụ ạ ! Nhưng quả thật em vẫn thấy Ếch 3.0 đời 2004-2005 vẫn là ngon nhất ! vừa khỏe lại vừa được trang bị đầy đủ cho nhu cầu tối thiểu!
Máy Ếch thì được thiết kế tại...Mazda Nhật, sản xuất tại Taiwan. (cái mà cụ show ở trên chưa đúng, vì đó là cái đèn và hướng dẫn chỉnh đèn chứ chẳng liên quan gì đến máy cả)
Còn đồ thì: Nhiều cái chưa được chỉnh sang logo Ford nên vẫn cứ để là Mazda.
Cũng dễ hiểu thôi vì nó nguyên là Mazda Tribute, được sản xuất dựa trên khung sườn cơ bản của Mazda 6.
Thực ra tại Việt Nam chỉ có Mondeo và Focus là đúng Ford original thôi. Laser và Escape thì chẳng liên quan gì đến Ford ngoại trừ cái...logo Ford.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em vừa đọc cái thớt nì: http://otofun.net/showthread.php?t=183655
Rất mong các cụ ếch nhà mình góp một phần chung tay sẻ chia, giúp đỡ các cụ già cô đơn không nơi nương tựa, trẻ em khuyết tật ở Trung tâm Thụy An (Ba Vì - Hà Nội)
Em xin đề xuất: anh em hội ếch đóng chung 1 cái quỹ chung đứng tên hội ếch rồi chuyển cho cụ Sauken.
Em xin bắt đầu:
1, cứ từ từ 500k, có thể có quần áo cũ của trẻ em (1 xe 5 chỗ + 1 gấu + 2 F1 đi cùng)
2,......
3,........
Các cụ có thể chuyển trực tiếp cho TK trong thớt của cụ Sauken hoặc TK của em:
Số tk: 0011003705366 NH Vietcombank
chủ TK: Nguyễn Huy Hoàng

Mắt Kính

Xe điện
Đến chiều hôm nay em vừa thử test xong quả xăng của Ếch 2.3 XLS, em đổ A95 hết 930k khi chạm vạch đỏ vào thứ 3 tuần này. Chạy được tổng cộng 620km thì lại đến vạch đỏ.
Như vậy hết khoảng 8,7l/100km, không tin vào mắt mình nữa. Em chạy cung đường chủ yếu là Hải Dương-Nam Định-Thái Bình-Hải Phòng, trong 620km có khoảng 100km nội thị.
Tính ra nó ăn nhiều hơn con xe cũ của em (Focus 1.8 AT 2007) có 1 chút. Sướng.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đến chiều hôm nay em vừa thử test xong quả xăng của Ếch 2.3 XLS, em đổ A95 hết 930k khi chạm vạch đỏ vào thứ 3 tuần này. Chạy được tổng cộng 620km thì lại đến vạch đỏ.
Như vậy hết khoảng 8,7l/100km, không tin vào mắt mình nữa. Em chạy cung đường chủ yếu là Hải Dương-Nam Định-Thái Bình-Hải Phòng, trong 620km có khoảng 100km nội thị.
Tính ra nó ăn nhiều hơn con xe cũ của em (Focus 1.8 AT 2007) có 1 chút. Sướng.
Hê hê! Có thế thôi mà đến giờ cụ mới biết hả?
Chắc cụ toàn loanh quanh dạo phố chứ ít khi chạy đường dài!
Xe em đến giờ đang ở giai đoạn ngọt ngào nhất của đời xe (chạy được 1 vạn rưỡi) thế mà tháng nào chỉ đi làm với đưa cu con đi dạo phố đổ xăng thấy khiếp (1 bình đầy chạy được có khoảng 350 km)!x-(

ITVN

Xe tải
Em mới lắp vè che mưa , hôm vừa đi đường trường nghe tiếng gió kêu ù ù , làm thế nào cho giảm tiếng gió các bác nhỉ :-? :-? :-?

Mắt Kính

Xe điện
Em mới lắp vè che mưa , hôm vừa đi đường trường nghe tiếng gió kêu ù ù , làm thế nào cho giảm tiếng gió các bác nhỉ :-? :-? :-?
Em đã từng lắp, hiệu quả thì chưa thấy (vì chưa bao giờ hé kính để chạy) nhưng ù hết cả tai, tháo cho luôn thằng cu em.

ITVN

Xe tải
Em đã từng lắp, hiệu quả thì chưa thấy (vì chưa bao giờ hé kính để chạy) nhưng ù hết cả tai, tháo cho luôn thằng cu em.
Em để 1 thời gian xem sao, nếu kêu mãi như thế này có lẽ em sẽ tháo ra vậy

totruongto3

Xe buýt
Tháo ra thôi cụ ơi, em cũng tháo ra rồi, đi nghe gió cứ vèo vèo bên tai, không nghe nhạc được, khó chịu lắm!

hon nhien

Xe điện
Em tưởng nó phục vụ lúc đỗ chứ đâu có hiệu quả lúc chạy. Mưa to đỡ kiểu gì...
Lúc đỗ xe trời nắng, cụ hạ kính xuống khoảng 1-2cm để tạo đối lưu không khí trong xe, làm cho nhiệt độ trong xe giảm xuống khá nhiều. Lúc đó chẳng may có mưa thì cụ cũng ứ sợ.

@Ngoc Phan: Xe cụ ăn uống thế thì làm sao PR được cho ESC :))
Xe em đi TP, 1 bình xăng mà không được trên 430 là em mất ăn mất ngủ luôn ~X(

Chỉnh sửa cuối:

Cu Sut

Xe buýt
@Ngoc Phan: Xe cụ ăn uống thế thì làm sao PR được cho ESC :))
Xe em đi TP, 1 bình xăng mà không được trên 430 là em mất ăn mất ngủ luôn ~X(
Cụ chạy giỏi thế. Em thỉnh thoảng bắt gấu xuống đẩy xe cho tiết kiệm xăng mà cũng chỉ được 360km một bình thôi.

Mắt Kính

Xe điện
Cụ chạy giỏi thế. Em thỉnh thoảng bắt gấu xuống đẩy xe cho tiết kiệm xăng mà cũng chỉ được 360km một bình thôi.
Sao các cụ chạy tốn thế nhỉ.
Xăng lên giá, giờ em đổ A95 đầy bình hết 950k, vẫn đi được trên 600km. Có thể vì các cụ đi lại trong phố nhiều, còn em chạy dài là chủ yếu.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sao các cụ chạy tốn thế nhỉ.
Xăng lên giá, giờ em đổ A95 đầy bình hết 950k, vẫn đi được trên 600km. Có thể vì các cụ đi lại trong phố nhiều, còn em chạy dài là chủ yếu.
Em vừa ghé HP nhà cụ có việc về! Từ Hà Nội kim xăng chỉ chính giữa thang đo. Em đến HD loanh quanh một lúc rồi chạy về phố Lãm Hà bên kia cầu Niệm. Sau đó quay lại HN kim xăng ở giữa hai vạch của khúc cuối thang đo, ngay phía trên vạch đỏ! =>> Xe và cả em đâu có đến nỗi nào!

Tất cả chỉ tại cái mơ ước ở chữ ký của em nó xa vời quá thôi cụ ợ!:((

vôlangday

Xe tăng
em thấy Ếch chạy như vậy là tiết kiệm rồi! các cụ cứ so với camry 2.4 mà xem, chênh lệch khoảng 1,2l/100km thôi, nhưng đọ "sướng" thì khác nhau nhiều đấy !
Em vừa ghé HP nhà cụ có việc về! Từ Hà Nội kim xăng chỉ chính giữa thang đo. Em đến HD loanh quanh một lúc rồi chạy về phố Lãm Hà bên kia cầu Niệm. Sau đó quay lại HN kim xăng ở giữa hai vạch của khúc cuối thang đo, ngay phía trên vạch đỏ! =>> Xe và cả em đâu có đến nỗi nào!

Tất cả chỉ tại cái mơ ước ở chữ ký của em nó xa vời quá thôi cụ ợ!:((