Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

at2009

Xe tăng
Em chả hiểu gì về vật lý nên nhìn sơ đồ cũng chỉ biết vậy thôi, cụ Năm Vú cho em hỏi lắp thêm đèn thế có phải chích choác dây rợ gì không ạ? Nếu không vđề và không ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe hôm nào em lại đến quấy quả cụ nhé!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chỉ phải chích 1 tý ở dây điện của pha theo xe để lấy tín hiệu cho rơle đèn mới bác ạ, ko ảnh hưởng đến hệ thống điện của đèn theo xe.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em chả hiểu gì về vật lý nên nhìn sơ đồ cũng chỉ biết vậy thôi, cụ Năm Vú cho em hỏi lắp thêm đèn thế có phải chích choác dây rợ gì không ạ? Nếu không vđề và không ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe hôm nào em lại đến quấy quả cụ nhé!
Chích choác thì em nghĩ là có, nếu xe không để chờ sẵn giắc để lắp thêm thiết bị và thường là thế!
Tuy nhiên, cái sự chích choác đó chỉ là để lấy tín hiệu điều khiển bật - tắt đèn thôi. Nguồn chính để nuôi đèn đã được lấy riêng qua Rơle rồi! Tiếp điểm cống tắc đèn của xe thường chỉ chịu được tải nhỏ, nhưng thêm 1 cái Rơle cho 1 cặp đèn vẫn chịu được. Còn nếu cụ tính chuyện dùng nó để điều khiển mấy chục con Rơle cùng lúc thì phải xem lại đấy!:D

Còn vấn đề nữa là tay nghề và sự yêu nghề của thợ! Chích ra, đấu lại, bọc cách điện, tính toán đi dây sao cho khỏi tuột ra khi xe vận hành,... ~X(

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Drinker

Xe hơi
Riêng 2 củ đèn của em thì thành thật khuyến khích các cụ lắp, thực sự hiệu quả. Nếu không có hai củ đèn đó thì em hứa là em không bao giờ đi đường trường ban đêm nữa, nhưng lỡ lắp rồi nên giờ em thích đi lúc nào là đi, thích về lúc nào là về, đánh bật bóng đêm cơ mà. Cuối tháng, chắc em phải đi làm quả cản trước, rồi lắp 2 củ đèn này lên cản, nó sẽ chắc chắn hơn, lắp như hiện tại (cũng giống nhà Drinker) thì nó hơi rung rung một chút.
Xe nhà em bây giờ thành ra dư lày rồi ạ.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Híc, cụ định giết các tài xế đi ngược chiều à, sao lắm đèn quá vậy.
Hình như toàn Hella FF75, hàng này chói lắm đây >-)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chói kệ mẹ ông, mắc mớ gì đến tôi!!!

Lắm ông cứ giương pha lên làm em cay, em giương pha lại cũng kô phản ứng. Em lắc đầu xe sang cảnh cáo thì . . . tránh mà pha vẫn để nguyên!^:)^

Drinker

Xe hơi
Iem lắp vào trang trí thôi cụ ạ, bật lên nhìn 1 hàng 6 cái đèn trông iu lắm cơ, hố hố.
Em đi trên đường cũng tùy tình huống mới sử dụng thôi, trường hợp gặp chú ngược chiều nào cứ giương pha lên thì em cũng giống cụ Ngọc, em bật hết cả đám này lên cho nó chết cụ nó đi.

duongck

Xe đạp
Bác nào dùng ESC cho em hỏi với. Em mới lấy ESC, đỗ ngoài vườn, đóng hết kính rồi nhưng vẫn có muỗi lọt vào xe. Theo dõi liên tục nhưng không tìm ra chỗ nào. Kể cả lỗ thoát nước chỗ lốp dự phòng cũng đã dán lại cho kín. Nhưng muỗi vẫn lọt vào xe.
Ai biết xử lý thế nào giúp em vơi

Tuan nguyen

Xe buýt
Em cũng xử lý giống cụ Ngọc và cụ Drinker, thông thường (đi trong khu vực đông dân cư/có đèn đường sáng) em tuyền bật mỗi đèn cốt, chỉ khi đi đường trường mà thiếu anh sáng đèn thì em mới giương pha lên. Nhưng nếu gặp phải cụ nào mà soi mông hay soi mặt em thì bây giờ em tự tin lắm rồi. :))

tung_ey

Xe tải
Chào các cụ,

Sau hơn một tuần ban ngày đi làm, họp hành, và ban đêm ngâm tôm những gì các cụ trao đổi ở đây, hôm nay em vừa đặt bút ký đám cưới với Escape 2.3 màu đen rồi, có cả vợ cả đi cùng. Khi nào em lấy xe, các cụ cho em nhập hội Ếch để học hỏi kinh nghiệm về xe. Cảm ơn các cụ...;;)

Em cưới em này là em đầu tiên.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan nguyen

Xe buýt
Chào các cụ,

Sau hơn một tuần ban ngày đi làm, họp hành, và ban đêm ngâm tôm những gì các cụ trao đổi ở đây, hôm nay em vừa đặt bút ký đám cưới với Escape 2.3 màu đen rồi, có cả vợ cả đi cùng. Khi nào em lấy xe, các cụ cho em nhập hội Ếch để học hỏi kinh nghiệm về xe. Cảm ơn các cụ...;;)

Cụ cho em hỏi tí nhé, nghe cụ nói thèm quá cơ.
Cụ đi họp ở đâu mà 1 tuần đã đủ tiền phong bì để cưới một em Ếch thế? haizzz, nghĩ đời đúng là nhiều cụ sướng thật.

Drinker

Xe hơi
Chào các cụ,

Chúc mừng cụ. Nhà iem cũng thần tượng cụ quá, cụ nhất định phải gặp mặt anh em để phổ biến kinh nghiệm đi họp ạ.

tung_ey

Xe tải
Các cụ suy diễn kinh phết nhỉ... :-o Làm em phải đọc lại những gì em viết. Ý của em là tuần vừa roài làm việc bận quá, nhưng ban đêm vẫn cố thức đêm để đọc đi đọc lại 34 trang trong thớt này, và cuối cùng là đặt bút ký cưới vợ mới. Em có nói gì đến phong bì phong bao đâu nhỉ... :-/ Nhưng em muốn gia nhập hội Ếch, để các cụ tổ sư đi trước phổ biến kinh nghiệm cho em. Chắc tuần này em mới lấy được xe, mà cuối tuần có khi lại phải đi công tác nữa chứ... Cũng nóng ruột gặp vợ mới xem thế nào...

Nhưng mà em phải nói là cái thớt này hay, đóng góp phần quan trọng trong việc em ra quyết định cưới đấy...

Drinker

Xe hơi
Nhưng mà em phải nói là cái thớt này hay, đóng góp phần quan trọng trong việc em ra quyết định cưới đấy...
Đúng là cụ mua xe sau nên không biết, trong này có đến 90% các cụ (bao gồm cả em) mua xe Escape xong rồi thì làm luôn nhân viên PR cho hãng nữa mà, con xe cụ mua bọn em cũng được tí % đấy cụ biết không :))

Cu Sut

Xe buýt
Đúng là cụ mua xe sau nên không biết, trong này có đến 90% các cụ (bao gồm cả em) mua xe Escape xong rồi thì làm luôn nhân viên PR cho hãng nữa mà, con xe cụ mua bọn em cũng được tí % đấy cụ biết không :))
Cụ nhắc em mới nhớ, hôm trước hãng nó gọi bảo em qua lấy tiền rose, em lại đang đi công tác nên chưa qua được. Chắc đầu tuần sau qua cái.

tung_ey

Xe tải
Em khẳng định là các cụ PR giỏi rồi... và em cũng hy vọng là các cụ không phải là thầy lang bốc thuốc đểu nhé! ;;) Chắc hôm nào gặp lại sâu cũng xin một chân PR làm part-time :))
Em thấy Ếch đẹp, nói chung chưa đi nên chưa chê được gì. Thử lái thấy rất tít và đáp ứng đầy đủ mọi thứ cần thiết...\:D/

focus_S

Xe điện
Bác nào dùng ESC cho em hỏi với. Em mới lấy ESC, đỗ ngoài vườn, đóng hết kính rồi nhưng vẫn có muỗi lọt vào xe. Theo dõi liên tục nhưng không tìm ra chỗ nào. Kể cả lỗ thoát nước chỗ lốp dự phòng cũng đã dán lại cho kín. Nhưng muỗi vẫn lọt vào xe.
Ai biết xử lý thế nào giúp em vơi
Xe mình cũng vậy , nên khi nào về quê mang sẵn vợt muỗi để hành nghề :)) :)) :))

Mr_Son

Xe đạp
em không thích ở hai cái thanh giằng cầu sau. nhìn nó cứ thế nào ấy