Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

carhot

Xe máy
Em này ngon nhất từ trước tới giờ theo em về giá trị sử dụng/tiền bỏ ra ạ

TruongphiESC

Xe đạp
Ối, các bác cho e hỏi bảo dưỡng định kỳ là 1k và 10k mà (e xem trong cuốn bảo hành) sao ở đây lại có giai đoạn 5k à các bác???

at2009

Xe tăng
Ối, các bác cho e hỏi bảo dưỡng định kỳ là 1k và 10k mà (e xem trong cuốn bảo hành) sao ở đây lại có giai đoạn 5k à các bác???
Chắc bảo dưỡng 5k là theo điều kiện đường xá ở Vịt ta cụ à, 10k lại đi bảo dưỡng tiếp càng tốt chứ sao:-)

Escave

Xe buýt
Theo em xe mới đi 5k-10k thì chẳng phải kiểm tra cái j trừ thay nhớt, chỉ khi trong quá trình sử dụng bác phát hiện ra vấn đề thì bác nói với kỹ thuật để sử lý, em mua ở Ando nhưng em thích qua láng hạ bảo hành - bảo dưỡng - sửa chữa

Tuan nguyen

Xe buýt
Cụ xem lại nhé, xe em để nấc giữa là lấy gió trong (sách HDSD cũng nói vậy). Khả năng xe cụ bị đấu ngược dây, chỉ cần đảo chiều lại là OK thì phải.
Hì hì, xe em thì nấc giữa lại là lấy gió ngoài và cái này không điều chỉnh được, không đấu lại được (thợ của Ford Hà Nội nói thế)
À mà để em mời kụ 1 ly, hôm nọ em cũng bị mod cảnh báo là chậm tiến, lo quá các cụ ạ

Cu Sut

Xe buýt
Hì hì, xe em thì nấc giữa lại là lấy gió ngoài và cái này không điều chỉnh được, không đấu lại được (thợ của Ford Hà Nội nói thế)
À mà để em mời kụ 1 ly, hôm nọ em cũng bị mod cảnh báo là chậm tiến, lo quá các cụ ạ
HDSD nói rõ là nấc giữa lấy gió trong. Em nghĩ thợ FHN trả lời bừa rồi, cụ cứ mắng cho họ một trận, và/hoặc lên website của Ford có mục "phàn nàn", cụ gõ vài dòng, thể nào FVN cũng gọi cho cụ.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Các cao thủ ếch cho em hỏi : có thể đặt lại chế độ mún lấy gió để ở vị giữa thành lấy gió trong ko nhể . Mấy hôm nay trời nóng bật điều hòa mà vặn nấc thứ 2 ( lấy gió trong ) kêu to khó chịu quá :(( :(( :((. Nấc ở giữa vừa phải thì lại ngửi khói - các bác có sáng kiến gì không (b) (b)
Sao em vẫn để mức quạt ở giữa mà chả thấy mùi miếc bên ngoài gì cả :-?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sao em vẫn để mức quạt ở giữa mà chả thấy mùi miếc bên ngoài gì cả :-?
Xe em để nấc giữa cũng là gió trong! Tuy nhiên, cái cửa gió này không kín hoàn toàn nên khi đi sau các loại xe cực nặng mùi như xe chở bùn từ công viên Thống Nhất ra vẫn ngửi thấy!:(

Donquixote

Xe buýt
Lần bảo dưỡng 10k km em có hỏi đại lý về lọc gió. Được giải thích là ESC 2009 lọc gió động cơ và điều hòa dùng chung.

Hôm qua rửa xe mới tò mò mở ra xem. Cái lọc gió động cơ thì nhờ các bác em đã biết tháo lắp vệ sinh. (Tháo ra mới biết là lần trước đại lý lắp vào cho mình không khít ).
Còn cài chỗ sau cốp bên phụ (các xe khác vẫn có lọc gió điều hòa ở đây) thì không thấy gì. Dò theo 2 cửa gió bên của taplo trước thì thấy ống dẫn đấu vào 1 hộp sau cụm điều khiển, đài trung tâm.
Cụm này có một miếng mút (lọc gió ?) đệm giữa. Nhưng muốn tháo cài này thì phải tháo tung cả cụm trung tâm ra trước.

Em suy luận thế có đúng không. Chẳng lẽ cái ông ESC 2009 này lại được Ford cắt giảm tiết kiệm đến mức thế.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Escape thì làm gì có lọc gió điều hòa :)

Nếu rất muốn lắp thì ra chợ trời tìm cái nào có cùng kích cỡ gắn tạm vào !

Escave

Xe buýt
Em mới lấy con XLS. Chạy trong 3 ngày 1000km. Phát hiện lỗi sau:
Chìa khóa cắm vào ổ không vặn được. Phải lắc vô lăng mấy lần thì mới mở được khóa điện.
Chỉ mới thấy lỗi đó. Đi cũng nhiều loại rồi nhưng độ bốc của 2.3 thì cũng chẳng kém hàng cùng loại
xe lào cũng vậy mà cụ, do cụ vặn vô lăng nguội lên bị khóa thôi, nhà em cũng chạy XLS chỉ chê mỗi nỉ bọc ghế trông thường quá nên em đi bọc lại rồi

neverfg

Xe điện
trước đây e cũng định cưới vợ là ếch nhưng ngay lần đâu tiên chú bán hàng giới thiệu xe, e lên ghế lái đóng cửa nghe tiếng cửa " phành phành" thế là chán luôn.

hon nhien

Xe điện
Trình của Ford Hà nội không làm em hài lòng tí nào!

Alexandre Ciskob

Xe điện
HDSD nói rõ là nấc giữa lấy gió trong. Em nghĩ thợ FHN trả lời bừa rồi, cụ cứ mắng cho họ một trận, và/hoặc lên website của Ford có mục "phàn nàn", cụ gõ vài dòng, thể nào FVN cũng gọi cho cụ.
Em có hỏi đồng chí thợ điều hòa của Ford Láng Hạ thì nhận được confirm chắc chắn là: quạt gió ở giữa = lấy gió ngoài
Em đang định đi khóa hộc lấy gió ngoài của con Esc lại đây, có cụ nào can em ko?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em có hỏi đồng chí thợ điều hòa của Ford Láng Hạ thì nhận được confirm chắc chắn là: quạt gió ở giữa = lấy gió ngoài
Em đang định đi khóa hộc lấy gió ngoài của con Esc lại đây, có cụ nào can em ko?
Em hỏi quyển "hướng dẫn sử dụng" thì nó trả lời là lấy gió trong!!!~X(

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em hỏi quyển "hướng dẫn sử dụng" thì nó trả lời là lấy gió trong!!!~X(
Vầng, em cũng đọc rồi, nó bảo lấy gió trong (trang 16 ạ, quyển HDSD đang bên cạnh em :)) )
Hồi đầu em cũng tin tưởng thế, nhưng về sau cứ đi đường bụi là em lại ngửi thấy 1 ít mùi bụi (em thính mũi lắm :P )
Hôm thay dầu (ford Láng Hạ) em hỏi Mr Hưng (hình như là phụ trách KT kiêm training Manager thì phải) thì nhận được câu trả lời thế này:
- Esc 2009 có 2 dòng, 1 dòng lấy gió trong, 1 lấy gió ngoài
- Em: thế xe của em là dòng nào, trong or ngoài
- Anh cũng chịu ~X(, hì hì
EM hỏi cậu thợ điều hòa (nhờ bạn em hỏi hộ, nó trước làm ở đó) thì nhận đc con phơm: NGOÀI

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vầng, em cũng đọc rồi, nó bảo lấy gió trong (trang 16 ạ, quyển HDSD đang bên cạnh em :)) )
Hồi đầu em cũng tin tưởng thế, nhưng về sau cứ đi đường bụi là em lại ngửi thấy 1 ít mùi bụi (em thính mũi lắm :P )
Hôm thay dầu (ford Láng Hạ) em hỏi Mr Hưng (hình như là phụ trách KT kiêm training Manager thì phải) thì nhận được câu trả lời thế này:
- Esc 2009 có 2 dòng, 1 dòng lấy gió trong, 1 lấy gió ngoài
- Em: thế xe của em là dòng nào, trong or ngoài
- Anh cũng chịu ~X(, hì hì
EM hỏi cậu thợ điều hòa (nhờ bạn em hỏi hộ, nó trước làm ở đó) thì nhận đc con phơm: NGOÀI
Tại sao lại có cái dòng màu đỏ kia hả cụ??? Nếu đúng thế thì Ford phò quá!

Xe em bình thường, kể cả chạy sau xe buýt Transinco nhả khói đen kịt, không có mùi bên ngoài xộc vào! Chỉ hôm nào gặp những xe chở rác hoặc chở bùn quá nặng mùi mới hơi ngửi thấy thôi!
Em không nhớ thớt nào nhưng có cụ giải thích là do mình bị rác kẹt vào cửa gió lúc lấy gió ngoài nên cái cửa này nó không đóng hoàn toàn được khi lấy gió trong, cụ thử kiểm tra và vệ sinh lại coi!

Meow

Xe điện
Tại sao lại có cái dòng màu đỏ kia hả cụ??? Nếu đúng thế thì Ford phò quá!

Xe em bình thường, kể cả chạy sau xe buýt Transinco nhả khói đen kịt, không có mùi bên ngoài xộc vào! Chỉ hôm nào gặp những xe chở rác hoặc chở bùn quá nặng mùi mới hơi ngửi thấy thôi!
Em không nhớ thớt nào nhưng có cụ giải thích là do mình bị rác kẹt vào cửa gió lúc lấy gió ngoài nên cái cửa này nó không đóng hoàn toàn được khi lấy gió trong, cụ thử kiểm tra và vệ sinh lại coi!
Hic, mùi sộc vào thì ko có a, , nhưng bụi thì có. N lúc lên xe tưởng như là vừa chạy mở kính ý ạ.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cụ phải tin ở Manual, đừng tin mấy ông thích gì là phán nấy. Em xin cụ đấy

Tuan nguyen

Xe buýt
Cụ phải tin ở Manual, đừng tin mấy ông thích gì là phán nấy. Em xin cụ đấy
Hờ hờ, cái manual đó là của Ford đời trước mà các cụ cứ tin là làm sao nhỉ??? Chứ nếu theo đúng cái manual đó thì cái chìa khóa của các cụ nó cũng có hình thù khác rồi, còn Xe Loại Thường thì cái khóa 4x4 nó cũng khác nữa ...
Em hiểu là nấc giữa lấy gió ngoài, nhưng có thể là nó lấy he hé, tốc độ gió thì thấp nên các cụ ít khi ngửi thấy mùi bên ngoài một cách rõ rệt thôi.