[Funland] Phần mềm enetViet. Kiếm tiền không khó.

Kurumasuki

Xe container
Cụ cứ đi phân tích giá của phần mềm
Trong khi đây là giá của dịch vụ
Cụ có biết số tiền ấy chia cho những ai và bao nhiêu không? Biết thì chém tiếp, không thì đóng thớt.

noname_star

Xe tăng
E chưa nói đến việc đắt hay rẻ. Nhưng dùng mà ko cập nhật thông tin đầy đủ thì nó chả khác éo gì cái sổ llđt. Có mỗi tin nhắn :))
Em xem kỹ lại thì phần cập nhật các thứ là trách nhiệm của cô cụ ạ. Mà nó chính xác là cái sllđt chứ là cái gì đâu ạ. Gần như kiểu quẳng cục xương ra cho chó cắn nhau. Mình ngồi thu xèng.

noname_star

Xe tăng
E thì k bàn thu bn tiền, nhưng cái cần dùng xem điểm học tập thì bập bõm ko xem đk
Em xem lại thì khả năng cao là các anh ấy ko cho các cháu auto lên lớp đc. Nên hết năm reset làm ván mới. Với cả ổ lưu trữ cũng hạn chế, xóa đi còn có cái dùng.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tool nho nhỏ, sinh viên cũng code được thật cụ ạ.
Có điều ai làm rồi mới biết, cái tool nho nhỏ phục vụ 1triệu user thì nó không còn nho nhỏ nữa.
Thường mấy ông giảng viên đại học lại không biết điều này.
Nhớ cái website mua vé của vff, tre con cũng code đc. Nhưng đâu 2,3 năm gần đây khi Vin nhảy vào làm nó mới đỡ treo.
Chả nhỏ đâu. Tại sờ mỗi cái đuôi voi, nó là giải pháp quản lý từ sở -> phòng -> trường -> lớp -> học sinh và đang phải hoàn thiện, mở rộng trong tương lai. Xem sơ qua với tư cách người dùng là PH nên thấy nó có vài ba chức năng xàm xí và cho là ... nhỏ :))

Điều đáng nói ở đây là nó sinh ra để phục vụ quản lý (cho dù đạt hay chưa) nhưng lại bắt PH trả tiền (na ná kinh doanh đa cấp, thằng trên hưởng thằng dưới cùng è lưng chịu :)) ). Vấn đề sẽ hài hòa hơn là việc đóng tiền hoàn toàn tự nguyện và tiện ích cho PH được nhiều hơn, đại khái nếu đóng tiền sẽ có lợi ích nhận được những thông tin từ nhà trường (không bắt buộc theo quy định của BGD) còn nếu không đóng thì bình thường như không có vấn đề gì xảy ra :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không cần thần tượng giải SK thế cụ ạ. Dân trong nghề đều biết đây là giải bỏ tiền ra mua đấy cụ. (Công ty e năm nào chả có mấy cái :))
Chả ai thần tượng kể cả nhân tài đất việt nhưng chỉ để thấy chả phải tool nho nhỏ :))

noname_star

Xe tăng
Cụ có biết số tiền ấy chia cho những ai và bao nhiêu không? Biết thì chém tiếp, không thì đóng thớt.
Giá dịch vụ gì hả cụ? Bên nào là người cung cấp dịch vụ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
khổ quá! cái thằng “thichduthu2011” thì cụ tranh luận làm gì, nhiều người block nick nó rồi, cụ thì...
Mấy cụ thì toàn là bại binh mong phục hận thì chấp làm gì. Đi đâu cũng gặp mấy cụ, cứ thấy bảo em sai sai nhưng không tìm được chỗ sai nên tức là phải rồi :))

namngontay

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp quá. Các cô cũng không khoái cái này đâu. Nhưng bị ép.

noname_star

Xe tăng
Dịch vụ cung cấp thông tin, do nhà trường cung cấp. Cụ ko cần thì ko mua.
Nhà trường đi kinh doanh thông tin của học sinh ạ?
Mà thông tin là gì: tình hình học tập, kết quả học tập.
Cái này theo ngu ý của em ấy, là trách nhiệm của nhà trường phải trả kết quả học tập cho học sinh. Trả bằng cách nào trường phải thu xếp cụ ạ.

noname_star

Xe tăng
Em thì cũng biết đây là lợi ích. Mà phải nói tương đối khủng. Em xem lại lịch sử tại HN các năm trước thì gần như chi phí cho sllđt tương đối lớn. Đây là 1 món không hề nhỏ, em nhẩm tính có khi chỉ sau mỗi xây dựng cơ bản.

Chỉnh sửa cuối:

Kurumasuki

Xe container
Nhà trường đi kinh doanh thông tin của học sinh ạ?
Mà thông tin là gì: tình hình học tập, kết quả học tập.
Cái này theo ngu ý của em ấy, là trách nhiệm của nhà trường phải trả kết quả học tập cho học sinh. Trả bằng cách nào trường phải thu xếp cụ ạ.
Thế thì cụ chờ đi họp phụ huynh sẽ biết các thông tin đó nhé.
Còn dịch vụ này thông tin đến cụ hàng ngày hoặc hàng tuần về việc học của con cụ.
Có thể cụ không cần, nhưng cũng có người cần.
Để làm việc này có sự tham gia của học sinh, giáo viên, nhà trường, nhà quản lý. Việc này trước đây không có, nay có nên là việc phát sinh.
Em chém cho vui vậy thôi, chứ em cũng thấy nó hơi bất cập cụ nhé. Tất nhiên là về giá dịch vụ đắt, và phần lớn bị ăn chặn. Nhưng đó là việc khác, không phải phần mềm đắt, ông viết phần mềm tham và ngu như cụ nói.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Còn dịch vụ này thông tin đến cụ hàng ngày hoặc hàng tuần về việc học của con cụ.
Để làm việc này có sự tham gia của học sinh, giáo viên, nhà trường, nhà quản lý. Việc này trước đây không có, nay có nên là việc phát sinh.
Em chém cho vui vậy thôi, chứ em cũng thấy nó hơi bất cập cụ nhé. Tất nhiên là về giá dịch vụ đắt, và phần lớn bị ăn chặn. Nhưng đó là việc khác, không phải phần mềm đắt, ông viết phần mềm tham và ngu như cụ nói.
Bản thân em hàng chục năm nay vẫn vui vẻ đóng tiền để nếu f1 không vào lớp (cúp cua) thì được gvcn thông báo ngay cho mình biết (thời gian thật) còn việc nhà trường dùng giải pháp nào kệ họ :))

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e 2 đứa, em chả thấy cần thiết gì cái phần mềm enet này. Mọi thông tin của các con cô đều cập nhật trên zalo hết rồi