[Funland] Phần mềm enetViet. Kiếm tiền không khó.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói chuyện với ông mệt nhỉ. Cách sắp xếp thì có 2 thuật toán đc sử dụng thông dụng nhất là GAS và Graphics. Trong đó tính load balancing theo 1 vài tiêu chuẩn: trung bình nhỏ nhất, cực trị điểm lồi nhỏ nhất,...
Mà thực ra tài liệu viết đầy đó. Tôi cá là ông cũng méo biết mấy cái này. Bày đặt vặn vẹo.
Thôi dừng, nói chung chung như cụ đến sáng. Còn cái tiêu chí sao khuê em gg hộ cho cụ để cụ biết :))

pressf5

Xe buýt
Chưa thấy tính độc đáo nên trả phí là không đáng nhưng vẫn có khách hàng là do tâm lý PH nể nhà trường thêm nữa cũng không quá đắt nên tặc lưỡi cho qua :))
Đúng rồi cụ, cái chính là ít quá tặc lưỡi, nhưng cũng sẽ có 1 số phụ huynh thấy không hài lòng. Ban đầu em tưởng là ép vào hệ thống giáo dục rồi thu 15, 30k/tháng thì quá vớ vẩn. Chứ đã là hợp đồng mua bán thì giờ trường nó thu 100k/tháng thì vẫn phải theo, nhưng ức chế thôi.

AT_Speed

Xe tăng
Trường con e trường công. Năm nay thấy bảo không dùng sổ llđt nữa. Enet éo gì mà chỉ 1 số Sđt cho 1 hs. Chỉ lên được mỗi thông tin điểm cuối kỳ, đúng là vô tích sự
Xem điểm bập bõm lắm lúc đc lúc ko cụ ạ

noname_star

Xe tăng

noname_star

Xe tăng

noname_star

Xe tăng
Thôi cụ. Xem thời gian từng còm đủ hiểu ai kiến thức trong đầu còn ai gg rồi nên không rảnh với cụ nữa :))
Ông có nói ra đc cái gì đâu. Ô thế kiến thức ông để trong đầu rồi bảo mình uyên thâm à. Ông kể vài cái gạch đầu dòng tôi mở mang tầm mắt cái.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ông có nói ra đc cái gì đâu. Ô thế kiến thức ông để trong đầu rồi bảo mình uyên thâm à. Ông kể vài cái gạch đầu dòng tôi mở mang tầm mắt cái.
haha cụ là nhất rồi mà? em chả có gì uyên thâm cả nhưng ít ra cũng biết muốn đánh giá 1 phần mềm thì phải biết nó cần phải làm được cái gì? Còn thiếu gì mới hoàn thiện còn cụ thì chỉ chém để lòe mấy ông không biết nhưng nói đến chi tiết thì lảng đi :))

noname_star

Xe tăng
Cũng xin chia buồn với Cụ, đó là Cụ đang tranh luận với cối xay gió, lý luận cùn, vòng vo với mớ kiến thức hỗn độn từ đời sống, từ mạng ảo lại tưởng là cao siêu.
Trước khi tranh luận Cụ cũng nên xem qua "Wikipedia trên OF" rồi "profile" rồi "google". Một cái nick mà chạy hơn 40.000km thì hỏi có được 1% còm là kiến thức hay ko, hay 99% là lòng vòng nhưng tỏ ra hiểu biết ??? Khi tranh luận với người ngu, người nghe sẽ ko biết ai là khôn ai là ngu vì họ đã kéo kiến thức ta bằng họ. Sự nhiệt tình + ngu dốt nó tạo ra hơn 40.000km chắc Cụ search lại sẽ hiểu thôi, tránh như tránh hủi mà nó cứ dây dưa còm vào và cao ngạo tỏ ra hiểu biết bởi đâu biết mình ngu đâu, những người ko lắng nghe và luôn vỗ ngực thì mọi sự giải thích và dạy dỗ đối với họ là hoàn toàn vô ích, như nói với người máy mà thôi.....
Cái này em biết ạ. Em từng tranh luận với cụ này 1 lần rồi.

noname_star

Xe tăng
haha cụ là nhất rồi mà? em chả có gì uyên thâm cả nhưng ít ra cũng biết muốn đánh giá 1 phần mềm thì phải biết nó cần phải làm được cái gì? Còn thiếu gì mới hoàn thiện còn cụ thì chỉ chém để lòe mấy ông không biết nhưng nói đến chi tiết thì lảng đi :))
Cái thuật toán lập lịch còn thiếu cái Convex Optimization đó. Chưa ai nói cho ông biết là nó thiếu cái đó hả? Thế nay biết thêm 1 cái nhé.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái thuật toán lập lịch còn thiếu cái Convex Optimization đó. Chưa ai nói cho ông biết là nó thiếu cái đó hả? Thế nay biết thêm 1 cái nhé.
Thôi cụ ơi. Em không muốn phá nồi cơm của mình nên mấy đề tài này em né chứ nếu không em lột ra từng mảnh :))

noname_star

Xe tăng
Thôi cụ ơi. Em không muốn phá nồi cơm của mình nên mấy đề tài này em né chứ nếu không em lột ra từng mảnh :))
Tôi thì chưa thấy ông nói ra đc cái gì cả, trừ việc móc họng người khác. Còn nếu ông đủ khả năng dùng cái Convex vào thuật toán lập lịch của ông, tôi đảm bảo ông sẽ kiếm đc nhiều tiền hơn đấy.

vuanhanghi

Xe điện
Tóm lại cái này nó là 1 điều phi lý rất bình thường trong vô số điều phi lý của giáo dục ở ta hiện nay.
Lớp cu con nhà e, tiểu học, vừa rồi dịch bệnh phụ huynh ko đến trường lấy sách giáo khoa được, nhà trường (hoặc có thể cô giáo CN) thuê 1 ông ship khoảng hơn 40 bộ sách (1 thùng carton) đi 1 vòng đến nhà các cháu mà e xem danh sách đa số khoảng đều xung quanh trường bán kính 2-3 km đổ lại nhưng thu đều 50k tiền ship. Quá đắt. Sau đó lại "phát hiện" ra giao thiếu 2 quyển lại làm thêm vòng mỗi cháu 50k tiền ship nữa thành 100k tiền ship cho mấy quyển sách.
Nhưng phụ huynh làm gì có lựa chọn. Cái enet kia cũng thế, tính năng thì ghi rõ lắm nhưng thực chất chả dùng đc cái kẹc gì, thông tin phụ huynh nhận đc về bài vở, lịch học...thực tế chủ yếu trao đổi của nhóm zalo.
Nhưng ai cũng tặc lưỡi cho qua, thôi thì nó là 1 phần của xã hội, lăn tăn làm gì cụ cho nặng đầu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tôi thì chưa thấy ông nói ra đc cái gì cả, trừ việc móc họng người khác. Còn nếu ông đủ khả năng dùng cái Convex vào thuật toán lập lịch của ông, tôi đảm bảo ông sẽ kiếm đc nhiều tiền hơn đấy.
Nếu trong nghề nên khiêm tốn đi cụ. Em chả móc họng ai và cũng chả giỏi hơn ai nhưng em thấy cụ đánh giá sp của người khác tệ quá nên em hỏi xem cụ có biết những cái cơ bản để đánh giá hay không nhưng đến cả những cái ấy cụ cũng loanh quanh thì em hiểu ntn rồi :))

Dangminhquan

Xe điện
Trước nó đẻ ra cái sổ ll điện tử cũng thu tiền như này,nhân lên cả tỉnh rất nhiều tiền.Rồi học TA qua robot mỗi cháu mấy chục k một tháng,nhân lên cả tỉnh nhiều lắm.

Cụ Nicolas

Xe buýt
Em mà là dân IT em viết mịa 1 cái cho bà còn free rồi đề xuất với bọn GD xem nó chối ntn.