PHẦN II - Collection ảnh du lịch Cộng hòa nhân dân Trung hoa

Bóng Chày

Xe lừa
xengheo nói:
Cụ đá xoáy em rồi. Ý em chỉ là những điểm đại diện của mỗi miền, mỗi tỉnh thôi. Chứ riêng 1 Tứ xuyên đã to hơn cả VN rồi thì đi hết thế nào được ạ.

Thôi cụ tiếp đi em ngồi xem ảnh và mơ tới chuyến đi sau.
Báo cáo bác em không có ý thế đâu! Em cũng đang mơ đây. Trung nguyên nghe nói khủng lắm mà chưa đi hết được hik

Sent from my iPhone using Forum Runner

Bóng Chày

Xe lừa
Cái landscape này các bác thấy zoom ác không?

Bóng Chày

Xe lừa
nói chung ảnh đẹp phải do cảnh đẹp và máy đẹp :)

Bóng Chày

Xe lừa
đại hoàng hôn trên hồ tây tạng:

còn bình minh...

Bóng Chày

Xe lừa
Ngao tạng không thấy, giá đưa con này về nuôi cũng phê đấy:

Thớt ảnh tây tạng này cũng dài rồi. em thấy cũng đủ các kiểu phô bày tây tạng. em dừng ở đây. mai lại làm thớt vùng khác nhé. cám ơn các cụ/mợ

Thomas Müller

Xe máy
Niềm tin tôn giáo của dân TT đúng là ghê thật, có vẻ c/s khắc nghiệt với họ chả đáng kể gì, chỉ cần tôn giáo là đủ. Xem ảnh TT lại nhớ phim Chuyện tình Khang Định, buồn ghê.

Bóng Chày

Xe lừa
Người Balan 100% thiên chúa giáo nên rất dễ nhân danh Chúa để làm thân thiện; người tây tạng ở đây sùng bái đức Đạt ma của họ, người arab tuyệt đối nghe thánh ala bảo kể cả nổ banh xác, người Ấn độ thì sùng bái Phật đại thừa đến mức kinh hoàng ... Bác tin vào "gì"? Lol ;)

Thomas Müller nói:
Niềm tin tôn giáo của dân TT đúng là ghê thật, có vẻ c/s khắc nghiệt với họ chả đáng kể gì, chỉ cần tôn giáo là đủ. Xem ảnh TT lại nhớ phim Chuyện tình Khang Định, buồn ghê.
Sent from my iPhone using Forum Runner

ynhi2208

Xe điện
Người Balan 100% thiên chúa giáo nên rất dễ nhân danh Chúa để làm thân thiện; người tây tạng ở đây sùng bái đức Đạt ma của họ, người arab tuyệt đối nghe thánh ala bảo kể cả nổ banh xác, người Ấn độ thì sùng bái Phật đại thừa đến mức kinh hoàng ... Bác tin vào "gì"? Lol ;)
Nhà cháu tin vào bản thân mình,tin vào gia đình,họ hàng thôi.Nói chung là theo xã hội thâm nói là Vô thần :>

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ảnh đẹp do cảnh đẹp và thời tiết đẹp. Máy bây giờ làm con bao diêm chụp cũng rất đẹp. Ở vùng núi chụp ảnh đẹp hơn vì trời xanh hơn và không khí rất trong.

nguyenduchiep

Xe tải
ui quá đẹp, e thích nhất những cảnh như thế này, jo e sẽ ước một lần đc đến đây và tham quan nhiều như thế này, nhìn cảnh sông núi mà thấy đẹp quá cơ!

hungpmu

Xe tăng
Cụ chủ thớt cho em hỏi tý, em thấy người ta hay xếp đã lên nhau thế nhỉ? cụ có biết thế là sao không?

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ chủ thớt cho em hỏi tý, em thấy người ta hay xếp đã lên nhau thế nhỉ? cụ có biết thế là sao không?
Theo người dẫn đường cho biết đó là đá thánh, nơi người ta viết kinh cầi nguyện, rất thiêng, không được đụng vô! Còn có rất nhiều điều "khủng khiếp" ở Tây tạng mà em không dám kể. Cũng không dám đăng ảnh vì chắc chắn sẽ vi phạm quy định OF. Để em hỏi mod xem quy định thế nào. Nếu ok em sẽ pót ít ảnh hầu các bác. Có bác sẽ mất ngủ đấy!

ui quá đẹp, e thích nhất những cảnh như thế này, jo e sẽ ước một lần đc đến đây và tham quan nhiều như thế này, nhìn cảnh sông núi mà thấy đẹp quá cơ!
Em thấy ảnh đẹp do cảnh đẹp và thời tiết đẹp. Máy bây giờ làm con bao diêm chụp cũng rất đẹp. Ở vùng núi chụp ảnh đẹp hơn vì trời xanh hơn và không khí rất trong.
Đi thamquan Tây tạng cần có quá trình rèn luyện sức khỏe vì độ cao trung bình ở đây là trên 4000m so mặt nước biển, không khí rất loãng và khô nên sẽ rất khó thở, đặc biệt với người hút thuốc lá và ít vận động.

Thomas Müller

Xe máy
Em vô thần ạ. Nhưng tin vào sự thật, mà sự thật thì chả biết đâu mà lần, thật thật giả giả...haizzz. Tiếp ảnh vùng khác đi bác ơi. Có ảnh vùng quê các dân tộc thiểu số của họ ko ạ? Ghét khựa nhưng e rất thích tìm hiểu văn hóa và đời sống các dân tộc thiểu số của họ (dĩ nhiên cả VN mình nữa :D)

MrKien_Trung

Xe điện
Cám ơn cụ chủ thớt nhiều. Em cũng có đi sang TQ rồi, nhưng chỉ đi Thượng Hải, Thẩm Quyến, Bắc Kinh và Quảng Châu thôi. Chỉ thấy sự phát triển. bề nổi của nó, chưa thấy được những ảnh, cảnh, cuộc sống cụ chủ thớt đã chụp.