PHẦN II - Collection ảnh du lịch Cộng hòa nhân dân Trung hoa

Bóng Chày

Xe lừa
chuotlang nói:
Vẫn hổng xem đc, tình hinh đc 200y chưa bác ơi?
Hôm nay em đạt gậy 7 đều 120-150 rôi, còn số 4 thì đi yêu cực
So lỳ chuột chưa xem cái nào up để chuột xem được. Tết ko về VN ăn tết sao? Dạo này chả có bạn đánh nên ko đủ fly haiz.

Sent from my iPhone using Forum Runner

Alps_vn

Xe buýt
Xem ảnh của ông này và ông Chuột lang chụp về Khựa đẹp quá.

chip&moon

Xe tăng
Quá tuyệt,
Cảm ơn bác Chày đã cho em một chuyến du lịch qua màn ảnh nhỏ.
Ảnh bác chụp đẹp và rất ý nghĩa.

Dcực

Xe đạp
Cảm ơn bác Chày, hình và tiếng của bác đều tuyệt. Em xem 1 mạch hết liền 37 trang của bác. Mấy lần định vào nhưng thấy bác để tiêu đề CHNDTH nên không quan tâm lắm, hôm nay lỡ tò mò 1 chút nên mất cả buổi chiều của em - Cám ơn bác!

viethungntd

Xe hơi
Cảm ơn bác Chày, trước em cũng xem Mê kông kỹ sự ( gần 60 tập gì đó) của mấy bác TVS -TH TP Hồ chí minh, trong ký sự có đề cập cội nguồn của sông Mê kông, e cũng rất ấn tượng về Tây tạng như : có 1 bác làm phóng sự bị chó Ngao nó Bụp cho mấy phát phải đi cấp cứu, rồi CHIM Táng thì có cảnh CHIM là là hạ cánh ....

Bác cho em hỏi, khu vực bác đi qua có sử dụng Tiếng phổ thông TQ giao tiếp với người dân không? hay họ nói tiếng dân tộc?
Bên đó có dịch vụ thuê xe tự lái đi mấy khu vực này không? Bằng lái ở VN qua TQ có đc phép sử dụng không?

Cảm ơn series ảnh đẹp của cụ.

Bóng Chày

Xe lừa
viethungntd nói:
Cảm ơn bác Chày, trước em cũng xem Mê kông kỹ sự ( gần 60 tập gì đó) của mấy bác TVS -TH TP Hồ chí minh, trong ký sự có đề cập cội nguồn của sông Mê kông, e cũng rất ấn tượng về Tây tạng như : có 1 bác làm phóng sự bị chó Ngao nó Bụp cho mấy phát phải đi cấp cứu, rồi CHIM Táng thì có cảnh CHIM là là hạ cánh ....

Bác cho em hỏi, khu vực bác đi qua có sử dụng Tiếng phổ thông TQ giao tiếp với người dân không? hay họ nói tiếng dân tộc?
Bên đó có dịch vụ thuê xe tự lái đi mấy khu vực này không? Bằng lái ở VN qua TQ có đc phép sử dụng không?

Cảm ơn series ảnh đẹp của cụ.
Rất vui là các bác thích ảnh. Em chỉ không chắc em làm được 60 tập. Em xin thưa với bác thế này.
Không hiểu sao em không gặp chó ngao. Em thậm chí không biết về nó đến khi đọc báo VN. Điểu táng thì cực kỳ ghê rợn. Có bạn em phọt lên web nước ngoài nhưng bị từ chối ngay lập tức. Về nguyên tắc người ta không cho chụp đâu.
Về tiếng thì cả đoàn là khoai tây nên có phiên dịch từ bắc kinh xuống. Khi họ nói đều nói tiếng bản địa với người từ bắc kinh xuống. Nhưng em chắc các sư đều nói được tiếng phổ thông vì khi em hỏi họ đều hiểu nhưng né tránh trả lời trực tiếp.
Về xe thì do theo dự án nên bắc kinh chuẩn bị sẵn xe, thường là 3-4 xe.
Em không nghĩ người nước ngoài tự thuê được xe đâu ạ.
Trên lý thuyết bằng VN và TQ có chế độ sử dụng 1 tháng. Nhưng đường TT thú thật em không dám lái (ko tính mấy cái quốc lộ)
Tóm lại, TT là khu vực nhạy cảm về chính trị của TQ nên khoai tây bị xoi và quản ghê gớm. Sau khi có visa vào TQ, bác phải xin tiếp giấy phép vào TT.
Một số thông tin gửi bác. Cần hỏi gì bác cứ ới, em biết đâu nói đó

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Dcực nói:
Cảm ơn bác Chày, hình và tiếng của bác đều tuyệt. Em xem 1 mạch hết liền 37 trang của bác. Mấy lần định vào nhưng thấy bác để tiêu đề CHNDTH nên không quan tâm lắm, hôm nay lỡ tò mò 1 chút nên mất cả buổi chiều của em - Cám ơn bác!
Rất vui phục vụ các bác. Ranh em lại giới thiệu tiếp. Thớt này chỉ giới thiệu thú vui du lịch nên em viết chndth cho nó trung tính, tránh mọi thi phi chính trị :)

Aquatrue.vn

Xe tải
Website
www.aquatrue.vn
Em cũng mê vẻ đẹp thiên nhiên bên cạnh những câu chuyện lịch sử bên nước bạn. Rảnh cụ lại cập nhật tiếp nhé.