[Thảo luận] Phân biệt đèn pha và cốt xe máy SHi

zerogravitation

Xe buýt
Chẹp, các bác cg đúng là. Ng ta k biết ng ta mới hỏi mà các bác lại chế diễu ng ta thế. Ai cg có tự ái. Kẻ nguy hiểm cho xã hội là những kẻ k biết, mà còn k thèm hỏi, cứ thản nhiên làm hại đến an toàn của mọi ng xung quanh. Như bác chủ thớt đã có ý tốt muốn mở mang kiến thức, mình phải hoan nghênh chứ. Cứ như các bác thì bao h xã hội mới tiến bộ dc? K hỏi thì chửi "cái bọn vô học, đi xe SH cứ dương mắt ếch lên". Hỏi thì nhận dc châm biếm thế này ah? Cho dù là cái đơn giản, với ng mới chưa biết thì hỏi có j là sai đâu. Người văn minh có câu châm ngôn "K có câu hỏi nào là câu hỏi dốt, chỉ có ng k hỏi dốt thôi"

Quay lại chủ đề, đèn xanh trên tablo của xe, cho dù là 2b hay 4b, đều để cảnh báo người lái là xe đang bật PHA. Vậy bác muốn dùng cốt thì cứ bật chế độ nào mà KHÔNG CÓ đèn xanh là ổn. Cẩn thận hơn nữa, đỗ xe trước tường, chế độ nào đèn thấp là cốt, cao là pha.

hoangtujun

Xe tải
mấy cụ đi SH để pha cháu chỉ muốn tặng cục gạch

leducthang

Xe máy
Mỗi cái sh fa cos mà cũng ba trang, có cái đèn xanh xanh trên đồng hồ là fa

lemdao

Xe buýt
Hự hự, ực ực, hự... Lạy cụ, ạ cụ, năn nỉ các cụ 2b đi trong phố thì hạ cái pha xuống cho xã hội bình yên. Còn không phân biệt nổi pha với cốt nữa thì... lại xin lạy cụ, ạ các cụ. :((
Em cũng đồng ý với cụ ợ. Các bác đi xe ga hạ cái pha xuống thành chiếu gần cho người khác người khác nhờ. Để pha xa, tức là trên mặt đồng hồ bật lên cái đèn xanh đẹp đẹp ấy, thì làm lóa mắt người đi đường đối diện lắm.

bb_9650

Xe buýt
cố gắng lên cụ chủ

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
hehe, ngoài lề tí, hôm trước em mới được ngồi SH của ông anh mới biết SH cũng có nhá pha các cụ ah =)), ấn nút Cos sâu thêm phát là nhá pha 1 phát, chả đi SH bao giờ, bây giờ mới được sờ, thảm nào đi trên đường thi thoảng cứ bị xe SH nháy cho phát vào gương cứ tưởng xe họ đi vào chỗ sóc, hóa ra họ cố ý :D

ke0kul

Xe buýt
công tắc pha cốt còn chả biết thì em xin thưa vs cụ chủ là nên quay lại đi xe căng hải và đừng bh chuyển sang đi ô tô không thì hỏng hết bánh kẹo :-<

echkep

Xe tải
Cụ chuyển đi xe đạp đi, em thật. Hỏi như phìu.
Cụ KixX không biết thì mới hỏi,nhẽ ra cụ biết thì chỉ cho cụ ý,đằng này...................................
Giả nhời cũng như PHÌU

Liberty150i

Xe tải
Kụ chắc đang ở cao nguyên đúng ko ợ.hỏi câu lãng nhách...hjx.

newescape

Xe máy
sh cũng nháy được pha như ô tô đó cụ chủ, cụ chủ chú ý cách dùng đèn cho hiệu quả nhé

tuanlong83

Xe hơi
hehe, ngoài lề tí, hôm trước em mới được ngồi SH của ông anh mới biết SH cũng có nhá pha các cụ ah =)), ấn nút Cos sâu thêm phát là nhá pha 1 phát, chả đi SH bao giờ, bây giờ mới được sờ, thảm nào đi trên đường thi thoảng cứ bị xe SH nháy cho phát vào gương cứ tưởng xe họ đi vào chỗ sóc, hóa ra họ cố ý :D
Xe Liberty việt, PS, SH của Honda (những xe e biết) đều có nút ghi là Passing trên đó. Bình thường Gạt xuống về phía trước là để Pha (thì có đèn báo xanh ở đồng hồ), gạt xuống về phía sau là cos, còn lúc để cos có thể nháy pha bằng ấn Passing (ấn phía cos xuống 1 lần nữa, nhả tay là nó tự bật về ) nháy pha còn nhanh hơn cả xe oto ý chứ

KixX

Xe tải
Vang cac cu oi h thi em da~ hieu gat phia tren la pha (cai den chieu thang), gat lai phia sau la cos (cai den chieu xuong, anh sang mau xanh bi tat). Nhung ma khi em tu mat minh quan sat va chieu vao tuong thi thay khi bat pha anh sang co ve k choi lam nhu nhung gi ma cac cu noi, nhung khi em chuyen ve cos thi lai rat sang. Co khi nao xe may bi truc trac day pha va day cos k?

cuongdt86

Xe tăng
Còn có cả cái passing để khi cụ đang để cốt mà muốn vượt thì ấn cái đó nhé, nó sẽ nhảy sang pha gây chú ý cho xe ô tô phía trước

mockba123

Xe hơi
ô, cái này hay các cụ ạ :)) ngày trước em chạy wave tàu ấn đèn đau cả tay, giờ có cụ nào cho em mượn ét hát em chạy thử tí xem có vui ko :D

gocart

Xe cút kít
em cũng đến ạ cụ. fun tí chứ cụ có SH mà không biết fa hay cos thì em chết. pha thì xa cos thì gần. thế thôi mà cụ
Người ta ko biết thì hỏi. Lắm ông đi ô tô còn e'o biết pha với cos là dư lào.

Rickyman

Xe điện

dapvocaydan

Xe điện
Vang cac cu oi h thi em da~ hieu gat phia tren la pha (cai den chieu thang), gat lai phia sau la cos (cai den chieu xuong, anh sang mau xanh bi tat). Nhung ma khi em tu mat minh quan sat va chieu vao tuong thi thay khi bat pha anh sang co ve k choi lam nhu nhung gi ma cac cu noi, nhung khi em chuyen ve cos thi lai rat sang. Co khi nao xe may bi truc trac day pha va day cos k?
Xe của cụ có khi người ta đấu nhầm pha thành cos rồi ;))

nguyenducdung

Xe buýt
Thôi cụ ý đã hỏi là tốt rồi. Cụ Kixx cứ bật cái nấc nào mà không hiện cái đèn xanh lên là được. Cái đèn xanh đó là để cảnh báo chủ nhân của xe là : bạn đang đi pha đấy. Ở nước ngoài, phải cảnh báo như thế vì đi trong phố mà bật pha là bị vịn ngay.
Cụ đang chém gió đúng ko ợ? ở Mẽo thì em ko biết chứ ở EU thì không hề bị vịn cụ nhá, em chạy xe bên EU dăm năm đây này

leducthang

Xe máy
cũng có thể thợ tháo ra cắm nhầm dây fa và cos rồi

anhtho

Xe ngựa
Cụ đang chém gió đúng ko ợ? ở Mẽo thì em ko biết chứ ở EU thì không hề bị vịn cụ nhá, em chạy xe bên EU dăm năm đây này
EU nó hàng bao nhiêu nước, không biêt cụ ở nước nào. Em ko bao giờ chém gió mà không có bằng chứng. Cái thông tin em biết và đã chứng thực là ở Bỉ, Hà Lan và Đức.
Nói chung, nhà SX đã làm ra cái đèn indicator mầu xanh (chỉ hi beam) đó là phải có lý do chứ không chỉ là đẹp. Nếu cụ ở Đức, cụ thử bật pha đi trong phố xem nó có gì không.

Chỉnh sửa cuối: