[Thảo luận] Phân biệt đèn pha và cốt xe máy SHi

KixX

Xe tải
Chào các bác, em mới đi xe SHi 150, em thấy nút pha có hai chế độ: gạt lên thì trên màn hình đồng hồ phát sáng màu xanh, gạt xuống thì nó tắt ánh sáng xanh.

Em chỉ có đi trong nội đô thôi, em muốn hỏi thế nào thì là chế độ cốt. Cảm ơn

Oldstar

Xe tăng
Vâng, em tha thiết khẩn cầu cụ và các cụ khác đi SH trong phố thì hạ cái đèn pha xuống cho mọi người được nhờ.
Cụ muốn biết thì đỗ xe cách tường tầm 5-7m, nổ máy bật đèn rồi chiếu vào tường, chỉnh công tắc thì sẽ biết cái nào là pha, cái nào là cos.

mrto0ms

Xe buýt
Chào các bác, em mới đi xe SHi 150, em thấy nút pha có hai chế độ: gạt lên thì trên màn hình đồng hồ phát sáng màu xanh, gạt xuống thì nó tắt ánh sáng xanh.

em cũng đến ạ cụ. fun tí chứ cụ có SH mà không biết fa hay cos thì em chết. pha thì xa cos thì gần. thế thôi mà cụ

cowboyhn

Xe buýt
Bật pha: gạt lên thì trên màn hình đồng hồ phát sáng màu xanh. Bật cost: gạt xuống thì nó tắt ánh sáng xanh.Lưu ý cụ đi trời mưa không được phủ áo mưa lên đèn nhé.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
KixX nói:

Đúng là nhà có điều kiện, em tuyền Uây Tàu pha cốt như nhau cả, chả khác biệt zề :((

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net

Tóm lại là bác muốn khoe xe mới thì up ảnh lên cho e chiêm ngưỡng với:D

anhtho

Xe ngựa
Thôi cụ ý đã hỏi là tốt rồi. Cụ Kixx cứ bật cái nấc nào mà không hiện cái đèn xanh lên là được. Cái đèn xanh đó là để cảnh báo chủ nhân của xe là : bạn đang đi pha đấy. Ở nước ngoài, phải cảnh báo như thế vì đi trong phố mà bật pha là bị vịn ngay.

KixX

Xe tải
Ơ thì em mới nói là em mới đi nên chưa biết công dụng cơ mà. Tại vì em cũng nghi nghi là cái xanh thì là pha, cái tắt xanh thì là cos, nhưng em cảm giác khi bật xanh lên thì nó tỏa ra, còn khi gạt xuống tắt màu xanh đi thì nó tập trung phía trước nên em nghi ngờ chính cái xanh thì mới chính là cos, các cụ có chắc chắn gạt lên xanh thì là pha, gạt xuống tắt đèn xanh đi thì là cos không, hay chỉ chém ạ? Em cảm ơn lần nữa ạ

anhtho

Xe ngựa
Ơ thì em mới nói là em mới đi nên chưa biết công dụng cơ mà. Tại vì em cũng nghi nghi là cái xanh thì là pha, cái tắt xanh thì là cos, nhưng em cảm giác khi bật xanh lên thì nó tỏa ra, còn khi gạt xuống tắt màu xanh đi thì nó tập trung phía trước nên em nghi ngờ chính cái xanh thì mới chính là cos, các cụ có chắc chắn gạt lên xanh thì là pha, gạt xuống tắt đèn xanh đi thì là cos không, hay chỉ chém ạ? Em cảm ơn lần nữa ạ
Pha là chiếu xa, nó không in xuống mặt đường nên cụ thấy nó "tỏa", còn cos là chiếu thấp, in xuống mặt đường nên nhìn mặt đường rõ hơn nhiều. Pha chỉ để đi đường trường, mà gặp xe trước mặt cũng phải hạ pha. Để xác nhận, cụ có thể đỗ xe trước 1 bức tường và chiếu đèn vào, pha bao giờ cũng cao hơn cốt.

Ếch

Xe tăng
Cụ chuyển đi xe đạp đi, em thật. Hỏi như phìu.

ndkhoivtv

Xe tăng
Hự hự, ực ực, hự... Lạy cụ, ạ cụ, năn nỉ các cụ 2b đi trong phố thì hạ cái pha xuống cho xã hội bình yên. Còn không phân biệt nổi pha với cốt nữa thì... lại xin lạy cụ, ạ các cụ. :((

hihodu

Xe tăng
Vâng, em tha thiết khẩn cầu cụ và các cụ khác đi SH trong phố thì hạ cái đèn pha xuống cho mọi người được nhờ.
Cụ muốn biết thì đỗ xe cách tường tầm 5-7m, nổ máy bật đèn rồi chiếu vào tường, chỉnh công tắc thì sẽ biết cái nào là pha, cái nào là cos.
Em cũng có ý kiến giống cụ chủ. Mà sao đi Sh cái nhỏ nhất mà sao cũng không biết thế nhỉ??????!!

kirby 173

Xe buýt
nhà cháu cũng đi ét hát giống cụ chủ thớt đấy =)) hay mình lập thớt khoe xe đi =)))))))
các cụ yên tâm là cháu có ý thức nên dẫu biết thắng ét hát ko tắt đc đèn nên cháu để chế độ cos ạ

SantaFe_MLX

Xe buýt
Mấy bác nhà mình fun lắm cụ Kix đừng có giận :-s Biết là cụ ko biết thì mới hỏi nhưng em cũng nói thật là cụ có SH đi mà cái đấy cũng ko biết thì cũng gà quá ạ :)) Với lại cái này cụ nên hỏi trong khu vực xe 2 bánh ở dưới ấy :D

Còn pha cos các cụ trên giải thích hết rồi ạ, ko phải trêu cụ đâu. Còn sử dụng thế nào chắc cụ cũng biết rồi. Đi nội đô hoặc có xe ngược chiều thì đi cos thôi vì đi pha người đối diện bị chói mắt lắm, còn đường trường vắng vẻ ko có ai, sương mù thì cụ nên đi pha ạ :)

Em có con Liberty nhập đền cos của nó cao dã man, đã thế cái đèn còn đặt cao nữa thành ra đi đường toàn bị các bác 4b nhếch mày nháy em :( Em cũng nháy lại sợ gì hehe :D

anhtho

Xe ngựa
Mấy bác nhà mình fun lắm cụ Kix đừng có giận :-s Biết là cụ ko biết thì mới hỏi nhưng em cũng nói thật là cụ có SH đi mà cái đấy cũng ko biết thì cũng gà quá ạ :)) Với lại cái này cụ nên hỏi trong khu vực xe 2 bánh ở dưới ấy :D

Còn pha cos các cụ trên giải thích hết rồi ạ, ko phải trêu cụ đâu. Còn sử dụng thế nào chắc cụ cũng biết rồi. Đi nội đô hoặc có xe ngược chiều thì đi cos thôi vì đi pha người đối diện bị chói mắt lắm, còn đường trường vắng vẻ ko có ai, sương mù thì cụ nên đi pha ạ :)

Em có con Liberty nhập đền cos của nó cao dã man, đã thế cái đèn còn đặt cao nữa thành ra đi đường toàn bị các bác 4b nhếch mày nháy em :( Em cũng nháy lại sợ gì hehe :D
Sương mù mà bật pha là toi đặc đấy, chẳng nhìn thấy gì ngoài quầng trắng sáng trước mũi capo đâu.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
DE NHU NAO THI LA PHA, DE NHU NAO THI LA COS?

Dm, nguoi ta da~ noi moi di, eo biet thi moi len hoi tu te, may thang da~ k tra loi tu? te thi- luot', sao fai noi nay noi kia, cam thay k dog gop duoc gi thi- cung dung co pha, cha biet ban than minh co duoc nhu nguoi khac khong nhung cach tra loi kieu cham choc nhu the cung the hien muc do van hoa nhu the nao roi.
Bác biết đây là đâu không mà phản ứng thế???!!!!

anhtho

Xe ngựa
Vang thanks cac cu, the tom lai gat len (hien den mau xanh) thi la pha hay la cos, gat xuong (tat den xanh di) thi la cos hay la pha. Doi voi xe SHi 150 a?
Có thể đọc hiểu của cụ chưa chuẩn. Em đã viết rõ như lày:
Thôi cụ ý đã hỏi là tốt rồi. Cụ Kixx cứ bật cái nấc nào mà không hiện cái đèn xanh lên là được. Cái đèn xanh đó là để cảnh báo chủ nhân của xe là : bạn đang đi pha đấy. Ở nước ngoài, phải cảnh báo như thế vì đi trong phố mà bật pha là bị vịn ngay.

ndkhoivtv

Xe tăng
Thôi, hạ tí nhiệt xuống... cho fun! :D

Chỉnh sửa cuối:

lai thue

Xe điện
em dự rằng công tắc xe cụ bị đấu ngược dây nên cụ mới hỏi