Phân biệt Camry LD và Camry nhập khẩu

quanminhphuong

Xe máy
Các cụ nói ko có cơ sở gì cả, xe em đi 6 năm 7v4 chả ồn tý tẹo nào, còn nói xe lắp ráp tại Việt thua Mỹ thì cũng là cảm giác, nếu 1 con xe nhập đem về các bác muốn đổi màu sơn thì cũng phải tháo tung ra rồi lắp lại - chả lẽ vẫn ngon hơn LD à?
E chỉ thấy cái này đúng
1 hình dáng bên ngoài Cam nhập có phần đẹp hơn, ( độ đơn giản)
2 Túi khí nhiều hơn (Cam LD ngở ngẩn cắt mất túi khí cho sếp ngồi sau)
Cái thua
Nội thất và option tệ hơn LD nếu ko nói là quá tệ cho xe tiền tỷ.
em đồng ý với bác, nhưng tâm lý chung của người việt mình là đa số thích đồ nhập hơn, còn cá nhân em thì em thấy camry ld hay nhập thì cũng ko khác nhau là mấy

Cy22M4

Xe máy
Cá nhân em thì khác, em thấy Cam LD và Cam nhập khác nhau nhiều. Em ngồi cả 2 nhiều rồi nên thấy thế \:D/
Bác Phanngọc nói hết ý rồi, em chỉ bổ sung thêm chút chút thôi:

- Cách âm thì Cam nhập hơn Cam LD, cụ thể là khi các bác gõ vào thân xe thì thấy tiếng của Camry nhập có vẻ đục hơn, nhiều bác quy kết là tôn (thép) Cam nhập dầy hơn tôn (thép) Cam LD, nhưng thực ra không phải, đó là do hệ thống cách âm của Cam nhập tốt hơn nên khi gõ vào nó ra tiếng như thế.
- Nội thất thì thôi rồi, Cam nhập xách dép
- Ngồi Cam nhập nó có 1 phong thái khác, thể hiện đẳng cấp khác so với Cam LD, em cho là nhiều bác chạy Camry cũng là vì cái đẳng cấp này. Tuy nhiên thì Cam nhập hơn Cam LD về vấn đề này. Cảm nhận của em, các bác cứ ném đá.

Isu_zu

Tháo bánh
Cái này nói mãi rồi, cãi nhau làm gì. Nội thất và option nhìn qua cũng thấy xe LD hơn, nhưng nhìn qua cũng thấy, nước sơn xe nhập ăn đứt LD. Chưa kể cửa sổ trời, cruise control ... Những cái rất khó độ ở VN. Chất lượng lắp ráp xe nhập và xuất xứ phụ tùng, từ khung gầm động cơ xe nhập cũng rõ ràng hơn. Tiền nào của nấy, tùy theo ý thích cá nhân thôi.

thanh_cars

Xe tải
N01t3 Đoàn Ngoại Giao, Xuân Tảo, Bắc Từ Liêm, HN
Website
giaxeoto.vn
Bác nào rành về Cam LD cho e hoỉ nhờ tý, xe 3.5q của e " những chi tiết, bộ phận nào của VN mình sản xuất ạ ? E nghía bên trong - kể cả mấy chi tiết rẻ tiền nhất là mấy cái ốp nhựa nhỏ đều chữ nhật với thái,
Bác đi 3.5 thì đẳng cấp rồi, xe cũng không ồn bằng camry 2.4 nên bác bảo xe không ồn mấy là phải. Theo em biết thì camry liên doanh chỉ có vỏ, khung gầm và đai ghế là làm tại việt nam, ngày xưa có thể thêm cả ắc quy nữa. Nghe ông Toyota việt nam khai là tỷ lệ nội địa hóa là gần 30% rùi

Chỉnh sửa cuối:

Cy22M4

Xe máy
Bác nghe không hết rồi. Chỉ có cái Innova là nội địa hóa 30% thôi, còn mấy cái khác đều thấp hơn cả.
Camry thì hình như cả cái túi khí cũng được sản xuất ở VN hay sao ấy, cái này em đọc ở đâu lâu lâu rồi, ko nhớ nguồn nên ko dám chắc chắn.

King_Eric

Xe hơi
nick thím ý mới reg được 5 ngày mà cụ:D

DUCVIET48

Xe máy
xe mý thiết kê thực dụng ko nhiều trang bị như xe lẩu dê cụ ah

lmanyt

Xe hơi
Em thì kể cả từ xe máy cho đến oto, cứ hàng trong nước sản xuất mà múc, dễ bảo hành bảo trì, giá cả hợp lý hơn, mặc dù chất lượng và độ hàng hiệu thì k bằng xe nhập rồi

danhnam470

Xe đạp
Có lẽ xe nhập vẫn tốt hơn xe ld hoặc lắp ráp trong nước đó. Công ty mình có hơn 10 người mua xe, giống nhau có, khác nhau có. Cũng có người mua xe nhập và người mua xe ld, lắp ráp. Tuy nhiên mình để ý thấy xe nhập hơn hẳn xe ld lắp ráp. Chỉ cần nghe tiếng đóng cửa thấy khác hẳn rồi. So sánh 2 chiếc camry cùng đời 2010: một cái 3.5 ld và cái 2.5 nhập, nhìn khác nhau lắm. Cái 2.5 nhìn đẳng cấp hơn hẳn. Thêm nữa là giá tiền (minh ko tìm hiểu nên có thể hơi sai nhé): ko hiểu sao 2.5 nhập và 3.5 ld giá gần bằng nhau nhỉ? Khoảng trên dưới 1,5 tỷ (thời điểm 2010 nhé)?
Mình có tiền mình mua xe nhập, chứ xe lắp ráp chán lắm.

a_tau

Xe máy
Có lẽ xe nhập vẫn tốt hơn xe ld hoặc lắp ráp trong nước đó. Công ty mình có hơn 10 người mua xe, giống nhau có, khác nhau có. Cũng có người mua xe nhập và người mua xe ld, lắp ráp. Tuy nhiên mình để ý thấy xe nhập hơn hẳn xe ld lắp ráp. Chỉ cần nghe tiếng đóng cửa thấy khác hẳn rồi. So sánh 2 chiếc camry cùng đời 2010: một cái 3.5 ld và cái 2.5 nhập, nhìn khác nhau lắm. Cái 2.5 nhìn đẳng cấp hơn hẳn. Thêm nữa là giá tiền (minh ko tìm hiểu nên có thể hơi sai nhé): ko hiểu sao 2.5 nhập và 3.5 ld giá gần bằng nhau nhỉ? Khoảng trên dưới 1,5 tỷ (thời điểm 2010 nhé)?
Mình có tiền mình mua xe nhập, chứ xe lắp ráp chán lắm.
em đồng ý với bác . ,xe nhập đi lúc nào cũng sướng

blackhat1906

Xe tải
theo em thì tiền nào của ấy thôi. chơi mấy dòng nhập nguyên chiếc nó cũng có cái chất của nó

btthuy

Đi bộ
Trải nghiệm thực tế của e: Cam nhập vẫn ngon hơn cam Vĩnh Phúc

Chỉnh sửa cuối:

buloonggi

Xe điện
em đồng ý với bác . ,xe nhập đi lúc nào cũng sướng
Chả biết có khập khiễng không, cơ mà Cty mua 2 em: 1 em Altis 1.8 liên doanh và 1 em Corolla 1.6 nhập (cùng đời, ngang tiền nhau)... em chạy em 1.6 nhập thấy chán ngắt từ trong ra ngoài, từ nội thất đến ngoại thất, từ máy móc đến thiết bị...
Giờ em thấy xe nhập chưa chắc đi đã sướng hơn xe liên doanh