[Funland] Phạm nhật Vượng! Chúc A vươn xa hơn nữa

DIT

Xe điện
Cụ nói SG có hàng ngàn máy thở mà em không tin vào mắt mình nữa. Hôm trước em nghe anh Byt nói trên Tv rằng: Cả nước có khoảng 1000 cái, tập trung chủ yếu ở HN và SG.
Không biết cái máy thở của Vin sx có đúng loại anh kia nói không hay là loại khác?
Tin cụ nghe là hồi năm trước nữa, lúc mới bùng dịch covid

Còn bài bài này nói là vin tài trợ 2k máy thở

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Thời em đi làm thuê cho đơn vị có tiếng về thép (khi đó HP cũng chỉ đang nằm chiếu dưới). Ngay buổi tân niên, ban bệ cao cấp họp và giới thiệu một tiến sỹ người Mỹ về công ty làm. Hướng sắp tới sẽ thúc đẩy giao thương với Mỹ và anh tây này sẽ đảm nhiệm cầu nối. Xong hôm đó, một đoàn gồm 6 người bao gồm cả tây này đi Mỹ luôn để tranh thủ cơ hội. Sau 2 tháng ở Mỹ, thông tin báo về rất khả quan, cứ như thể chỉ còn lo sức để nhặt tiền...
Nào ngờ sau 6 tháng chờ đợi hy vọng, cuối cùng chả đc nước mẹ gì. Tổng thiệt hại cho vụ đó tính ra mất hơn nửa triệu đô.
Qua đây, có thể thấy rằng văn hoá khác nhau khó thành công đc nếu nền móng của cty cua ta chưa theo kịp nước phát triển.
Cụ nói đúng, riêng việc thuê được quản lý người nước ngoài vào làm việc trong công ty thì thấy nền tảng quản trị trong Vin phải rất hiện đại và cởi mở.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng, riêng việc thuê được quản lý người nước ngoài vào làm việc trong công ty thì thấy nền tảng quản trị trong Vin phải rất hiện đại và cởi mở.
Cụ nói chuẫn. Bộ máy cai trị toàn các chị dân Bắc và một cụ miền trung gia trưởng. Nói chung là rất hiện đại và cởi mở =))

Mr.Alo

Xe lăn
đủ thóc thì mời về làm cho xưởng nó cũng về nhá :))

kid007

Xe máy
Nhà e cách vinfast 10km ngày nào cũng phải vài xe tải fadil khoảng 10con lux . Đi qua Trung tâm đăng kiểm thì 10con mới thì 8con vin. Cá nhân e ủng hộ tạo công ăn việc làm quá tốt cho nhân dân.

5599

Xe buýt
Nhà e cách vinfast 10km ngày nào cũng phải vài xe tải fadil khoảng 10con lux . Đi qua Trung tâm đăng kiểm thì 10con mới thì 8con vin. Cá nhân e ủng hộ tạo công ăn việc làm quá tốt cho nhân dân.
Thế thì chỉ 1 năm nữa huyện nhà cụ thành thủ phủ của xe V rồi.

DidiLe

Xe container

khuyếnh

Xe buýt
Mấy cái đó tạm dừng do ko đàm phán dc chip thôi, cái này ai cũng thấy mà. Nó còn nhà máy có thể sx trở lại là nếu nguồn cung ổn định
Nhà máy phá đi để làm vaccin rồi, bây giờ mới thử nghiệm pha 1 chờ đến thử nghiệm pha 3 thì vaccin có lẽ tràn ngập rồi, lại đưa vào chương trình TCMR thôi.

DidiLe

Xe container
Nhà máy phá đi để làm vaccin rồi, bây giờ mới thử nghiệm pha 1 chờ đến thử nghiệm pha 3 thì vaccin có lẽ tràn ngập rồi, lại đưa vào chương trình TCMR thôi.
có lên NM ở HL không mà nói phá đi hả cụ? trên đó VGR có mấy NM cụ có biết không ạ.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Vinfast làm quá tốt.
Vinfast nhất định sẽ đi đến thành công, đi đến thắng lợi cuối cùng và sẽ bc chân lên đỉnh cao danh vọng.

Cả tg sẽ phải nghiêng mình ngưỡng mộ 1 nsx ô tô mới dám đột phá sâu mọi công nghệ, dám đi tất đón dầu và đứng trên vai các gã khổng lồ. Các nsx cựu của tg tư bản trong lĩnh vực xe hơi sẽ phải cúi đầu về nhì, tâm phục khẩu phục Vinfast.

Bởi vì tiềm năng đất đai bđs của VIN là quá lớn :))
Cảm ơn bác đã biên khá đầy đủ.....

Vinfast làm quá tốt.
Vinfast nhất định sẽ đi đến thành công, đi đến thắng lợi cuối cùng và sẽ bc chân lên đỉnh cao danh vọng.

Cả tg sẽ phải nghiêng mình ngưỡng mộ 1 nsx ô tô mới dám đột phá sâu mọi công nghệ, dám đi tất đón dầu và đứng trên vai các gã khổng lồ. Các nsx cựu của tg tư bản trong lĩnh vực xe hơi sẽ phải cúi đầu về nhì, tâm phục khẩu phục Vinfast.

Bởi vì tiềm năng đất đai bđs của VIN là quá lớn :))
Tiềm năng đất đai bđs quá lớn, vậy cơ hội nào cho các ofer hả cụ?

vitbau

Xe tải
Cùng là nhân dân một đất nước,tự hào có bác Vượng,luôn mong bác phát triển cho mọi người có thêm công ăn việc làm,lợi ích cho nhiều người ở đất nước Việt Nam,những con đường đẹp.
Rất tự hào có a V. Đợt này mợ có đăng ký tình nguyện tiêm Vắc xin của a V mình ko?

tramviet

Đi bộ
bác vượng này thấy cái gì cũng làm cả mà chưa thấy làm cái nào lâu ạ. PVF quỹ bóng đá phát triển việt nam cũng bỏ rồi. rồi vụ máy thở , tivi , điện thoại cũng không làm được lâu. Chưa tin tưởng lắm

khuyếnh

Xe buýt
có lên NM ở HL không mà nói phá đi hả cụ? trên đó VGR có mấy NM cụ có biết không ạ.
Nhà máy sản xuất vaccine của VinBioCare sẽ đặt tại Tổ hợp Nhà máy sản xuất thiết bị điện tử VinSmart tại KCN Hòa Lạc (Thạch Thất, Hà Nội) với tổng vốn đầu tư hơn 200 triệu USD; công suất 200 triệu liều mỗi năm. Hiện nay VinBiocare đã ký kết xong các hợp đồng mua sắm máy móc thiết bị, dự kiến trong tháng 9.2021 ngay khi nhận máy sẽ dùng chuyên cơ chuyển về Việt Nam để tiết kiệm thời gian vận chuyển.
Đọc báo nhiều vào nhà cụ mới có mạng à.

5599

Xe buýt
Cụ lại tay nhanh rồi.
Ý cụ ấy là xe lồng chở đi các tỉnh đấy cụ ạ.
Cụ ấy nói câu sau là đi qua TT đăng kiểm thì 10 con thì 8 con là xe Vin.
Vậy có đúng là dân chỗ cụ đó mua xe mới đi đăng kiểm chứ, chả nhẽ dân chỗ khác đưa xe qua đó đăng kiểm?

DidiLe

Xe container
Nhà máy sản xuất vaccine của VinBioCare sẽ đặt tại Tổ hợp Nhà máy sản xuất thiết bị điện tử VinSmart tại KCN Hòa Lạc (Thạch Thất, Hà Nội) với tổng vốn đầu tư hơn 200 triệu USD; công suất 200 triệu liều mỗi năm. Hiện nay VinBiocare đã ký kết xong các hợp đồng mua sắm máy móc thiết bị, dự kiến trong tháng 9.2021 ngay khi nhận máy sẽ dùng chuyên cơ chuyển về Việt Nam để tiết kiệm thời gian vận chuyển.

Đọc báo nhiều vào nhà cụ mới có mạng à.
Em hỏi là có lên NM ở HL không?
còn báo chí thì đọc ít và có chắt lọc, toàn báo lá cải kèm tin câu view thôi.