[Funland] Phạm nhật Vượng! Chúc A vươn xa hơn nữa

emeraldflagon

Xe buýt
E k biết thế nào chứ mấy miếng đất vàng, kim cương ở HN đang bị đình lại rồi đó cụ.
Tài trợ cả nghìn tỏi thì có phải mỗi anh Vova đâu cụ, các DN BĐS lớn đều được mời tài trợ với ủng hộ Quỹ chống covid toàn tầm nghìn tỏi đó cụ, vì tầm này còn mỗi các DN kiểu đó (cộng thêm vài ông sữa, mỳ) là còn sống được và cũng được hưởng lợi từ cơ chế quá quá nhiều.
À, nhân tiện đây e cũng nói luôn là Vinmec giờ không thuộc Vingroup nữa rồi cụ nhé!
em đồng ý với cụ, đất vàng của Hà Nội không còn dễ ăn nữa. Vinmec bán khi nào thế cụ?

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Xem lại buổi nói chuyện của Anh Hùng với Anh Vượng thì Anh Vượng đánh giá thấp mấy thằng Tây mũi Lõ lắm

Chuotluoi

Xe tải
em đồng ý với cụ, đất vàng của Hà Nội không còn dễ ăn nữa. Vinmec bán khi nào thế cụ?
Vinmec đã bán cho 1 tổ chức bên Sing thì phải. E biết là đã bán rồi, còn thằng school hình như cũng đã chuyển nhượng, không biết chuyển nhượng toàn bộ hết chưa.

--Lamborghini--

Xe cút kít
wow cụ này chắc trên trời mới xuống, cái máy thở ảnh làm lúc dịch đang căng thẳng , máy thở quý hơn vàng mà ảnh mua dc máy thở gắn logo,lúc đó OF trên đây nói mua linh kiện lắp ráp còn khó kìa, làm xong máy thở ảnh còn tranh thủ xuất linh kiện cho công ty cấp giấy phép nữa. Chịu khó google lại đi, trên OF bàn nát rồi.
V đã sx được bao cái máy thở rồi hả cụ ?
Em hỏi thật, vì sau mấy tin đó không thấy gì nữa?

drchimnon

Xe tăng
Cụ tìm hiểu One Mount - One Housing ạ. Có tý liên quan tới Tech.
Thằng này làm khu Thảo Điền đúng không cụ? E thấy nó thuê lại 1 tòa nhà của Vin, lại mua lại 1 phần DA của Vin, hay thằng này nó là cổ đông lớn của Vinhomes rồi cụ nhỉ?

ý yên

Xe buýt
E cũng thắc mắc như cụ...hồi mới ra mắt thấy bác Huệ lên sóng nhiều. Ra xe điện thì ko thấy bác ý mấy
A Huệ ở Vingroup mà cụ - A ấy đặt nền tảng cho Vinfast mà Vinfast chỉ là công ty con của Vingroup thôi. với cả a Huệ chỉ hiểu Âu Châu còn Mỹ khác rất nhiều. Giờ là thời điểm cần vươn xa hơn nên cần có người am hiểu hơn về thị trường tại đó.

darthvader

Xe điện
Phải nói tầm nhìn của sếp Vượng thật xa, động cơ đốt trong 10 năm nữa là dĩ vãng rồi, 2030 trở đi là châu Âu cấm.. Mỹ TQ rồi cũng nối gót thôi...nền cơ khí của ta cũng khó mà chế được động cơ đốt trong với hộp số để cạnh tranh.. đi thẳng lên xe điện là chính xác. Xe điện thì cả thế giới đều mới, coi như xuất phát như nhau.. Nếu hợp tác đầu tư lớn thì Gelex của Tuấn mượt có khi cũng chế tạo được động cơ điện cho xe. Tương lai nội địa hóa là rất sáng... chỉ tiếc ATC hôm nay thằng bm nào thả vào kéo tụt xuống vậy.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
May mắn ngày dịch không được ra ngoài, mò lên OF hóng được bao nhiêu tin vỉa hè, nghe nói, hình như...

Website
www.otofun.net
Tuyển 1 CEO có trình độ Marketing và kinh nghiệm làm Finance là chính thì khả năng là cũng đang gồng nốt vụ Vinfast này bằng chiến lược "bung ra" và "kiểm soát xèng" rồi. Thôi thì vẫn cứ chúc anh Vova thành công để khỏi phụ lòng mong mỏi của bao người thôi :)

3M Mask

Xe tải
"Bầy chó cứ sủa, đoàn lữ khách cứ đi", chúc Vinfast thành công trên trường Quốc Tế

qkace

Xe điện
VF khá lắm, đã thuê được nhân sự hệ toàn cầu. Từng bước một cho tới khi CEO trùm cuối là Elon Musk đầu quân cho VF. Xét cho cùng thì Elon Musk cũng đang là CEO của Tesla. Nếu VF có lương thưởng thỏa đáng thì Elon Musk sẽ về vòng tay của VF ngay, nhất là khi VF đã nắm thị trường Mỹ trong lòng bàn tay.

blackhole1

Xe tăng
Chúc mừng Vin đã tìm được thêm một nhân sự quá chất lượng , anh nào nhanh chân làm mấy quả robot sản xuất motor bán cho anh V là quá ổn ,thấy dây chuyền sx motor cho Audi E-tron cũng không đến nỗi quá khó .

Cadang

Xe tăng

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ nói ai sủa? Cụ vào diễn đàn phát ngôn thế à? Đề nghị min mod xem xử lý cách thiếu tôn trọng thành viên khác của nick này.
Hy vọng cụ sống đẹp và trong sáng như nick của cụ!
Cụ bình tĩnh. Cụ bạc này hình như là fan cuồng hoặc seeder của anh Vova thì phải. E thấy thớt nào mở ra về nhà V, cụ bạc cũng xông pha trận mạc bảo vệ minh chủ tới cùng. Người ta ăn cơm chúa, phải múa tối ngày thôi, kệ đi cụ.
Công việc của em ko liên quan đến Vin nhưng em ko thích những kẻ phát ngôn kiểu: Ko mấy mà sập, rồi sẽ phá sản, ... còn ai cứ phân tích ưu nhược điểm sản phẩm ... em rất thich vì như vậy giúp mọi ng hiểu hơn đc cái mình quan tâm. Em luôn ủng hộ doanh nghiệp Việt nên em phải đi chống những kẻ chỉ có mỗi cái M~ để nói những lời ác ý!

Chuotluoi

Xe tải
"Bầy chó cứ sủa, đoàn lữ khách cứ đi", chúc Vinfast thành công trên trường Quốc Tế
Khiếp, cụ nói các anh bên vova khiếp thế. Bọn e vẫn đang đi mà cụ, các anh í có mang xe ra chặn bọn e đâu.

Hy vọng cụ sống đẹp và trong sáng như nick của cụ!

Công việc của em ko liên quan đến Vin nhưng em ko thích những kẻ phát ngôn kiểu: Ko mấy mà sập, rồi sẽ phá sản, ... còn ai cứ phân tích ưu nhược điểm sản phẩm ... em rất thich vì như vậy giúp mọi ng hiểu hơn đc cái mình quan tâm. Em luôn ủng hộ doanh nghiệp Việt nên em phải đi chống những kẻ chỉ có mỗi cái M~ để nói những lời ác ý!
Tôi thấy cụ xúc phạm người khác mấy lần rồi đấy. Cụ vào diễn đàn nói ai sủa vậy?