[Funland] Phạm nhật Vượng! Chúc A vươn xa hơn nữa

barrios5116

Xe tải
Vượng làm giầu kiểu mafia
Khi giầu nhất thì chuyển đủ nghề đủ trò tẩy trắng nhưng các ngành nghề khác đều thất bại: siêu thị điện máy, siêu thị vinmart, sản xuất phone, xe máy, hãng máy bay, ....
Làm phát cuối ô tô xem sao
Nói chung nhìn lại quá trình mới thấy Vin sống nhờ đất và quan hệ thôi, lệch phỏm sóng vả vỡ mồm

Nói tóm lại vẫn sống nhờ đất thôi, có tham gia nhiều lĩnh vực khác nhưng chỉ là khởi động chưa lãi lời gì 8-}
Bác nói không sai - VIC cũng phải tự trách mình trước vì thất hứa, bánh vẽ quá nhiều rồi nên dư luận chuyển sang nghi ngờ, không tin nữa là điều bình thường.

Hy vọng 01 ngày nào đấy VN cũng phải 01 Doanh nghiệp thương hiệu quốc tế chứ cứ như bây giờ chỉ toàn trục lợi chính sách, ăn thịt đồng bào, sân trước sân sau ... hoặc cùng lắm là Xuất khẩu thô.

Quay đi quay lại nhìn chán thật sự.

Kacar1102

Xe buýt
Giàu thì bị ghét, nghèo thì bị khinh, thông minh thì bị cay cú, OF cũng nhiều người sân si lắm cụ ạ.
Không sân si thì đã lên chùa rồi chứ còn đâu trên OF. Vào xác định chữ Fun rồi nên cứ vui đê.😀

DidiLe

Xe container
Tư duy nhìn méo đâu cũng nghĩ nhờ quan hệ là cái gì cũng làm đc =))
Quan hệ. Cọ sát. Tạo hưng phất và Tận hưởng thành quả là điều hoàn toàn chính xác cụ ơi của 1 trình tự tao ra SP!
Đúng đối tượng thì ok, chứ không đúng là chết ngay!
>:)>:)>:)

Chuotluoi

Xe tải
Các cụ cho e hỏi thằng BĐS mới nổi Masteri - chuyên phân phối phân khúc BĐS cao cấp là thằng nào vậy nhỉ? E thấy nó thuê lại cái tòa nhà trắng đầu đường vào Times City và đầu tư 1 số dự án siêu sang trong khuôn viên DA của Vinhomes.

Nhiều cụ cứ bảo GATO với anh Vova, mình ở dưới mít anh Vova, tuổi méo nào dám so mà đố kỵ. A í thuộc top giàu và uy nhất VN thì ai dám cãi, nhưng a í cứ làm giàu từ đất thôi, xin a đừng chém quá tay và nhảy sang lĩnh vực khác làm gì cho dân mừng hụt, mở ra thêm cái gì là hỏng cái đó, lần nào cũng cờ giong trống mở linh đình (mỗi lần thế, mùa gặt lúa cánh đồng VIC lại nhộn nhịp), được dăm ba nữa mất con mie nó hút.

iomb4ilu

Xe tải
Các cụ cho e hỏi thằng BĐS mới nổi Masteri - chuyên phân phối phân khúc BĐS cao cấp là thằng nào vậy nhỉ? E thấy nó thuê lại cái tòa nhà trắng đầu đường vào Times City và đầu tư 1 số dự án siêu sang trong khuôn viên DA của Vinhomes.

Nhiều cụ cứ bảo GATO với anh Vova, mình ở dưới mít anh Vova, tuổi méo nào dám so mà đố kỵ. A í thuộc top giàu và uy nhất VN thì ai dám cãi, nhưng a í cứ làm giàu từ đất thôi, xin a đừng chém quá tay và nhảy sang lĩnh vực khác làm gì cho dân mừng hụt, mở ra thêm cái gì là hỏng cái đó, lần nào cũng cờ giong trống mở linh đình (mỗi lần thế, mùa gặt lúa cánh đồng VIC lại nhộn nhịp), được dăm ba nữa mất con mie nó hút.
Thằng này trong miền Nam nó vip mà, giờ mới tiến ra Bắc thôi.

Chuotluoi

Xe tải
Thằng này trong miền Nam nó vip mà, giờ mới tiến ra Bắc thôi.
Thằng này làm khu Thảo Điền đúng không cụ? E thấy nó thuê lại 1 tòa nhà của Vin, lại mua lại 1 phần DA của Vin, hay thằng này nó là cổ đông lớn của Vinhomes rồi cụ nhỉ?

DidiLe

Xe container

Thằng mà cụ hỏi em không biết dùng 1 từ gì cho chuẩn để nói về nó! Em tả rồi cụ kết luận xem nó là ai. Em không có tiền để làm 1 việc cụ thể gì đó và vay tiền của cụ, cụ bắt em cắm đất rồi cho vay, đến lúc chưa có nguồn để trả thì em trả bằng đất, bằng cổ phiếu, bằng cổ phần, Thằng đó lấy đất đó xây nhà bán! gọi nó là gì ạ.

GATO với đứa mình không biết nó là ai, không học được gì từ sự GATO. hic phí sức em không ạ.

Chúc mừng anh Vượng! Anh cứ lặng lẽ đi mà chả quan tâm đến tiếng sủa!
Cụ nói ai sủa? Cụ vào diễn đàn phát ngôn thế à? Đề nghị min mod xem xử lý cách thiếu tôn trọng thành viên khác của nick này. Nhờ mod xử lý UAZ

Chỉnh sửa cuối:

darthvader

Xe điện

Masteri hình như liên quan tới Techcombank , anh trai chủ tịch Hùng Anh Tech từng là TGD Masteri

Nhưng chủ tịch Vượng sẽ đưa được hàng ngàn xe điện sang Mỹ đấy, và 150 là mức giá rẻ cho 1 công ty tiềm năng như VIC

iomb4ilu

Xe tải
Thằng này làm khu Thảo Điền đúng không cụ? E thấy nó thuê lại 1 tòa nhà của Vin, lại mua lại 1 phần DA của Vin, hay thằng này nó là cổ đông lớn của Vinhomes rồi cụ nhỉ?
Đúng rồi nó làm khu Thảo Điền đó, thuộc phân khúc hạng sang. Nó là cổ đông ko thì e cũng ko rõ, còn nó đang xây ở trong khu Ocean Park, e nghĩ ông Vin dựng cái hạ tầng khu OCP đó nói chung, còn các thằng khác vào xây dự án trong đó, chứ ko phải chỉ mỗi mình Vin. Tòa nó thuê là tòa Tower 2 ngay đầu Times, nó thuê một phần dưới tầng 1 thôi để làm văn phòng với giới thiệu căn hộ mẫu; còn lại thì là của Tập đoàn One Mount (con ruột của Vin :D )

Chuotluoi

Xe tải
Cụ nói ai sủa? Cụ vào diễn đàn phát ngôn thế à? Đề nghị min mod xem xử lý cách thiếu tôn trọng thành viên khác của nick này.
Cụ bình tĩnh. Cụ bạc này hình như là fan cuồng hoặc seeder của anh Vova thì phải. E thấy thớt nào mở ra về nhà V, cụ bạc cũng xông pha trận mạc bảo vệ minh chủ tới cùng. Người ta ăn cơm chúa, phải múa tối ngày thôi, kệ đi cụ.

Chuotluoi

Xe tải
Thằng mà cụ hỏi em không biết dùng 1 từ gì cho chuẩn để nói về nó! Em tả rồi cụ kết luận xem nó là ai. Em không có tiền để làm 1 việc cụ thể gì đó và vay tiền của cụ, cụ bắt em cắm đất rồi cho vay, đến lúc chưa có nguồn để trả thì em trả bằng đất, bằng cổ phiếu, bằng cổ phần, Thằng đó lấy đất đó xây nhà bán! gọi nó là gì ạ.

GATO với đứa mình không biết nó là ai, không học được gì từ sự GATO. hic phí sức em không ạ.
Heehe, vậy là nó là cổ đông bắt nợ của anh Vova rồi cụ nhể? Một kiểu repo hoặc cầm đồ ở tầm cao. Vậy thì thằng này mạnh tiền rồi. E nghe nói nó làm khu Thảo Điền trong Nam, nhưng cũng khá kín tiếng. Giờ tiến ra bắc và bắt đầu quảng bá rầm rộ.
Giờ Vin giống như chân chạy dự án, nhờ quan hệ với các cụ nên chạy được toàn đất vàng, kim cương (tiền GPMB toàn giá muỗi), sau khi xong được thủ tục thì bán đứt dự án cho thằng khác đầu tư xây dựng nhưng vẫn phải để tên thương hiệu Vin :)) :)) :))
Nhưng e nghe nói anh Vova chưa connect được với CP mới nên đợt này các đang bị teo dần quyền lợi.

Canphaidinh01

Xe tăng

Có phải gọi là tín dụng đen không cụ? Cứ động đến tiền thì không phải đỏ ắt là đen. :))

DidiLe

Xe container
Loáng thoáng đã gọi nhau là choá. Thật tệ.

Em góp ý nên hạn chế mở thớt về cái anh này, sứt mẻ lắm.
Gọi là chó là mất lịch sự chứ chưa hẳn là xấu đâu, ở đây toàn cao nhân ẩn danh. Cần tỏ rõ quan điểm và khi nói chuyện về sự phát triển do đó không cần sự tương đồng, Tranh cãi nhau là bình thường vì khác nhau quan điểm.

Nếu cần sự êm tai, tương đồng thì thuộc về phạm trù Hạnh phúc. đi tán gái trồng rau hợp hơn.
=)) =))

trancannam

Xe điện
A Vượng còn sx máy thở không ???? Cứu SG với

Canphaidinh01

Xe tăng
Gọi là chó là mất lịch sự chứ chưa hẳn là xấu đâu, ở đây toàn cao nhân ẩn danh. Cần tỏ rõ quan điểm và khi nói chuyện về sự phát triển do đó không cần sự tương đồng, Tranh cãi nhau là bình thường vì khác nhau quan điểm.

Nếu cần sự êm tai, tương đồng thì thuộc về phạm trù Hạnh phúc. đi tán gái trồng rau hợp hơn.
=)) =))

Thôi em xin, tranh luận thì được chứ gọi nhau là choá em chịu thôi.

Kệ cc cao nhân e lướt chỗ khác đây. :))

langbaohacu

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ em có cái khu gọi là ngã tư 550, ở BD chắc ai cũng biết, tối tăm, bẩn thỉu, tội phạm, y như khu ổ chuột bên Mĩ.

Năm trc A Vượng anh xây cái vincom vin kiếc gì đó mà toàn cái 550 ấy sáng hẳn lên, trông ông nào đi ngang cũng có vẻ lịch sự hơn tí, đang hoàng hơn tí, giữ tư cách con người hơn tí dưới cái lung linh của ánh đèn điện sáng trưng phát ra. Còn cái to như lanmark em ko dám bàn.

Nên em biết anh Vượng cũng hay đấy. Mong thêm nhiều a Vượng nữa, xây nhiều công trình, cơ sở hạ tầng để thay đổi cái cơ sở hạ tầng cũ đi.