[Funland] Phạm nhật Vượng! Chúc A vươn xa hơn nữa

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Phàm trên mạng em thấy thế này: người biết chả mấy khi nói, còn người không biết lại hay nói nhiều (để thể hiện ta đây biết tuốt), người hiểu biết đọc comment nhận ra ngay cụ ạ.
Giả ngơ tí thì có chết con muỗi nào không, để cho người khác thể hiện hùng tài, đại lược cho thỏa trí bình sinh chứ lị, đời thật không làm lãnh đạo thì vào game phải cố làm bang chủ chớ :-bd

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Câu hỏi ngu là để câu còm hay ngu thật nhỉ? :-??

DIT

Xe điện
Cụ cũng không nên phủ định hoàn toàn
Việt Nam cũng bắt đầu làm được một số cái rồi: FPT cũng ký đc hợp đồng với Boeing, start up như Got it ở Silicon cũng có apps nhiều năm đứng top 10 Mỹ, Monkey Junio, game NFT Axies, start up của Thục Vũ OhmniLabs ... toàn dự án tỷ usd còn gì
Toàn product đó, outsorce đâu. Cứ nghĩ mình bất tài thì nó vẫn thế. Mơ còn không dám thì dám làm gì
(:|
Mình làm trong ngành phần mềm nên hiểu rất rõ , thực tế phũ phàng VN chỉ làm công đoạn giá trị thấp nhất

Vito_Corleone

Xe máy
Đúng như tiêu đề topic. E cũng chúc A. Vượng vươn xa hơn nữa

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ hỏi buâng quơ thế này chịu ko hiểu cụ nói ai :)) . Mà chửi họ đến thế :D. Cụ mạnh dạn chỉ đích danh xem nào.
Em đồng ý với cụ, cụ Hitchhiker nên chỉ đích danh cho đàng hoàng. Đồng thời cụ Tâm Hồn Đẹp cũng nên chỉ đích danh bọn seeder cụ ạ. Nói chung chung không đàng hoàng chút nào. Chúng mình đều là OFer cơ mà, phải vậy không cụ?
Bò ra cười vì còm của cụ bóc mẽ bọn seeder. Một còm tổng hợp rất chuẩn.
Tranh luận người ta đưa ra lý lẽ, thực tế. Không có lý lẽ toàn bánh vẽ rồi thế lọ thế chai chán hẳn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

DIT

Xe điện
Cái sơ đồ tổ chức này phải lạc hậu ít nhất tầm 2 năm. 4 đ/c trên cùng đều ko còn ở VF. Ở dưới thì còn mỗi Shaun và Markus, 3 đ/c kia cũng về nước lâu rồi. Kevin thì based bên Áo là chính.
Anh huệ vẫn còn ở vinfast mà

Em đồng ý với cụ, cụ Hitchhiker nên chỉ đích danh cho đàng hoàng. Đồng thời cũng nên chỉ đích danh bọn seeder cụ ạ. Nói chung chung không đàng hoàng chút nào. Chúng mình đều là OFer cơ mà, phải vậy không cụ?
Yêu anh gangnam sờ tai thế ;;). Lên đây bốc phét chém gió thì thế nào cũng được. Còn đến khi mà phải tranh luận đúng sai đề nghị cả hai phía đưa ra dẫn chứng, số liệu, lịch sử, hiện tại.... Còn bánh vẽ tính sau.
Tranh luận mà cứ chung chung đại khái em còn chả hiểu thế ở cơ quan cc chỉ huy ae thế nào.:D

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Yêu anh gangnam sờ tai thế ;;). Lên đây bốc phét chém gió thì thế nào cũng được. Còn đến khi mà phải tranh luận đúng sai đề nghị cả hai phía đưa ra dẫn chứng, số liệu, lịch sử, hiện tại.... Còn bánh vẽ tính sau.
Tranh luận mà cứ chung chung đại khái em còn chả hiểu thế ở cơ quan cc chỉ huy ae thế nào.:D
Yêu để đấu kiếm hả, thôi mềnh xin! :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi buâng quơ thế này chịu ko hiểu cụ nói ai :)) . Mà chửi họ đến thế :D. Cụ mạnh dạn chỉ đích danh xem nào.
Nói bâng quơ thôi cụ, ai nhột tự biết, nói thẳng mặt dễ mất lòng. Em lặp lại đúng từ "ngu" của họ để thắc mắc đây là cách thể hiện sự khiêm tốn hay nói thật về trí tuệ của bản thân?

DIT

Xe điện
Cho e hỏi ngu cái, là theo cơ cấu này thì vai trò của CT (làm thuê) là gì? Và vai trò của CEO (PR) là gì ạ?

Đại diện pháp luật của VF là ai?

Chứ với mô hình ban lãnh đạo kiểu này (bên trên bác CEO không phải là HĐQT mà là nhõn bà CT ;)) ;)) ;)) ), em e bác CEO tại vị thời gian tính theo tháng.

Hoặc tại thằng vẽ sơ đồ cơ cấu này nhận đc ít xèng quá nên nó cố tình vẽ tắt để mọi người đánh giá thấp anh phét. Doanh nghiệp tỷ đô mà thuê cái thằng tư vấn thương hiệu k tách nổi HĐQT, Ban TGĐ, Ban KS ;)) ;)) ;)) .
Hax thấy bác anti thiếu kiến thức qua tội nghiệp. Cơ cấu tổ chức công ty có luật quy định mà cũng ko biết. À còn vụ nghìn chiếc vinfast trong hầm time thế nào rồi , để mình check dùm cho

boyboy1990

Xe điện
Đúng như tiêu đề topic. E cũng chúc A. Vượng vươn xa hơn nữa
Em thì chả dám hi vọng nhiều, vì gần 2 năm trước cũng thấy khởi công nhà máy VInsmart tưng bừng lắm, cũng công suất hơn trăm triệu sp/năm, rồi ra đi trong 1 nốt nhạc.
Khéo 2 năm sau anh ấy lại khởi công cái gì đó trên nền nhà máy Vắc xin cũng nên, tinh thần khởi nghiệp thật đáng trân trọng ;))

Muahechaynang

[Tịch thu bằng lái]
Cho e hỏi ngu cái, là theo cơ cấu này thì vai trò của CT (làm thuê) là gì? Và vai trò của CEO (PR) là gì ạ?

Đại diện pháp luật của VF là ai?

Chứ với mô hình ban lãnh đạo kiểu này (bên trên bác CEO không phải là HĐQT mà là nhõn bà CT ;)) ;)) ;)) ), em e bác CEO tại vị thời gian tính theo tháng.

Hoặc tại thằng vẽ sơ đồ cơ cấu này nhận đc ít xèng quá nên nó cố tình vẽ tắt để mọi người đánh giá thấp anh phét. Doanh nghiệp tỷ đô mà thuê cái thằng tư vấn thương hiệu k tách nổi HĐQT, Ban TGĐ, Ban KS ;)) ;)) ;)) .
Chắc là thắt đáy lưng ong ở giữa mà nó cắt mẹ đoạn trên rồi. Sơ đồ kiểu này giống cây quyền lực FDI, chỉ thấy mặt từ TGD trở xuống chứ bên trên mấy khi thấy đâu. Nó vẽ xuống đến tổ đội thì trông chán lắm. 1 cổ 3 tròng.

DIT

Xe điện
Bò ra cười vì còm của cụ bóc mẽ bọn seeder. Một còm tổng hợp rất chuẩn.
Tranh luận người ta đưa ra lý lẽ, thực tế. Không có lý lẽ toàn bánh vẽ rồi thế lọ thế chai chán hẳn.
Cụ này bị mình vả vào mặt mấy lần có dám trả lời đâu, thuộc dạng chém gió ko có kiến thức

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ, cụ Hitchhiker nên chỉ đích danh cho đàng hoàng. Đồng thời cụ Tâm Hồn Đẹp cũng nên chỉ đích danh bọn seeder cụ ạ. Nói chung chung không đàng hoàng chút nào. Chúng mình đều là OFer cơ mà, phải vậy không cụ?
Hí hí, chỉ người khôn mới tự nhận mình là ngu, chứ người ngu là bật tanh tách ngay, em rút kinh nghiệm quan sát các cụ trên này phang nhau chán rồi, đầu tiên cứ bảo hãy tranh luận đàng hoàng, sau thì chim cú lên lại còm như thể loại vô học hết =))

Muahechaynang

[Tịch thu bằng lái]
Mình làm trong ngành phần mềm nên hiểu rất rõ , thực tế phũ phàng VN chỉ làm công đoạn giá trị thấp nhất
Hồi xưa mới ra trường, nghe mấy thằng bên CNTT nói chuyện chả biết đúng ko, đồn là có ông thử viết 1 compiler viêtnam, 10 năm chưa xong. Rồi dạo 2000 thì cũng lại nghe đâu sắp có OS nội, Office nội, như kiểu HĐH Hồng Kỳ. Giờ thì nhà nhà AI, người người ML.

DIT

Xe điện
Chắc là thắt đáy lưng ong ở giữa mà nó cắt mẹ đoạn trên rồi. Sơ đồ kiểu này giống cây quyền lực FDI, chỉ thấy mặt từ TGD trở xuống chứ bên trên mấy khi thấy đâu. Nó vẽ xuống đến tổ đội thì trông chán lắm. 1 cổ 3 tròng.
Tập đoàn chưa đại chúng thì chỉ cần vị trí chủ tịch là đủ , mấy cái khác chưa cần đâu. Mà hiện tại vova làm chủ tịch à

Vito_Corleone

Xe máy
Em thì chả dám hi vọng nhiều, vì gần 2 năm trước cũng thấy khởi công nhà máy VInsmart tưng bừng lắm, cũng công suất hơn trăm triệu sp/năm, rồi ra đi trong 1 nốt nhạc.
Khéo 2 năm sau anh ấy lại khởi công cái gì đó trên nền nhà máy Vắc xin cũng nên, tinh thần khởi nghiệp thật đáng trân trọng ;))
Tiếc cái gì đâu mà ko chúc đc 1 câu hả cụ. Vừa được lợi người mà cũng lợi mình nếu anh ấy thành công.

DIT

Xe điện
Hồi xưa mới ra trường, nghe mấy thằng bên CNTT nói chuyện chả biết đúng ko, đồn là có ông thử viết 1 compiler viêtnam, 10 năm chưa xong. Rồi dạo 2000 thì cũng lại nghe đâu sắp có OS nội, Office nội, như kiểu HĐH Hồng Kỳ. Giờ thì nhà nhà AI, người người ML.
Bánh vẽ thôi, AI quan trọng là ứng dụng, cái này VN khá hạn chế, TQ là trùm lĩnh vực này, tiêu biểu là Tik Tok