[Funland] Phạm Hồng Minh (diễn viên) bây giờ như thế nào rồi nhỉ

Hoàng tử đỏ

Xe container
Chị Trinh và anh Bưởi đây

View attachment 7913090

Tuyết Trinh,tên thật là Na, người mạn ngược, đi buôn chuyến rồi gặp anh bường chủ hiệu may ở huyện Cây Quéo... Trinh là người sống phóng túng, là kẻ đào mỏ có hạng anh bường tỏ ra ái ngại cho anh bưởi ..." trích đoạn thoại của viên cảnh sát xã Cao với cụ Hàm"
Trong phim thì Trịnh Cao gọi cụ Hàm là bác.
Diễn viên Tuấn Dương đóng vai a Cao cũng ra đi được mấy năm rồi, cũng khổ, hình như cũng trong giai đoạn bác Hán Văn Tình.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Em ko áp đặt mà dân gian người ta gọi là chết vai đấy cụ. Khuôn mặt, biểu cảm, lối diễn đưa người diễn đến vs những vai đó và nó hợp, thế thôi. Giống như Tom Hanks ko bh diễn vai trộm cắp đểu cáng dù là 1 tượng đài điện ảnh, Tom Hardy thì chỉ chuyên trị vai ăn chơi, đầu gấu, mafia thì quá cuốn. Trở lại điện ảnh nước nhà cũng tương tự. Diễn viên Dũng Nhi ko đóng đc vai đểu, hoặc giả đóng đc đạo diễn cũng ko chọn vì khuôn mặt, biểu cảm, đài từ. Còn Bùi Bài Bình thì đa dạng hơn khi diễn vai đểu hay vai chính đều đạt. Giờ đây khi ở tuổi 70 và thân hình gầy nhom, ông đang diễn vai ống bố 3 con cũng rất chân thật. Nếu xoay qua đóng trùm ma tóe cũng cân đc luôn. Chứ cái anh trong bài này thì thôi, cho vào dĩ vãng đc rồi, có lẽ cơm áo gạo tiền nên anh ý ko còn bén duyên với môn diễn xuất nữa.
Cụ nhầm về diễn viên Dũng Nhi rồi ạ.
Vai nổi bật đầu tiên của ô lại là vai phản diện đóng Năm Sài Gòn trong phim Bỉ vỏ nha cụ.

cantona

Xe container
Cụ nhầm về diễn viên Dũng Nhi rồi ạ.
Vai nổi bật đầu tiên của ô lại là vai phản diện đóng Năm Sài Gòn trong phim Bỉ vỏ nha cụ.
Vai phản diện khác vai đểu giả hay sở khanh cụ ơi. Có thể ông ý diễn đc nhưng đạo diễn sẽ ko chọn.

Hự.

Xe điện
Chuẩn cụ ạ, ông Thống thì đúng kiểu căn cô, ông Hàm có cái tăm gắn tai, ông Ngũ thì lù đù ngồi co chân lên ghế như con gấu, ông Thủ đúng chất “bí thư”
Ps: cá nhân em thì lại thấy Chu Văn Quỳnh hơi non, ngoài cái câu thoại không nên hoãn… thì diễn cứng và vẫn phong cách tuồng
Em cũng cùng ý kiến với cụ. Vai Quềnh đóng khung 1 cách diễn. Biến chuyển tâm trạng khi trong các bối cảnh khác nhau ko đắt. Xem nhiều sẽ ko còn thấy thú vị như ban đầu.

Hự.

Xe điện
Ông Thống biệu ngoài ngoại hình, cách diễn, lời thoại chuẩn người có căn, còn có quả giọng nói có đờm ở cổ, nhừa nhựa, chất lòi.

Mainoel

Xe máy
Gia đình em đánh giá cao 2 vai của anh Minh trong Kẻ không cầu may và Đất và người, đóng chính diện rất đĩnh đạc. Còn phản diện, ảnh diễn còn ra màu hơn, một là trong phim CSHS Cô gái đến từ Băng cốc, gần nhất là anh bồ của cô con dâu áp út trong Chiều ngang qua phố cũ. Lúc ấy ảnh béo ú nên dễ ra cái chất vừa đểu vừa tham vừa hài vừa bê tha.

Phim Đất và Người thỉnh thoảng em vẫn xem lại. Chủ yếu vì thích dàn nhân vật & diễn viên phụ, ai cũng có nét riêng đặc biệt. Bố con ông Ngũ dân ngụ cư nên nhờ tỉnh táo biết điều mà tồn tại. Tám lé đào vàng được ít vốn nghĩ gầm trời này không ai bằng ta. Cô Tho vợ Quềnh khéo léo đảm đang. Em thích nhất là vợ chồng Tý Hợi. Vợ hơn chồng một tuổi, cãi nhau như cơm bữa nhưng chí thú làm ăn bậc nhất làng. Còn lão Tính, độ đâm bị thóc chọc bị gạo thì không ai bằng. Kịch bản phim nhân văn và có hậu hơn truyện.

tototata

Xe buýt
Nv Lục do Xuân Bắc lồng tiếng, chắc có lẽ chất giọng đóng vai trộm cướp ko hợp. Phim này lâu quá em quên nhiều. Những phim 199x em toàn nhớ vs thuộc tên bài hát trong phim, đỉnh.
Cụ nói em mới để ý đúng là XB lồng tiếng thật, trong khi em rất hay xem lại phim này. Các nhân vật đặc biệt thích trong phim: cụ Hàm, chú Thủ, ông thống Biệu, chú Tính, Bố con Ngũ và Lục, anh Cao, Nghênh, bà Son, Tám lé, 2 ae nhà Quềnh,...kể ra thì tất cả dàn nhân vật đều diễn hay, xem mãi, xem đi xem lại không chán

Chỉnh sửa cuối:

Nam Đế

Xe buýt
Em thì lại quan tâm đến mợ Mai Huê, đóng cùng anh diễn viên này trong “kẻ không cầu may”. Sau nghỉ đóng phim nghe đồn sang nghề hàng không, không rõ bao năm nay thế nào. Xưa xem phim có mợ này đóng cứ ngắm mãi không chán :D

nguyen duc2902

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
pg-intertradevn.com
Làng giếng chùa có nghênh barber, ngũ lorencia, tư mã tính, Hàm Fe, Quềnh vô sản phân chia lao động, tám râu, cao police... xem lại vẫn thấy hay

HH1993

Xe điện
hình như cụ Tôn còn bán cả chả cá trên phố đấy
Bác an Tôn thì tôi biết từ hồi mở cà phê phim ở 52 Yên phụ. Thi thoảng có phim hay là hay ới tôi lên cà phê và xem phim. Từ ngày bỏ cà phê tôi cũng không gặp. Sdt tôi cũng còn,nhưng sau vài lần call không liên lạc được nên cũng thôi. Nhẽ cũng hơn chục năm không gặp. Bác này cũng hay chuyện.

HH1993

Xe điện
Em vừa cày xong một lượt phim 'Đất và Người', có nhiều cảnh đóng tại khu vực ngày xưa em sống. Anh Minh giờ ít đóng phim nên cũng ít lên hình.
Giờ là thời của các diễn viên đẹp trai, xinh gái, còn diễn xuất thì chán òm. Mở tv lên, diễn viên vào vai mấy phim liền, xem chẳng có hứng thú gì nữa.
Diễn viên thế hệ trước diễn rất thật. Ngôn từ cũng được biên tập kỹ lưỡng. Giờ xem lại vẫn thấy hay,thấy cuốn hút. Còn thế hệ diễn viên bây giờ đa số lên gân lên cốt. Ngôn từ sống sượng. Toàn khoe thân là chính.

kienbinh

Xe điện
Em ko áp đặt mà dân gian người ta gọi là chết vai đấy cụ. Khuôn mặt, biểu cảm, lối diễn đưa người diễn đến vs những vai đó và nó hợp, thế thôi. Giống như Tom Hanks ko bh diễn vai trộm cắp đểu cáng dù là 1 tượng đài điện ảnh, Tom Hardy thì chỉ chuyên trị vai ăn chơi, đầu gấu, mafia thì quá cuốn. Trở lại điện ảnh nước nhà cũng tương tự. Diễn viên Dũng Nhi ko đóng đc vai đểu, hoặc giả đóng đc đạo diễn cũng ko chọn vì khuôn mặt, biểu cảm, đài từ. Còn Bùi Bài Bình thì đa dạng hơn khi diễn vai đểu hay vai chính đều đạt. Giờ đây khi ở tuổi 70 và thân hình gầy nhom, ông đang diễn vai ống bố 3 con cũng rất chân thật. Nếu xoay qua đóng trùm ma tóe cũng cân đc luôn. Chứ cái anh trong bài này thì thôi, cho vào dĩ vãng đc rồi, có lẽ cơm áo gạo tiền nên anh ý ko còn bén duyên với môn diễn xuất nữa.
Vừa rồi em thấy có anh NSUT Hoàng Hải đóng vai Lưu nát phim Cuộc đời vẫn đẹp sao cũng đỉnh. Trước chuyên trị vai nghiêm túc mà sang phim này khôi hài cợt nhả khác hẳn những vai cũ mà cân được tất

Bobbo

Xe điện
Anh này còn đóng phim "Thám tử gặp may" khá hài. Phim này Công Lý đóng vai phụ, phản diện