Phải chăng chúng ta chỉ biết chửi?

muadem

Xe cút kít
À mà còn vụ anh Vươn ở HP nữa chứ, như thế không chửi được à. Những điều bức xúc chưa (hoặc không) giải được thì phải chửi, chửi thẳng không được thì chửi sau lưng, mà giờ có cái OF này bảo lãnh rồi thì lên đây mà chửi, em còn chửi còn nhiều ... :P

xe oi

Xe tải
Đồng ý với quan điểm của cụ chủ thớt. Cái gì đúng thì mình ủng hộ, cái gì chưa đúng thì nên phản ứng có văn hóa một chút các cụ à. Tắc thì các cụ kêu trời, nhưng khi mấy ông LD đưa ra giải pháp (đổi giờ làm) thì các cụ lại phản ứng gay gắt quá. Em nghĩ đó chỉ là giải pháp tình thế. Mai kia chuyển hết trường đại học, nhà xưởng ra HN2 thì vô tư rồi.

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Chửi còn chẳng làm gì...nói có tác dụng gì ...
em lên dan trí đặt câu hỏi với #\#
sau 3 năm tai nạn không giảm ...thủ tướng có bị cắt chức không???
Hỏi đàng hoàng thế mà có được đăng đâu...
Cụ này hỏi vô lý quá ...!
Cái vô lý ở chỗ sau ba năm đã gần hết nhiệm kỳ thứ 2 òi. Cần gì phải từ chức ...!

Em thấy mấy ông chính khách của Hàn và Nhật là có tư cách nhất. Từ chức, oan - sai là tự tử ngay.... Còn VN mình thì ....Hãy đợi đấy.

Jo9926

Xe điện
Chửi ít nhất có 3 tác dụng:
1. Giải tỏa bớt căng thẳng bức xúc trong người.
2. Lôi kéo những người khác, tạo nên sưc mạnh tập thể.
3. Cho người bị chửi biết mà sửa.

Trích dẫn:
[FONT=&quot]Chửi là vũ khí của người nghèo bất khuất, người yếu bất khuất. Kẻ mạnh (về lực) hoặc kẻ phi nghĩa mà chửi thì nhạt thếch, sẽ thành tàn bạo, thô tục, thành lố bịch ngay. Trái lại,dân tộc nào, tầng lớp nào sức sống dai dẳng nhưng bị “yếu kinh niên” sẽ có khả năng mài rũa vũ khí Chửi của mình trở nên hoàn thiện.
[/FONT][FONT=&quot]Đành rằng có chửi cũng chẳng mấy khi tìm lại được gà, nhưng cái “Chửi” đánh thức lương tâm, đánh thức và nuôi dưỡng công lý. Lương tâm và công lý sẽ lớn lên, chặn tay bọn ăn cắp những CON GÀ VÀNG nặng hàng chục tấn, và trả lại cho đời, cho dân những công bằng lớn lao hơn. Ý nghĩa Văn hoá của sự Chửi chính là ở đó.

[/FONT]

fuxe

Xe container
Riêng cái thớt này cũng chủ yếu tập trung vào trả lời câu hỏi của cụ chủ thớt là có hay không nên chửi :D
Các cụ cứ từ từ, em thấy chủ thớt có ý đúng mà, đặc biệt là phê kiểu CHỬI ĐỔNG :P nhưng cái này là lại biểu hiện tích cực nhất trong trường hợp mình không làm được gì khá hơn nữa cụ cảnh sát OF ợ :((

vudinhquang

Xe container
Ý cụ chủ thớt là chúng ta đừng chửi nữa! Hãy thể hiện bằng hành động đới mà!
Riêng cái thớt này cũng chủ yếu tập trung vào trả lời câu hỏi của cụ chủ thớt là có hay không nên chửi :D
Các cụ cứ từ từ, em thấy chủ thớt có ý đúng mà, đặc biệt là phê kiểu CHỬI ĐỔNG :P nhưng cái này là lại biểu hiện tích cực nhất trong trường hợp mình không làm được gì khá hơn nữa cụ cảnh sát OF ợ :((

Focus 5 doors

Xe tải
Thật lòng mà nói thì chửi đổng chẳng hay ho gì, thậm chí giống như anh em OF đang chửi nhau vậy (vì có đến tai các đối tượng đáng bị chửi đâu). Dưng mà tại thời gian gần đây có nhiều chuyện bức xúc quá: nào là làm ăn thất bát, lãi suất thì cao, giá cả ở trên mây, nền KT như một nồi lẩu, chính sách phục vụ lợi ích nhóm, tham nhũng tràn lan, đầu tư dàn trải...Phần nhiều những bức xúc đều có nguyên nhân chủ quan. Chúng nó phá tiền mình đóng thuế đã đành, giờ còn tính móc túi thêm nữa, không bức xúc sao được. Diễn đàn gần như là chỗ hiếm hoi có thể xả bớt phần nào những bức xúc để có thêm năng lượng cày cuốc kiếm sống nuôi gia đình. Giờ cụ chủ thớt bảo là nén bức xúc để hô khẩu hiệu thì em tự kỉ mà chết mất thôi.

oto.giacmoxa

Xe điện
Sự im lặng của bầy cừu. Đã là bầy cừu thì nên im lặng để được đưa vào lò mổ. Có kêu bebe thì cũng chẳng ai hiếu cừu kêu gì!

nguyentt75

Xe tải
Em nghĩ cụ chủ thớt là người có trách nhiệm với gia đình, đang day dứt trước thực trạng xã hội sẽ tác động k nhỏ đến thế hệ F1 nhà mình và muốn góp phần xây dựng văn hóa của XH mình.
Theo em thì có nhiều cấp độ để biểu thị thái độ với 1 vấn đề nào đó và chửi là ở mức bất cần, thách thức rồi (đã bật ra câu chửi rồi thì đừng mong người ta XD nữa, chỉ có lời xin lỗi thì mới may ra). Vấn đề ở đây là tại sao lại để nhiều tiếng chửi vang lên như vậy chứ đừng hỏi là tại sao họ chửi.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cụ cứ hỏi ai lưu thông tầm 5h -5h20 chiều xem :)). Đi quá thoáng. Cả nhà cháu ai cũng bảo dạo này đi đỡ ùn tắc hơn trước :)). Còn nếu cụ đi vào chỗ các trường cấp 2 thì chắc chắn xe sẽ lưu thông chậm hơn. Mọi người để ô tô xe máy để đón con dưới lòng đường thì xe nào đi cho nổi :))
Ông này đích thị là âm binh của nhà # rồiX_X. Chiều nay mời ông đi thị sát với tôi nhá! Chiều qua 5h,từ Bờ Hồ về đến cầu Vượt ngã tư Vọng bò ra đường hết 45' đấy ông ạ.~X(

vudinhquang

Xe container
Chiều qua 16h45 tắc ở quang trung thê thảm hơn hôm kia ạ!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Tiêu đề thớt em đã đặt dấu hỏi. Chứ không phải là một dấu chấm hay dấu chấm than (!).

E mở thớt không vì việc câu bài để tăng lực: Mà em chỉ mong muốn và hy vọng rằng, thay vì chúng ta ngồi đây than vãn, phê phán, chửi...Chúng ta hay cùng nhau làm một điều gì đó có ích hơn chăng.

OF có bản sắc như ngày hôm nay phần quan trọng đó là sự đóng góp của ofers: Nhắc đến ofers là nhắc đến những hoạt động của Quỹ từ thiện, những đóng góp của đội FUNS TEAM, những chia sẽ tình huống trên đường, những hành động giúp đỡ nhau giữa những ofers.....

Nhưng quả thật OF ngày một phát triển, văn hoá ngày một đa dạng. Tốt có, xấu có...Bản thân em cảm nhận quán cfe thời gian gần đây có quá nhiều comment chỉ là chửi đổng. Đành rằng XH còn nhiều điều này điều nọ. Nhưng chúng ta ai cũng tự hào là ofers của OF, chúng ta có mong muốn góp sức mình cho dù nhỏ nhoi, cùng nhau làm thêm những điều có ích cho XH, cho bản thân mình hay không?
Đọc xong thread này em lại nhớ câu các Cụ để lại: "Biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe". Em tự thấy mình không biết nên sau đây sẽ chỉ dựa cột để nghe thôi ạ.#:-s. Tks chủ Thread!

Em thấy thời gian vừa rồi cứ thớt nào liên quan đến chính quyền, đến giao thông, đến anh # thì có rất ít ý kiến phân tích mang tính chiều sâu, khách quan. Chủ yếu chửi, chửi và chửi. Nhiều comment thấy mọi người chửi thì cũng chửi theo, nhiều lúc chưa cần đọc nội dung nó ntn.

Ngay như vấn đề giao thông, trong lúc nhà nước đang từng bước đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, tuyên truyền VH giao thông...thì chúng ta làm gì. Chúng ta chửi và lại chửi.

Em xin hỏi một câu, ofers chúng ta có bao nhiêu người tự giác chấp hành luật giao thông, có bao nhiêu người thể hiện văn hóa đẹp khi tham gia giao thông?

Các bác có thể chia sẻ cho em, cho mọi người biết được ý thức tự giác của mình đến đâu được không? Các bác có thường xuyên lấn làn hay không? Có chủ động nhường đường cho người đi bộ sang đường đúng luật hay không? Các bác có bật pha khi đi trong phố hay không? Các bác có thường xuyên bóp còi hay không?...
Cụ đi đường 30 phút mà khoảng 10 lần bị lấn làn, tạt đầu... thì đến lần thứ 10 cụ có bình tĩnh tự phân tích sâu xa cho mình là lấn làn thì xấu như thế nào không hay là chỉ chửi thầm. Thế nên thay vì trách nhiều người chửi thì cụ nên đặt câu hỏi là tại sao gần đây mọi người lại chửi nhiều thế. Và trong 100 người thì chỉ 1-2 người biết ý thức tự giác, nhưng mà tại sao 1-2 người này cũng chửi nốt.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Từ bài viết của cụ chủ top, sáng nay em đi gặp liên tục biển xanh đi rất bố láo, gần như chỗ đèn đỏ nào cũng có ít nhất 1 thằng đi lấn hẳn sang làn bên cạnh.

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Em thấy thời gian vừa rồi cứ thớt nào liên quan đến chính quyền, đến giao thông, đến anh # thì có rất ít ý kiến phân tích mang tính chiều sâu, khách quan. Chủ yếu chửi, chửi và chửi. Nhiều comment thấy mọi người chửi thì cũng chửi theo, nhiều lúc chưa cần đọc nội dung nó ntn.

Ngay như vấn đề giao thông, trong lúc nhà nước đang từng bước đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, tuyên truyền VH giao thông...thì chúng ta làm gì. Chúng ta chửi và lại chửi.

Em xin hỏi một câu, ofers chúng ta có bao nhiêu người tự giác chấp hành luật giao thông, có bao nhiêu người thể hiện văn hóa đẹp khi tham gia giao thông?

Các bác có thể chia sẻ cho em, cho mọi người biết được ý thức tự giác của mình đến đâu được không? Các bác có thường xuyên lấn làn hay không? Có chủ động nhường đường cho người đi bộ sang đường đúng luật hay không? Các bác có bật pha khi đi trong phố hay không? Các bác có thường xuyên bóp còi hay không?...
Cụ ợ người dân mình có một cái đức tính làm lên lịch sử đó là "tinh thần đoàn kết " nhưng h nó đang làm suy sụ điều đó vì Có một người làm sai thì sẽ có hàng tá người làm theo như thế.ko như xưa một người lao lên tất cả lao lên đâu cụ ạ