Phải chăng chúng ta chỉ biết chửi?

chuột 74

Xe điện
Vâng, em cảm ơn các Bác.

Em mở ra cái thớt mà nhận được nhiều gạch đá quá :)). Mà cũng rất xôm là thớt vừa mở nhưng comment đã lên 8 trang. Một con số rất ấn tượng, thể hiện ofers nhà mình rất đồng lòng. Có cụ thống kê 99,13% ofers chấp hành nghiêm túc Luật giao thông, có cụ nói 50% tổng số thành viên. Con số ntn đi nữa thì thật sự đó cũng là một con số rất khả quan.

Em nêu ra thớt này, mục đích chính là có thông tin đủ để trả lời con trai em câu hỏi của cháu: Có phải người lớn là tấm gương cho trẻ con noi theo hay không, theo những gì em đã nhận được thì em chắc chắn sẽ trả lời cháu là đúng.

Khi chưa có cái thớt này em rất sợ nếu trả lời là đúng nhỡ lúc nào đó 2 bố con đang lưu thông trên đường, cháu thấy những hình ảnh vượt đèn đỏ, những đối tượng khi mọi người đang xếp hàng để tham gia giao thông thì lại lách làn, chèn làn để chen lấn. Không đội mũ bảo hiểm, không nhường đường cho người đi bộ qua đường đúng luật... Cháu nó hỏi con có nên học tập những tâm gương như thế không thì đúng thật em không biết trả lời ntn cả. Một lần nữa em xin cảm ơn các Bác, cảm ơn OF đã có những thành viên ưu tú.

Cái thứ hai, em đặt ra là tại sao chúng ta. Ai cũng ghét cái sai, ai cũng mong muốn điều tốt đẹp hơn. Nhưng chúng ta chưa thực sự hay chưa có cơ hội cùng nhau làm một điều gì đó tốt đẹp hơn. Thay vì chúng ta chỉ chửi... Em thấy BĐH ra lời kêu gọi ofers "Chung tay xây dựng văn hóa giao thông" số lượng thành viên tham gia không được nhiều. Điều này nguyên nhân do đâu?

Phải chăng chương trình chưa đúng?
Phải chăng chúng ta không cần làm những chuyện như thế?
Phải chăng chuyện này không phải chúng ta làm?
Và phải chăng rất nhiều câu hỏi phải chăng...:D.

Có Bác nào giúp em trả lời những câu hỏi phải chăng trên kia không?
cụ có tin rằng 50% số người đi 2b(chưa có gplx 4b) lơ mơ về luật và biển báo giao thông kô?

113-0F

Xe tải
Em xin trích dẫn ý kiến của 2 Bác này:

Em thấy dư lày ạ.
Lần phát động chương trình dán cái sờ lô gân lần 1 tại Hoa Kỳ Đình các cụ, mợ nhà ta hò dô rõ to. Ai ai cũng nói rằng hăng hái tham gia nhưng đến khg giờ G điểm thì được bao nhiêu nhân mạng. Phần lớn các cụ, mợ có ra Hoa Kỳ Đình hôm ấy dán cái sờ lô gân thì dán cho nó vui sau đó về nhà là bóc liền còn thực chất các cụ, mợ có mặt hôm đó muốn có 1 cái Logo của OF là chính để tỏ rõ cho thiên hạ biết rằng ta đây là Ofer. Nếu đã là Ofer thì tại sao không dám tham gia vào chương trình chung tay xây dựng VHGT?
Nghe các cụ trong BĐH đồn rằng diễn đàn ta có hơn 100,000 thành viên nhưng em đọc đi đọc lại thì chỉ thấy có chưa đến chục cụ đang ngày đêm gò lưng viết bài. mà cái gọi là VHGT nó rất là khó viết cần phải có tính chiến đầu và chuyên nghiệp nữa các cụ, mợ đã mang danh là Ofer sao khg xông vào để Giang Hồ dậy sóng, để cả thiên hạ ngó vào chúng ta mà học tập, để mọi người không nói rằng mấy cái thằng Ofer chỉ biết chém gió chửi càn mà còn biết làm việc tốt cho xã hội, để cái giao thông HN nói riêng và các tỉnh thành khác nói chung tốt hơn, để các Quan thấy rằng nói mà không làm thì nó sẽ ra sao, Để những cái ý kiến trái chiều nói rằng tất cả là do xe ô tô cá nhân gây ra cái sự ùn tắc giao thông bây giờ là những lời phát biểu nhí nhố...
Chính vì lẽ đó các cụ, mợ hãy vì tất cả cộng đồng OF chúng ta lao vào thôi, khó khăn cũng phải chiến. Chứ cứ thế này chúng ta lại mãi mãi trong kiếp " Sống Mòn" vì Giao Thông à ? Mong các cụ mợ lắm thay...
Cụ nói chả sai tí nào cả,hôm phát động thì ham hở lắm nhưng sau thì ối cụ bóc hết ra.Mình làm và phát động vì 1 xã hội phát triển đẹp hơn tốt hơn,ấy thế mà mọi người cứ cho là trò chơi ah.Tiện đây em cũng nói luôn là các cụ BĐH các cụ mợ Min Mod,toàn ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng thôi vì cái gì,vì cái OF vì cái xã hội phát triển văn minh văn hóa hơn.Hàng ngày các cụ mợ Min Mod hay các cụ mợ BĐH vẫn phải đi làm kiếm ăn chứ có phải ngồi gõ bàn phím mà no được đâu.Cái gì nó cũng phải do nhận thức chứ đúng không ạ,nhưng nhận thức từ 1 cá nhân liệu có ăn thua gì không ạ, cần phải có 1 cộng đồng đoàn kết là điều mấu chốt.Vậy các cụ các mợ thử nghĩ xem có nên cống hiến 1 chút cho xã hội 1 chút cho OF để làm gì để xã hội phát triển văn minh văn hóa hơn,hay cứ như vậy đến đời sau,các con cháu chúng ta sẽnois chả hiểu đời trước làm cái gì mà mãi vân cứ loạn như thường ạ.Ai đó hỏi em Slogan đẹp không thì em trả lời rằng dán vào xấu cả xe,nhưng sao em vẫn dán vì đó là cái thông điệp mà OF muốn phát động và tuyên truyền để mọi người hiểu và biết thông cảm và cùng chia sẻ khi tham gia giao thông a.Em nghĩ chém gió thì dễ thôi nhưng để gió thẩm thấu vào mỗi cá nhân Ofer với là quan trọng thôi,em kính mong BĐH ngày càng thúc đẩy phong trào văn hóa giao thông lên ạ.
Kính!

angkorwat

Xe container
Người OF
Thưa Cụ chúng ta hình như chỉ còn mỗi quyền chửi đổng thôi mà chửi cũng không được thì không hiểu làm gì nữa nhỉ? Em dám chắc có đến 94,71% các Cụ trên OF là thường xuyên đi đúng luật giao thông và 99,13% số Cụ có văn hóa đẹp khi tham gia giao thông. Thế đủ chưa Cụ?
Cái này em công nhận, thường những xe có logo OF tham gia giao thông tương đối chuẩn.

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
lâu em ko đi qua chỗ này, ko biết cái này còn ko hả các cụ ??

blackcivic 2.0

Xe tăng
Cho em chửi theo với ,mấy ngày ko chửi nhạt hết cả miệng . Vẫn chủ đề cu downramat hả các kụ , dưng mà em có thấy" ý voi" mới của nó đâu . Mà đang xả lũ kụ nào chơi quả vhgt vào vậy ....
Thú thật em mới vào of gặp ngay quả dán banner , nghĩ lính mới phải máu em dán luôn ,nghĩ chủ yếu lấy quả logo dán cho oách còn banner tối bóc vì buổi trưa đi đường ng ta nhìn mình như hotboy về bãi xe vẫn còn ngại..thế ..éo nào chiều nhậu say quên mợ mất sáng sau đi làm luôn . Ko ngờ đến ngã 4 kdtien ,l v lương em bị nhỡ đèn đỏ đứng giữa ngã tư thấy xxx đi tới em dự mợ nó mất 5lits rồi thì xxx dừng sớm hướng kia và vẫy em đi ( em suýt ngất) đi ngang qua chú xxx chỉ lên kính xe rôic cười ,thì em mới nhớ quả banner
Em éo bóc nữa để đến giờ hay phết . Trong thớt này Thấy kụ nào bẩu có đợt dán tiếp em lại xung phong . Vhgt chả biết dư nào nhưng nhìn xxx ..éo sợ là em chơi .. CÓ KỤ NÀO BIẾT ĐĂNG KÝ DÁN BANNER ĐỢT 2 Ở ĐÂU NÉM ĐÁ EM CÁI .....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Streamline

Xe điện
Em nghĩ phải mừng mới đúng chứ nhỉ. Các cụ bảo yêu cho roi cho vọt. Không roi vọt đc thì chửi cũng tạm đc.#:-s

slaz8

Xe ba gác
Em thấy thời gian vừa rồi cứ thớt nào liên quan đến chính quyền, đến giao thông, đến anh # thì có rất ít ý kiến phân tích mang tính chiều sâu, khách quan. Chủ yếu chửi, chửi và chửi. Nhiều comment thấy mọi người chửi thì cũng chửi theo, nhiều lúc chưa cần đọc nội dung nó ntn.

Ngay như vấn đề giao thông, trong lúc nhà nước đang từng bước đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, tuyên truyền VH giao thông...thì chúng ta làm gì. Chúng ta chửi và lại chửi.

Em xin hỏi một câu, ofers chúng ta có bao nhiêu người tự giác chấp hành luật giao thông, có bao nhiêu người thể hiện văn hóa đẹp khi tham gia giao thông?

Các bác có thể chia sẻ cho em, cho mọi người biết được ý thức tự giác của mình đến đâu được không? Các bác có thường xuyên lấn làn hay không? Có chủ động nhường đường cho người đi bộ sang đường đúng luật hay không? Các bác có bật pha khi đi trong phố hay không? Các bác có thường xuyên bóp còi hay không?...
Cụ cho biết cái "gương" đó ơ đâu , cháu đến soi liềnb-(

Okane

Xe container
Em xin hỏi một câu, ofers chúng ta có bao nhiêu người tự giác chấp hành luật giao thông, có bao nhiêu người thể hiện văn hóa đẹp khi tham gia giao thông?

Các bác có thể chia sẻ cho em, cho mọi người biết được ý thức tự giác của mình đến đâu được không? Các bác có thường xuyên lấn làn hay không? Có chủ động nhường đường cho người đi bộ sang đường đúng luật hay không? Các bác có bật pha khi đi trong phố hay không? Các bác có thường xuyên bóp còi hay không?...
E cũng hay chửi, và e trả lời luôn những câu ở trên của mợ:

- Khi e ở VN: luôn tự giác chấp hành luật giao thông (vì sợ bị phạt, sợ bị người khác chửi mình, sợ mình gây nguy hiểm cho người khác, sợ người khác gây nguy hiểm cho mình)...

- Chẳng bao giờ lấn làn (nếu e đi 4B) & có tí lấn làn và trở về làn ngay (nếu e đi 2B), luôn chủ động nhường đường cho người đi bộ, còn nếu e đi bộ những chô giao cắt & ngã 4, luôn chờ đèn và đi đúng vạch kẻ dành cho người đi bộ ---> riêng cái này e nghĩ mợ chủ thớt cực kỳ ít làm như e.

- Riêng đèn pha e toàn đá nháy mấy thằng nghếch pha lên trời, hoặc chỉ đơn giản là nháy xin đường xe khác, kể cả đi đường trường cũng tự động hạ cốt khi thấy xe, người.... nói chung là các loại phương tiện đi ngược chiều từ xa.

- Còi thì ở nước ngoài k bóp, ở Vietnam gặp phải những thằng dở hơi cứ dừng xe trước mũi, rồi khệnh khạng oánh võng, k bóp thì e nhảy xuống tẩn chết cụ chúng nó ngay.

Ơ mà e hỏi ngược lại: mợ có câu hỏi hay thế, mợ đang nằm mơ hay sao, và ý thức chấp hành giao thông của mợ như thế nào, nếu mợ bằng tuổi đứa con út của e (e FUN chỗ này) thì ý thức chấp hành luật giao thông của nó cả thế giới này phải ngả đầu thán phục nó (vì nó đang chập chững bước đi, hehe) và tất nhiên mợ cũng giống nó, còn mợ chắc 30 - 40 tuổi, mợ ở HN và chưa 1 lần vi phạm luật lệ giao thông, chưa 1 lần chửi, chưa 1 lần lẩm bẩm trong miệng xyz.... thì e nghĩ mợ có vấn đề, hoặc có lẽ mợ ở.... SĐ & mới được thả ra :D

113-0F

Xe tải
E cũng hay chửi, và e trả lời luôn những câu ở trên của mợ:

- Khi e ở VN: luôn tự giác chấp hành luật giao thông (vì sợ bị phạt, sợ bị người khác chửi mình, sợ mình gây nguy hiểm cho người khác, sợ người khác gây nguy hiểm cho mình)...

- Chẳng bao giờ lấn làn (nếu e đi 4B) & có tí lấn làn và trở về làn ngay (nếu e đi 2B), luôn chủ động nhường đường cho người đi bộ, còn nếu e đi bộ những chô giao cắt & ngã 4, luôn chờ đèn và đi đúng vạch kẻ dành cho người đi bộ ---> riêng cái này e nghĩ mợ chủ thớt cực kỳ ít làm như e.

- Riêng đèn pha e toàn đá nháy mấy thằng nghếch pha lên trời, hoặc chỉ đơn giản là nháy xin đường xe khác, kể cả đi đường trường cũng tự động hạ cốt khi thấy xe, người.... nói chung là các loại phương tiện đi ngược chiều từ xa.

- Còi thì ở nước ngoài k bóp, ở Vietnam gặp phải những thằng dở hơi cứ dừng xe trước mũi, rồi khệnh khạng oánh võng, k bóp thì e nhảy xuống tẩn chết cụ chúng nó ngay.

Ơ mà e hỏi ngược lại: mợ có câu hỏi hay thế, mợ đang nằm mơ hay sao, và ý thức chấp hành giao thông của mợ như thế nào, nếu mợ bằng tuổi đứa con út của e (e FUN chỗ này) thì ý thức chấp hành luật giao thông của nó cả thế giới này phải ngả đầu thán phục nó (vì nó đang chập chững bước đi, hehe) và tất nhiên mợ cũng giống nó, còn mợ chắc 30 - 40 tuổi, mợ ở HN và chưa 1 lần vi phạm luật lệ giao thông, chưa 1 lần chửi, chưa 1 lần lẩm bẩm trong miệng xyz.... thì e nghĩ mợ có vấn đề, hoặc có lẽ mợ ở.... SĐ & mới được thả ra :D
Bên cam mà cũng dậy được sớm nhể? Comment dài thế mà cụ k chịu khó đọc kỹ hơn tí nữa rồi hãy nói.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên mang ý kiến này hỏi mấy cái ông lãnh đạo ngồi xe biển xanh - đỏ xem lái xe cho các ông ấy có đi đúng luật k nhé? toàn 1 lũ đi bố láo bố toét...

Xe gia đình

Xe điện
Em thấy thời gian vừa rồi cứ thớt nào liên quan đến chính quyền, đến giao thông, đến anh # thì có rất ít ý kiến phân tích mang tính chiều sâu, khách quan. Chủ yếu chửi, chửi và chửi. Nhiều comment thấy mọi người chửi thì cũng chửi theo, nhiều lúc chưa cần đọc nội dung nó ntn.

Ngay như vấn đề giao thông, trong lúc nhà nước đang từng bước đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, tuyên truyền VH giao thông...thì chúng ta làm gì. Chúng ta chửi và lại chửi.

Nếu cụ câu bài để "tăng lực" thì em không bàn :D

Nếu hỏi thực sự thì em trả lời:

- Vô ý thức nhất là các loại biển xanh (cả bọn lái lẫn bọn ngồi).
- Luật pháp đã nghiêm chưa, đã công bằng chưa (dột từ nóc)
- Sao không phạt nặng mà chỉ toàn cấm (thiếu năng lực quản lý)

Đó là lý do cần phải "chửi" cho đỡ bức xúc :D

Tiger Hunter

Xe container
Phải chửi nữa cho nó bớt ngu đi chứ? Nó đã ngu đến mức ký những qđ đó mà chả thèm phân tích hay dở thì mình có phân tích kiểu nào đi nữa làm sao nó hiểu được?

CV2.0

Xe tải

Bài của cụ sáo rỗng và nhạt hơn nước ốc.

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Em nghĩ rằng đã vào OF rồi thì chắc chắn các cụ đều có ý thức khi tham Gia giao thông rồi ah (số đông). Vì it nhất chúng Ta luôn có ý thức trên diễn đàn thì văn hóa giao thông cũng tốt chứ ạ. Còn "chửi" thì em thấy cũng như "cấm" ý mà. Không làm được thì cấm, còn dân nói không được nghe thì...

113-0F

Xe tải
Nếu cụ câu bài để "tăng lực" thì em không bàn :D

Nếu hỏi thực sự thì em trả lời:

- Vô ý thức nhất là các loại biển xanh (cả bọn lái lẫn bọn ngồi).
- Luật pháp đã nghiêm chưa, đã công bằng chưa (dột từ nóc)
- Sao không phạt nặng mà chỉ toàn cấm (thiếu năng lực quản lý)

Đó là lý do cần phải "chửi" cho đỡ bức xúc :D
Tiêu đề thớt em đã đặt dấu hỏi. Chứ không phải là một dấu chấm hay dấu chấm than (!).

E mở thớt không vì việc câu bài để tăng lực: Mà em chỉ mong muốn và hy vọng rằng, thay vì chúng ta ngồi đây than vãn, phê phán, chửi...Chúng ta hay cùng nhau làm một điều gì đó có ích hơn chăng.

OF có bản sắc như ngày hôm nay phần quan trọng đó là sự đóng góp của ofers: Nhắc đến ofers là nhắc đến những hoạt động của Quỹ từ thiện, những đóng góp của đội FUNS TEAM, những chia sẽ tình huống trên đường, những hành động giúp đỡ nhau giữa những ofers.....

Nhưng quả thật OF ngày một phát triển, văn hoá ngày một đa dạng. Tốt có, xấu có...Bản thân em cảm nhận quán cfe thời gian gần đây có quá nhiều comment chỉ là chửi đổng. Đành rằng XH còn nhiều điều này điều nọ. Nhưng chúng ta ai cũng tự hào là ofers của OF, chúng ta có mong muốn góp sức mình cho dù nhỏ nhoi, cùng nhau làm thêm những điều có ích cho XH, cho bản thân mình hay không?

xaydung20ld

Xe tải

Mợ chắc muốn mình được trích đăng ở các báo mạng khác như cụ nào hôm nọ đã ca ngợi đề xuất thu phí của a #
Riêng cá nhân em thì chưa chửi nhưng em ủng hộ những người đã chửi.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em từ xưa đến giờ luôn tự giác chấp hành luật giao thông.
Em từ xưa đến giờ chưa bao giờ chửi.
Nhưng hôm nay đọc thớt cụ thì em xin phép được chửi.

Lều mạ #' #.

kh6d

Xe tăng
E thì chưa chửi bao giờ, chỉ nói hơi quá chút thôi :D

toitimtoi

Xe tải
Chửi chỉ là một hành động biểu thị thái độ phản đối, bất bình, bất lực rước sự bất công. biết bao nhiêu người không chửi không phải vì họ đồng tình có thể họ đang chửi thầm trong bụng