Phải chăng chúng ta chỉ biết chửi?

vudinhquang

Xe container
Lúc 16h30 cũng có việc từ Nguyễn du ra láng hạ cơ mà tắc đường éo đi được. 18 h mới ra tới Láng hạ!Chưa năm nào sau têt mà tắc dư lày!
Cụ cứ hỏi ai lưu thông tầm 5h -5h20 chiều xem :)). Đi quá thoáng. Cả nhà cháu ai cũng bảo dạo này đi đỡ ùn tắc hơn trước :)). Còn nếu cụ đi vào chỗ các trường cấp 2 thì chắc chắn xe sẽ lưu thông chậm hơn. Mọi người để ô tô xe máy để đón con dưới lòng đường thì xe nào đi cho nổi :))

dativu

Xe điện
Nếu thằng cu nhà cụ CT lấy tiền cha mẹ đi chơi bời, ăn uống, bia bọt, giai gái, cụ CT có chửi không.
Đàng này, tiền thuế của toàn dân đóng góp thông qua mua sắm, chi tiêu hàng ngày bị chúng ló tham nhũng thì không chửi mới lạ =))

bunngu

Xe tải
thế e hỏi cụ khi cụ bức xúc với ai về vần đề ji đó thì cụ phải hoan hô ah

Lướt qua thớt này đã thấy có cả cơ số khóc mướn cho đám đầy tớ của chúng ta rùi, chán :( . Ông chủ bà chủ mà cứ lạc quan tếu nên đầy tớ nó còn cho ăn bánh vẽ nhều
Cụ bình tĩnh đi nào, thớt mà không có phản biện thì còn gì là thớt, chửi một mình chả ai chửi lại vừa buồn vừa mệt bỏ xừ ý :D

TrungLong

Xe hơi
Em cũng khẳng định 1 khi đã có thời gian tham gia vào OF tất lẽ dĩ ngẫu cái văn hóa tham gia giao thông của các Mem sẽ tốt và chuẩn hơn rất nhiều. Dù em là tài non, thậm chí rất non nhưng nhiều gương sáng trong OF đã chỉ bảo cả cách đi lẫn cách xử lý có văn hóa và trách nhiệm. Vậy nên câu hỏi của cụ chủ đối với những Mem OF theo em có lẽ thừa.
Chuyện chửi, kính cụ rằng nếu được phản ứng khi bức xúc theo đúng những gì luật pháp VN quy định thì em cũng chả thèm chửi. Mà em còn sợ rằng đến 1 lúc nào đó mọi người còn chán chả buồn chửi thì khi đó môi trường sống ở VN mới đáng sợ. Bản thân em lại thấy gờn gợn khi 1 Mem OF bị xxx phạt láo 800k bởi cái ngã 3 thì tất cả Mem ủng hộ để bảo vệ lẽ phải ( dù cũng chẳng thành công) và cũng khá nhiều comment căng đét. Vậy mà với Xã hội bên ngoài có vẻ chúng ta vẫn hơi dửng dưng với những bất công, điển hình là vụ án Đoàn Văn Vươn đang khiến dân đen cả nước chờ mong công lý được thực thi vì nó liên quan đến tài sản và số phận của cả 1 gia đình gần chục người. Thớt mới lập đã xóa thẳng tay.

Chỉnh sửa cuối:

bird

Xe buýt
em thì chỉ thấy có 2 vấn đề cần nói là
1: Có 1 ông bộ trưởng ngựa non háu đá thích làm SAO
2: Chính quyền coi người dân là con CHUỘT BẠCH

Đại NG

Xe điện
Em thấy thời gian vừa rồi cứ thớt nào liên quan đến chính quyền, đến giao thông, đến anh # thì có rất ít ý kiến phân tích mang tính chiều sâu, khách quan. Chủ yếu chửi, chửi và chửi. Nhiều comment thấy mọi người chửi thì cũng chửi theo, nhiều lúc chưa cần đọc nội dung nó ntn.

Ngay như vấn đề giao thông, trong lúc nhà nước đang từng bước đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, tuyên truyền VH giao thông...thì chúng ta làm gì. Chúng ta chửi và lại chửi.

Em xin hỏi một câu, ofers chúng ta có bao nhiêu người tự giác chấp hành luật giao thông, có bao nhiêu người thể hiện văn hóa đẹp khi tham gia giao thông?

Các bác có thể chia sẻ cho em, cho mọi người biết được ý thức tự giác của mình đến đâu được không? Các bác có thường xuyên lấn làn hay không? Có chủ động nhường đường cho người đi bộ sang đường đúng luật hay không? Các bác có bật pha khi đi trong phố hay không? Các bác có thường xuyên bóp còi hay không?...
Em cũng có câu hỏi giống cụ ,em tin là thực tế chẳng đc 50% đâu ,Thêm nữa là có dừng đỗ xe đúng nơi qui định ko ?

FANCRV

Xe tăng
Thưa Cụ chúng ta hình như chỉ còn mỗi quyền chửi đổng thôi mà chửi cũng không được thì không hiểu làm gì nữa nhỉ? Em dám chắc có đến 94,71% các Cụ trên OF là thường xuyên đi đúng luật giao thông và 99,13% số Cụ có văn hóa đẹp khi tham gia giao thông. Thế đủ chưa Cụ?
Em cũng có câu hỏi giống cụ ,em tin là thực tế chẳng đc 50% đâu ,Thêm nữa là có dừng đỗ xe đúng nơi qui định ko ?
Cụ có kiểm chứng được không?

muadem

Xe cút kít
Chửi chứ, còn chửi nhiều khi mà #\# nó sắp đè ngửa em ra nó cướp không của cả nhà em gần 2 tháng chi tiêu, không có trong bất cứ cái luật hay biểu mẫu nào mang tính pháp lý. Nói túm lại em còn phải chửi, có đời thuở nhà ai mà thuế và phí nó lại lắm thế không biết :13:

MIT-ONE

Xe điện
Em thấy thời gian vừa rồi cứ thớt nào liên quan đến chính quyền, đến giao thông, đến anh # thì có rất ít ý kiến phân tích mang tính chiều sâu, khách quan. Chủ yếu chửi, chửi và chửi. Nhiều comment thấy mọi người chửi thì cũng chửi theo, nhiều lúc chưa cần đọc nội dung nó ntn.

Ngay như vấn đề giao thông, trong lúc nhà nước đang từng bước đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, tuyên truyền VH giao thông...thì chúng ta làm gì. Chúng ta chửi và lại chửi.

Em xin hỏi một câu, ofers chúng ta có bao nhiêu người tự giác chấp hành luật giao thông, có bao nhiêu người thể hiện văn hóa đẹp khi tham gia giao thông?

Các bác có thể chia sẻ cho em, cho mọi người biết được ý thức tự giác của mình đến đâu được không? Các bác có thường xuyên lấn làn hay không? Có chủ động nhường đường cho người đi bộ sang đường đúng luật hay không? Các bác có bật pha khi đi trong phố hay không? Các bác có thường xuyên bóp còi hay không?...

XÃ HỘI TIẾN HÓA = CHỬI BẬY cụ ợ ....

etran

Xe buýt
Dạ báo cáo bác 113 , em:

- không vượt đèn đỏ, không lấn làn
- không bật pha trong phố
- có nhường người đi bộ sang đường, kể cả sai luật (vì em sợ :D)
- không bóp còi ở trên phố (em chỉ bóp ở nhà thôi :P)

Chỉnh sửa cuối:

luckyboy

Xe container
em để ý thấy các thớt nói về anh # tồn tại không quá 1h các cụ ợ :D

113-0F

Xe tải
Vâng, em cảm ơn các Bác.

Em mở ra cái thớt mà nhận được nhiều gạch đá quá :)). Mà cũng rất xôm là thớt vừa mở nhưng comment đã lên 8 trang. Một con số rất ấn tượng, thể hiện ofers nhà mình rất đồng lòng. Có cụ thống kê 99,13% ofers chấp hành nghiêm túc Luật giao thông, có cụ nói 50% tổng số thành viên. Con số ntn đi nữa thì thật sự đó cũng là một con số rất khả quan.

Em nêu ra thớt này, mục đích chính là có thông tin đủ để trả lời con trai em câu hỏi của cháu: Có phải người lớn là tấm gương cho trẻ con noi theo hay không, theo những gì em đã nhận được thì em chắc chắn sẽ trả lời cháu là đúng.

Khi chưa có cái thớt này em rất sợ nếu trả lời là đúng nhỡ lúc nào đó 2 bố con đang lưu thông trên đường, cháu thấy những hình ảnh vượt đèn đỏ, những đối tượng khi mọi người đang xếp hàng để tham gia giao thông thì lại lách làn, chèn làn để chen lấn. Không đội mũ bảo hiểm, không nhường đường cho người đi bộ qua đường đúng luật... Cháu nó hỏi con có nên học tập những tâm gương như thế không thì đúng thật em không biết trả lời ntn cả. Một lần nữa em xin cảm ơn các Bác, cảm ơn OF đã có những thành viên ưu tú.

Cái thứ hai, em đặt ra là tại sao chúng ta. Ai cũng ghét cái sai, ai cũng mong muốn điều tốt đẹp hơn. Nhưng chúng ta chưa thực sự hay chưa có cơ hội cùng nhau làm một điều gì đó tốt đẹp hơn. Thay vì chúng ta chỉ chửi... Em thấy BĐH ra lời kêu gọi ofers "Chung tay xây dựng văn hóa giao thông" số lượng thành viên tham gia không được nhiều. Điều này nguyên nhân do đâu?

Phải chăng chương trình chưa đúng?
Phải chăng chúng ta không cần làm những chuyện như thế?
Phải chăng chuyện này không phải chúng ta làm?
Và phải chăng rất nhiều câu hỏi phải chăng...:D.

Có Bác nào giúp em trả lời những câu hỏi phải chăng trên kia không?

Chỉnh sửa cuối:

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
em để ý thấy các thớt nói về anh # tồn tại không quá 1h các cụ ợ :D
Thread này không nói anh # Bác nhé! Mà đang muốn các Bác tự kiểm điểm mình xem chấp hành luật đến đâu và chửi đến đâu thôi mà. Em cũng tự kiểm điểm thấy mình tham gia giao thông với ý thức tốt nhưng nhiều khi ngồi trong xe vẫn phải chửi (mà mình chửi xong thì chỉ có mỗi hai tai mình nghe thôi :)) ) vì người tham gia cùng với mình đi chuối quá ạ không chửi thì tức ạ.

Chỉnh sửa cuối:

X_FIVE

Xe điện