Phác đồ điều trị bệnh viêm gan B,C (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

duongpx

Xe máy
Uống những thuốc mới như thế này em ko biết có vd gì ko nhi? Vì mới quá. Chứ như Tenofovir Stada thì quá phổ biến và nhiều người dùng và report. Vấn đề nữa em lo ngại trc khi quyết định là ko biết nguồn hàng Hepbest có duy trì tốt ko? Lúc khan hiếm thì dùng tạm Stada Tenofovir đc ko? Mong bác nào có kiến thức trả lời giúp. Thanks
Cụ yên tâm, không mới đâu, bọn FDA cấp phép từ năm 2016., mà thuốc đã được bọn mỹ nó cấp phép thì ok. Còn vấn đề về nguồn cung thì e nghĩ sẽ ngày càng nhiều vì nhu cầu sẽ tăng lên do việt nam nhiều người bị viêm gan b quá.

Thorny

Xe đạp
Cụ yên tâm, không mới đâu, bọn FDA cấp phép từ năm 2016., mà thuốc đã được bọn mỹ nó cấp phép thì ok. Còn vấn đề về nguồn cung thì e nghĩ sẽ ngày càng nhiều vì nhu cầu sẽ tăng lên do việt nam nhiều người bị viêm gan b quá.

Huhu cân nhắc phết đây. 14,4 triệu/năm (hepbest) vs 8,4 triệu/năm (Stada) hic

duongpx

Xe máy
Huhu cân nhắc phết đây. 14,4 triệu/năm (hepbest) vs 8,4 triệu/năm (Stada) hic
Stada được bảo hiểm y tế cấp mà cụ, ng bệnh chỉ trả 20% của 8.4 triệu thôi. Nếu cụ uống stada mà ổn, virut về dưới ngưỡng thì cứ dùng vì như thế là tốt mà.

Thorny

Xe đạp
Tình trạng trong người cụ có biểu hiện gì ko , Vd đau , ăn kém Vv...
Tình trạng lâm sàng ko vd gì cụ ơi. Da ko vàng, ăn uống bt (em từ nhỏ ko phải ăn khoẻ), tiểu trắng bt, ko mỏi mệt gì, vùng gan cũng ko thấy gì quá khác biệt...

Nhưng khám đâu cũng bảo phải uống thôi vì hbeag âm và hbeab dương, cộng với men gan cao và dna mũ 7.

Thorny

Xe đạp
Stada được bảo hiểm y tế cấp mà cụ, ng bệnh chỉ trả 20% của 8.4 triệu thôi. Nếu cụ uống stada mà ổn, virut về dưới ngưỡng thì cứ dùng vì như thế là tốt mà.
Làm sao để đc bảo hiểm trả tiền thuốc Stada cụ nhỉ. Em bh tại Xanh pôn HN.

duongpx

Xe máy
Làm sao để đc bảo hiểm trả tiền thuốc Stada cụ nhỉ. Em bh tại Xanh pôn HN.
Bác ra xanhpon khám và điều trị tại đấy là được. Theo điều trị bảo hiểm y tế, mỗi tháng cụ lấy thuốc 1 lần, 3 tháng làm siêu âm 1 lần, 6 tháng đếm virut 1 lần, sau khi virut về dưới ngưỡng thì tiếp tục uống thuốc thêm 1 năm. Khuyên cụ nếu hợp stada nên chịu khó dùng bảo hiểm, điều trị lâu dài nên cũng ko vội làm gì, tiết kiệm tiền mà làm thêm các xét nghiệm khác.

Carras16

Xe máy
Loại này mới ra cụ à , cụ úp các chỉ số của cụ lên đây cho ae giải đáp cho , cụ xét nghiệm ở đâu vậy
Em phát hiện bị VGB cuối năm 2016, khi đó kết quả AST 51, ALT 86, HBsAb định lượng 32.93, khi đó bs kê thuốc hạ men gan về uống bình thường thôi chứ chưa điều trị. Trong thời gian 1 năm em có đi khám lại vài lần và cũng chỉ dùng thuốc hạ men gan nhưng men gan vẫn bị tăng nhẹ, gần nhất em xét nghiệm ở khoa truyền nhiễm bv Bạch Mai ngày 17/11/2017 thì AST 34, ALT 53 đếm virus 2.74x10 mũ 5 bác sỹ chỉ định dùng thuốc điều trị Protevir. Sau 2 tuần em có đi xet nghiệm thêm ở bv Nhiệt đới về mức độ sơ gan và các chỉ số khác thì sơ gan mức F0, các chỉ số khác AST 37 với ALT tăng lên trên 60 một chút và đếm virus 10 mũ 7. Hiện tại em đã điều trị được hơn 1 tháng thấy người vẫn bình thường, ăn uống tốt thỉnh thoảng có hơi mệt và đau vùng hạ sườn phải một chút cụ ạ!

z600

Xe buýt
Mai ra viện nhiệt đố khám đây. Ko biết có lâu ko từ tỉnh lẻ lên hiccc

dntq83

Xe buýt
Mai ra viện nhiệt đố khám đây. Ko biết có lâu ko từ tỉnh lẻ lên hiccc
Lâu cụ ạ, rất đông, cụ có thể khám dịch vụ, nhanh hơn cụ ạ (cụ chú ý nếu bác sĩ kê thuốc thành phần tenofovir 300mg, thì cụ nên mua của stada thôi, các thuốc khác rất đắt vì là thuốc kê đơn, e cũng khám ở Nhiệt đới, bác sĩ kê protevir khoảng 50K 1 viên, em uống đc 1 tháng, rồi em đi khám theo bảo hiểm uống thuốc của VN ko mất tiền, mà cũng hiệu quả cụ ạ, chỉ số virus của em xuống bình thường)

z600

Xe buýt
Tks bác. Bảo hiểm em o quê chắc ko dung dc trên thủ đô. Chắc khám dịch vụ thôi. Đem theo bao nhiêu thóc thì đủ nhỉ cụ

dntq83

Xe buýt
Tks bác. Bảo hiểm em o quê chắc ko dung dc trên thủ đô. Chắc khám dịch vụ thôi. Đem theo bao nhiêu thóc thì đủ nhỉ cụ
Cái này cụ hỏi khó quá, khám dịch vụ hình như phí khám là 200k thì phải, các xét nghiệm cũng tương đối đắt chắc khám và xn em đoán tầm khoảng 3tr cụ ạ, chưa kể thuốc (em ước lượng vậy, trc em siêu âm, làm xét nghiệm chức năng gan, xét nghiệm máu, đếm virus)

Carras16

Xe máy
Em có bảo hiểm cũng như không bác ạ, mỗi tháng 1,5tr tiền thuốc :((

z600

Xe buýt
Bác phát hiện ra lâu chưa
Em phát hiện bị mãn tính 15 năm nay rồi
Khám thuong xuyên ở tỉnh chỉ xét nghiệm bt chưa điều trị gi cả
Nay lên nhiệt đới tw bác sĩ bảo chỉ xét nghiệm bình thường xem có tổn thương gi ko thì mới đếm định lượng vi rút.
Kết quả xét nghiệm máu men gan cũng như các chỉ số đều dưới ngưỡng cho phép
Siêu âm bụng ko có gi
Chuẩn đoán sơ gan ở mức F0. Còn gan nhiễm mỡ ở F1
Bác sĩ bảo về ko phải thuốc men gi cả sinh hoạt điều độ 6 tháng sau đi khám lại

Carras16

Xe máy
Em phát hiện bị mãn tính 15 năm nay rồi
Khám thuong xuyên ở tỉnh chỉ xét nghiệm bt chưa điều trị gi cả
Nay lên nhiệt đới tw bác sĩ bảo chỉ xét nghiệm bình thường xem có tổn thương gi ko thì mới đếm định lượng vi rút.
Kết quả xét nghiệm máu men gan cũng như các chỉ số đều dưới ngưỡng cho phép
Siêu âm bụng ko có gi
Chuẩn đoán sơ gan ở mức F0. Còn gan nhiễm mỡ ở F1
Bác sĩ bảo về ko phải thuốc men gi cả sinh hoạt điều độ 6 tháng sau đi khám lại
Thế là tốt rồi bác ạ, sinh hoạt điều độ là ngon thôi

Tôm Sú

Xe máy
Bác hỏi vụ bảo hiểm đến đâu rồi ạ, đăng kí trực tiếp tại medalec được ko hay như nào vậy?
Bảo hiểm mỗi người chỉ được đăng kí 1 nơi khám chữa bệnh duy nhất. Bảo hiểm tôi có ở Hải Phòng rồi. Muốn chuyển đổi phải làm giấy tờ chuyển nơi đăng kí khám chữa bệnh. Tôi tính lại rồi. Thôi tôi ở hải phòng thôi. Có gì khám nó tiện. Bác chuyển bảo hiểm lên đấy sau này ở địa phương mà có vấn đề gì khẩn cấp thì lại thành khám k bảo hiểm cũng chết. Hay đi làm xin giấy tờ nghỉ hưởng bảo hiểm cũng khó.

Tôm Sú

Xe máy
Mấy bác ơi tháng 11 e khám virut dưới ngưỡng r. Nhưng tháng này người em lại có dấu hiệu đau tức sườn hạ phải, 2 tay nổi vết đỏ tụ máu dưới da. Nóng ruột, tức bụng khó chịu quá. Tiểu tiện lại vàng đục nhưng phân vẫn vàng k chuyển đen
Không biết có biến chứng gì không nữa
Giờ đi khám lại lên làm những gì bây giờ nhở
1. Đo độ đàn hồi gan
2. Định lượng virut
3. Siêu âm
4. Xét nghiệm máu
Có cần thêm gì không nhở
Tôi ms chuyển bảo hiểm về chỗ chất lượng hơn. K biết lên bảo nó dấu hiệu như kia nó có cho mình làm các xét nghiệm của vbg k nhở hay lại làm mấy cái vớ vẩn như bệnh bt thì toi
Mấy bác tư vấn với

Trạng thái
Thớt đang đóng