Phác đồ điều trị bệnh viêm gan B,C (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Minh Hà ktd

Xe máy
các cụ cho em hỏi.e xétnghieemjbij nhiễm virut hbg+ viem gan B!nhưng bác sỹ bảo k phải chữa,chưa đến mức chữa.tuổi trẻ về thể dục thể thao ăn uống,khỏe mạnh. 2 tháng xtes nghiệm 1 lần.nếu men gan tăng mức cần chữa mới điều trị!còn vẫn ổn định thì k cần chữa.mấy thang nay em van khỏe mạnh! k thay biểu hiện ốm gì cả! mong các cụ chỉ dạy ah!cảm ơn các cụ! em đi làm mỗi khi đợt hiến máu cơ quan lại lảnh tránh,mọi ng biết lại xa lánh hic

travinh05

Xe tải
các cụ cho em hỏi.e xétnghieemjbij nhiễm virut hbg+ viem gan B!nhưng bác sỹ bảo k phải chữa,chưa đến mức chữa.tuổi trẻ về thể dục thể thao ăn uống,khỏe mạnh. 2 tháng xtes nghiệm 1 lần.nếu men gan tăng mức cần chữa mới điều trị!còn vẫn ổn định thì k cần chữa.mấy thang nay em van khỏe mạnh! k thay biểu hiện ốm gì cả! mong các cụ chỉ dạy ah!cảm ơn các cụ! em đi làm mỗi khi đợt hiến máu cơ quan lại lảnh tránh,mọi ng biết lại xa lánh hic
Năm nay bác bao nhiêu tuổi, em đoán bác nhiễm từ bé.. nhiễm từ bé đến 90% thành mãn tính. Những người bị nhiễm từ mẹ sang thông thường sẽ có ba giai đoạn: gd dung nạp miễn dịch, gd thải trừ miễn dịch, gd virus không hoạt động..
Giai đoạn dung nạp miễn dịch, chắc bác đang ở gd này do hệ miễn dịch không tấn công virus nên ko gây viêm gan, tải lượng virus rất cao, hbeag +, Atl luôn bình thường.. gd này thường kéo dài 25-30 năm, nên gd này ko có chỉ định điều trị. Chỉ điều trị khi men gan tăng gấp 2 lần bt dấu hiệu gd thải trừ miễn dịch bắt đầu, gan có tổn thương.

mofi

Xe tải
Hic. Em uống Tenofovir của mylan Ấn độ được 2 tháng liên tục thì dừng vì đi công tác nhiều, phải nhậu mặc dù đã trốn uống nhưng cứ bị đứt đoạn uống thuốc. Bây giờ em biết phải làm sao, huhu.

travinh05

Xe tải
Cụ đùa em.. cụ ko thương bản thân thì ko ai thương hộ cụ đâu. Cảm thấy khó thì thuê em 3 tr tháng đến đúng giờ cụ chỉ việc há miệng em nhét thuốc vô cho cụ.

Minh Hà ktd

Xe máy
Năm nay bác bao nhiêu tuổi, em đoán bác nhiễm từ bé.. nhiễm từ bé đến 90% thành mãn tính. Những người bị nhiễm từ mẹ sang thông thường sẽ có ba giai đoạn: gd dung nạp miễn dịch, gd thải trừ miễn dịch, gd virus không hoạt động..
Giai đoạn dung nạp miễn dịch, chắc bác đang ở gd này do hệ miễn dịch không tấn công virus nên ko gây viêm gan, tải lượng virus rất cao, hbeag +, Atl luôn bình thường.. gd này thường kéo dài 25-30 năm, nên gd này ko có chỉ định điều trị. Chỉ điều trị khi men gan tăng gấp 2 lần bt dấu hiệu gd thải trừ miễn dịch bắt đầu, gan có tổn thương.
năm nay em 23 tuổi! bố mẹ em đều không bị!do đi đại học em ở nhà người thân bị viên gan B nên em bị lây nhiễm! cụ ạ!nhiều lúc buồn lắm cụ ạ!trẻ mà đã bị,mất bao nhiêu cơ hội đi nước ngoài.:((

thanhthanh.sht

Xe tải
Không biết tiếp xúc với 1 người bị thì mình có dễ bị nhiễm ko ạ?(sợ nhất mấy khoản xét nghiệm rồi chích thuốc) huuuuuuuuuuuuu

seiryu

Xì hơi lốp
năm nay em 23 tuổi! bố mẹ em đều không bị!do đi đại học em ở nhà người thân bị viên gan B nên em bị lây nhiễm! cụ ạ!nhiều lúc buồn lắm cụ ạ!trẻ mà đã bị,mất bao nhiêu cơ hội đi nước ngoài.:((
chỉ có quan hệ xxx hoặc tiếp xúc với máu của người bị nhiễm viêm gan B mới bị thôi cụ ợ

Minh Hà ktd

Xe máy
chỉ có quan hệ xxx hoặc tiếp xúc với máu của người bị nhiễm viêm gan B mới bị thôi cụ ợ
khi em bị em co bạn gai,ng em xxx đầu tiên,thì k bị sao cả? em cũng chưa từng tiếp xúc máu vs ai cả :((

Minh Hà ktd

Xe máy
từ khi sinh ra đến lớp 12 em đèn sách ở quê,chưa tiếp xúc vs ai cả,đi học đại học ở nhà ng thân.thế thui 2 năm sau đi hiến máu phát hiện mình bị nhiễm.bạn gái em k bị gì cả? ăn uống chung liệu bị lấy nhiễm k cụ!

minhbimbim

Xe buýt
từ khi sinh ra đến lớp 12 em đèn sách ở quê,chưa tiếp xúc vs ai cả,đi học đại học ở nhà ng thân.thế thui 2 năm sau đi hiến máu phát hiện mình bị nhiễm.bạn gái em k bị gì cả? ăn uống chung liệu bị lấy nhiễm k cụ!
Ở quê cắt tóc ko thay dao cạo, tiêm phòng.. Là bt mà

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
Em đang điều tri gan C với phác đồ 12 tuần Peg + Ribavi + Sofosbuvir ! Tốn kém quá nhưng hy vọng khả quan với những thành tựu công bố :(
Loại mới hả cụ? Em cũng C điều trị phác đồ 48 tuần, em ngừng điều trị hai năm rồi, 6 tháng một lần đi khám và định lượng lại kết quả đến nay vẫn âm tính nhưng dạo này hay phải đi tiếp khách uống hơi nhiều hơn mọi khi, không biết có sao không nữa. Tháng 3/2016 lại đi khám lại.

seiryu

Xì hơi lốp
Có cụ nào biết ai bán thuốc Tenofovir giá tốt không? Hàng nội như Savi hay stada cũng đc ạ

tuanphuongduong

Xe tăng
Các kụ cho hỏi mua Tenofovir ở đâu giá rẻ ko, sao ở chỗ em họ bán thuốc của unicavir đắt thế 1.350k/hộp, uống stada có ổn ko nhỉ, giá mềm hơn

Monte Cristo

Xe tải
người nhà em bị virus B thì điều trị ntn Cụ chủ ?

hoangviet88

Đi bộ
Chào các Cụ,
CHo em hỏi có cụ nào biết kết quả thử nghiệm trên người của viện Walter & Eliza Hall (Viện nghiên cứu y học lâu đời nhất ở Úc có trụ sở tại Melbourne) về thuốc Birinapant chữa khỏi hẳn viêm gan B không ạ?
Em đang tìm hiểu mà chưa biết kết quả thế nào

tuanphuongduong

Xe tăng

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
Vầng phác đồ mới của Mỹ được coi như cứu tinh bệnh nhân HCV, em tình cờ đi khám sk định kì test HCV+. Trong cái rủi có cái may, cách đây khoảng 1 năm thì với chi phi điều trị theo phác đồ này hết khoảng 100k USD nay thì nhờ chuyển giao công nghệ nên giá thành thuốc đã tiếp cận đc túi người nghèo, cụ xem thêm tại đây

http://www.bacsisaigon.com/Dieu-tri-viem-gan-C-man/dieu-tri-viem-gan-c-man/
Hay quá nhỉ? Trước đây phác đồ điều trị của em cộng cả xét nghiệm hết gần 10k $. Thuốc mới này điều trị rẻ hơn à cụ?

seiryu

Xì hơi lốp
Các cụ cho hỏi dòng thuốc Tenofovir nội, sao cùng là nội địa mà giá thành chênh nhau dữ dội vậy, gấp 2 lần luôn, vậy uống thuốc giá rẻ hơn có vấn đề gì ko? Trước đây em uống loại Stada khoảng 3 tháng thì từ 10 mũ 7 xuống 10 mũ 3, giờ chuyển qua loại Savi cho rẻ ko biết có sao ko nữa
Như ở hiệu thuốc này: http://mega3.vn/search.php?searchid=all&keyword=tenofovir

Nội địa:
Tenofovir Stada: 690k
Tenofovir Savi: 380k
Tenofovir BVP: 360k
Tenofovir NIC: 420k

Của Ấn Độ có Mylan Tenofovir cũng rẻ: 560k

Trạng thái
Thớt đang đóng