[Funland] Phá giá, phá cả giá trị của mình

Fabulous

Xe Cứu Trợ
Phá giá quá
Trong quá trình điều tra, Công an xác định trong vụ huấn luyện viên thể hình bán dâm cho cô gái trẻ tuổi với giá 18 triệu đồng, huấn luyện viên chỉ được nhận 3 triệu đồng.
Cụ nào có hình của khách mua d không pốt lên cho anh em thưởng lãm tí nhỉ?

dieuhoatrungtam

Xe buýt
Website
dieuhoadaikin.com.vn
ủa bác bên xây dựng ạ? Mà bên dưới em thấy bảo bên điện lạnh :-/
e bên điện lạnh mà, nhưng chuyên điều hòa trung tâm thông gió multi thì mình có phòng thiết kế chứ, và lương kỹ sư thiết kế bóc tách dự toán tương đối cụ ạ

giangbenzno1

Xe máy
Trần Cung, Cổ Nhuế 1, Bắc Từ Liêm, Hà Nội
Về cái vụ này, công ty e mới bị 1 trường hợp
Giá của bên em và cty đối thủ chênh nhau 1k/pc cho đơn hàng gần 10k cái
Sếp Đài loan bên đó ban đầu duyệt bên kia
Bên e nhất quyết kg chịu.
Về sau mới lòi ra nó ghép hàng nên giao hàng gần 12 tuần
Bên em thì trong vòng 1 tháng sẽ có hàng. Cuối cùng bỏ bên kia quay lại với bên em
Đó là chiến lược phá giá của các NVKD thôi, chứ chủ nào kg muốn có lợi nhuận
Nhưng quan trọng là hợp lý.
Khách hàng giờ cũng nắm thông tin nhiều lắm rồi mấy anh ah.
Bác nói có ý đúng. Nhưng mà tâm lý chung vẫn kiểu thích "rẻ". Mặt khác, những ông có túi dày thì không ngại bỏ thêm để hưởng DV tốt (~đắt), còn mấy ông túi mỏng chi 1 tí căn ke từng đồng. Lại có những ông túi chẳng mỏng nhưng mà đầu lại mỏng nữa :))

em rất ấn tượng câu chuyện này. Trích lại để cụ tham khảo. Thực ra buôn có bạn bán có phường cũng có cái hay nhưng cũng nhiều cái dở cụ ak.
"Có 1 chàng Tây đi lang thang đến một ngã tư đường. Anh ta dòm quanh thấy trống vắng quá bèn cắm dùi mở 1 cây xăng. Xe cộ qua lại ghé vào đổ xăng ủng hộ.

Một anh Tây khác ghé đổ xăng thấy chỗ này cũng được nên anh ta qua bên kia đường mở một cái Garage sửa xe để phục vụ những người ghé vào đổ xăng.

Thế rồi 1 anh Trung Quốc đi ngang thấy vậy bèn qua bên kia đường mở 1 cái nhà hàng phục vụ ăn uống. Một anh khác đi ngang qua... thấy ngã 4 đường có quán ăn, cây xăng, gara có vẻ sầm uất, thế là anh ta qua góc còn lại mở 1 cái Hotel.

Chẳng mấy chốc, ngã tư đường sầm uất hẳn lên... rồi mọi người đến mở thêm tiệm hoa, tiệm thuốc, tiệm cắt tóc v.v... Khu vực trở thành 1 trung tâm thương mại đông đúc. Bà con sống hạnh phúc với nhau.

Có 1 anh Việt Nam đi lang thang tới một ngã tư đường. Anh ta dòm quanh thấy trống vắng quá bèn cắm dùi mở 1 cây xăng. Xe cộ qua lại ghé vào đổ xăng ủng hộ.

Một ngày kia, có 1 anh Việt Nam đi ngang thấy có vẻ đươc bèn qua bên kia đường mở 1 cây xăng giống y chang rồi bán rẻ hơn 1 chút.

Rồi 1 anh Việt Nam thứ 3 đi ngang, thấy 2 thằng kia làm được bèn chạy qua góc kia mở cây xăng thứ 3, giảm giá thêm chút nữa để cạnh tranh... đến đây thì chắc bạn biết rằng chẳng mấy chốc góc còn lại có thêm anh Việt Nam thứ 4 mở cây xăng thứ 4 và lại giảm giá bán.

Anh thứ 1 chưa kịp thu hồi vốn mà cũng không thể giảm giá nữa vì giá giảm 4 lần lỗ rồi... nên anh ta buộc phải pha tạp chất vô xăng để mà bán kiếm sống.

Anh thứ 2 thấy anh 1 pha tạp chất nên trương cái băng rôn lên bảo rằng "Tiệm số 2 mới là cây xăng Gốc... chính hiệu"...

Anh thứ 3 đứng bên kia đường xỉa xói "Mày căng băng rôn bảo mày chính hiệu, mày là xăng gốc... thế khác nào mà bảo tao bán đồ dỏm à?"... Thế là anh số 3 vác hàng qua đánh lộn với anh số 2.

Anh số 4 thấy thế móc Iphone ra quay phim lại rồi post lên mạng ghi Status "Haizz... làm ăn bây giờ sao bất chính quá... toàn côn đồ và lừa gạt".

Cư dân mạng share rầm rầm thương cảm anh số 4... báo mạng ăn cắp hình anh số 4 về giật tít " Giang hồ đại chiến giành bảo kê ngành xăng dầu".... vô tình tới tai một sếp Công An ...

Sếp công an thấy cái băng rôn của anh số 2 mới giật mình "Hèn gì chiếc Masda3s người ta cho mình đổ xăng xong thì không chạy nữa.... thì ra thằng số 1 nó pha tạp chất"... thế là cho người xuống kiểm tra.

Cán bộ xuống kiểm tra anh số 1... anh số 1 chửi bới không cho kiểm tra. Móc Iphone ra quay lại đoàn kiểm tra và hù "Mấy anh sao chỉ kiểm tra 1 mình tui?"

Đoàn Kiểm tra sợ bi đăng lên mạng nên đành làm đúng chức năng... đè 3 anh kia ra thanh tra luôn.

Té ra cả 4 anh ai cũng pha tạp chất hoặc bơm không đúng lượng hoặc gắn chip ăn gian. Thế là đóng cửa hết 4 cây xăng. 4 anh phá sản... lại đi lang thang.

Góc đường bây giờ lại trống vắng với 4 cây xăng bỏ hoang tàn phế theo thời gian. Một thời gian sau, người ta thấy ở ngã tư ấy xuất hiện 4 anh đánh giày Việt Nam, và hằng ngày các anh này vẫn đánh nhau để giành khách..."
Câu chuyện của cụ hay đấy ah!

giangbenzno1

Xe máy
e bên điện lạnh mà, nhưng chuyên điều hòa trung tâm thông gió multi thì mình có phòng thiết kế chứ, và lương kỹ sư thiết kế bóc tách dự toán tương đối cụ ạ
Vâng, mấy ngành kỹ thuật chuyên sâu thì em không rành lắm, nói thiết kế em hay hình dung đến xây dựng-kiến trúc.
Tiện cho em hỏi, bác có cần thực hiện thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh, đăng ký nhãn hiệu, tư vấn hợp đồng, tư vấn lao động, thuế-tài chính, xuất nhập khẩu... gì không? Bên em có đủ :)

giangbenzno1

Xe máy
Cụ nâng mịa giá cao hẳn lên, kiếm người quyết định bên kia lại quả dầy vào
giá rẻ đâu phải lúc nào cũng thắng :)
Hì, bác cứ đùa, em cứ để mức phù hợp thoai. KH khó khăn thì mình hỗ trợ, KH sang chảnh thì mình cũng làm sang cái DV của mình lên. Câu bên dưới thì em ghi nhận =D>

dieuhoatrungtam

Xe buýt
Website
dieuhoadaikin.com.vn
Vâng, mấy ngành kỹ thuật chuyên sâu thì em không rành lắm, nói thiết kế em hay hình dung đến xây dựng-kiến trúc.
Tiện cho em hỏi, bác có cần thực hiện thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh, đăng ký nhãn hiệu, tư vấn hợp đồng, tư vấn lao động, thuế-tài chính, xuất nhập khẩu... gì không? Bên em có đủ :)
cám ơn cụ bên em hiện chưa có nhu cầu. Chúc cụ thuận lợi trong công việc

Ngocqlb

Xe tăng
Phá giá quá
Trong quá trình điều tra, Công an xác định trong vụ huấn luyện viên thể hình bán dâm cho cô gái trẻ tuổi với giá 18 triệu đồng, huấn luyện viên chỉ được nhận 3 triệu đồng.
15 củ đâu rồi....

humxam75

Xe điện
Qua vụ HLV thể hình mới thấy, đội thương lái là đội có lợi nhuận cao nhất, làm việc lại nhàn hạ ko vất vả như bà con nông dân

lai thue

Xe điện
Phá giá quá
nếu khách hàng 22y mà nhìn ngọt nước chắc nhiều cụ OFER còn free, đấy gọi là phá giá hay là gì nhỉ :)), đầy cụ đi Đồ Sơn bán dâm còn mất thêm xiền

duytrong

Xe lăn
Phá giá quá
Thế này thì thiệt thòi cho người lao động quá.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
có luật chống bán phá giá

Sent from Phong via OTOFUN

NVV

Xe tăng
Phá giá quá
Thánh phá thớt.

Windy_Blue

Xe buýt

202

Xe container
Chắc là không ít bác đã gặp phải trường hợp có các đối thủ phá giá, mà phá công khai luôn.
Thực ra khi cung cấp dịch vụ cho người quen, thường sẽ có tâm lý giảm giá, nhưng cũng cần cân nhắc. Còn đã công khai ra thị trường thì cần mức giá hợp lý. Đành rằng khách hàng thích "rẻ" nhưng mà "rẻ" thì chất lượng liệu có đảm bảo?
Mấy bác cứ giảm nhiều quá là tự hạ thấp giá trị của mình, vì nhiều khi công sức, trí tuệ bỏ ra nó phải cao hơn nhưng chẳng qua các bác làm nhiều rồi, quen quá rồi thì thành ra thấy nó dễ làm, và rồi lại tự hạ giá của dịch vụ xuống.
Em liên thiên vài ý vậy, mảng em làm cũng gặp tình trạng tương tự. Chỉ mong cả người bán/cung cấp dịch vụ và người mua/sử dụng dịch vụ luôn có cái nhìn thông thái, sáng suốt.
Cụ nhầm lẫn trong kinh doanh rồi. Hiệu quả luôn là điều quan trọng nhất trong kinh doanh. Giá trị không đơn giản là nhìn vào giá.

starfaixoan

Xe hơi
Phá giá quá
Mất giá nhể