[Funland] PGĐ bệnh viện thống nhất, GĐ bệnh viện dã chiến số 8 bị chặn không cho qua chốt vì thiếu giấy đi đường

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Theo tôi bác sĩ Quế không có lỗi gì, cái này người ta gọi là thiếu sót cần rút kinh nghiệm. Nhưng các cậu trực chốt cũng không sai, và còn làm giúp bác sĩ Quế khai báo, có nghĩa là họ đã rất tôn trọng một bác sĩ tuyến đầu. Việc này nên hiểu như vậy thôi, còn việc đưa clip lên mạng thì tôi không tham gia ý kiến.
Quy định có cho phép làm giúp không cụ? Sai quy định nhé! Em xuôi theo cụ là hỗ trợ và không sai quy định có nghĩa bs Q thuộc đối tượng được hỗ trợ như vậy xxx hoàn toàn hiểu bs Q không thuộc đối tượng kiểm tra thì thêm thủ tục thừa làm gì ngoài việc hợp thức hóa cái sai của mình? Em cho cụ chọn 1 trong 2 trường hợp hoặc thêm trường hợp 3 để chứng tỏ xxx không sai :))

Mountain Men

Xe buýt
Quy định có cho phép làm giúp không cụ? Sai quy định nhé! Em xuôi theo cụ là hỗ trợ và không sai quy định có nghĩa bs Q thuộc đối tượng được hỗ trợ như vậy xxx hoàn toàn hiểu bs Q không thuộc đối tượng kiểm tra thì thêm thủ tục thừa làm gì ngoài việc hợp thức hóa cái sai của mình? Em cho cụ chọn 1 trong 2 trường hợp hoặc thêm trường hợp 3 để chứng tỏ xxx không sai :))
Tích vào mục khai hộ là dc cụ.

damhai

Xe buýt
Quy định có cho phép làm giúp không cụ? Sai quy định nhé! Em xuôi theo cụ là hỗ trợ và không sai quy định có nghĩa bs Q thuộc đối tượng được hỗ trợ như vậy xxx hoàn toàn hiểu bs Q không thuộc đối tượng kiểm tra thì thêm thủ tục thừa làm gì ngoài việc hợp thức hóa cái sai của mình? Em cho cụ chọn 1 trong 2 trường hợp hoặc thêm trường 3 để chứng tỏ xxx không sai :))
Tôi thì nghĩ là bác sĩ Quế chưa từng làm chuyện khai báo di chuyển nội địa, và cũng không quen làm chuyện khai báo này, chuyện này cũng dễ hiểu vì bác sĩ bận nhiều việc và cũng không nghĩ mình thuộc nhóm người phải khai báo di chuyển nội địa. Và bác sĩ cũng không đưa điện thoại cho người khác để khai báo giùm vì sợ lây bệnh.

Do vậy các cậu trong chốt mới phải khai giùm trong máy tính, chắc là máy của hệ thống nhận mã QR để chuyền về trung tâm. Trong đó có thể có chức năng khai báo giùm này, chắc cũng dự phòng để trong trường hợp khai giúp người dân không điện thoại hay người già neo đơn đi qua chốt. Nhưng phần này thì hoàn toàn là tôi đoán thôi nhé.

Các cậu trong chốt có hỗ trợ khai giùm bác sĩ Quế, không có nghĩa là bác sĩ Quế thuộc nhóm người không phải khai báo di chuyển nội địa khi qua chốt.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tôi thì nghĩ là bác sĩ Quế chưa từng làm chuyện khai báo di chuyển nội địa, và cũng quen chuyện khai báo này, chuyện này cũng dễ hiểu vì bác sĩ bận nhiều việc và cũng không nghĩ mình thuộc nhóm người phải khai báo di chuyển nội địa. Và bác sĩ cũng không đưa điện thoại cho người khác để khai báo giùm vì sợ lây bệnh.

Do vậy các cậu trong chốt mới phải khai giùm trong máy tính, chắc là máy của hệ thống nhận mã QR để chuyền về trung tâm. Trong đó có thể có chức năng khai báo giùm này, chắc cũng dự phòng để trong trường hợp khai giúp người dân không điện thoại hay người già neo đơn đi qua chốt. Nhưng phần này thì hoàn toàn là tôi đoán thôi nhé.

Các cậu trong chốt có hỗ trợ khai giùm bác sĩ Quế, không có nghĩa là bác sĩ Quế thuộc nhóm người không phải khai báo di chuyển nội địa khi qua chốt.
Em hỏi cụ thể nhưng cụ lại lan man nhưng em chiều. Sau khi khai thì bs Q em đoán chắc chắn là f1 vì là bs dã chiến thì không thể không tiếp xúc f0 vậy tại sao xxx không mời đi cách ly theo quy định? (khai hộ sai cũng sai, khai hộ đúng không áp dụng cách ly cũng sai nốt :)) )

Mountain Men

Xe buýt
Ek băn khoăn là bác sỹ ở bệnh viện giã chiến thì khai báo như nào nhỉ?
14 ngày qua có đến vùng dịch không? : thường xuyên
14 ngày qua có tiếp xúc người nhiễm covid không? :rất nhiều
......
Rồi sao? Bế đi cách ly chăng?
Bác sĩ ở bệnh viện dã chiến ngoài HN em thấy có test định kỳ.

Thế nào thì chắc tùy chỗ cụ.

Yêu cầu có thì phải khai thôi.

Ngày nào em chả khai y tế , đang ở vùng dịch rõ ràng mà cái ô "vùng dịch" chả biết tích hay ko. Tập trung mấy cái tình trạng sức khỏe là chính. :))

Chỉnh sửa cuối:

damhai

Xe buýt
Em hỏi cụ thể nhưng cụ lại lan man nhưng em chiều. Sau khi khai thì bs Q em đoán chắc chắn là f1 vì là bs dã chiến thì không thể không tiếp xúc f0 vậy tại sao xxx không mời đi cách ly theo quy định? (khai hộ sai cũng sai, khai hộ đúng không áp dụng cách ly cũng sai nốt :)) )
Bác sĩ Quế khi tiếp xúc với F0 thì chắc có phải đủ trang thiết bị phòng hộ đúng chuẩn nên không ai gọi các bác sĩ này là F1 cả. Các cán bộ chiến sĩ ở các chốt cũng phải có bảo hộ đầy đủ, tiêm Vaccine rồi nên vừa rồi có phát hiện "30 F0 ra đường" nhưng đâu có chuyện người trực chốt thành F1.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bác sĩ Quế khi tiếp xúc với F0 thì chắc có phải đủ trang thiết bị phòng hộ đúng chuẩn nên không ai gọi các bác sĩ này là F1 cả. Các cán bộ chiến sĩ ở các chốt cũng phải có bảo hộ đầy đủ, tiêm Vaccine rồi nên vừa rồi có phát hiện "30 F0 ra đường" nhưng đâu có chuyện người trực chốt thành F1.
Cái thì cụ dùng quy định (ai cũng như ai) cái thì lại đoán (trừ bs). Đồng nhất quan điểm đi cụ :))

Nine

Xe điện
dưới đây là cách phân lọai các f của bộ y tế.

vab

Xe tải
Em không nghĩ khi ta đưa ra một lời khuyên thì sẽ được coi là oai
Bác tự quote còm của chính bác rồi khuyên những ai "ngược sóng" với bác nên dừng. Kiểu như khẳng định đó là chân lý ấy. Em thấy như thế là oách lắm rồi.

viktor

Xe máy
Ai bảo cụ là ông Quế không cần phải có giấy tờ gì.

Chưa cần nói về thẩm quyền riêng của các cơ quan nhà nước ở trung ương đóng trên địa bàn Thành phố, riêng với lực lượng y tế (kể cả y tế của Thành phố), cụ nên phê bình CATP đã giáo dục, chỉ đạo, quán triệt cho lính còn hời hợt; trình độ, nhận thức của lính còn chưa cao (hiển nhiên rồi) nên không làm tròn nghĩa vụ phối hợp, hỗ trợ cần thiết nếu được yêu cầu.
“…cụ nên phê bình CATP đã giáo dục, chỉ đạo, quán triệt cho lính còn hời hợt; trình độ, nhận thức của lính còn chưa cao…”

Cái này thì nhà cháu xin thua.
Cháu ít chữ nghĩa… không hiểu thấu và sâu xa thế được ạ.
Không làm được ạ.

Các cs ca cả ngày ở chốt, tối về đọc văn bản của cấp trên ngành dọc… rồi học thuộc là đã quá mệt mỏi rồi.

Trong văn bản ghi rõ:
Nvyt cần thẻ và khai báo QR thì cho qua chốt!
… không thấy nói gì về VIP và các ds nhân vật VIP.

Cụ trích chuẩn luông, cơ mà cái khai báo nài nó ko dành cho người đã tiếp xúc trực tiếp với vô vàn f0 (như trường hợp bác sĩ Q trong clip), ông Q cũng có câu tôi ko xuống vì sợ lây còn giề. Từ đó em khẳng định đồng chí công an chốt trong clip đã hiểu như cụ và có cái kết khá là đắng ;))
Kính cụ giải thích thêm giúp!
Cháu chưa hiểu:
- Hiện chưa cho F0 ra đường.
- “Xuống xe sẽ gây nhiễm”: chính xác thì phải có từ NGUY CƠ, và anh bs này PHẢI CHẤP NHẬN điều đó.
- Ảnh đứng trên luật hay đứng ngoài luật?

Nói thêm:
Khi cụ đi qua cửa khẩu qt ở sân bay, ca cửa khẩu nhìn kỹ HC 2-3 lượt, đôi khi hỏi vài câu … hoặc chỉ nhìn thẳng hơi lâu vào mắt cụ (dù visa và hc của cụ xịn sò).
—> đó là nghiệp cụ của cảnh sát. Tây ta gì cũng thế… người thật việc thật không gì phải sợ, chỉ mất vài mươi giây thôi.

Có cần phải xuống đâu.

Điện thoại đấy vào mạng tìm link khai rồi giơ cái QR ra là xong. Khó quá bảo ae tìm hộ.

Cách ly hay xử lý tính sau nhé, quan trọng là khai y tế ở chốt chưa!!!:))
Rõ là thế cụ ạ.
Quan trọng là THÁI ĐỘ.
Cháu mời cụ thêm 1 ly mà OF bảo mời rồi, không được mời nhanh quá… cụ say mất!

Đau bụng uống nhân sâm hả cụ :)) .Ông Bs chả đeo thẻ làm việc to tổ bố.ông giơ cả thẻ làm việc cho ông CA xem. Khả năng ông CA này quen bắt xe vi phạm giao thông.
Trong văn bản GD CA TP ký chưa ráo mực có ghi rõ:
Nvyt cần thẻ và khai báo QR thì cho qua chốt!

Mà anh bs chỉ có thẻ, không thấy QR.
(Nếu có QR thì ca sai!)

Cụ nên bỏ cái câu quen bắt xe đi, chẳng liên quan gì!

Nine

Xe điện
Bác tự quote còm của chính bác rồi khuyên những ai "ngược sóng" với bác nên dừng. Kiểu như khẳng định đó là chân lý ấy. Em thấy như thế là oách lắm rồi.
Hóa ra là vậy. Nếu cụ thấy thế thì thành thật xin lỗi cụ. Em thì không thấy thế

HUMMER H2 SUV

Xe container
Bác sỹ Quế mặc dù rất bực nhưng ông vẫn rất duy trì đc cái đầu tỉnh táo, là ko vào chốt. Vì vào chốt là khả năng cao ngày hôm sau toàn bộ chốt thành F1. Mấy ông trong chốt nên cảm ơn bác sỹ Quế.

Nine

Xe điện
Bác sỹ Quế mặc dù rất bực nhưng ông vẫn rất duy trì đc cái đầu tỉnh táo, là ko vào chốt. Vì vào chốt là khả năng cao ngày hôm sau toàn bộ chốt thành F1. Mấy ông trong chốt nên cảm ơn bác sỹ Quế.
Chắc cụ định nói là thành F2 vì bs Quế đang là F1

Trạng thái
Thớt đang đóng