[Funland] PGĐ bệnh viện thống nhất, GĐ bệnh viện dã chiến số 8 bị chặn không cho qua chốt vì thiếu giấy đi đường

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trục

Xe ba gác
Nhà bao việc cụ ạ
:D
Em thì thiên về cập nhật thông tin chậm thôi chứ hoàn cảnh này không có động cơ làm khó như bình thường. Thực tế em đã từng thông mấy chốt khi không có giấy tờ hợp lệ mà chỉ bằng lời giải thích hợp lý (hiển nhiên thật) nên em có phần hiểu và thông cảm :))
Công nhận vãi chưởng thật, trước có vụ chốt chặn xe chở oxy ở cần thơ, giờ thì ngáng đường bác sĩ ở SG. :))

Matizcoi

Xe cút kít
Em vẫn không hiểu lắm, mời cụ giảng tiếp. Cái thẻ như vậy thì sao ạ, nó có công nghệ gì kinh khủng để không thể làm giả được ạ?
Giả hay thật để xác minh là nghiệp vụ của các anh 30 điểm 3 môn cụ ạ, em chỉ cần xem ngang đó là em hiểu sự tình rồi :D

Thảo Dân.

Xe máy
Trong clip này thì có đâu cụ
Nên bà con mới ý kiến vậy
Có mà cụ?
Bắt đầu clip kính đã xuống trước đấy, đoạn sau có đoạn kéo kính lên. Trang 2 hay 3 có cụ còn chụp ảnh lúc ông bác sĩ giơ điện thoại.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
:D

Công nhận vãi chưởng thật, trước có vụ chốt chặn xe chở oxy ở cần thơ, giờ thì ngáng đường bác sĩ ở SG. :))
Bình thường thì cũng nên chưởi cho khôn ra nhưng trong hoàn cảnh này công bằng mà nói lực lượng các chốt đuối lắm rồi cho nên việc không cập nhật kịp quy định cũng nên thông cảm. Nhìn về mặt tiêu cực thì thấy sai nhưng nếu nhìn về mặt tích cực thì đây là cách tuyên truyền quy định mới nhất một cách nhanh nhất :))

maixuanhuong

Xe tăng
Thế nào cũng sẽ bị cấp trên nhắc nhở, đánh dấu và hơn nữa bị CĐM chưởi cũng là giá phải trả quá lớn rồi :))
Em hy vọng hơn thế cơ. Đằng nào thì lúc này cũng không cần nhiều công an đến thế để cho mỗi việc kiểm tra giấy tờ.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 15/9/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MiTa

Xe lăn
Vụ này bác Q giọng hơi căng quá mức, giờ viêc tuân thủ quy định trong PCD phải đưa lên hàng đầu, chú CS kia ko nắm được quy định nên bác ấy hơi căng quá mức cần thiết nhưng chắc bác ấy quen với việc trong BV điều trị F0, ko có thời gian để trình bày nên ứng xử vậy chăng.
Vâng, E cũng cho rằng bên CA là sai trong việc này, nhưng Bác ấy cũng lớn tiếng quá. mọi người dễ thông cảm với Bác ấy hơn vì y tế khá cực nhọc. Nhưng đội CA và các lực lượng phục vụ khác cũng đều rất mệt mỏi trong thời gian này. Trong lúc tất cả mệt nhọc thì nên kìm nén, trên thực tế việc nhẹ nhàng với nhau luôn được giải quyết tốt đẹp hơn
Ko ai dc biết trước clip này xảy ra chuyện gì. E nghĩ ko tự nhiên mà vị bs kia lại phải to tiếng như vậy. Xét về niềm tin thì e tin 1 người như vị bs kia hơn 1 a xxx đứng dg.

Archer

Xe điện
Cứu người như cứu hỏa! Cứ đặt trường hợp người đang nằm trong phòng chờ ông BS Quế tới mổ là bố thằng đội trưởng hay thậm chí bố của thằng cảnh sát xét giấy thì sao? Chỉ với trường hợp 1 cháu bé đi thi muộn đã có CSGT chạy moto đặc chủng chở cháu đến trường cho kịp giờ thi. Hóa ra câu chuyện đó là giả à, hay anh CSGT đó là người hành tinh khác? Vậy mà còn quay clip tung lên mạng để mượn mồm thiên hạ chửi BS, anh CSGT đó tài, tài thật...

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em hy vọng hơn thế cơ. Đằng nào thì lúc này cũng không cần nhiều công an đến thế để cho mỗi việc kiểm tra giấy tờ.
Nhiêu đấy vẫn thiếu cụ ơi. Lần này chốt sai nhưng đầy lúc chốt đúng và nếu lúc ấy lực lượng mỏng chắc sẽ vị mấy ông chống đối mần thịt :))

soulmales

Xe buýt
Chắc dc xxx giờ này cũng đang phải viết tường trình rồi. E dự vậy :)

HnA

Xe tăng
Thèng cs ngu người rồi. Cán bộ y tế giờ còn quan trọng hơn ca nhiều. Mẹ, bố đời nhất là mấy ông dân phòng nữa.

minhlp

Xe tải
Em mà là bác sĩ em còn chửi cho ý.
Em ghét nhất trên đời bọn hoạnh họe.

Matizcoi

Xe cút kít
Dân bị nhốt trong nhà lâu, ra đường hở phát là ăn hành bởi lực lượng chức năng nên chồng chất bực tức, nhân dịp cái đà đốc tờ trong clip mà xả hết thảy xuống lực lượng chức năng, R.I.P bạn chiến sĩ, sự nghiệp của bạn stop ở đây nhé :D

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Ông ý đi vào chỗ chết chứ sướng ích gì đâu
Không phong anh hùng thì thôi
Có người trả lại trách nhiệm, về tuyến 2 kia kìa
Theo ông Nguyễn Huy Quang - nguyên vụ trưởng Vụ Pháp chế, Bộ Y tế, pháp luật hiện hành, trong đó có khoản 3, điều 59 Luật phòng chống bệnh truyền nhiễm đã quy định rõ điều kiện công nhận liệt sĩ cho cán bộ y tế hy sinh khi chống dịch.

Isu_zu

Tháo bánh
Ca này nên đuổi cổ thằng csgt đi. Lạm quyền
Có bao nhiêu tồng chí ko lạm quyền hả cụ. Chẳng qua đụng phải vị BS uy tin, tài ba và đức độ nổi tiếng nên bị tổ trác. Chứ người khác là vô trạm nhận giấy thông hành lên phường rồi. Cứ lạm quyền mà đuổi thì chỉ còn mấy tồng chí đã về hưu thôi :))

Quân Đuôi

Xe điện
Dân bị nhốt trong nhà lâu, ra đường hở phát là ăn hành bởi lực lượng chức năng nên chồng chất bực tức, nhân dịp cái đà đốc tờ trong clip mà xả hết thảy xuống lực lượng chức năng, R.I.P bạn chiến sĩ, sự nghiệp của bạn stop ở đây nhé :D
Stop chửa lão? Em ko lội hết còm vì đọc nhiều còm chán quá :D
Em thì ko rõ nhưng nếu một ngày từ 6h15 sáng theo ca của Bác sỹ từ: Giao ban, hội chuẩn, lịch mổ mới thấy khủng khiếp lắm ấy :)

Trạng thái
Thớt đang đóng