[Funland] PGĐ bệnh viện thống nhất, GĐ bệnh viện dã chiến số 8 bị chặn không cho qua chốt vì thiếu giấy đi đường

Trạng thái
Thớt đang đóng

qddt

Xe tăng
Cụ ấy nghĩ phải có dấu của Bộ, Sở y tế cấp mấy được :))
Thực tế không cần. Chỉ cần thẻ nhân viên Bệnh viện cấp là đi rồi. K cần giấy tờ gì khác :D
Không cần cả CCCD đúng không ạ?

Quochuy81

Xe buýt
Tầm lên PGD người ta cũng nhẹ nhàng thôi. Mấy ông 29 đ 3 môn quen thói bố đời, hỗn xược quen ròi. Đã có quy định có thẻ Y tế thì auto cho qua. Mấy xxx ngu như con bò ấy :D
PGĐ của 1 bv chuyên chữa trị cho các cốp to chứ không phải bv bình thường, tầm bác Quế thì chỉ nói chuyện với sếp tổng của thằng xxx này thôi

Sieger

Xe tải
Thì tình cờ cậu CA nghi ngờ đúng cụ bs thật mà thôi. Có thể là cứng nhắc, nhưng yêu cầu kiểm tra giấy tờ tùy thân là sai sao?
Ông có biết là nếu như hàng ngàn vị y bác sỹ ra đường đều bị những thằng csgt lạm quyền, nghi ngờ đòi kiểm tra giấy tờ thì một ngày sẽ chậm trễ mất đi bao nhiêu sinh mệnh ko? Đừng bảo chỉ mỗi một ông, nếu xem hành động của thằng csgt là đúng thì sẽ có hàng ngàn thằng như thế. Nên bỏ tù thằng csgt đó.

qddt

Xe tăng
Nói thật. Tốt nhất cụ ngồi yên, đừng tổ lái. :))
Ơ hay, các cụ bên trên lấy cái văn bản "không cần giấy đi đường" ra. Trong video cậu cảnh sát yêu cầu cụ bác sĩ "xuất trình giấy tờ", câu cửa miệng của CA khi kiểm tra giấy tờ tùy thân. Vì cái thẻ trắng trơn chả có dấu má gì, lại còn đeo khẩu trang ai mà nhận ra ai. Nên em mới hỏi cái thẻ đó có thay được cả CCCD không. Rất hợp lý tổ lái gì?

Halinh07

Xe tăng
Mấy đồng chí trực chốt xử lý như vậy là kém. Nhưng thiết nghĩ bác sĩ với cương vị như vậy mà không giữ được bình tĩnh cũng nên xem lại

edc

Xe lăn
Ơ hay, các cụ bên trên lấy cái văn bản "không cần giấy đi đường" ra. Trong video cậu cảnh sát yêu cầu cụ bác sĩ "xuất trình giấy tờ", câu cửa miệng của CA khi kiểm tra giấy tờ tùy thân. Vì cái thẻ trắng trơn chả có dấu má gì, lại còn đeo khẩu trang ai mà nhận ra ai. Nên em mới hỏi cái thẻ đó có thay được cả CCCD không. Rất hợp lý tổ lái gì?
Cụ không còm, người ta không biết cụ....:)) =))

bucxucthivao

Xe tải
Cụ dùng thoải mái, còn việc chứng minh thẻ đó là thật hay giả là thuộc phần việc vủa công an, chốt ko cho qua cụ cũng có thể làm um lên cho giống bác sĩ thật =))
Thường người thật rất nhẹ nhàng và hợp tác. Có lẽ ở đây bác sỹ thật quá bức xúc vì công việc và những quy trình ngu ngốc làm dịch bệnh nặng thêm.

202

Xe container

qddt

Xe tăng
Ông có biết là nếu như hàng ngàn vị y bác sỹ ra đường đều bị những thằng csgt lạm quyền, nghi ngờ đòi kiểm tra giấy tờ thì một ngày sẽ chậm trễ mất đi bao nhiêu sinh mệnh ko? Đừng bảo chỉ mỗi một ông, nếu xem hành động của thằng csgt là đúng thì sẽ có hàng ngàn thằng như thế. Nên bỏ tù thằng csgt đó.
Thế cụ có hiểu nếu cs trực chốt làm ăn dễ dãi lơ là, số ca bệnh càng tăng, thì các bác sĩ càng khốn khổ hơn không?

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Nó hiểu đc thế nó đã ko phải xxx. Ông BS trong đầu ông ý chỉ nghĩ đến bệnh nhân. 1 giây 1 phút cũng là quý. Trong cái covid này, cứu người hơn cả cưứ hỏa. Ông ý bảo tôi đi cấp cứu, chứ ông ý bảo tôi đi cứu hỏa, cũng được.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bó tay thật, bs có thẻ ngành thì auto cho đi chứ ở đó mà hoạnh họe còn định quay clip để làm bằng chứng. Lần này chốt bóc phốt hụt rồi :))

202

Xe container
Xem trên FB đầy, chẳng qua ông đốc kia chức cũng to mới có người bênh. Em thấy FB có clip hai ông bác sĩ bảo hộ như chùm chăn đứng giữa giời trình bày là tôi phải đi đến điểm tiêm chủng vì chúng tôi thuộc đội tiêm chủng. Thế mà vẫn cứ bắt người ta vịt quay. Rồi điện thoái tóe lóe mới cho đi.
Thế cụ có bênh 2 bs đội tiêm ko?

Nino88

Xe container
Người chặn kiểm tra làm sai quy định
Ông BS không cần phải lớn tiếng vậy, giọng cũng "bố đời"
Họ có quyền nói thế cụ ạh!vì cứu người thuộc hàng ưu tiên số 3 sau Xe Hộ Đê và Xe Chữa cháy,họ ko lớn tiếng vậy người nhà bệnh nhân đang chờ cấp cứu(cái này là theo lời bs nói)chửi họ thì sao?mà họ có tâm mới xuất trình giấy tờ đoàng hoàng,đoạn ngồi trên oto là đoạn sau

Vie.ABC

Xe điện
Các cụ nghĩ sao về trường hợp này ạ. CSGT quay clip và sau đó có trên mạng :
Mấy cái thằng trực chốt cũng Cứng Nhắc, Ngu và thiếu kỹ năng ... cái tối thiểu cũng không biết đúng sai hay thật giả sau khi đã xem cả đống bằng chứng rồi !....=))=))=))

Họ có quyền nói thế cụ ạh!vì cứu người thuộc hàng ưu tiên số 3 sau Xe Hộ Đê và Xe Chữa cháy,họ ko lớn tiếng vậy người nhà bệnh nhân đang chờ cấp cứu(cái này là theo lời bs nói)chửi họ thì sao?mà họ có tâm mới xuống xuất trình giấy tờ đoàng hoàng,đoạn ngồi trên oto là đoạn sau
Em chẳng bênh ai
Ý em là cách cư xử của cả đôi bên
Ai cũng mệt mỏi rồi
Căng nhau chẳng để làm gì

Trạng thái
Thớt đang đóng