PCX hay Li vịt!

lover19

Xe hơi
Tôi biết bạn rồi, bạn nói chuyện lung tung từ thớt shark sang tới đây, tôi cũng chẳng muốn tranh cãi với bạn vì bạn quá hiểu biết. Nhưng nếu mua xe honda với đúng giá của nó/giá trị thực của nó có hơn mua xe shark với đúng giá của nó/giá trị thực của nó không thì tùy bạn suy nghĩ

Công nghệ thì pcx chẳng có gì đáng gọi là cho người dùng chủ yếu để quảng cáo. Cái này tôi thấy bạn nói mấy lần trên các thớt rồi, honda gọi nó là công nghệ tiên tiến và chọn nó là dòng xe toàn cầu, còn bạn cho nó là vứt đi. Bạn thông thái hơn cả những người ở các nước Âu Mỹ...khi dòng xe này cũng được xuất sang đó

Tôi cũng biết chuyện giá PCX nhập từ Thailand nếu tính giá quy đổi từ baht sang VND là khoảng 42 tr từ tháng 8 năm ngoái cơ bạn à (tính theo giá quy đổi nă ngoái), nhưng bạn quên là chưa tính thuế nhập khẩu và thuế tiêu thụ đặc biệt của nó cũng gần bằng như thế nữa đó. Thế nên tôi chẳng dại gì mua xe nhập khi mà chất lượng là như nhau

Cuối cùng, không phải tất cả những ai đang cưỡi PCX cũng ngu khi rất nhiều người mua được đúng giá đề xuất của honda là 49,99tr VND. Tôi cũng phản đối kịch liệt chuyện làm giá nhưng chung quy lỗi vẫn là do dân mình tạo ra tiền lệ đó (cầu lớn hơn cung quá mức, không có chuyện làm giá mới lạ). Thử hỏi tại các nước Âu Mỹ (thậm chí chỉ Thailand thôi) có thứ gì làm giá được không?

Tôi nghĩ bọn honda VN nó chẳng bóp mình, chỉ là dân mình (mấy thằng head) tự bóp nhau thôi. Còn chiến lược kinh doanh của nó (honda) tại VN mà có sai lầm thì tự nó đào thải nó thôi
bác luôn cố tỏ ra là mình thông minh!!!
pcx thái giá 42tr tức là chất lương của nó chỉ tương ứng với giá đó theo tiêu chuẩn thái còn tiêu chuẩn vn, nhân công việt nam, nội địa 1 mớ thì giá của nó chỉ vào khoảng 35tr - bán 50tr bác thấy đắt hay rẻ.
Còn cái đám công nghệ tào lao nói thật tụi âu mỹ nó có cần không ? chắc chắn là ko? vì họ ko bao giờ quan tâm tới xăng vì xe máy tiêu thụ quá ít xăng so với oto nên có thêm 1it chẳng là gì? bác có biết vì sao pcx bán sang châu âu mà ab ko bán nổi ko? vì cái dáng xe touring đó người âu mỹ đặc biệt thích dáng touring có lẽ vì họ đi chuyển nhiều hay thích sự thoải mái. cho nên bác đừng cố đem ra những thứ âu mỹ để cho rằng nó ngon nó xịn nên nó đắt.
Còn chuyện làm giá thì nói thật bác thần tượng honda quá nên thần tượng ko bao giờ xấu cả - honda mà cắt hàng thì head bán cái gì? hay như đòn vừa honda muốn ăn tham luôn phần làm giá của head và dọn đường cho AB 125 sport giá vào khoảng 45-50tr đã tăng giá pcx là 1 việc làm ngu nhất trên đời - tăng giá sẽ nhanh chóng giết pcx.
Bác đừng lôi shark vào đây.

traitimbanggo

Xe tải
Cá nhân mình thì không mua xe Honda một khi xe Honda vẫn bị làm giá. Chọn Li Việt.

classical

Xe hơi
To All

Các bạn sẽ tự nhận là ở trong nhóm nào khi quyết định phản đối một vấn đề gì đó?

1. Vì cay cú, hằn học hay là vì đòi hỏi của mình về vấn đề đó không được đáp ứng?

2. A dua, hùa theo, thấy nhiều người nói vậy nên tôi cũng nói vậy?

3. Thực sự không quan tâm tới vấn đề đó (thì cách comment cũng không có gì là hằn học, phải vậy không?)

Cụ thể ở đây là vấn đề làm giá của các head. Nếu là bản thân tôi thì nếu xe PCX có bị làm giá dù chỉ 1 tr VND thôi tôi cũng sẽ không mua mặc dù rất thích. Vì suy cho cùng thì xe máy vẫn chỉ là phương tiện di chuyển trong điều kiện VN hiện nay, không mua được xe scooter này thì mua xe khác, hãng khác. Miễn là đúng giá trị thực của nó (mà muốn biết giá trị thực của nó tới đâu thì phải mất thời gian tìm hiểu, xem xét)

Còn hỏi tôi có cay cú khi không giành được cái mình thích không? thì không hề. Bởi vì chúng ta còn có rất nhiều lựa chọn khác cũng đáng giá mà, ví dụ như nếu tôi không mua được PCX tôi sẽ sắm ngay 1 em Hayate của suzuki với giá chỉ 24,5 tr VND cũng là xe tay ga, cũng 125cc, máy móc cũng thuộc loại bền vô địch...

Chúng ta nên học cách chấp nhận như các nước văn minh từng làm. Hai đội bóng thi đấu sẽ có 1 đội thua và 1 đội thắng. Nhưng đội thua không bao giờ cay cú đổ lỗi hoàn toàn cho hoàn cảnh như mình (như tại trọng tài thiên vị hay tại đội kia chơi bẩn...), họ luôn nói, ở trận đấu đó đối thủ của họ thắng xứng đáng. Học được cách chấp nhận cũng như tôn trọng đối thủ là cách để họ sẽ giành đượcchiến thắng trong những trận sau...

Ở đây, chỉ có mỗi chuyện cỏn con là thích xe gì thôi mà tôi thấy rất nhiều bạn cay cú, vậy thái độ đó có nên không? các bạn nên suy nghĩ lại. Cách nhận thức một vấn đề cũng đủ làm cho người ngoài (nước ngoài) đánh giá chúng ta rồi

Trong diễn dàn này có nhiều bạn hỏi những câu hỏi khá là ngây ngô (phải nói là như thế) ví dụ nhé: SH trong thời gian rodai có đi được 100km không? hỏi về lốp xe này nọ...điều đó chứng tỏ điều gì? chứng tỏ rằng các bạn đó chẳng chịu tìm hiểu gì hết, trong khi chỉ bỏ ra cùng lắm là 30 phút tra cứu trên mạng thì các bạn đã là chuyên gia của vấn đề đó rồi. Không ai là người biết tất cả mọi điều, nhưng lạy trời là công nghệ thông tin bây giờ quá tốt, chúng ta chỉ cần bỏ chút ít tg là có thể nắm bắt vấn đề và đưa ra được những câu hỏi sâu hơn. Vậy có phải là tốt hơn không?

Vài lời cùng các bạn
Tìm mãi mới thấy! Đây đúng là 1 nhà HonDa thông thái! :))
Nói thật, giờ có mua đúng giá PCX thì chắc cũng ko chọn vì xấu value =))

Thanhale

Xe tải
Hãy khách quan trong nhận định, đừng vì những bức xúc cá nhân rồi comment những lời lẽ không hay. Ai cũng lựa chọn cách sử dụng đồng tiền của mình hợp lý nhất trong điều kiện và hoàn cảnh của mình. Thời buổi khó khăn nên đồng tiền nó biết suy nghĩ lắm.

hiphopboy8x

Đi bộ
VN mình xem nhiều phim Hàn quá, hơn nữa lại lười thể thao nên toàn thanh niên còi cọc. Đã còi nên phải đi xe còi như Li mới hợp, mới õng ẹo. Phong cách manly thì phải chơi xe hầm hố, to, sang. Cưỡi con "trâu" PCX mình chẳng thấy giảm tí chất nào, ngược lại từ ngày lấy thấy Cop ít hỏi thăm mà G thì đuổi ko hết. Ra đường nhỡ có va vào "bướm" LX hay "bọ ngựa" Li thì "trâu" PCX cũng chỉ xước xát tí thôi. Honda VN tăng giá chuẩn là đúng rồi, xe đẳng cấp đàng hoàng như thế ai lại để giá thấp hơn bao giờ, mất cả chất. Người chê phần lớn là ghen tị, cay cú hoặc đú như nói ở trên. Bác nào định mua xe cũng đừng nên đẽo cày giữa đường nữa, hãy chọn xe theo phong cách và vóc dáng mình của mình.

MinPrince

Xe buýt
VN mình xem nhiều phim Hàn quá, hơn nữa lại lười thể thao nên toàn thanh niên còi cọc. Đã còi nên phải đi xe còi như Li mới hợp, mới õng ẹo. Phong cách manly thì phải chơi xe hầm hố, to, sang. Cưỡi con "trâu" PCX mình chẳng thấy giảm tí chất nào, ngược lại từ ngày lấy thấy Cop ít hỏi thăm mà G thì đuổi ko hết. Ra đường nhỡ có va vào "bướm" LX hay "bọ ngựa" Li thì "trâu" PCX cũng chỉ xước xát tí thôi. Honda VN tăng giá chuẩn là đúng rồi, xe đẳng cấp đàng hoàng như thế ai lại để giá thấp hơn bao giờ, mất cả chất. Người chê phần lớn là ghen tị, cay cú hoặc đú như nói ở trên. Bác nào định mua xe cũng đừng nên đẽo cày giữa đường nữa, hãy chọn xe theo phong cách và vóc dáng mình của mình.
Ra chỗ để xe ở hầm Vincom xem :)) PCX ko thể để chung vs LX bạn ạ :)) ...đẳng cấp nó hoàn toàn khác nhau mà :-?? 100 người thì 99 ng` bảo PCX dáng xấu, 1 người trong số họ là người đi PCX =))

SLK 55 AMG

Xe buýt
Ra chỗ để xe ở hầm Vincom xem :)) PCX ko thể để chung vs LX bạn ạ :)) ...đẳng cấp nó hoàn toàn khác nhau mà :-?? 100 người thì 99 ng` bảo PCX dáng xấu, 1 người trong số họ là người đi PCX =))
LX phải để chung với @ mới sành điệu.. heeeee

lover19

Xe hơi
Hãy khách quan trong nhận định, đừng vì những bức xúc cá nhân rồi comment những lời lẽ không hay. Ai cũng lựa chọn cách sử dụng đồng tiền của mình hợp lý nhất trong điều kiện và hoàn cảnh của mình. Thời buổi khó khăn nên đồng tiền nó biết suy nghĩ lắm.
ai xài tiền chẳng cho quyết định của mình là khôn nhất nhưng mỗi tội các khôn của bác khác cái khôn của em mà cũng khác cái khôn của anh em trên otofun này

Thanhale

Xe tải
Ra chỗ để xe ở hầm Vincom xem :)) PCX ko thể để chung vs LX bạn ạ :)) ...đẳng cấp nó hoàn toàn khác nhau mà :-?? 100 người thì 99 ng` bảo PCX dáng xấu, 1 người trong số họ là người đi PCX =))[/QUOTE

Bác tự sắp xếp vị trí xe như vậy đúng không? Hay là bác tư vấn cho anh em trông xe làm thế?

eternals2flame

Xe máy
thanks các bác đã góp ý! Piaggio cũng đã chứng minh đc đẳng cấp đấy chứ! E rất yêu Honda nhưng rất bực mình khi phải đổi slogan của Honda Việt Nam như các bác đã đổi: "Tôi yêu Việt Nam đồng!". Hiện e đang chạy future neo GT, hết hạn sử dụng 5 năm, bản thân đánh giá máy móc Honda ổn định, bà cả e dùng Click đời đầu, và cũng thấy rất ổn, chỉ gét nhất cái trò làm giá của Head!!! nên đôi khi cũng muốn đổi sang Piaggio!
chuẩn đấy bác ạ. em ghét bị làm giá nên đã xúc 1 em li.

dungchau2001

Xe hơi
làm con Li đi tiền chênh để đóng thuế và lấy biển bác ah.

hoangvietcuong1

Xe máy
Em đang có 1 e Li nhập mới đi dc 1700km,đang muốn bán để du học:(

minabe

Xe hơi
làm giá là bản chất của ng Việt, ko phụ thuộc vào hãng xe :(

iTeen

Xe tải
bác này nói như kiểu nói những người dáng cao, ko mập mạp đều là đàn bà hết ấy nhỉ =))
Đẳng cấp "thư sinh" tán gái nó khác xa so với mập mạp hầm hố bác ạ :))