Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

satvun

Xe đạp
Hình như vừa đới ợ, iem còn nguyên đôi láp trước cả trg và ngoài và cả đôi giằng cầu sau của V43, lão thích chuột bạch iem để lại choa.
Bác con dư hai cây láp trước ah, đó là hàng theo xe hay hang oem vạy? Em thay đôi láp ngoài được mấy tháng bẻ lái thấy kêu rồi, nản quá

doanhlilama691

Xe điện
Bác con dư hai cây láp trước ah, đó là hàng theo xe hay hang oem vạy? Em thay đôi láp ngoài được mấy tháng bẻ lái thấy kêu rồi, nản quá
Đồ iem tháo từ xe iem ra, vì iem thấy trên taobao bán giá hạp lý thế là múc về để dự phòng, hum đó rảnh nên tháo xe iem ra thay vào xem có khác ko, cuối cùng vưỡn thếm chẳng thay đổi đc j, bi giờ xe đới iem bán òi, còn nguyên bộ láp với giằng cầu vứt trỏng trơ. Haizzz

dinkytri2012

Xe đạp
Cho e hỏi các cụ tí. Đầu DVD theo xe của e nó bị bệnh gì ? Lúc lên màn hình trắng bệt lúc không, lúc trắng thì không đọc được DVD, lúc bình thường đọc được. Các cụ chẩn đoán dùm e. P/s: bữa e chạy qua chổ giảm sóc ...màn hình trắng xóa, vậy nó long day hả cụ??? E đoán thế.
cám ơn các cụ.

doanhlilama691

Xe điện
Cho e hỏi các cụ tí. Đầu DVD theo xe của e nó bị bệnh gì ? Lúc lên màn hình trắng bệt lúc không, lúc trắng thì không đọc được DVD, lúc bình thường đọc được. Các cụ chẩn đoán dùm e. P/s: bữa e chạy qua chổ giảm sóc ...màn hình trắng xóa, vậy nó long day hả cụ??? E đoán thế.
cám ơn các cụ.
Xe Paj thì đồ theo xe là băng từ hay sao ấy chớ, hay xe cụ là PS ợ?

Tana

Xe hơi
cám ơn các cụ.
Lỏng dây là cái chắc... nhưng mà dây bên trong :)...
Cái đầu CD JVC của mình mới thay được tầm 6 tháng mà đợt vừa rồi chạy đường sóc bị nhảy bài hoặc tự stop nhạc USB mới ghê...

Xebungto

Xe tải

không liên quan đến kỹ thuật, nhưng đây là do gấu nhà iem chụp từ Paj nhà iem sáng nay, nên em cho vào đây khoe tý, hý hý

dinasour76

Xe hơi
Paj mà gắn thêm ống thở thì lội vô tư, chỉ mỗi tội là mấy bạc đạn cầu phải vệ sinh kỹ, ko thì phải thay cả đống :D

mytmen

Xe buýt
Paj mà gắn thêm ống thở thì lội vô tư, chỉ mỗi tội là mấy bạc đạn cầu phải vệ sinh kỹ, ko thì phải thay cả đống :D
Thêm ống thở để đi lội sông suối ah? Trừ phi cụ lao xuống nhanh quá thì nước tràn lên miệng Capo còn không cứ từ từ thì còn chán nước mới tới ống.

Tana

Xe hơi
Thêm ống thở để đi lội sông suối ah? Trừ phi cụ lao xuống nhanh quá thì nước tràn lên miệng Capo còn không cứ từ từ thì còn chán nước mới tới ống.
Bên cạnh cái chức năng chính thì ống thở còn làm xe ngầu hẳn. Có lẽ nó chính là lý do để nhiều người lắp hơn là chức năng đó anh.

dinasour76

Xe hơi
Dạ, HN hay SG thì nước cũng tới cái đèn là cùng, nhưng bị cái cảnh xe lớn (tải, bus) chạy ngược chiều, sóng nó đánh tới kính chắn gió luôn đó bác

toanco_k32

Xe tăng
Bên cạnh cái chức năng chính thì ống thở còn làm xe ngầu hẳn. Có lẽ nó chính là lý do để nhiều người lắp hơn là chức năng đó anh.
5 năm chạy Vịt lắp ống thở, em chỉ có 1-2 lần thực sự nghĩ là mình cần đến nó :) Nhưng lúc cần thì quả thực có nó tự tin hơn hẳn :)

toanco_k32

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

mytmen

Xe buýt
Các bác đang chạy Pa 3.5v6 cho em hỏi hội mình thay lốp thường dùng loại nào? Em muốn mua bộ lốp AT mà đang lăn tăn chưa biết chọn loại nào -
Kumho AT51 - http://www.kumhousa.com/tire/category/truck-suv/2DAD4945-E708-43A2-ADF1-0A43551871B2
Falken AT WildPeak - http://www.1010tires.com/Tires/Reviews/Falken/WildPeak+A-T
Toyo Open Country AT - http://www.productreview.com.au/p/toyo-open-country-all-terrain.html
Chạy đồng bằng thì thay Dullop, Made in Japan tầm hơn 4tr/ quả thui.

toanco_k32

Xe tăng
Chạy đồng bằng thì thay Dullop, Made in Japan tầm hơn 4tr/ quả thui.
Kumho AT51 giá tầm 2.7tr/quả, được đánh giá là cứng, đi xóc (nhưng là với con Vịt xưa em đi nặng tầm 1.35ton, với con Pa 3.5 nặng 2.1 ton có khi lại cần lốp cứng :v ), lâu mòn
Falken AT WildPeak mới xuất hiện ở VN chưa lâu, đọc review của tây thì khen chê lẫn lộn, khen lên mây mà chê thì cũng xuống bùn luôn. Cảm nhận chung là nhanh mòn, đặc biệt sau 2.5-3v km đầu tiên. Lốp êm. Giá cũng tầm 2.9tr/quả
Toyo Open County AT cũng chưa thấy nhiều ý kiến ở VN, tây đánh giá tạm được, giá đâu như 3.6-3.7tr/quả

Dunlop bác nói cụ thể là lốp loại nào, gai HT hay AT? Bác dùng lâu chưa, cảm nhận thế nào ah?

Chỉnh sửa cuối:

doanhlilama691

Xe điện
Kumho AT51 giá tầm 2.7tr/quả, được đánh giá là cứng, đi xóc (nhưng là với con Vịt xưa em đi nặng tầm 1.35ton, với con Pa 3.5 nặng 2.1 ton có khi lại cần lốp cứng :v ), lâu mòn
Falken AT WildPeak mới xuất hiện ở VN chưa lâu, đọc review của tây thì khen chê lẫn lộn, khen lên mây mà chê thì cũng xuống bùn luôn. Cảm nhận chung là nhanh mòn, đặc biệt sau 2.5-3v km đầu tiên. Lốp êm. Giá cũng tầm 2.9tr/quả
Toyo Open County AT cũng chưa thấy nhiều ý kiến ở VN, tây đánh giá tạm được, giá đâu như 3.6-3.7tr/quả

Dunlop bác nói cụ thể là lốp loại nào, gai HT hay AT? Bác dùng lâu chưa, cảm nhận thế nào ah?
Iem thấy tùy nhu cầu sử dụng, như lão Vietinco toàn chạy cao tốc mà lại dùng vành âm và lốp MT đới.