Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

doanhlilama691

Xe điện
4O L dư cụ nói thì coi như đổ cả bình xăng vào máy nhể nhể?
5 lít 7 V8 máy Chev cổ, em dự 30l chắc không đủ :))
Đang vướng mắc cái máy móc em nó thôi ạ, muốn thay máy dầu nhưng chắc không có, cái loại này chỉ có 5.3, 5.7 và 6.0 thôi hay sao ấy ạ :))
Cụ khỏi lo đổ cả bình nhá, dung tích bình xăng em nó chắc cũng gấp đôi xe thường :((
Đề nghị 2 cụ sang thớt khác bàn đê, ở đay chuyên Pa cơ mờ. :))

fantome524292

Xe buýt
Đề nghị 2 cụ sang thớt khác bàn đê, ở đay chuyên Pa cơ mờ. :))
Em xin nghiêm túc kiểm điểm
Tại dạo này em vất quá
Có con Mer cùi mãi không làm được giấy tờ, thiếu cái quyết định thu hồi tài sản, xxx hạch cho em lên bờ xuống ruộng, đi thủ đô 4 lần cũng không xong :((
Pa thì lại chả có con nào chạy cả. Giờ muốn kiếm 1 con không giấy 7-8 chục chạy tránh nóng mà cũng chả có :(( Ít tiền khổ lắm :((

doanhlilama691

Xe điện
Em xin nghiêm túc kiểm điểm
Tại dạo này em vất quá
Có con Mer cùi mãi không làm được giấy tờ, thiếu cái quyết định thu hồi tài sản, xxx hạch cho em lên bờ xuống ruộng, đi thủ đô 4 lần cũng không xong :((
Pa thì lại chả có con nào chạy cả. Giờ muốn kiếm 1 con không giấy 7-8 chục chạy tránh nóng mà cũng chả có :(( Ít tiền khổ lắm :((
Sao cụ ko nhờ dịch vụ làm giáy cho nhàn cái thân, chấp nhận mất xiền thui.

fantome524292

Xe buýt
Sao cụ ko nhờ dịch vụ làm giáy cho nhàn cái thân, chấp nhận mất xiền thui.
Em ghét xxx hoạnh 1 nhưng lại ghét luồn cúi 10 cụ ạ
Cái tính em nó thế :(
Xxx cũng có ra giá cho em mà, nhưng em bức xúc, vì giá đưa ra bằng nửa con xe. Nhờ người quen cũng ngại vì giá trị tài sản ít quá :(. Hồ sơ gốc thì vẫn lưu, xe thì Tổng công ty mua bán nợ đã bán có dấu má hẳn hoi, cả quyết định và chữ ký của Tổng công ty chủ sở hữu nữa. Vẫn hoạnh em quyết định thu hồi đâu, em cãi ơ, thế là Công ty mua bán nợ bán tài sản ăn trộm à :))
Thế là em bị đuổi về :)), nhưng em sẽ theo đến cùng, kể cả có phải đâm công văn nhờ hỗ trợ của VAMC :(

dinkytri2012

Xe đạp
Em trả lòi trên luôn rồi đấy ợ. E lấy lại của cụ Liger Lee. Cụ í ship về nhưng bán xe nên để lại cho em.

[@doanhlilama691;121344] Hi cụ Doanh. Hqua đi chợ em hỏi mấy nơi mà không có. Cụ tìm thêm xem. Mấy món e kiếm ko được đặt hãng 3 ngày có. Nút nhựa e học cụ mua bịch lớn về, chắc phải cắt viền 1 tý ợ. E chưa làm.
Cụ cho em hỏi tí. Em muốn lắp vô lăng như cụ, giá rổ thế nào. Gia công khó không. Em đang ở TP.HCM. Làm ở gara nào được. e đang cởi con Pajero 3.5 V45. Cám ơn cụ

dinkytri2012

Xe đạp
Chào các cụ. Em muốn tìm mua nắp đậy nước rủa kính và rửa đèn xe pajero 3.5, do chạy lâu các nắp đó đã bị lão hóa. Em ở Tp.HCM. Cụ nào biết chỉ em với. Giá rổ thế nào. Cám ơn các cụ. Em sẽ mời vodka cụ sau.

mytmen

Xe buýt
Cụ cho em hỏi tí. Em muốn lắp vô lăng như cụ, giá rổ thế nào. Gia công khó không. Em đang ở TP.HCM. Làm ở gara nào được. e đang cởi con Pajero 3.5 V45. Cám ơn cụ
Cụ khéo tay thì mua DA về khâu, đảm bảo da thật, bám tay vô đối, chất lừ, Cả 1m2 Da chưa đến 1tr đâu cụ, E cũng khâu da này:

Chỉnh sửa cuối:

doanhlilama691

Xe điện
Đồng hôg nhiệt chỉ bao nhiêu hả cụ . Thông thường misu hay bị tụt áp bơm xăng . Và bẩn lọc xăng . Còn tụt ga thấp thì bị bẩn van k tải

Nhiệt độ nc báo vẫn bềnh thường ợ. Hum nay đi đg dài trời nóng vưỡn bị thế, nhiều lúc muốn vượt nhg lại ko dám.
1, tụt áp bơm xăng thì iem sẽ kt, chắc 2,5-4kg/cm2 là chuẩn đúng ko ợ?
2, lọc xăng mới thay đi đc 10k km.
3, van ko tải lằm chỗ nào cụ ơi???
Coá khi nào chổi than bơm của cụ bị mòn hok?
Tềnh hềnh là iem đã thay bơm xăng rùi, chưa có thời gian để chạy thử các cụ ợ, bơm xăng iem thay 1200k, cái cũ đây:

satvun

Xe đạp
cac cu tu van em phat

Em moi cuoi em v45 Superme tinh hinh la em no buoi sang khoi dong thinh thoảng kêu lạch xạch rất to, đi môt tí là hết, ra thợ phán là do con đội, em muôn xử lý triệt để cho em ái được khong các cụ?

Songque

Xe tăng
Xe cháu cái ốp nhựa công tắc còi ở chạc 3 vô lăng bị nứt, hay bị chạm còi...các Cụ có biết chỗ nào bán đồ này không ạ?
Xin Đa tạ các Cụ nhiều.
Cái ốp nhựa ấy xe em cũng bị nứt, bể không giữ được tiếp điểm còi. Em phải khắc phục bằng cách sử dụng 3 vòng dây thun néo vào 3 tiếp điểm để treo lên, đạt yêu cầu vừa co giãn được vừa không bị chạm tiếp điểm còi. Cụ thử làm xem.

Tupccc

Xe đạp
Em moi cuoi em v45 Superme tinh hinh la em no buoi sang khoi dong thinh thoảng kêu lạch xạch rất to, đi môt tí là hết, ra thợ phán là do con đội, em muôn xử lý triệt để cho em ái được khong các cụ?
em này lại giống của em rồi ngoài con đội còn bơm dầu kém búa tì tăng áp yếu

mytmen

Xe buýt
cụ thay con đội thì con đội cũng mẩt khá xèng đới.
cũng chẳng rẻ đâu cụ ợ, iem đang ở NS nên cái j mua vào đây cũng mất 200k tiền vận chuyển rùi, nhờ Garage đặt mua thì mất thêm tý phí nữa.
Của cụ là Bơm Dreik ah?
NS là giè thế CỤ?

Chỉnh sửa cuối:

mytmen

Xe buýt
Iem cũng chẳng để ý thương hiệu cụ ợ. NS là Nghi Sơn cụ ợ, cụ vào anh gúc là có đầy thông tin nhé
cái bơm trong xe cụ, nguyên bản là Denso, nếu cả công thay của cụ cũng phải tầm trên dưới 3 đồng. còn vào hãng họ thay cả cụm, thấy 1 chú báo là 19 đồng.
còn cụ thay 1 đồng hai cả công thì e nghi là bơm dreik.

doanhlilama691

Xe điện
cái bơm trong xe cụ, nguyên bản là Denso, nếu cả công thay của cụ cũng phải tầm trên dưới 3 đồng. còn vào hãng họ thay cả cụm, thấy 1 chú báo là 19 đồng.
còn cụ thay 1 đồng hai cả công thì e nghi là bơm dreik.
Eo ui đắt thế nhể, chắc của ien hàng lởm, đi 4-5 năm thay 1 lần cũng đc.