Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

TXhoang

Xe máy
Em đang đi con xe đời 2001 máy 2.4, hiện nay xe em khi chạy lên khoảng 60 - 80 km/h, ngớt ga nó kêu khòng khọc ở phía dưới gầm, đi một lúc thì lại bình thường. Thường thì khi Em chạy khoảng 50 đến 60 km thì mới bị nhưng sau đó lại không bị nữa. Ở tốc độ thấp dưới 50 gần như không bị và nó cũng không bị thường xuyên. Có Bác nào đã gặp tình trạng như vậy chưa, cho Em hỏi nó bị cái bệnh gì vậy, chữa ở đâu được bây giờ ạ. Em mới lấy con xe này được 4 tháng thôi ạ. Mong các Bác giúp đỡ Em. Xin cẳm ơn các Bác trước.
Không Bác nào biết bệnh này ạ. Có bác nào biết không giúp em với.

conco4mat

Xe tăng
TXhoang viết
Em đang đi con xe đời 2001 máy 2.4, hiện nay xe em khi chạy lên khoảng 60 - 80 km/h, ngớt ga nó kêu khòng khọc ở phía dưới gầm, đi một lúc thì lại bình thường. Thường thì khi Em chạy khoảng 50 đến 60 km thì mới bị nhưng sau đó lại không bị nữa. Ở tốc độ thấp dưới 50 gần như không bị và nó cũng không bị thường xuyên. Có Bác nào đã gặp tình trạng như vậy chưa, cho Em hỏi nó bị cái bệnh gì vậy, chữa ở đâu được bây giờ ạ. Em mới lấy con xe này được 4 tháng thôi ạ. Mong các Bác giúp đỡ Em. Xin cẳm ơn các Bác trước.

Không Bác nào biết bệnh này ạ. Có bác nào biết không giúp em với.
Thường kêu như thế này là do cụm bánh răng vàn chậu-cùi thơm. Bác tìm đâu có thợ cả hạ xuống chỉnh lại xem. Xe ngày xưa bị như thế này thường lắm.

Văn Đoành

Xe điện
Các Bác cho em hỏi thăm xe Paj đời 2000 NK dùng bóng đèn pha loại 55w thì tối,ả em thay bóng 100 w thì bứt cả zắc nối do quá tải, có thể thay loại đèn pha nào để sáng hơn mà không ảnh hưởng đến công suất điện không ạ?

thinhduybao

Xe điện
Các Bác cho em hỏi thăm xe Paj đời 2000 NK dùng bóng đèn pha loại 55w thì tối,ả em thay bóng 100 w thì bứt cả zắc nối do quá tải, có thể thay loại đèn pha nào để sáng hơn mà không ảnh hưởng đến công suất điện không ạ?
Bác mua bóng H1 của nhà mụ Nam Vũ thay bóng pha đèn sẽ sáng hơn.Muốn sáng nữa bác làm thêm đôi đèn pha lắp ngoài.

htdung

Xe buýt

tình hình là em đưa con pajero gls đời 96 đi tu sửa và nhận được cái báo giá, em không biết là như vậy đắt hay rẻ nưa,các cụ mợ tiền bối chỉ cho em biết cái ngu của em vớ.
Có mấy chi tiết đắt:
- cao su chân hộp số 1.2 tr là đắt, nếu cụ thay cao su chân máy thì đúng giá
-gạt mưa : 320k là đắt, e thay chỉ hết 150k / 2 gạt mưa loại của Hàn quốc
-dầu cầu : 10l là đúng nếu cụ thay hết cả hộp số chính, phụ, quả bông cầu trước& sau.Nhưng giá 120k/1lit dầu cầu&dầu phanh là đắt( khoảng 65-80k/l thôi, tùy theo hãng sản xuất)

Còn lại là tương đối chuẩn đấy cụ ah, nếu cụ tự ra chợ giời mua thì rẻ được khoảng 25-30%, nhưng e đảm bảo phần công thợ, cụ có thân quen lắm cũng phải 3tr, vì xe cụ thay gần như toàn bộ gầm rồi, tháo ra & lắp vào cũng phải mất 2-3 ngày, với 3 chú thợ làm cật lực

htdung

Xe buýt
giá thì bình thường nếu đồ tốt nhưng dầu cầu 10L thì đổ thế nào được? đổ ra đất 1 nửa cũng chỉ hết 4L
Hết khoảng 9lits chú ah, nếu thay đủ cả hộp số chính, phụ, quả bông trước sau. A đã thay rồi 40.000km/thay 1 lần

tuancb

Xe buýt
Có mấy chi tiết đắt:
- cao su chân hộp số 1.2 tr là đắt, nếu cụ thay cao su chân máy thì đúng giá
-gạt mưa : 320k là đắt, e thay chỉ hết 150k / 2 gạt mưa loại của Hàn quốc
-dầu cầu : 10l là đúng nếu cụ thay hết cả hộp số chính, phụ, quả bông cầu trước& sau.Nhưng giá 120k/1lit dầu cầu&dầu phanh là đắt( khoảng 65-80k/l thôi, tùy theo hãng sản xuất)

Còn lại là tương đối chuẩn đấy cụ ah, nếu cụ tự ra chợ giời mua thì rẻ được khoảng 25-30%, nhưng e đảm bảo phần công thợ, cụ có thân quen lắm cũng phải 3tr, vì xe cụ thay gần như toàn bộ gầm rồi, tháo ra & lắp vào cũng phải mất 2-3 ngày, với 3 chú thợ làm cật lực
cụ ơi xe em thay máy cái cao su đó rồi vậy mà chẳng khấm khá hơn đi vẫn kêu cót kết suốt nản quá cụ a đi đường em chẳng cần bấm còi nưa đi đên đâu họ biết đến đấy nhức đầu lăm.theo cụ thì em phải làm thế nào để nó hết kêu vậy.

Vietinco

Xe tăng
cụ ơi xe em thay máy cái cao su đó rồi vậy mà chẳng khấm khá hơn đi vẫn kêu cót kết suốt nản quá cụ a đi đường em chẳng cần bấm còi nưa đi đên đâu họ biết đến đấy nhức đầu lăm.theo cụ thì em phải làm thế nào để nó hết kêu vậy.
Bác phải tìm nguyên nhân kêu cót két ở đâu chứ, theo em chủ yếu kêu do nội thất bên trong xe thôi ; phần nhựa taplo , các ghế lỏng lẻo, cửa hậu các chốt đệm không khít , Ngoài ra giảm xóc cũng góp phần cộng hưởng cho xe ồn thêm đấy .

htdung

Xe buýt
Kêu cót két vậy cũng hơi khó đoán. Cụ phải ra gara k.tra lại các cao su ở thanh giằng, thanh cân bằng, đặc biệt là bạc nhựa của thanh xoắn. Cụ cho bơm mỡ lại tất cả các rotuyn, khớp các-đăng cầu trước, sau .Cụ thử đi, nếu k hết kêu thì mới xem bên trong nội thất, các mặt tap-lo, cánh cửa.......Paj còn hay kêu cót két ở mấy bộ bạc cửa nữa, đặc biệt là cửa lái&cửa sau nếu cụ đi đường xấu nhiều

tuancb

Xe buýt
thưa các cụ là xe em nó kêu ở phần gầm thôi em đa cho vao ga ra 2 lần rồi cả 2 lần mất gần 20 củ thế mà chẳng giải quyết được vẫn đề đấy. giờ em chẳng biết phải làm thế nào nữa nếu mất tiền mà đựoc như ý mình thì em chẳng tiếc nhưng như vậy thì em uất lắm. phần nội thất tuy có kêu vì xe em từ đời tống rồi các cụ a.

htdung

Xe buýt
thưa các cụ là xe em nó kêu ở phần gầm thôi em đa cho vao ga ra 2 lần rồi cả 2 lần mất gần 20 củ thế mà chẳng giải quyết được vẫn đề đấy. giờ em chẳng biết phải làm thế nào nữa nếu mất tiền mà đựoc như ý mình thì em chẳng tiếc nhưng như vậy thì em uất lắm. phần nội thất tuy có kêu vì xe em từ đời tống rồi các cụ a.
K có lí nào mà kêu gầm mà lại k sửa được cho hết kêu. Xe e offroad dùng như phá mà còn k thấy kêu cót két gì, chỉ có mấy cái ghế trong xe là chịu chết thôi.Lúc nào rảnh, cụ alo e, e sẽ hỗ trợ cụ xem nó kêu ntn

kdothuy

Xe tải
Hết khoảng 9lits chú ah, nếu thay đủ cả hộp số chính, phụ, quả bông trước sau. A đã thay rồi 40.000km/thay 1 lần
Ối bây giờ em mới biết có trang này, anh em chém kinh quá thôi anh mình nhường em tẹo, nếu mua đc giá treo can ở đây em đỡ gửi Lào về anh nhé
bác nào có giá treo can như vầy để lại em 2 cái !

htdung

Xe buýt
Ối bây giờ em mới biết có trang này, anh em chém kinh quá thôi anh mình nhường em tẹo, nếu mua đc giá treo can ở đây em đỡ gửi Lào về anh nhé
bác nào có giá treo can như vầy để lại em 2 cái !
@kdothuy:ok, chú đặt đi, a đ.kí 1 bộ nhé, lắp vào cho oai, đi cafe thôi
Thớt này vui phết, có khi chú th.gia đi, làm CT Pajero Club luôn

kdothuy

Xe tải
@kdothuy:ok, chú đặt đi, a đ.kí 1 bộ nhé, lắp vào cho oai, đi cafe thôi
Thớt này vui phết, có khi chú th.gia đi, làm CT Pajero Club luôn
Em lậy anh, em có mỗi 1 đôi pajero ngắn tí mà anh bắt em làm. Em chịu thôi thằng Long BD nó có 3 cái đấy, anh bắt nó làm đê ( Long khệnh ) :D

htdung

Xe buýt
Em lậy anh, em có mỗi 1 đôi pajero ngắn tí mà anh bắt em làm. Em chịu thôi thằng Long BD nó có 3 cái đấy, anh bắt nó làm đê ( Long khệnh ) :D
Vấn đề làm CT ,đòi hỏi úng viên phải có đam mê, có time ,quan trong nhất là phải có nhiều sổ đỏ hehe , mà mấy tiêu chí đó chú có thừa, nên a tín nhiệm đề cử chú là đúng rồi. Long BD chỉ phù hợp làm CT of- chai thôi

hienty

Xe tăng
Vấn đề làm CT ,đòi hỏi úng viên phải có đam mê, có time ,quan trong nhất là phải có nhiều sổ đỏ hehe , mà mấy tiêu chí đó chú có thừa, nên a tín nhiệm đề cử chú là đúng rồi. Long BD chỉ phù hợp làm CT of- chai thôi
các bác lại đùn đẩy nhau à? Hay là để e??? Dạo này đang nhàn rỗi, mỗi tội sổ đỏ bán đặt hết rồi. Ai cho e mượn sổ đây?

Vietinco

Xe tăng
các bác lại đùn đẩy nhau à? Hay là để e??? Dạo này đang nhàn rỗi, mỗi tội sổ đỏ bán đặt hết rồi. Ai cho e mượn sổ đây?
Không biết cái can nhôm trên cái Triton 30T - 1114 của phải của cụ không ? nếu đúng em cám ơn cụ nhé

nofear512

Xe hơi
Các cụ giúp em với.........Xe em không có 3 quả cầu cân bằng nên em đi mua ngoài chợ giời được 1 bộ. Có cụ nào chuyên lắp và đấu điện không giúp em với, Vì trong 3 quả có 1 quả báo nhiệu độ ngoài trời, cái này cần có cảm biến nhiệt độ phải không ạ ...................

kdothuy

Xe tải
Bác nào có PAJERO độc độc vào khoe hàng đê ? bắt đầu từ anh htdng nào ? :P