Pajero Sport - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
Bác thử đi, sẽ biết!
bác đùa em rồi vì chế độ sport là chế độ manual còn D là chế độ auto, nếu gạt sang chế độ +/- (manual) mà tự động lên số thì còn gì là sport nữa. ở chế độ sport nó chỉ có thể giảm số khi ga và tốc độ giảm, còn muốn tăng số bác phải gạt lên + chứ. nếu xe bác ở chế độ sport +/- mà tự lên số thì em thấy lạ quá

SmallRiver

Xe điện
bác đùa em rồi vì chế độ sport là chế độ manual còn D là chế độ auto, nếu gạt sang chế độ +/- (manual) mà tự động lên số thì còn gì là sport nữa. ở chế độ sport nó chỉ có thể giảm số khi ga và tốc độ giảm, còn muốn tăng số bác phải gạt lên + chứ. nếu xe bác ở chế độ sport +/- mà tự lên số thì em thấy lạ quá
Bác đọc lại User manual đi, rồi vác xe ra cao tốc Thăng Long mà thử. Không hỏng xe được đâu! Sport mode cũng tự lên xuống số khi vượt ngưỡng tốc độ của số nhé bác (nhưng không bao giờ lên được số 4).

Chỉnh sửa cuối:

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Em muốn làm chống ồn triệt để cho con PS quá mà không biết ở đâu làm được?

Dạng như kiểu thế này:

Trên PS thì ở những vị trí này:

Khổ nỗi nó bị cắt mất, nên mới sinh cái chuyện ù và dội từ gầm lên trần, gây xôn xao bấy lâu nay!
Các cụ có biết trên Ford Everest nó được bơm như thế nào không ạ, em cũng muốn làm thêm cho xe của em

nguyenanhson

Xe buýt
Có nên mua PAJERO SPORT BẢN ULTIMATE không cac bac ơi.

Cũng đang có ý định đổi cái xe trông khỏe khoắn có nhiều chỗ hơn cho cả nhà đi khỏi chật chội. Chủ yếu cũng chỉ chạy loanh quanh trong thành phố. Thỉnh thoảng mới đi xa. Vậy theo các bác thì Chú Pajero sport nào phù hợp nhất. Có nên chơi em bản Ultimate không? Có bác nào biết bản 3.0 V6 này 100 km ăn bao nhiêu lít không ạ!

JOLIEhavegone

Xe máy
PS máy xăng mời bác 11/3 đến sân quần ngựa chạy thử nhé! Còn PSC toàn máy dầu thôi.
Chúc bác tậu được vợ 2 như ý.

Tuan PA

Xe đạp
Chào các bác,

Em đọc thấy các Gara ô tô toàn thay dầu phi và phẩm cấp không chuẩn lắm. Em được sự tư vấn của Mr. Oil vừa mới mua dầu Kendall Super Dxa (siêu mạnh siêu sạch dành cho động cơ Diesel) giá 550k/3,78L để thay cho PSC, có bác nào thay loại dầu này chưa, Em thấy mấy bác thợ của gara Vinh Quang nói loại này cũng tốt.
Có bác nào thay Lọc Dầu của PS chưa, giá bao nhiêu thế? Em vừa thay xong giá 734K. Không biết có bị chặt không?

SmallRiver

Xe điện
Tuan PA nói:
Chào các bác,

Em đọc thấy các Gara ô tô toàn thay dầu phi và phẩm cấp không chuẩn lắm. Em được sự tư vấn của Mr. Oil vừa mới mua dầu Kendall Super Dxa (siêu mạnh siêu sạch dành cho động cơ Diesel) giá 550k/3,78L để thay cho PSC, có bác nào thay loại dầu này chưa, Em thấy mấy bác thợ của gara Vinh Quang nói loại này cũng tốt.
Có bác nào thay Lọc Dầu của PS chưa, giá bao nhiêu thế? Em vừa thay xong giá 734K. Không biết có bị chặt không?
Kelldan DXA nhiều người dùng rồi! Thua xa GS Kixx D1 10w-40 API CI, (ngon bổ rẻ - 80K/l). Lọc thì có 2 loại: loại theo xe 730K, trên lọc không có mã số phụ tùng mà chỉ có hàng chữ: Mitsubishi genuine part, loại thay thế giá gốc VSM báo là 496K chưa VAT, trên lọc in mã phụ tùng là MZxxxxx. Khả năng họ thay cho cụ là loại thứ 2 tính giá loại 1.

Tuan PA

Xe đạp
Kelldan DXA nhiều người dùng rồi! Thua xa GS Kixx D1 10w-40 API CI, (ngon bổ rẻ - 80K/l). Lọc thì có 2 loại: loại theo xe 730K, trên lọc không có mã số phụ tùng mà chỉ có hàng chữ: Mitsubishi genuine part, loại thay thế giá gốc VSM báo là 496K chưa VAT, trên lọc in mã phụ tùng là MZxxxxx. Khả năng họ thay cho cụ là loại thứ 2 tính giá loại 1.
Cám ơn bác đã tư vấn cho em. Chiều nay ở Gara VQ em cũng thấy vỏ chai Kixx nhưng không xem kỹ lắm, bác thợ bảo của khách vào thay nhưng bác ấy bảo loại này không tốt bằng Kendall DXA.
còn lọc dầu thì chắc đúng giá rồi em thanh toán 734k, trên lọc cũng ghi mã số phụ tùng và có hàng chữ: Mitsubishi genuine part, còn nguyên bao bì Made in Thai Lan, em cũng so sánh với lọc theo xe thì chuẩn đấy.
Sau khi thay thợ bảo không cần learning do máy nguội, để hôm khác nhưng em bảo em sẽ chạy cho máy nóng rồi qua lại yêu cầu learning lần 2 (5.000 km) xem có khá hơn không? khi Learning mọi người chú ý nhé, mấy bác ấy lười nên làm cho qua, làm 3 lần vẫn bị báo lỗi nhưng các bác ấy nói là OK, em yêu cầu khi nào máy báo hoàn tất mới được, thế cũng xong

Xe bác đã thay lọc dầu lần nào chưa?

SmallRiver

Xe điện
Tuan PA nói:
Cám ơn bác đã tư vấn cho em. Chiều nay ở Gara VQ em cũng thấy vỏ chai Kixx nhưng không xem kỹ lắm, bác thợ bảo của khách vào thay nhưng bác ấy bảo loại này không tốt bằng Kendall DXA.
còn lọc dầu thì chắc đúng giá rồi em thanh toán 734k, trên lọc cũng ghi mã số phụ tùng và có hàng chữ: Mitsubishi genuine part, còn nguyên bao bì Made in Thai Lan, em cũng so sánh với lọc theo xe thì chuẩn đấy.
Sau khi thay thợ bảo không cần learning do máy nguội, để hôm khác nhưng em bảo em sẽ chạy cho máy nóng rồi qua lại yêu cầu learning lần 2 (5.000 km) xem có khá hơn không? khi Learning mọi người chú ý nhé, mấy bác ấy lười nên làm cho qua, làm 3 lần vẫn bị báo lỗi nhưng các bác ấy nói là OK, em yêu cầu khi nào máy báo hoàn tất mới được, thế cũng xong

Xe bác đã thay lọc dầu lần nào chưa?
Xe em thay lọc mấy lần rồi đấy ạ, em dùng loại rẻ hơn mitsubishi part MZxxxxx made in Japan thôi, còn loại genuine theo xe đắt quá! Dầu nhớt thì hội psc dùng Kell DXA và GS cả rồi, GS hơn cả về chất lẫn tính kinh tế! Làn sau bác thử dùng loại này xem sao!

Dung0108

Xe hơi
Chào các bác,

về lọc dầu thì bác bị chặt rồi.y như em:D
còn về kelldal thì dùng tốt hơn dầu phi của gara thôi chứ thua xa GS bác ạ .nhà em vẫn còn 1,5 can kelldal nhưng chán ko muốn dùng.

tungnh.vtc

Xe máy
về lọc dầu thì bác bị chặt rồi.y như em:D
còn về kelldal thì dùng tốt hơn dầu phi của gara thôi chứ thua xa GS bác ạ .nhà em vẫn còn 1,5 can kelldal nhưng chán ko muốn dùng.
Vậy Lọc dầu thay loại nào và giá là bao nhiêu thì không bị chặt, có bác nào rành thì cho em xin thông tin với.
Xe em chạy gần 5000KM rồi, liệu có cần thay lọc dầu như tài liệu của hãng không ạ? có bác quen nói xe chạy cứ khoảng 3000KM thì thay dầu, khoảng 10.000KM thì thay lọc dầu, không biết là có được không vậy các bác.

SmallRiver

Xe điện
Vậy Lọc dầu thay loại nào và giá là bao nhiêu thì không bị chặt, có bác nào rành thì cho em xin thông tin với.
Xe em chạy gần 5000KM rồi, liệu có cần thay lọc dầu như tài liệu của hãng không ạ? có bác quen nói xe chạy cứ khoảng 3000KM thì thay dầu, khoảng 10.000KM thì thay lọc dầu, không biết là có được không vậy các bác.
Thế này nhé bác: Trong khoảng 20K km đầu nên thay lọc định kỳ 5K km/ 1 lần, vì máy lúc này chưa khít lắm, lọt muội xuống nhiều. Còn lọc thì bác cứ thay loại 500K, hàng thay thế có mã số MZ...... gì đấy là được.

conco4mat

Xe tăng
Bác xem kỹ cuốn hướng dẩn sử dụng ấy, trong đó có nói rỏ điều này và nhiều điều quan trọng cấn biết khác.

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
vậy đâu là phương án tối ưu cho xe hay chạy trong phố và cho xe hay chạy đường trường

Tuan PA

Xe đạp
Theo hướng dẫn thì nên thay lọc chính hãng vì nếu lọc không chính hãng thì hay bị hỏng các thiết bị của máy, 10.000 km mới thay 1 lần = 730k mà tiếc thì sau này chi phí thiết bị máy còn tốn hơn các bác ạ.

Tuan PA

Xe đạp
các bác cho em hỏi loại dầu GS của nước nào thế? phẩm cấp có cao không? mua loại dầu này ở đâu nhỉ,
các bác tư vấn cho em với

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
các bác cho em hỏi loại dầu GS của nước nào thế? phẩm cấp có cao không? mua loại dầu này ở đâu nhỉ,
hàn
quốc cụ ạ . đổ xong em thấy máy êm hơn dầu của hãng. còn về kỹ thuật của nó thì em ko rõ lắm

SmallRiver

Xe điện
Tuan PA nói:
Ngon bổ rẻ đấy cụ ạ. Thương hiệu số 1 của Korea, Fully synthetic SAE 10W-40, API CI, ACEA A4/B4, E7. Còn mua ở đâu thì vào psc.vn mà hỏi.

Chỉnh sửa cuối:

ISUZU_2007

Xe máy
Đã gần chốt em PS này rồi, chỉ còn lăn tăn ghế nỉ - nay phát hiện thêm cái điều hòa hàng ghế cuối ngớ ngẩn quá, có độc 1 bên thổi sang, lại còn thổi từ hông. Nhà em toàn xếp F1 ngồi hàng cuối, vậy là bye PS thôi, chán thật:(

Em đang chạy Isuzu Hiland 2007, hàng cuối băng liền rộng rãi, 2 cửa gió điều hòa trên trần cũng rất ổn, h muốn đổi con khác tương tự mà khó chọn quá:(